• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.14K Lượt đọc
  • 25 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Các mẹ ơi
    Các bé rất thích nghe kể chuyện, nhưng chúng mình lắm khi cũng không có đủ thời gian để đáp ứng nhu cầu này của bé.
    Mình thấy có nhiều truyện tranh đơn giản, giàu tính giáo dục nên nhân khi Thỏ trắng nhà mình học kể chuyện. Bố Thỏ đã lồng nhạc thử một câu chuyện. Các mẹ và các bé nghe thử và góp ý nhá (về âm nhạc lồng đã phù hợp chưa, về lời kể , kịch bản, giọng kể, có nên lồng tiếng thật của các con vật vào chuyện không ...). Đặc biệt là các bé có thích nghe câu chuyện này không? Các mẹ cứ khen chê thật đúng vào để bố con Thỏ trắng còn rút kinh nghiệm cho các câu chuyện sau nhá. (Chú ý có phần bình chọn ở dưới nhá!!!)

Đường dẫn đây:

Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều nha :1:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ngocmai; 25/06/2005 vào lúc 12:21 PM. Lý do: sai chính tả
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 574 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ ơi, sao lại không nghe được nhỉ?
    • 139 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ngọc Mai ơi, mình cũng không xem được, con gái mình học chung trường mẫu giáo với con gái bạn mà chưa có dịp được gặp nhau nhỉ.
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

To mẹ thechi: Máy của bạn phải cài Media player (của Windows ấy) mới nghe được. Tớ thử rồi, nghe tốt mà.

To thunguyet: Con tớ năm nay lên lớp 1 rồi, ra trường từ thang 6 vửa rồi nên ko được biết con gái bạn. Thật là tiếc. À mà câu chuyện tớ cho đường dẫn chỉ nghe thôi, không có hình đâu. Bạn thử lại xem nhá.
    Mong tin các bạn
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ Trắng ơi, sao mình không nghe được vậy?
    • 574 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Máy mình có cài Windows media player mà, mẹ Thỏ xem lại lần nữa đi.
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Sorry các mẹ, tại mình viết nhầm cái đường dẫn
    Các mẹ thử lại xem đã được chưa nhé :1:

http://free.7host06.com/1234567890/nhatky/index.htm

Nhớ đóng góp ý kiến cho mình nhé
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 139 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình chỉ mới có thời gian nghe lướt qua thôi thấy âm nhạc và bài hát khá hay.
    • 574 Bài viết

• 233 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ ơi, mình nghe được rồi. Mình chọn Rất tuyệt đấy. Cả nhà giỏi thế nhỉ, cùng nhau lồng tiếng à? Thỏ trắng đúng là rất có năng khiếu nghệ thuật đấy mẹ Thỏ. Mẹ Thỏ phát huy tiếp đi nhé...
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

P cũng chọn Rất tuyệt đây. Thỏ trắng thật có khiếu, kể chuyện rất hấp dẫn, truyền cảm. Thế nào cũng có một ngày thành chuyên nghiệp. Cô chúc con thành công thật nhiều. Hãy cố gắng lên nhé.
    • 591 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ thỏ trắng ơi, mình thấy rất hay đấy. Thỏ trắng rất có khiếu kể truyện. Phần nhạc nền làm cho câu chuyện thêm sinh động, nhưng mình thấy nên chỉnh cho nhạc nhỏ nhẹ đi 1 chút để không bị át tiếng kể chuyện rất dễ thương của bé. Đấy chỉ là ý kiến mọn của riêng mình thôi. Chúc bé thỏ trắng kể chuyện ngày càng hay hơn nữa, và mẹ thỏ trắng nhớ post lên cho bà con nghe với nhé.
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Cảm ơn ý kiến đóng góp quý báu của các mẹ. Nhà cháu sẽ cố gắng phát huy, hihi.
    Các mẹ cứ giới thiệu cho nhiều người cùng nghe và cùng đóng góp ý kiến cho tớ nhé. Tác phẩm đầu tay thế nào cũng có thiếu sót, nhờ các mẹ đấy nhé.

To mẹ thechi: Cậu đã nộp hồ sơ cho Thế Chi nhà cậu thi Đoàn Thị Điểm chưa? Phải nộp lệ phí 40K đấy.
    XIn lỗi Mod nhé, tớ hơi lạc đề tí ti.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Thank các mẹ đã khen ngợi cháu. Đây mới chỉ là bước thử nghiệm ban đầu nên còn nhiều chỗ khiếm khuyết. Nhờ các mẹ đóng góp ý kiến cụ thể hơn về:
    - cốt chuyện
    - cách dẫn chuyện có dài dòng quá không?
    - lời thoại các nhân vật
    - phần nhạc và tiếng động
    - có nên cho tiếng các con vật vào không?
    để các câu chuyện trong tháng 7 hấp dẫn, phù hợp với các bé hơn.
    Mẹ nào có ý tưởng thể hiện chuyện kể theo cách khác thì thỏ trắng rất vui được thể hiện lại theo ý tưởng mới...
    Hy vọng những idea mới sẽ giúp cho kho chuyện kể cho các cháu ngày thêm phong phú.
    Mẹ nào có tài viết kịch bản, muốn thể hiện thành chuyện kể để làm quà tặng cho các bé hay muốn giáo dục các bé qua câu chuyện xin mời Post kịch bản lên để thỏ trắng lựa chọn chuyển thể thành chuyện.
    Đây là lời mời chận thành đấy nhé!!!
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình đã nghe rồi, không thật hay lắm, nghe cũng tạm tạm thôi.
    Mình nghĩ con mình thích nghe chuyện một người kể hơn. Câu chuyện kể này rườm rà quá lại thêm phần âm thanh phụ hạo tiếng động sẽ làm bé mất tập trung và lạc lõng với câu chuyện kể.
    Tiếng các con vật cũng không nên cho vào vì nghe không phù hợp. Ai lại đang giọng người nói giả làm con vật rồi lại cho thêm tiếng các con vật thật vào nữa. Có ai đồng ý với mình ở điểm này không?
    Nếu cho mình chọn thì vẫn thí cách trình bầy cũ hơn, nghe vừa ấm áp lại vừa diễn cảm.
    • Mẹ Anh Minh
    Mẹ Thỏ Trắng à,

Thỏ kể khá tốt, giọng kể hay, diễn cảm. Mình thấy cần thêm 1-2 câu dẫn chuyện thì sẽ tốt hơn. Tuy vậy mình thấy chất lượng thu thanh kém quá, nhạc nghe cũng chói. Nội dung bản nhạc và phần đệm khá ổn rồi đấy. Mình cũng xem qua trang web của Thỏ Trắng, tuyệt quá. Mình thấy ý tưởng này của cậu rất hay, bởi vì mình cũng hay nghĩ đến chuyện ghi lại những âm thanh, hình ảnh của con lúc con còn bé như thế này. Khi con lớn khôn chúng sẽ thành những kỷ niệm vô giá. Lúc nào cho Sếu cùng thu thanh với Thỏ với nhé.
    • 318 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Gửi phụ huynh của Thỏ trắng
    Nhận xét của em là như thế này:
    - Nhạc nền hơi to, nghe lúc phòng tắt điện để chuẩn bị đi ngủ thì còn to hơn nữa, làm át mất tiếng kể chuyện (hơi hơi thôi nhé)
    - Tiếng các con vật thật không hay, không ra con vật thật, không ra giả tiếng con vật.
    - Giọng bác Gấu thì hơi "ra vẻ hiền từ", không cần phải nói chậm quá thế
    - Cách dẫn chuyện thì em thấy ổn rồi
    - Giọng Thỏ trắng rất hay và truyền cảm
    Gia đình Thỏ trắng nhớ phát huy nhé! Hôm nào cho em Chíp tham gia với, em chỉ chọn nhân vật nào nói ít nhất thôi
    chíp-chíp
    • 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Mình thấy giống mấy chuyện trên chương trình Bông hoa nhỏ hay phim hoạt hình VN của trẻ con
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Nói như mẹ Bong thi rất đúng rồi vì là theo cốt chuyện việt và giọng kể đã việt nam hoá rồi. Nhưng mà mẹ Bong cứ mạnh dạn cho y kiến là hay hay không hay thi mới biết đàng để sửa chứ.?????
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,439 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Tớ bật ở nhà cho Bông nghe thử nhưng ko hiểu sao ko vào đc. Cái chính là xem trẻ con có thích hay ko chứ tớ thì ko sure là mình với con thích giống nhau
    Mẹ Bong&Bambee (Hà Nội)
    • 1,671 Bài viết

• 239 Được cảm ơn

Ôi sorry các mẹ vô cùng! Tớ vừa kiểm tra đúng là cái truyện đấy lại không nghe được. Chắc tại cái Host tớ đăng ký Free nên hơi dở hơi. Tớ đang gấp rút đưa lên một Host khác. Các mẹ chờ tí nhé, tớ sẽ cho đường dẫn mới. Cảm ơn ý kiến của các mẹ nhá
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2