Phương pháp nuôi dạy con cái

20/11 Ngày nhà giáo VN, tặng gì cho cô giáo mầm non ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 4.72K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 3,445 Bài viết

• 226 Được cảm ơn

Năm nay bé nhà e học năm đầu mầm non nên xin ý kiến các mẹ chút ạ, sắp tới ngày nhà giáo VN 20/11 mình nên tặng gì cho cô giáo ạ, tặng gì mà ý nghĩa chút chứ tặng tiền thì e biết goy, lớp con e có 3 cô ạ, mong các mẹ góp ý nhé, thanks:LoveStruc:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 2,458 Bài viết

• 1,094 Được cảm ơn

nói thật nhé chẳng gì bằng phong bì đâu 3 cô có nhiều bạn để 200/cái. ít thì bạn để 100/cái là các cô khoai nhất. tớ chẳng bao giờ quà cáp đâu vì cứ suy từ mình ra là biết đúng hok??????:Laughing:
    • 206 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Mình cũng toàn đưa phong bì thôi còn đúng ngày mua cho con mấy bó hoa nhỏ tự con vào tặng các cô cho bé phấn khởi .
    • 2,557 Bài viết

• 1,243 Được cảm ơn

Chắc mình cũng đưa phong bì thôi. À mà mình thấy đưa phong bì cho cô cứ thấy ngượng ngượng kiểu gì í, với lại phải nhằm lúc ko có phụ huynh nào ở đấy đưa cho đớ ngại :RaisedEye
    -------------------------------------------
    Sống là để YÊU THƯƠNG
    • 75 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hồi bé đầu nhà mình đi mẫu giáo. 20/11 đầu tiên, mình cũng nghĩ là nên tặng quà thì ý nghĩa hơn tặng tiền. Mình mua một set dầu gội và xả của hãng cũng xịn để tặng. Sau đó tình cờ mình biết được là cô nhận được rất nhiều shampoo đủ nhãn hiệu nhưng không dùng mà mang đi bán lại hết cho tiệm gội đầu. Từ đó các dịp 8/3 20/11 mình chỉ tặng phong bì.
    :Rose::Rose::Rose:CAMY:Rose::Rose::Rose:

Topic kêu gọi hạn chế việc sử dụng túi niloni. Cùng chia sẻ và hành động nhé!
    http://www.webtretho.com/forum/f112/chia-se-kinh-nghiem-di-cho-khong-dung-tui-nilong-keu-goi-cac-me-cung-thuc-hien-422209/
    • 1,364 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Mình hay mua Triumph tặng các cô :Smiling:

MONG LẮM NGÀY CON THÀNH TÀI ::
    http://www.webtretho.com/forum/f55/g...-viet-1195634/
    • 1,198 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Hồi trước con nhà mình học mầm non tư thục nên mình chả phải mua gì cả (học phí cao mừ), đến ngày 20/11 mua cho con một bó hoa, để cu cậu ôm vào lớp tặng cô. Nhưng lớp của con mình thì ở trên tầng 2, mà đón ở tầng 1 là một cô (mẹ của cô hiệu trưởng - cháu vẫn gọi bằng bà) lớn tuổi nhất, thế là mẹ nhắc luôn từ ngoài là con mang hoa vào tặng cho bà nhé, nói chúc mừng bà.... kể cả ngày 8/3 cũng chỉ vậy thôi.
    Năm nay con học lớp 1, chắc cũng chỉ mua bó hoa nhỏ cho con tặng cô, còn quà cáp thì đã có hội phụ huynh lo. He he... học trường làng cũng có cái sướng của nó nhỉ :Silly::Silly::Silly::Silly::Silly::Silly:

• 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chắc mình cũng tặng phong bì thôi nhưng nghĩ đến lúc tặng ngại quá còn nhiều phụ huynh khác nũa chứ không biết đưa kiểu gì đây đưa như thế nào nhỉ ?:
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kent & Sunny Xem bài viết
    Năm nay bé nhà e học năm đầu mầm non nên xin ý kiến các mẹ chút ạ, sắp tới ngày nhà giáo VN 20/11 mình nên tặng gì cho cô giáo ạ, tặng gì mà ý nghĩa chút chứ tặng tiền thì e biết goy, lớp con e có 3 cô ạ, mong các mẹ góp ý nhé, thanks:LoveStruc:
    Đúng là nhiu ý kiến, hok biết theo cái nào,:Rose: ngày trc lúc cu nhà mình học mẫu giáo đầu tiên cũng đưa phong bì mà nói thât ngại ghê, sau thấy đứa bạn bảo là mua cho cô hộp kem dưỡng với tờ hướng dẫn của hãng và cái túi xinh xinh cũng của hãng đó, thấy ccô cháu thích lắm, hok bit các cô khác:RaisedEye tn các mẹ áp dụng xem sao
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tớ cũng có con học mầm non, lớp 2 cô tớ mua 2 tấm thiệp thật đẹp tặng các cô, bên trong mỗi tấm thiệp có thêm 200K nữa.
    • 4,920 Bài viết

• 11,539 Được cảm ơn

Năm nào cũng phong bì kèm mỹ phẩm, đọc ý kiến của các mẹ một hồi chắc cũng bổn cũ soạn lại quá.
    • 576 Bài viết

• 351 Được cảm ơn

Mình kẹp phong bì vào hộp bánh cho đỡ ngại.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Híc, Mình cũng đang phân vân k bít chọn quà gì cho các cô đây vì gửi phong bì là k ổn rồi. Nhưng để bé tặng hoa cho các cô là một ý kiến rất hay. Mình sẽ chuẩn bị hoa cho con gửi tặng các cô, còn quà thì phải suy nghĩ cái đã.... rõ khổ... híc....
    • 386 Bài viết

• 1,367 Được cảm ơn

Mình làm sách nên quyết định tặng sách cho cô (dĩ nhiên cũng có phong bì kẹp trong sách, nhưng gọi là có thôi)
    Tùy theo cô trẻ hay già, tính tình thế nào thì tặng sách cho phù hợp.
    Bên mình dịp này tái bản cuốn Người gieo hi vọng, một gợi ý cực kỳ cho các mẹ đấy. Sách hay và rất cảm động, nhưng chắc hợp hơn với những người sống nội tâm, có chiều sâu, còn cô giáo mầm non mà có vẻ teen thì chưa biết thế nào
    • 9 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Hoa + phong bì
    Một ngày mới nắng lên, em hân hoan chào đón :Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em thì tặng rồi vẫn còn đang lăn tăn sợ 2 mẹ ở lớp của con gái ko ưng...
    EM tặng 2 mẹ mỗi mẹ 1 mảnh áo dài ( mua cùng 400k 1 mảnh kèm vải quần )...
    Vì em nghĩ tiền cho vào túi lại như nhau, tặng mảnh áo dài các mẹ lại nhớ...
    Nhưng còn thích ko thì em ko chắc...
    Sang đưa con đi học vào lớp tặng 2 mẹ thì thấy 2 mẹ đang chuẩn bị bóc phong bì
    Yêu Bố Con Anh