Phương pháp nuôi dạy con cái

Cuộc Thi Violympic Toán học dành cho học sinh tiểu học và Trung học cơ sở toàn quốc

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 1.59M Lượt đọc
  • 150 Trả lời

20 Người đang theo dõi

• Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8
    • 804 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PHUONG_TRAM2001 Xem bài viết
    Tôi đã đăng kí thành công nhưng không thể đăng nhập để vao thi. Xin vui lòng hướng dẫn dùm.Cảm ơn nhiều
    Theo em nếu đã đăng ký thành công thì là được rồi, chị check email và click vào đường link để xác nhận thành công, sau đó log in lại. Tuy nhiên, em đăng ký hộ đứa em, không cần xác nhận qua email mà vẫn đăng nhập bình thường được
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cha co' ji`
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cuộc thi toán dành cho học sinh tiểu học và THCS thật hay. Xong cần có sự thống nhất cao trong quá trình chỉ đạo, đồng bộ, đây là sân chơi bổ ích cho môn toán, và có thể cho nhièu môn khác nữa, phù hợp với khả năng của từng học sinh.
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

làm sao để nhận được bài toán từ chương trình?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Nottalkin: e muốn dự bài thi ma ko biết tim bài dự thi ở chỗ nào?
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Angel: e vào trang website :www.violympic.vn mà lại được nhận là trang website tạm dừng vì đang nâng cấp là thế nào?
    • 1 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi thấy cuộc thi này rất hay. Chúng ta nên khuyến khích con trẻ tham gia sôi động hơn:Battin ey:
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

:Thinking: làm ơn trả lời e đi?bây giờ e phải làm thế nào?
    • 314 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Mình đăng ký roài mà giờ toàn báo server quá tải..lần này thì nói server nâng cấp. Chẳng hiểu ra làm sao nhỉ? Có mẹ nào bị thế cho ý kiến nhỉ, Tại mình đăng ký ở máy khác thì vẫn được và vào thi được, tại sao cái máy của mình nó ko cho nhỉ, cứ báo server quá tải hoài, hôm nay vào đường link của mấy mẹ cung cấp thì báo server tạm ngừng động để nâng cấp. Xin hỏi các mẹ có bị thế ko cho em biết với
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

e muốn nhận được đề thi toán lớp 4 xin gửi cho e với?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tôi cũng bi thế mà ?chắc giống nhau hết rồi:Thinking:
    • 804 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LAM BAO KHANH Xem bài viết
    e muốn nhận được đề thi toán lớp 4 xin gửi cho e với?
    Trước tiên bạn phải vào mục đăng kí, khai đầy đủ các thông tin trong mục đăng kí, khi máy báo đăng ký thành công bạn có thể đăng nhập bằng nick vừa đăng ký xong.
    Khi bạn đăng nhập, có lựa chọn bắt đầu thi, bạn bấm vào đó là thi luôn.
    Vì mình cũng đăng ký hộ cô em họ, thủ tục chỉ có vỵa thôi, không biết bạn gặp rắc rối gì khác không.
    • 2,614 Bài viết

• 4,064 Được cảm ơn

Phần mềm này có vẻ chưa được hoàn chỉnh lắm. COnmình lớp 4 thi được 1 vòng rồi, sang vòng 2 thì chịu chết vì không thể nào điều khiển được chuột (cụ thể là đưa được bảng kết quả ở chỗ con khỉ vào móc dù mẹ đã ra tay giúp thao tác). Thế nên hai mẹ con đành nhìn nhau cười chờ cho thời gian trôi vì không có cách nào điều khiển được. Đáng lẽ họ phải làm cách nào để con có thể kích vào bảng kết quả và kích chuột vào móc phù hợp là bảng kết quả tự bay vào chỗ của nó. Chứ cứ thế này thì chịu, con có làm được cũng như không. Thế rồi lại còn có bệnh quá tải nữa chứ!!!
    • 503 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Lúc đầu thì mình cũng nghĩ là hay bị "tắc đường" nên k cho con thi,nhưng đến khi làm bài thì thấy thỉnh thoảng cũng bị lỗi nhưng mình cứ thoát ra rồi vào lại thì ok. Có hôm làm 4 vòng liền nhau cũng k có vấn đề gì. Bạn thử lại xem sao?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tôi muốn hỏi ban tổ chức chương trình là các em có thể tham gia hết các vòng luôn được không ?:Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenquybinhltt; 25/02/2009 vào lúc 03:01 PM. Lý do: Lỗi chính tả
    • 503 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Bạn vào trang web sẽ có hướng dẫn cụ thể. Hiện nay đang ở vòng 10, nếu con bạn bây giờ đăng ký thì làm luôn một lúc từ vòng 1-vòng 9 cũng được. Bắt đầu từ vòng 10 thì các con thì các con thi theo trường, thi ở trường, mỗi trường có một mã số riêng. Nếu muốn làm thí sinh thi tự do (tức là làm ở nhà) cũng được. Tốt nhất bạn vào web tìm hiểu có rất nhiều thông tin.
    • 65 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thì đã đăng kí được theo đúng hướng dẫn và đã làm bài của vòng 1. Nhưng bài làm thứ 2 ko tải về được nên bị out luôn vì ko làm đủ bài (có 3 bài tất cả), tối mai con trai phải làm lại.
    (Chữ ký vi phạm Nội quy bị xóa bởi Admin. Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây.)
    • 200 Bài viết

• 37 Được cảm ơn

Quá tải rồi cả nhà ạ
    :Rose::Rose::Rose:
    • 804 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Mod có đi qua topic này đóng hoặc nhập vào với topic đã có về violympic giúp em với. XIn lỗi mod vì khi mở đề tài em không biết đã có rồi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 290 Bài viết

• 418 Được cảm ơn

Khi con mình vào website để làm bài từ 8g-10g tối, chắc là có nhiều học sinh cả nước cùng vào lắm nên đường truyền thường xuyên bị nghẽn, mỗi lần thay đổi thông tin phải chờ máy loading rất lâu, mạng thường hay bị lỗi văng ra ngoài, hoặc có khi làm hết 2 bài của 1 vòng, sang bài thứ 3 thì lại bị lỗi kết nối không thể hiện bài, nếu refresh lại sẽ mất hết điểm của 2 bài thi truớc phải làm lại từ đầu.

Con trai mình học lớp 6 mới đầu rất hào hứng với việc dự thi, nhưng sau nhiều lần bị trục trặc liên tục cho cùng 1 vòng, con nản chí và không muốn làm nữa. Đến khi thấy con nản quá mẹ phải dậy sớm và log in lúc 6 giờ sáng làm giúp con để vượt qua cái vòng "nút chặn", là vòng mà con loay hoay suốt cả tuần vẫn không kết thúc được vì mạng hay trục trặc.

SÁng chủ nhật con mình dậy sớm làm lúc 7 giờ sáng thì mạng thông suốt không có vấn đề gì.

Nói chung chuơng trình này của BGD hay và bổ ích, giúp học sinh thích làm toán và luyện tính toán nhanh hơn mà cách làm lại phù hợp với sở thích các em (làm trên máy tính). Nhưng dung lượng website quá nhỏ so với quy mô cả nước, đâu phải em nào cũng có thể làm bài lúc 6-7 giờ sáng hay 10-11 giờ tối ?!
    Tity - TP.HCM
  • Trang 2/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 8