• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Phương pháp nuôi dạy con cái

Bé nhà mẹ có đòi "bay lên vũ trụ" không?

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.17K Lượt đọc
  • 31 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cháu gái nhà em cũng vậy! Không những hay hát mà còn nhảy đủ kiểu, nhảy rất sung nhé. Các chị cho bé nghe những bài hát Kpop bé sẽ học được những điệu nhảy dễ thương lắm, mình còn ngạc nhiên tài bắt chước của các bé nữa là.
    --------GongMinzy-----------
    • 33 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trong giờ sinh hoạt chuyên đề, cô giáo cho con em và các bạn về đề tài “Ước mơ của em”. Trong khi cả lớp giơ tay, nói lên ước mơ được làm nhà kinh tế đại tài, mơ làm bác sĩ, mơ làm kỹ sư chế tạo máy bay... Còn con em thì hồn nhiên đáp: “Thưa cô, em ước mơ lớn lên sẽ làm người chồng tốt, người cha tốt”. Cả lớp ôm bụng cười nghiêng ngả. Nghe cô giáo kể lại mà em ngạc nhiên hết lớn! Em không ngờ là bé lại nghĩ như vậy luôn!
    ┊  ┊  ┊  ┊
    ┊  ┊  ┊  ★
    ┊  ┊  ☆
    ┊  ★
    • 104 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi icie Xem bài viết
    Trong giờ sinh hoạt chuyên đề, cô giáo cho con em và các bạn về đề tài “Ước mơ của em”. Trong khi cả lớp giơ tay, nói lên ước mơ được làm nhà kinh tế đại tài, mơ làm bác sĩ, mơ làm kỹ sư chế tạo máy bay... Còn con em thì hồn nhiên đáp: “Thưa cô, em ước mơ lớn lên sẽ làm người chồng tốt, người cha tốt”. Cả lớp ôm bụng cười nghiêng ngả. Nghe cô giáo kể lại mà em ngạc nhiên hết lớn! Em không ngờ là bé lại nghĩ như vậy luôn!
    Ước mơ đáng được biểu dương ấy mẹ @icie ơi. Ước mơ này không phải ai cũng thực hiện được đâu, chị và bố cháu dạy sao hay thế ạ,
    Đây là sự đột phá trong suy nghĩ ấy ạ, chứ hỏi đứa nào cũng con muốn làm cô giáo, bác sĩ, công an thì bình thường quá rồi.
    • 84 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Không biết có mô hình trò chơi nào thật hơn nữa không nhỉ các mẹ? Để các bé tận mắt thấy thì sẽ thích thú và tạo niềm say mê nghiên cứu hơn chứ tưởng tượng cũng không hẳn là một phương pháp hiệu quả.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bekan Xem bài viết
    Không biết có mô hình trò chơi nào thật hơn nữa không nhỉ các mẹ? Để các bé tận mắt thấy thì sẽ thích thú và tạo niềm say mê nghiên cứu hơn chứ tưởng tượng cũng không hẳn là một phương pháp hiệu quả.
    Mô hình có thật thì trong các khu vui chơi trẻ em trong nhà. Khu vui chơi này rất rộng và nó tổ chức hẳn một ngành nghề nào đó trong xã hội luôn. Bé thích làm nghề gì thì vào đấy tự chơi.
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thaitran2212 Xem bài viết
    Mô hình có thật thì trong các khu vui chơi trẻ em trong nhà. Khu vui chơi này rất rộng và nó tổ chức hẳn một ngành nghề nào đó trong xã hội luôn. Bé thích làm nghề gì thì vào đấy tự chơi.
    Bé được chơi tất cả các ngành nghề mình muốn hay chỉ là một vậy bạn? Nếu có những ngành nghề phức tạp như ngân hàng hay sửa chữa xe máy gì đó thì tiền và dụng cụ có thật luôn hay sao?
    • 86 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mom_yulia Xem bài viết
    Bé được chơi tất cả các ngành nghề mình muốn hay chỉ là một vậy bạn? Nếu có những ngành nghề phức tạp như ngân hàng hay sửa chữa xe máy gì đó thì tiền và dụng cụ có thật luôn hay sao?
    à bạn ơi, vietopia mô phỏng như đời thực vậy đó, cũng có tiền (trong vietopia thôi), đồ dùng hết. các các ngành nghề có thể tương tác với nhau nữa, ví dụ như cháy xưởng sản xuất (giả thôi mẹ nó ơi) thì các bé đóng lính cứu hỏa sẽ tới, có người bị thương thì có thêm cả cứu thương rồi cảnh sát quản lý trật tự nữa đó, nghĩ tới là thấy vui rồi. Nói chung là sự liên kết giữa các công việc tại vietopia khá là thú vị đấy!
    Thôi ăn cơm đây, cả nhà ngon miệng nhé!
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mô hình liên kết này chơi thích hơn, càng thực tế càng giống thì mấy bé mới có hứng thú để khám phá. Chứ chơi mãi một trò thì các bé cũng mau chán. Em muốn hỏi là nếu bé làm ngân hàng thì dùng tiền thật hay sao?
    • 86 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

tiền đó được phát cho các bé và chỉ có giá trị trong trò chơi thôi bạn, bé chơi và tích lũy cho mình, khi nào chơi tiếp thì lại lấy ra dùng, không có đưa tiền thật cho bé đâu bạn
    Chỉnh sửa lần cuối bởi pim02; 24/10/2013 vào lúc 02:42 PM.
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chơi ở khu vui chơi này dạy có thể dạy cho bé cách biết trân trọng sức lao động và quý trọng đồng tiền do mình làm ra. Đây cũng là một trong những cách dạy của kỹ năng sống phải không các mẹ?
    • 28 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pim02 Xem bài viết
    tiền đó được phát cho các bé và chỉ có giá trị trong trò chơi thôi bạn, bé chơi và tích lũy cho mình, khi nào chơi tiếp thì lại lấy ra dùng, không có đưa tiền thật cho bé đâu bạn
    Vậy khi vào khu vực trò chơi thì bố mẹ cùng chơi với con hay để bé chơi một mình vậy mẹ nó? Một trò mà có nhiều bé chơi quá thì làm sao hướng dẫn hết được?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pim02 Xem bài viết
    à bạn ơi, vietopia mô phỏng như đời thực vậy đó, cũng có tiền (trong vietopia thôi), đồ dùng hết. các các ngành nghề có thể tương tác với nhau nữa, ví dụ như cháy xưởng sản xuất (giả thôi mẹ nó ơi) thì các bé đóng lính cứu hỏa sẽ tới, có người bị thương thì có thêm cả cứu thương rồi cảnh sát quản lý trật tự nữa đó, nghĩ tới là thấy vui rồi. Nói chung là sự liên kết giữa các công việc tại vietopia khá là thú vị đấy!
    Thôi ăn cơm đây, cả nhà ngon miệng nhé!
    Cái Vietopia này nằm ở đâu thế bạn, nghe có vẻ thú vị đấy, hình như nó là khu vui chơi giải gí hay như nào bạn ?
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2