• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Phương pháp nuôi dạy con cái

Cuộc Thi Violympic Toán học dành cho học sinh tiểu học và Trung học cơ sở toàn quốc

Đến trả lời mới nhất
  • 10 Lượt chia sẻ
  • 1.6M Lượt đọc
  • 150 Trả lời

• Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.
f | Chia sẻ bài viết
    • 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến!
    Hiện nay đang có cuộc thi toán có tên gọi Violympic Toán học dành cho học sinh Tiểu học và Trung học cơ sở trên toàn quốc. Các bài thi được xếp theo trình độ từ lớp 1 đến lớp 9.
    Các con đăng ký thi trên trang web: www.violympic.vn , sau đó tự làm bài thi trên mạng. Bài thi được chia ra 3 cấp độ, có tính thời gian làm bài, sau đó có chấm điểm và xếp hạng. Hai bé nhà mình đã đăng ký và làm bài thử.
    Cuộc thi đã tiến hành đến vòng 3. Tuy nhiên bây giờ đăng ký thi thoải mái vẫn kịp. Chương trình tương đối hay các mẹ ạ. Các con ganh đua vị trí dẫn đầu liên tục (vì nếu chưa đạt điểm tốt cho lần thi thứ nhất, có thể đăng ký thi lại để đạt điểm cao hơn), nhất là các lớp lớn.
    Mẹ nào đã có con tham gia thi cùng nhau vào đây bàn bạc thảo luận nhé. Chúc các bé tham dự đạt kết quả cao.:LoveStruc::Applause:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 797 Bài viết

• 2,303 Được cảm ơn

Mình đã đăng ký mà server toàn quá tải :Sad:. Giống như thi Olympic Ams, các cháu làm chỉ mất 1/3 thòi gian nhưng nộp thì bị out thời gian. Let try :Smiling:.
    • 566 Bài viết

• 1,341 Được cảm ơn

Em cũng vào đăng ký mà sao không được, nhất là phần Quận/Huyện, chắc là quá tải.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 890 Bài viết

• 3,676 Được cảm ơn

Trường ĐTĐ cũng phát động phong trào này trong HS đấy!
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 797 Bài viết

• 2,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi metiumiu Xem bài viết
    Ôi trời đất !!! hai mẹ con mình thử vào xem đề thi lớp 1 thế nào và làm thử thì than ơi !!! con trai làm bài lớp 1 nhanh như thế ... vùn vụt ... nhưng cũng chưa đứng đc thứ 1 quốcgia ~ cho thấy rằng hs lớp 1 không thể làm nhanh như vậy mà chỉ có thể là bố mẹ làm .
    bai thi lop 7 con lam lai chan che van moi chi dc 900 d .. va con bao doi thay giao den de cung lam chu kheo cac ban kia cung thay giao lam cho hoac bo me giang toan lam cho ay chu . .. co khi that day..
    Phải để con tự làm chứ. Nhà mình 2 cô con đều tự làm, có thế con mới thấy hứng thú. Hôm qua cháu lớn đọc tin thấy nói hôm nay đã có đề thi vòng 4 cho tất cả các khối. Năm nay đến vòng 10 thì sẽ qua cấp trường, rồi sẽ thi cấp quận, thành phố, toàn quốc j đó. Hình như các vòng sau là các con phải ngồi tập trung lại tự làm trên máy tính. Ke ke, lúc đó hỏi có bố mẹ thầy cô nào ngồi cạnh ko? Nói chung là khuyến kích các con tự làm cho vui, chứ 'ăn thua" j những cuộc thi này đâu....
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,212 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, em chẳng thể nào đăng ký được cả. Cứ tới phần khai tên trưòng là được hướng dẫn gửi tên trường "tại đây", nhưng lần nào gõ xong rồi gửi đi lại báo lỗi. Bác nào có cao kiến giúp em với....
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 890 Bài viết

• 3,676 Được cảm ơn

Con trai lớn ( hoc lop 6) của mình thì tự làm, cũng được 100/100 điểm (1 vòng) nhưng máy nhà mình hay treo lắm nên không tham gia được. Mình thấy các đề thi khá là thú vị và sát với trình độ, chương trình của các con. Những cháu khá và giỏi có thể làm được và rất nhanh- vì các câu hỏi mình đã xem chẳng có gì hàn lâm thách đố cả. Lớp cu bé (lớp 3 chọn ) có 1 bạn cũng được đứng trong số những người điểm cao nhất quốc gia. Ở lớp bạn học cũng bình thường, không đặc biệt nổi bật.
    • 24 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Em cũng thế, em khai tên trường cho con đầy đủ rồi gửi và máy tính im hơi lặng tiếng luôn, chẳng hiểu thế nào nữa, các mẹ ới giúp tớ với
    Chỉnh sửa lần cuối bởi 1308; 06/01/2009 vào lúc 02:16 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,176 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Ôi trời đất !!! hai mẹ con mình thử vào xem đề thi lớp 1 thế nào và làm thử thì than ơi !!! con trai làm bài lớp 1 nhanh như thế ... vùn vụt ... nhưng cũng chưa đứng đc thứ 1 quốcgia ~ cho thấy rằng hs lớp 1 không thể làm nhanh như vậy mà chỉ có thể là bố mẹ làm .
    bai thi lop 7 con lam lai chan che van moi chi dc 900 d .. va con bao doi thay giao den de cung lam chu kheo cac ban kia cung thay giao lam cho hoac bo me giang toan lam cho ay chu . .. co khi that day..
    E tưởng thằng Tú lớp 8 nó nhất HP rồi còn j:Battin ey:
    Lơ mơ thằng thiên tài nhà sis vô địch Quốc ja cho mà xem rooling:
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 797 Bài viết

• 2,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bi & Bông Xem bài viết
    Các mẹ ơi, em chẳng thể nào đăng ký được cả. Cứ tới phần khai tên trưòng là được hướng dẫn gửi tên trường "tại đây", nhưng lần nào gõ xong rồi gửi đi lại báo lỗi. Bác nào có cao kiến giúp em với....
    Mình nhớ là ko phải gõ tên trường, mà hầu như các trường (ở HN) đã có trong danh sách. Bạn click vào ô đó tìm sẽ ra, nếu ko thấy tên trường của con thì mới type vào ô để trống phía dưới, chứ ko type vào ô "tại đây" đâu. Mình nhớ là như vậy....
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 890 Bài viết

• 3,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PhanhLinh Mom Xem bài viết
    Mình nhớ là ko phải gõ tên trường, mà hầu như các trường (ở HN) đã có trong danh sách. Bạn click vào ô đó tìm sẽ ra, nếu ko thấy tên trường của con thì mới type vào ô để trống phía dưới, chứ ko type vào ô "tại đây" đâu. Mình nhớ là như vậy....
    Lúc đầu mình đánh tên trường vào máy cũng không nhận. Sau đó phải chọn quận/huyện cho đúng thì nó tự hiện tên trường lên để mình chọn.

Theo lý thuyết thì khi lập trình phần này, tên trường có thể gõ vào trực tiếp. Nếu có hay chưa có (tên trường) trong bộ nhớ thì máy tính sẽ sàng lọc và cập nhật. Mình nghĩ là phần này FPT làm chưa được tốt lắm, nên lỗi.
    • 1,212 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Mình biết rồi, nếu tên trường không có sẵn trong list thì phải email bằng cách gõ vào "tại đây", sau đó phải chờ họ email lại xác nhận việc đăng ký tên trường đã có, rồi mới đăng ký cho con lại từ đầu.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hello chao moi nguoi`
    toi rat vui khi tham gia cuoc thi
    toi se co gang
    hay giup' toi nhe'
    cam' on cac' ban nhieu!!!:LoveStruc:
    • 272 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

Do truong con minh hoc chua co trong danh sach nen minh gui thu de dang ky truong nhung khong the gui duoc, bao loi " Có lỗi khi gửi thư. Bạn vui lòng thử lại". Có mẹ nào biết thì mách giùm với.
    • 272 Bài viết

• 1,477 Được cảm ơn

Mình đăng ký thành công rồi. Phần mềm này hạn chế thật, gửi thư nó báo lỗi nhưng lại không chỉ rõ là lỗi gì làm mình cứ gửi đi gửi lại nhiều lần hoá ra trường con mình đã có trong danh sách mà trước đó mình nhìn không ra.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi dunglam; 07/02/2009 vào lúc 08:55 PM.
    • 804 Bài viết

• 888 Được cảm ơn

Hôm qua có cô em họ đến nhà nhờ máy tính để thi violympic, em mới biết đến trang này, thấy rất hữu ích nên giới thiệu với các mẹ có con trong độ tuổi Cấp 1&2&3 nhé. Chắc các con đi học ở trường thế nào thầy cô cũng giới thiệu rồi. Các mẹ có con đã tham gia thì cùng vào đây thảo luận trao đổi nâng cao trình học toán của các con
    Thi giải toán qua internet dành cho HS cấp tiểu học và cấp trung học cơ sở.
    http://www.violympic.vn/Default.aspx
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các bạn.
    Mình muốn đăng kí cuộc thi olympic toán cho lớp 3. Làm ơn chỉ giúp mình với.

Xin cám ơn.
    :Laughing::Thinking:
    • 890 Bài viết

• 3,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi NGUYENQUYNHTRAM Xem bài viết
    Chào các bạn.
    Mình muốn đăng kí cuộc thi olympic toán cho lớp 3. Làm ơn chỉ giúp mình với.

Xin cám ơn.
    :Laughing::Thinking:
    Bạn vào trang này http://www.violympic.vn
    - Chọn "Đăng ký thành viên" rồi khai đầy đủ theo yêu cầu :

Họ và tên đệm (*) (Ví dụ: Nguyễn Văn)
    Tên (*) (Ví dụ: Cường)
    Tên đăng nhập (*)

Mật khẩu (*)

Xác nhận lại mật khẩu (*)

Địa chỉ E-mail
    Điện thoại Ảnh đại diện
    Tải ảnh lên
    Đối tượng Học Sinh Giáo Viên Đối tượng khác Tỉnh/Thành phố (*)

Mã xác nhận
    Nhập mã xác nhận (*) *

Kích vào mục :
    (*) Tôi đồng ý với các quy định của Violympic

Kích vào mục : Đăng ký.
    Thế là xong!

Chúc bạn thành công !
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tôi đã đăng kí thành công nhưng không thể đăng nhập để vao thi. Xin vui lòng hướng dẫn dùm.Cảm ơn nhiều
    • 1 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

làm bài ở đâu dậy
  • Trang 1/8

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 8