• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.66K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 329 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chồng mình rất thích cho con đi học võ. Mà con gái mới được 4 tuổi thì có lớp học nào không nhỉ. Mình cũng muốn tìm quanh khu vực Quận Hai bà trưng. Cảm ơn cả nhà
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 184 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Mình chỉ biết trường Mầm non Liễu Giai có mở lớp học võ thêm cho các bé, nhưng mà ở quận Ba Đình cơ . COn gái bác ko cho học hát học múa mà cho học võ à ???:cool:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 329 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Con gái tớ nghịch lắm, đen như củ sung nữa, suốt ngày chỉ khua chân tay thôi, chắc hợp với võ hơn. Con gái gì mà nhảy huỳnh huỵch .CẢm ơn mẹ nó, ở quận ba đình thì mẹ này thua rồi. Còn đang bầu tập 2 nên tìm càng gần càng tốt.
    KHông bao giờ kêu hết tiền vì nhà có 2 núi vàng
    Đừng cúi mặt hãy ngẩng đầu mà sống
    Bùn dưới chân nhưng nắng ở trên đầu
    • 800 Bài viết

• 3,253 Được cảm ơn

Các mẹ cho tớ hỏi tiện đây nhé, con gái 4 tuổi có nên cho học Karate-do không? Tớ đang tính cho con học môn nào đó để con khỏe, có kỉ luật, và có thân hình đẹp nữ tính mảnh mai có vòng có dáng nhưng phải khỏe. Các mẹ cho tớ lời khuyên đi nhé. Thank you.
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nemchua Xem bài viết
    Mình chỉ biết trường Mầm non Liễu Giai có mở lớp học võ thêm cho các bé, nhưng mà ở quận Ba Đình cơ . COn gái bác ko cho học hát học múa mà cho học võ à ???:cool:
    E ơi cho e xin cái địa chỉ ở trường mầm non Liễu Giai, trước c thấy nó ở đường Liễu Giai bây giờ chuyển sang đội nhân nhưng c ko nhớ chính xác, ở đấy dậy võ buổi tối, hay những ngày nào hả e??/

P/S: trước c cũng lát sàn gỗ nhà e đấy, ko biết e có nhớ c ko???
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tấm and Cám Xem bài viết
    Các mẹ cho tớ hỏi tiện đây nhé, con gái 4 tuổi có nên cho học Karate-do không? Tớ đang tính cho con học môn nào đó để con khỏe, có kỉ luật, và có thân hình đẹp nữ tính mảnh mai có vòng có dáng nhưng phải khỏe. Các mẹ cho tớ lời khuyên đi nhé. Thank you.
    Học võ mà dáng đẹp chỉ có môn ( Ủ su )
    he he, nhưng mà ko biết ở đâu dậy mẹ nó nhỉ, e nghe vẻ cũng khoái cho bé nhà e học môn đấy rồi đó/
    • 3,077 Bài viết

• 1,076 Được cảm ơn

giai nhà mình mới 3 tuổi, cơ mà cũng đang tính nhớn tí nữa cho đi học võ, vừa khỏe, vừa kỉ luật, và ra dáng "nền ông"

con gái học võ cũng hay, nhưng học tới tuổi dậy thì thì nên stop, chuyển sang học nữ công gia chánh và học cách làm dáng, chứ nếu tiếp tục cho học võ các cơ sẽ phát triển ồ ạt ở tuổi đó không ổn.

Con gái mà nhớn lên lại cơ bắp, đen bóng, thêm chân tay to tướng, dáng đi oai phong nẫm niệt thì hic hic :Sick:
    • 184 Bài viết

• 104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ ỉn còi Xem bài viết
    E ơi cho e xin cái địa chỉ ở trường mầm non Liễu Giai, trước c thấy nó ở đường Liễu Giai bây giờ chuyển sang đội nhân nhưng c ko nhớ chính xác, ở đấy dậy võ buổi tối, hay những ngày nào hả e??/

P/S: trước c cũng lát sàn gỗ nhà e đấy, ko biết e có nhớ c ko???

À e nhận ra chị rồi, sàn nhà chị có vấn đề gì ko?? Nếu có gì cứ ới trực tiếp cho e nhé .. Đợt làm bên bà ngoại chị thì hôm đấy đúng ngày cuối tuần nên hàng đến hơi chậm, mẹ chị cứ gọi điện giục, ko biết bà có trách ko
    Còn trường Liễu Giai e thấy hình như học võ vào thứ 7 và CN, nhưng bé học trường khác đến đấy học thì học phí cao hơn 1 chút so với bé trong trường , CHị cần thông tin chi tiết thì mai e đến và hỏi cho chị nhé .
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me_Nemchua Xem bài viết
    À e nhận ra chị rồi, sàn nhà chị có vấn đề gì ko?? Nếu có gì cứ ới trực tiếp cho e nhé .. Đợt làm bên bà ngoại chị thì hôm đấy đúng ngày cuối tuần nên hàng đến hơi chậm, mẹ chị cứ gọi điện giục, ko biết bà có trách ko
    Còn trường Liễu Giai e thấy hình như học võ vào thứ 7 và CN, nhưng bé học trường khác đến đấy học thì học phí cao hơn 1 chút so với bé trong trường , CHị cần thông tin chi tiết thì mai e đến và hỏi cho chị nhé .
    Okie, nhớ hỏi giùm chị nha . Thank e nhiều !

À cái sàn nhà chị ko vấn đề gì đâu , nhiều người hỏi thăm và xin địa chỉ đấy, chị PR cho e và giới thiệu khách hơi bị nhiều đấy, sắp tới chị làm sàn showroom nhớ giảm giá chị nhiều nghen :rolleyes:
    • 800 Bài viết

• 3,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ ỉn còi Xem bài viết
    Học võ mà dáng đẹp chỉ có môn ( Ủ su )
    he he, nhưng mà ko biết ở đâu dậy mẹ nó nhỉ, e nghe vẻ cũng khoái cho bé nhà e học môn đấy rồi đó/
    Ừ, hình như con gái học Ủ Su người rất đẹp ý. Mảnh mai thanh thanh mà vẫn khỏe khoắn. Mình có vận động viên Thanh Hiền gì đó được giải vàng quốc tế đó. CÓ phải thế không nhỉ mọi người.
    Nếu cho con gái học Ủ Su thì thuê giáo viên dạy bằng cách nào nhỉ? thuê huấn luyện viên chuyên nghiệp môn này khó kông? Chắc chỉ có đường tìm thày dạy riêng cho 1 nhóm tự tổ chức thôi nhỉ vì ít có trung tâm nà dạy lắm. Bác nào có cùng nhu cầu như nhà em thì ta cùng lập hội cho các bé nha.
    • 324 Bài viết

• 368 Được cảm ơn

Mẹ nó thử ra trung tâm thể thao 10/10 xem sao. Hôm trước em ra đó, thấy các bé tập loại võ gì mà hay lắm, dứt khoát nhưng rất mềm mại, như múa ấy. Hỏi ra, hóa ra là ủ su. Em mà có con gái cũng kết môn này lắm. :Laughing:
    • 856 Bài viết

• 373 Được cảm ơn

em ra nhà thi đấu quận mà hỏi, quận nào cũng có. chị chỉ biết ở khu ba đình thì có trường thể thao thiếu niên 10-10 ( cạnh khách sạn hà nội đó). học phí 180K/3 tháng/ tuần 2 buổi thứ 7, chủ nhật.
    bé 4-5 tuổi thì cho học thể dục thẩm mỹ, wushu là hợp. các môn võ khác không nhận trẻ con tuổi này.
    bé nam thì thử vào www.voduongthanhphong.com tìm hiểu nhiều trung tâm, gần đâu thì đến đó đăng ký.
    học võ tuổi này thì thầy chỉ dạy cho nó nề nếp thôi chứ hầu hết trẻ chưa học được nhiều, tuy nhiên wushu và thể dục nhịp điệu thì cần chân tay mềm mại nên nắn từ tuổi này thuận lợi hơn. quan trọng là bố mẹ phải đưa đi đón về, buổi học ngắn thì toàn ngồi đợi con học xong thì đón về luôn nên cũng mất thời gian đấy.
    không có việc gì khó chỉ sợ lòng không bền
    • 800 Bài viết

• 3,253 Được cảm ơn

Thank mọi người đã chỉ dẫn. Ngoài môn wushu ra thì còn môn võ thuật thể thao nào phù hợp với nữ nữa không? Vừa tìm hiểu sơ sơ về wushu thì em không thích môn này lắm, wushu có thể giúp cơ thể mềm mại, uyển chuyển, nhanh nhẹn, khỏe nhưng có vẻ không có tính võ thuật lắm. Em thích môn nào mang tính võ thuật hơn, tức là giúp con sau này không chỉ khỏe đẹp mà còn có thể ra trưởngrooling:tự vệ bản thân hoặc bảo vệ người khác khi cần thiết đấy:Sick:.
    CÓ ai biết về các môn võ thì chỉ bảo em nhé. Em tính sẽ lập hội các gia đình có bé thích học và thuê riêng thầy giỏi, có thành tích quốc tế về dạy các cháu. Em muốn cho con học thật chuyên nghiệp ngay từ những bước đầu tiên vì thầy dạy không tốt đầu tiên thì khó sửa lỗi sau này và khó phát triển lắm. Em muốn con theo 1 môn thể thao võ thuật thật chuyên nghiệp suốt đời con, mặc dù không nhất thiết xác định môn đó phải gắn với nghiệp của con. Ai biết về mảng giáo dục này thì cho em lời khuyên nhé. Thank you.
    • 800 Bài viết

• 3,253 Được cảm ơn

Iem đang phân vân có nên cho con gái học Karate hay không, các bác cố vấn em cái nhé. Có thầy Bằng câu lạc bộ Đội Nhân rất nhiệt tình dạy, em tính mời thày đến dạy 1 lớp do các mẹ tự tổ chức. Các bác có comment gì không ạ?
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Vĩnh Xuân quyền cũng là một môn võ rất hợp với con gái. Mình được biết qua chị Nghang (nick WTT), nick mẹ Luti trên . Đối với trẻ con thì nên tập Võ Vĩnh Xuân hơn là tập yoga.
    Hè vừa rồi mình tổ chức một lớp Vĩnh Xuân cho con nhà mình nhưng bây giờ hết hè các bạn khác học ngoại khoá khác tối ngày. Các bạn có địa điểm thì không học tiếp nữa. Mình vẫn đang tiếc lắm vì không tổ chức tiếp được.
    Cô giáo, ~ 60 tuổi, là một trong những người đầu tiên được truyền dạy Võ Vĩnh Xuân vào Việt Nam nhà cô ở đường Giải Phóng. Cô cũng mở một lớp võ nhỏ ở nhà cô cho các anh chị lớn nhưng địa điểm ở nhà cô rất nhỏ, không tổ chức được nhiều.
    Quan trọng là qua mùa hè bọn trẻ con rất thích tập và các mẹ cũng rất khen.

Ké nhờ topic này tí:
    Có mẹ nào quan tâm mở lớp Võ Vĩnh Xuân cho con độ tuổi 8-10 tuổi, có địa điểm tập gần đường Giải Phóng đủ cho 10 bạn thì pm cho mình nhé. Thời gian học: Chiều thứ bảy hàng tuần từ 3h-4h30 - đủ để trẻ con yêu thích môn này thôi, rèn luyện sự khéo léo, tập trung. Hiện nay mình có thể rủ gần đủ bạn nhưng không có địa điểm.
    • 800 Bài viết

• 3,253 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi bầu Xem bài viết
    Vĩnh Xuân quyền cũng là một môn võ rất hợp với con gái. Mình được biết qua chị Nghang (nick WTT), nick mẹ Luti trên . Đối với trẻ con thì nên tập Võ Vĩnh Xuân hơn là tập yoga.
    Hè vừa rồi mình tổ chức một lớp Vĩnh Xuân cho con nhà mình nhưng bây giờ hết hè các bạn khác học ngoại khoá khác tối ngày. Các bạn có địa điểm thì không học tiếp nữa. Mình vẫn đang tiếc lắm vì không tổ chức tiếp được.
    Cô giáo, ~ 60 tuổi, là một trong những người đầu tiên được truyền dạy Võ Vĩnh Xuân vào Việt Nam nhà cô ở đường Giải Phóng. Cô cũng mở một lớp võ nhỏ ở nhà cô cho các anh chị lớn nhưng địa điểm ở nhà cô rất nhỏ, không tổ chức được nhiều.
    Quan trọng là qua mùa hè bọn trẻ con rất thích tập và các mẹ cũng rất khen.

Ké nhờ topic này tí:
    Có mẹ nào quan tâm mở lớp Võ Vĩnh Xuân cho con độ tuổi 8-10 tuổi, có địa điểm tập gần đường Giải Phóng đủ cho 10 bạn thì pm cho mình nhé. Thời gian học: Chiều thứ bảy hàng tuần từ 3h-4h30 - đủ để trẻ con yêu thích môn này thôi, rèn luyện sự khéo léo, tập trung. Hiện nay mình có thể rủ gần đủ bạn nhưng không có địa điểm.

Hix, nói thật với các mẹ là em cực ác...cảm với cái chú Trung Kuổng, nên không muốn cho con học các môn võ của TQ như wushu, Vĩnh Xuân quyền, ... Có môn võ nào của VN không ta? nếu ko thì em cho con học karate hoặc mấy môn khác. Các mẹ cho em ye kiến nhé. Thank you.
    • 25 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

[QUOTE=Mẹ Bi bầu;8485513]

Bạn vui lòng cho mình xin địa chỉ và điện thoại của cô giáo với. Mình rất muốn tham gia lớp này. ĐT của mình là 0913 086 098. Cảm ơn bạn rất nhiều.
    • 33 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Bi Bầu ơi con gái 7 tuổi và con trai 5 tuổi thì có tham gia được không? nếu được cho mình đăng kí 2 suất nhé. Nhà mình gần Ngã tư Vọng
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hi các mẹ, bé gái nhà mình 4tuổi rưỡi , nhóc trai thì 3 tuổi rưỡi mà tròn quay hà, có vẻ lùn. Muốn cho hai nhóc vận động để giảm cân và phát triển chiều cao, phải tập môn gì, ăn uống ra sao, giúp mình với, mình ở HCM, hichic, cám ơn nhìu nhì nha!:Smiling:

• 2,717 Bài viết

• 2,376 Được cảm ơn

mình đưa chủ đề này lên để hỏi, các bạn làm ơn chỉ giúp mình địa chỉ học võ cho bé trai 5 tuổi ở Hà nọi với! trường mầm non liễu giai ở đâu và còn dậy ko nhỉ :Thinking::Angel:
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2