• 1 Lượt chia sẻ
  • 33.8K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Có ai biết thông tin gì về trường này không cả nhà ơi ? Mình dự định hè này sẽ ghi tên cho SoNy học Anh văn ở đây. Có một lần xem trên TV, thấy giới thiệu về trường này, ngoài học ngoại ngữ, trường còn tổ chức các buổi dã ngoại, tập cho các bé dạn dĩ, tự tin.... Nên khaói quá, có ai biết cho mình xin chút thông tin thêm nhé. Cám ơn nhiều. :Kiss:

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước đây có mẹ Soc&Nhim cho bé Sóc học AV ở đây, nghe chi ấy nói lớp học AV ở đây tổ chức cho bé từ 4,5 tuổi trở lên. Lớp học tổ chức giống như một nhà trẻ, các bé vừa học vừa chơi nên tiếp thu bài rất nhanh. Mình cũng rất thích mô hình dạy học ở đây nhưng mỗi tội chi phí cao quá, hiện giờ hình như lớp bé nhất cũng đã $320/khóa.
    Me Na (TP HCM)

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Na, mình muốn hỏi dạng học AV ngoại khóa, ví dụ như học một tuần 2 hoặc 3 buổi, chứ nếu ngày nào cũng học thỉ tội nghiệp con, còn gì là nghỉ hè. Mẹ Sóc & Nhím ới ời cứu bồ cứu bồ với....

• 216 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Anh văn ở ILA học 1 tuần cũng 2 buổi thôi bạn. 1 buổi 2 tiếng. Tuổi con bạn là học chương trình Junior. Học phí là 410$/khóa/100 giờ. Hình như học phí mới tăng thêm mấy chục đồng nữa, mình cũng không nhớ rõ lắm:Smiling:

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Cám ơn huongnguyen275, lúc nào cũng có lớp phải không bạn ? Hai em SoNy ngót nghét hết $ 1000, hic..haaaao, nhưng chắclà đáng đồng tiền bát gạo phải không bạn ? :Battin ey:

• 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Me SoNy vao trang web này để biết thêm chi tiết nhé: http://www.ilavietnam.com/
    Me Na (TP HCM)

• 216 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SoNy Xem bài viết
    Cám ơn huongnguyen275, lúc nào cũng có lớp phải không bạn ? Hai em SoNy ngót nghét hết $ 1000, hic..haaaao, nhưng chắclà đáng đồng tiền bát gạo phải không bạn ? :Battin ey:
    Bạn đưa con bạn lên để kiểm tra xếp lớp, thường cũng phải đăng ký trước 2-3 tuần mới có lớp.
    Mình cho con mình học ở đây từ đầu nên không biết so với mấy chỗ khác thì thế nào, nói chung thấy cũng tốt, phát âm chuẩn, nhưng học phí thì:Crying:

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Sau khi vào website tham khảo mình nghĩ, học phí của ILA đắt cũng do cơ sở vật chất, vì phòng học được trang bị tiện nghi, họ có những hoạt động ngoại khóa cũng hay...Chậc chậc nhưng học phí thì :Crying: :Crying: :Crying: thật.
    Ngoài ILA có ai biết trường nào hay hay nữa không hé ? Hội Việt Mỹ, IWEP .v..v.. nhiều quá, làm mình loạn cả lên.
    Nếu tính kỹ một chút thì cho con học thêm ở ILA còn nặng học phí hơn là cho con học chính khóa ở Quốc Tế Việt Úc, vì học trường Quốc Tế hàng ngày được tiếp xúc với giáo viên nước ngoài và phải thường xuyên sử dụng ngoại ngữ. Mình nghĩ thế nên cứ phân vân lưỡng lự. :Thinking:

• 216 Bài viết

• 31 Được cảm ơn

Mình cũng thấy là học ở ILA đắt như học Quốc tế Việt Úc. Tuy nhiên khi không còn đủ khả năng có thể cho con nghỉ ngang, đổi qua trung tâm khác chứ học trường Quốc Tế Việt Úc mà đổi sang trường công sợ chương trình học của bé không phù hợp.
    Mình tính cho con học hết chương trình Junior rồi sẽ chuyển sang trung tâm khác học ngữ pháp nhiều hơn.
    Có mấy phụ huynh đã cho con học ở Hội Việt Mỹ, sau chuyển sang ILA nói với mình là chương trình ở ILA học được nhiều hơn, mình chỉ nghe vậy thôi.

• 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

:LoveStruc: Mình nghĩ thế này :Bây giờ bé My, cũng như SoNy nhà mình còn bé, tập trung cho con luyện cách phát âm và nhấn giọng cho chuẩn, cũng như trong quá trình học, bé sẽ giàu thêm vốn từ vựng, còn về ngữ pháp, sau này học thêm cũng không sao. Chương trình học chính khóa của con cũng nặng quá, phải học thêm là bất đắc dĩ, nên chọn cách học thêm nào hiệu quả mà con không cảm thấy nặng nề, không biết huongnguyen275 có nghĩ giống mình không.
    Mình sẽ tìm hiểu thêm vài nơi nữa, cám ơn huongnguyen275 đã cho ý kiến với mình nhe.
    To me Na : Sáng nay có gởi lời cám ơn mẹ Na cho website ILA, mừng như chộp được vàng, nhưng sao giờ xem lại không thấy bài mình gởi đâu cả. Thanks mẹ Na lần nữa nhe. :LoveStruc: :LoveStruc:

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4