• 5 Lượt chia sẻ
  • 42.4K Lượt đọc
  • 80 Trả lời

10 Người đang theo dõi

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5
    • 140 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Các mẹ WTT yêu quý ơi. Mình đang tính cho con gái ( Lớp 2) học Tiếng Anh ở TT ngoại ngữ Thần Đồng - Super Youth mà chưa biết cái trung tâm này dạy, học như thế nào. Nó cũng ko có website để nghiên cứu. Các mẹ có ai cho con học trường này chưa vậy? Chất lượng dạy, học thế nào? học phí cũng là thông tin đáng quan tâm. Mẹ nào biết thì cho mình thông tin với nhé. Cũng định có kế hoạch chiều nay đến đó tham khảo nhưng các mẹ đã qua kinh nghiệm rồi cho ý kiến thì vẫn hay hơn. cảm ơn các mẹ trước !
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 129 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Con mình cũng đang học ở đó. So với Hội Việt Mỹ thì hơn hẳn. Trước đây , con mình học 1 khóa ở hội VM ; học khoảng 1 tháng thì mình mới có thời gian kiểm tra bài, ôi thôi , con chẳng nhớ được bao nhiêu từ cả, ko biết đặt câu gì hết; và khi kiểm tra cuối khóa chỉ được 75/100. Mình chả biết phản ảnh với ai. Mình cho nghỉ 1 năm. Tới hè vừa rồi, mình sang Thần đồng, nói luôn suy nghĩ cũng như yêu cầu của gia đình về việc học của bé. Các cô tư vấn rất nhiệt tình - nhưng thú thật lúc đầu cũng ko tin. Mình chỉ muốn cho học thử 1 tháng nhưng ko được, nộp học phí cho 6 tháng luôn, xót gần chết. Nhưng kết quả khá ưng ý. Con học xong là thuộc bài luôn, lại rất thích áp dụng trong mọi tình huống (1 điều trước đây ko hề có). Khoảng 1-2 tháng cô giáo sẽ gọi điện hoặc phụ huynh trực tiếp gọi cho cô lúc nào cũng được, nghỉ học có xin phép sẽ được bù vào ngày khác (nhưng chỉ có cô Việt thôi)- Tự nhiên quảng cáo ko công :Laughing:.
    Nói chung là mình khá hài lòng. Cũng đang tìm hiểu các trường khác xem có hơn gì ko . Chỉ có điều học phí kinh quá.
    Mẹ nó cứ tìm hiểu cho kỹ vào.
    À quên, nhà mẹ nó ở TBình hả??
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 39 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Em vừa mới đăng ký cho bé của em học ở đó. Thật ra nó là trường dạy tiếng Anh cho trẻ em từ 5 đến 14 tuổi . Và nó chung hệ thống với trường ngoại ngữ không gian nên phần phát âm rất tốt.
    (Lúc trước em học ở đó mà)
    Học phí là 375USD/6 tháng. 1 tuần học 2 buổi, mỗi buổi 90 phút.

Hy vọng là cháu nhà em thích thú và học có tiến bộ.
    Vì học giáo trình Let's go 2 hơi nặng nên em sợ cháu không nhớ hết nếu không rèn luyện.
    Truong Thi Le Ha
    • 348 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Địa chỉ trường ở đâu vậy các chị.
    • 1,884 Bài viết

• 33,499 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi BATUNGXENG Xem bài viết
    Địa chỉ trường ở đâu vậy các chị.
    Địa chỉ chính ở 70 Đinh Tiên Hoàng Q1 mẹ nó ạ :Smiling: . Gần ngã tư Nguyễn Đình Chiểu với Đinh Tiên Hoàng.
    Có chi nhánh Tân bình đối diện hồ bơi chổ gần ngã ba Ông tạ ấy.
    Có chi nhánh ở Q5 nữa mà mình không nhớ , thỉnh thoảng trong báo họ cũng đăng quảng cáo đó.

Như vậy học phí khoảng 5.2 $/giờ.
    Trường này ngày xưa từ năm 2001 đến 2007 mình thấy họ dạy giáo trình Start with english của D.H Howe gồm 6 tập, học từ 5 đến 12 tuổi. Mình thấy bộ giáo trình này rất được . Sách gốc nhập thì đắt. Nhưng NXB Trẻ có xuất bản bộ sách (1996) song ngữ y hệt , Do Nguyễn Thành Yến biên dịch. Trước đây có bán ở nhà sách ĐH Sư phạm Tp HCM.

Ngày trước vào trung tâm này có treo hình các thầy giáo dạy , đó là những thầy dạy chính , dạy chuẩn , đã đang ký bằng cấp. Nếu học đúng mấy thầy đó rất tốt. Năm 2007 mình có ghé lại thì vẫn còn mấy thầy cũ nhưng cũng thêm nhiều người mới. Bây giờ không biết các thầy cô này còn dạy ở đó không.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ciub@; 03/12/2009 vào lúc 08:03 PM.
    -------------------------------------------------------------------------------
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 129 Bài viết

• 110 Được cảm ơn

Bé mình học từ 5 tuổi, bây giờ đang học khóa thứ 3. Nói chung mình thấy hài lòng, bé học gì nhớ đó, không có kiểu học trước quên sau. Ở đây không dạy ngữ pháp sớm,mình thấy vậy cũng hay. Từ vựng bé cũng kha khá, nghe tốt. Các cô chăm sóc khá kỹ, hết giờ học rồi nhưng ngày nào bé cũng ở lại ôn bài thêm 1 tiếng. Bé thích đi học, nhưng ba mẹ thì xót tiền thật đấy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 140 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Cảm ơn các bố mẹ đã trả lời nhưng thắc mắc của mình. Nhà mình ở quận 2 và bé đang học ở Quận I nên tính đăng ký cho bé học ở CS ĐTH. Nhưng học phí đúng là hơi chát nhỉ. Khoản này ba mẹ phải tính toán kỹ đây.
    Bác Ciub@: Tôi theo dõi diễn đàn này khá nhiều và thấy bác là người quan tâm và biết nhiều nhất về lĩnh vực học Tiếng Anh cho các con đấy. Bác quả là người bố tuyệt vời và rất vì tương lai con em chúng ta. Cảm ơn bác nhiều.
    • 40 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, học phí vậy cũng gần bằng ILA nhỉ (ILA: 7.740.000VND cho khóa 74 giờ) nên mình hơi băn khoăn, không biết nên chọn ILA hay Thần Đồng cho bé nhà mình
    • JJ2
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mình cũng đang cho 2 bé nhà mình học ở Thần Đồng được gần 8 tháng rồi, bé nhà mình 1 đứa 6 tuổi, 1 đứa 5 tuổi. Mình cho các bé học ở trường này vì gần nhà và cũng có 1 số bạn bè giới thiệu. Mình thấy trường dạy tốt, hai bé sau giờ học trên lớp còn được các cô giữ lại ôn bài nên thường thuộc bài ngay trên lớp. Hiện trường còn cho học ngoại khóa, 1 tuần 1 giờ để luyện phát âm với thầy giáo nước ngoài nên phần phát em của 2 bé nhà mình khá tốt dù bé sau nhà mình vẫn còn nói ngọng :Laughing:
    Giáo trình do trường biên soạn, khá sát với giáo trình Let's go đang giảng dạy ở các trường công lập. Một khóa các bé sẽ được kiểm tra 2 lần, và cứ khoảng 1 tháng, các cô sẽ gọi điện về nhà thông báo tình hình học tập của bé.
    Theo mình biết thì ILA rất tốt, học phí cao hơn trường Thần đồng (Thần đồng khỏang 7.000.000 cho khóa 96 giờ). Bạn nên chọn trường nào thuận tiện cho việc đưa đón, vì bé còn nhỏ nên vừa học, vừa chơi là chủ yếu. Chúc bạn chọn được trường ưng ý cho bé nhé.
    • 1,887 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Bé chừng bao nhiêu tuổi thì họ nhận hả các mẹ? 4 tuổi có lớp học không nhỉ? Mẹ nào biết chỉ mình với .
    Tặng hoa nhiều nhiều.

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 140 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi LUCKY1006 Xem bài viết
    Bé chừng bao nhiêu tuổi thì họ nhận hả các mẹ? 4 tuổi có lớp học không nhỉ? Mẹ nào biết chỉ mình với .
    Tặng hoa nhiều nhiều.
    Trường này dạy bé từ 5-14 tuổi. bé hơn ko nhận mà lớn hơn cũng ko. Vi theo họ 5 tuổi mới biết chữ và quá 14 tuổi thì luyện phát ân rất khó.
    Con gai mình bắt đầu học ở đây từ hôm qua. Hôm nay la buổi thứ 2. về khen học vui và thích.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 74 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Em tường cơ sơ ở HN cơ thi cung gâm cứu thử xem sao hóa ra tânh Tp HCM
    • 1,887 Bài viết

• 374 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meconbonsai Xem bài viết
    Trường này dạy bé từ 5-14 tuổi. bé hơn ko nhận mà lớn hơn cũng ko. Vi theo họ 5 tuổi mới biết chữ và quá 14 tuổi thì luyện phát ân rất khó.
    Con gai mình bắt đầu học ở đây từ hôm qua. Hôm nay la buổi thứ 2. về khen học vui và thích.
    Thanks mẹ nó nhé!

:570: Ba se la canh chim :557: cho con bay that xa. :570:
    :Kiss: :Kiss: :559: Me se la canh hoa cho con cai len nguc. :559: :Kiss: :Kiss:
    • 40 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi JJ2 Xem bài viết
    Mình thấy trường dạy tốt, hai bé sau giờ học trên lớp còn được các cô giữ lại ôn bài nên thường thuộc bài ngay trên lớp. Hiện trường còn cho học ngoại khóa, 1 tuần 1 giờ để luyện phát âm với thầy giáo nước ngoài.
    @JJ2: Cảm ơn bạn nhiều. Mình cũng có hai bé, nên thấy "ngán" khoản học phí quá, hic. Bạn giải thích thêm về phần học ngoại khóa cho mình với, mình hiểu là con học 1 tuần học 2 buổi và thêm 1 buổi khác học ngoại khóa 1 giờ ?
    • JJ2
    • 4 năm
    • 28 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi me_bintin Xem bài viết
    @JJ2: Cảm ơn bạn nhiều. Mình cũng có hai bé, nên thấy "ngán" khoản học phí quá, hic. Bạn giải thích thêm về phần học ngoại khóa cho mình với, mình hiểu là con học 1 tuần học 2 buổi và thêm 1 buổi khác học ngoại khóa 1 giờ ?
    Đúng rồi bạn ạ, 1 tuần học 2 buổi. Quả thật mỗi lần đóng tiền cho 2bé ngán thật, hết bay gần 14tr đồng, nhưng thôi đành phải ráng, "tất cả vì con em chúng ta" mà, hic
    • 10 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình vừa đăng ký cho con ở OEA, học phí cũng k đắt lắm, tính ra tiền Việt khoảng gần 4tr5 một khóa 60giờ, đang được giảm 10% :Thinking: Các con từ 4-6 tuổi. Vì mới khai trương nên cơ sở vật chất cũng khá tốt. Không biết có mạo hiểm quá không nhỉ? Hic hic. Thấy bảo là Học viện của Anh, hy vọng là sẽ ngon lành. Hì
    • 49 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

COn mình học ở Thần Đông gần hết lớp 2 rồi, CN này thi hết lớp. NÓi chung thấy cháu phát âm chuẩn, phản xạ nhanh, giao tiếp tốt. Hy vọng tiền mình bỏ ra thu lại kết quả tốt.
    • 325 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con học ở trường ngoại ngữ Thần đồng ngay góc Lăng cha cả Tân bình ko ạ? Chất lượng thế nào?
    • 12,261 Bài viết

• 9,790 Được cảm ơn

Ở HN có trường nào tương tự như vậy không các mẹ? Mình cũng muốn cho bé nhà mình đi học tiếng Anh vì dạo này bé được học ở lớp và về nhà mình cũng dạy, cho nghe đĩa nhạc nhiều nên bé thích học lắm. Hôm trước đến xem trường Quốc tế Việt Mỹ mà không biết chất lượng ở đó thế nào?
    An lạc - Tự tại

• 1,364 Bài viết

• 579 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Hugolina Xem bài viết
    Có mẹ nào cho con học ở trường ngoại ngữ Thần đồng ngay góc Lăng cha cả Tân bình ko ạ? Chất lượng thế nào?
    Có mấy thành viên của Hội QM SG học ở đó đấy bạn.
    Cảm nhận của mình là rất tốt, con tiến bộ lên rất nhiều. Phát âm chuẩn và thuộc nhiều mẫu câu hơn. Mình cảm thấy yên tâm khi cho con học ở đây.
    Chả bù khi học ở Việt Mỹ, thấy thất vọng vô cùng, lớp thì đông, cô chẳng thèm biết mặt phụ huynh, khi phụ huynh đến muộn chẳng có ai quản con cho. Một lần mình tìm con mà suýt phải đi báo công an luôn vì hỏi cô cô cũng không biết cháu đâu, hỏi bảo vệ thì nói vừa thấy cháu ở đây :Crying: Thấy rất vô trách nhiệm. THi giữa kỳ thì cô cháu mang nhau ra hành lang ở trường ngồi hỏi bài - 1 nơi rất ồn ào và đông người qua lại. Thấy oải quá. Trước đó lúc 5 tuổi mình có cho con học ILA, chất lượng dịch vụ rất tốt, nhưng vì lên trình độ cao hơn thì học phí cũng cao hơn nhiều, mình sợ không theo suốt quá trình học của con được, lại không muốn khi con đã quen với cách học lại phải chuyển trường. Nên quyết định chuyển sang VM. Nhưng thật sự thấy sốc vì dịch vụ của họ.
    Mình cũng đi tìm hiểu nhiều, hỏi tất cả các mẹ có con học thêm TA, hỏi cả mấy mẹ có con đi du học ở Mỹ thì các mẹ giới thiệu cho TT này và được biết thêm đây là trường trong cùng hệ thống với trường không gian - 1 trong những TT luyện khả năng phản xạ tốt nhất, trước khi đi Mỹ, các mẹ đều đưa con tới đây để luyện. Thấy cũng yên tâm. Mình liền tìm đến đây hỏi lớp cho con. Sau khi kiểm tra trình độ cô báo khoảng gần 2 tháng nữa mới có lớp phù hợp với trình độ của con. Thấy mình ngần ngại vì muốn cho con học ngay cô liền gợi ý có thể cho con học miễn phí với lớp trước. Nhưng mình cũng chưa tin tưởng lắm đâu vì sợ lại như bên kia. Nhưng quả thật, tuy không bằng ILA, nhưng mình thấy tạm hài lòng.

Mình dài dòng tí để các mẹ hiểu quá trình tìm trường cho con của mình (tự nhiên quảng cáo không công :Surprise. Nhưng cũng là để chia sẻ với các mẹ lần đầu cũng lò dò tìm trường cho con như mình.

Nói chung sau 3 tháng học, mình thấy con tiến bộ lắm so với khi còn học ở VM. Dịch vụ cũng tốt hơn nhiều. Các cô kèm tới nơi tới chốn, khi tới giờ về bố mẹ chưa đến đón vẫn có cô ngồi kèm con học cho tới khi bố mẹ đến, bé yếu kỹ năng nào đều được cô dạy thêm miễn phí, tất cả các cấp độ học đều có học phí như nhau: 375 USD/6 tháng, sau buổi học bé nào hăng hái tham gia phát biểu ý kiến đều được tặng 1 ngôi sao, 20 ngôi sao là được 1 bằng khen do chính GĐ ký và trao tặng... :Kiss:

Đó là tất cả những gì mà mình ghi nhận được ở TT này sau 3 tháng cho con học ở đây. Xin chia sẻ cùng các mẹ :LoveStruc:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Latô; 09/12/2010 vào lúc 04:08 PM.

MONG LẮM NGÀY CON THÀNH TÀI ::
    http://www.webtretho.com/forum/f55/g...-viet-1195634/
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5