Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Thi vào trường chuyên Lê Lợi, quận Hà Đông, Hà Nội cho Bé sinh năm 2001.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 22.5K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

6 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 159 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Bé nhà mình sinh năm 2001, đang học trường tiểu học Đoàn Kết.
    Mình có ước muốn cho con thi vào trường Ams2, nhưng vào toppic của Menoitro mình thấy khả năng đạt được của con mình là rất thấp.
    Nên mình mở Toppic mới này, mong nhận được sự hưởng ứng, trao đổi kinh nghiệm của các Mẹ có cùng nguyện vọng với mình.
    Hiện con mình đang theo lớp Toán của cô Hải giáo viên trường Ams tại khu đô thị Văn Quán. Lớp học có 5 cháu.
    Con mình khả năng học cũng tốt, theo nhận xét của các cô, nhưng tính con lại ẩu, nên kết quả thi thường không cao.
    Mình đang tìm lớp ôn môn Tiếng Việt cho con, nhưng vẫn chưa tìm được.
    Các mẹ có thông tin thì giúp mình với nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,812 Bài viết

• 318 Được cảm ơn

Mẹ nó ơi cho mình hỏi chút cô Hải nhận các cháu học từ lớp mấy, con nhà mình sinh năm 2004 hè năm nay lên lớp 2 không biết cô có nhận không nhỉ?
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mình cũng có nhu cầu cho con học thêm TV giống nhà Mèo Tôm và tìm hiểu thêm về trường THCS Lê Lợi. Mong được các mẹ chia sẻ thông tin nhé. Tặng hoa các mẹ trước nhé:Rose::LoveStruc:
    • 436 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mèo Tôm Xem bài viết
    Bé nhà mình sinh năm 2001, đang học trường tiểu học Đoàn Kết.
    Mình có ước muốn cho con thi vào trường Ams2, nhưng vào toppic của Menoitro mình thấy khả năng đạt được của con mình là rất thấp.
    Nên mình mở Toppic mới này, mong nhận được sự hưởng ứng, trao đổi kinh nghiệm của các Mẹ có cùng nguyện vọng với mình.
    Hiện con mình đang theo lớp Toán của cô Hải giáo viên trường Ams tại khu đô thị Văn Quán. Lớp học có 5 cháu.
    Con mình khả năng học cũng tốt, theo nhận xét của các cô, nhưng tính con lại ẩu, nên kết quả thi thường không cao.
    Các mẹ có thông tin thì giúp mình với nhé.
    Mẹ MeoTom ơi,
    Cho mình số liên lạc với cô Hải nhé.
    Cảm ơn bạn.
    :Rose::Rose::Rose:
    • 366 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

[QUOTE=Mèo Tôm;17535370]Bé nhà mình sinh năm 2001, đang học trường tiểu học Đoàn Kết.
    Các mẹ có thông tin thì giúp mình với nhé.[/QUOTEình Ối ! mẹ nó ơi cho mình xin địa chỉ , điện thoại của co Hải với..... Cám ơn mẹ nó...
    • 89 Bài viết

• 87 Được cảm ơn

Mẹ Mèo Tôm ơi cho mình hỏi địa chỉ cô Hải với. Thanks
    • 153 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Chào các bố mẹ,
    Theo mình biết thì trường chuyên cấp 2 Lê Lợi không tổ chức thi tuyển sinh mà là xét tuyển các học sinh tiểu học học trong các trường của quận Hà Đông. Danh sách sẽ do các trường Tiểu học đề cử, gửi sang Phòng Giáo dục. Theo mình nhớ thì bắt đầu từ lớp 2, các trường Tiểu học đều tổ chức thi HSG cấp trường, các giải mà HS có được sẽ là cơ sở để tính điểm, ví dụ như 5 năm HSG được 10 điểm, các giải HSG cấp trường các năm lớp 4,3,2 sẽ có nhứng mức điểm nhất định, đối với lớp 5, các con sẽ có thêm 1 kỳ thi HSG cấp quận... hệ số điểm này là cao nhất. Năm con nhà mình học lớp 5 (2009) trường con nhà mình được cử danh sách khoảng 10-12 cháu. Thường thì sau khi Họp PHHS thì hỏi cô Chủ nhiệm sẽ biết được liệu con nhà mình có tên trong danh sách hay không.
    Một số thông tin "hơi cũ" chia sẻ cùng mọi người. Nếu có thông tin gì mới thì mọi người up thêm lên đây nhé.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi emgacon; 01/06/2011 vào lúc 10:12 AM. Lý do: sửa thông tin
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 49 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Bác nào gọi Lê Lợi là trường chuyên không đúng, giờ trường chỉ là trường chất lượng thôi.

Em là học sinh cũ của trường Lê Lợi ngày xưa, từ những ngày đầu trường mới xây xong và hs chuyên qui tụ về. Nhưng lâu rồi ko về trường và gặp lại các thầy cô nên em ko biết giờ ra sao nữa, cũng muốn hỏi các bác quan tâm xem thế nào.

Được chứng kiến lịch sử của trường từ những ngày đầu, em rất tự hào! Trước đây chất lượng của trường khỏi nói, toàn "anh hùng hảo hán" từ các trường có lớp chuyên qui tụ về như: chuyên toán Cần Thơ (tiền thân của Lê Lợi), chuyên lý Trần Đăng Ninh (Đoàn Kết cấp II- Thực ra việc qui tụ các lớp chuyên đã thực hiện trước đó về Trần Đăng Ninh trong lúc chờ xây dựng trường Lê Lợi), chuyên anh Văn Yên, (chuyên văn thì em không rõ là xuất phát từ trường nào nữa),...Các thầy cô rất tâm huyết, học sinh rất quyết tâm, môi trường học tập đa sắc, sôi nổi, sáng tạo và cạnh tranh gắt gao.

Nhưng từ khi ra trường, rồi trường đổi tên, có vẻ mọi thứ trôi đi đâu...hay là do em không nắm được thông tin. Ngoài các giải từ toàn quốc trở xuống, học sinh giỏi (đạt danh hiệu học sinh giỏi từ 8,0) từ lớp chuyên Lê Lợi ngày xưa (hệ chuyên chỉ có 1 lớp chuyên và lớp chỉ trên dưới 30 bạn) khó mà trượt chuyên cấp 3. Nhưng ngày nay hình như điều đó không xảy ra.

Liệu có ngày Lê Lợi sẽ trở lại là trường chuyên nhỉ?:Sad:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi ttmother; 03/06/2011 vào lúc 01:41 AM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào các mẹ thông thái
    Mình cũng có con sinh năm 2001, năm nay lên lớp 5 trường Yết kiêu. Mình cũng muốn cấp 2 con vào được trường Lê lợi, nhưng không biết thông tin gì?
    Có mẹ nào biết bảo mình với. Con nhà mình cũng k đi học thêm ở đâu cả, mình cũng muốn tìm lớ cho con học thêm nhưng chưa biết tìm ở đâu v à cô giáo nào dạy tốt nữa. Năm vừa rồi cháu thi học sinh giỏi của trường đạt giải 3 thôi. Mình lo lớp 5 cháu k được vào đội tuyển lắm, cháu học hay quên và k biết cách tư duy lắm. Cẩu thả và k cẩn thận. Mỗi lần chúa đi thi là mình căng hết cả đầu.
    Có mẹ nào cùng hoàn cảnh, thì chia sẻ với mình với. Cảm ơn các mẹ:Rose::Rose::Rose:
    • 431 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

đánh dấu để theo dõi......
    Em ngậm lá mảnh mai trên môi
    Mảnh mai hờ hững, mảnh mai hững hờ...
    • 57 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Lôi Top này lên cho mẹ nào quan tâm, nhà mình ở Hà đông nên mình hóng vụ này,,,,
    • 164 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Đúng là các mẹ ở Hà Đông hay gửi con ở chỗ Cô Hải trường Ams. Các mẹ có thể tham khảo trên trang phattrienngonngu.com có bài viết về lớp học TV ở nhà cô Hải đó ạ.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Kì thi sắp đến rồi, chúc con của các mẹ ôn tốt và đỗ vào trường chuyên lớp chọn nhé
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trường Lê Lợi hôm nay dán thông báo rồi đấy, các mẹ ạ.
    Lê Lợi tuyển 200 học sinh, xét điểm như năm ngoái.
    Năm nay Mỗ Lao tuyển 80 học sinh vào 2 lớp chất lượng cao, cũng xét điểm giống Lê Lợi.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mẹ 4child có thể chia sẻ thêm cách thức tuyển sinh của Lê Lợi được không?
    Mình có cháu và con mấy năm nữa sẽ học cấp 2 nên cũng theo dõi vụ này để chuẩn bị trước.
    Cảm ơn mẹ 4child nhé! Chờ thông tin của bạn!
    • 39 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Tuyển học sinh trong toàn quận Hà Đông. 5 năm học sinh giỏi được 10 điểm. Xét thêm các giải học sinh giỏi cấp trường lớp 3,4,5 giải nhất 2 điểm. IOE nhất cấp quận được 2,5 điểm; IOE thành phố nhất được 10 điểm; HSG cấp quận...Olympic toán...Olympic tiếng Anh...Chữ đẹp...Thể thao... Năm ngoái hình như lấy 17,5; năm nay chắc cao hơn vì lớp 4 cũng thi cấp quận. Nói tóm lại là con phải đạt giải ở trường và ở quận.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 4child Xem bài viết
    Nói tóm lại là con phải đạt giải ở trường và ở quận.
    Chà chà, thế này thì cũng khó nhỉ!
    Cảm ơn mẹ 4child nhiều!
    • 433 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

Tuyển học sinh trong toàn quận Hà Đông. 5 năm học sinh giỏi được 10 điểm. Xét thêm các giải học sinh giỏi cấp trường lớp 3,4,5 giải nhất 2 điểm. IOE nhất cấp quận được 2,5 điểm; IOE thành phố nhất được 10 điểm; HSG cấp quận...Olympic toán...Olympic tiếng Anh...Chữ đẹp...Thể thao... Năm ngoái hình như lấy 17,5; năm nay chắc cao hơn vì lớp 4 cũng thi cấp quận. Nói tóm lại là con phải đạt giải ở trường và ở quận.
    Thế con ở ngoài quận Hà Đông có được tuyển không mẹ nó?

• 124 Bài viết

• 107 Được cảm ơn

Trường Lê Lợi hôm nay dán thông báo rồi đấy, các mẹ ạ.
    Lê Lợi tuyển 200 học sinh, xét điểm như năm ngoái.
    Năm nay Mỗ Lao tuyển 80 học sinh vào 2 lớp chất lượng cao, cũng xét điểm giống Lê Lợi.
    Mình đang nghe ngóng về Mỗ lao CLC, không biết có ổn không? Con mình 2 năm nữa mới vào, mẹ nào có con học CLC Mỗ lao thì chia sẻ chút thông tin nhé.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Học ở Lê Lợi được đó các mẹ.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4