Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

The Nelson Picture Dictionary - Cuốn từ điển (tiếng Anh) bằng hình cho trẻ em

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 15.6K Lượt đọc
  • 63 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7
    • 277 Bài viết

• 1,522 Được cảm ơn

[quote=Ciub@;5075341]Hình như nick này có trong lớp học Paltalk. :Smiling:.
    Vâng ah, sao mà bác nhớ dai thế, iem học đòi các mẹ đăng ký lớp học ấy, nhưng mà con nhà em còn bé tí, tiếng việt còn chưa sõi nên em chả dám nghi nghoe vào đấy để làm phiền các thầy các cô, iem giờ cứ bám theo bác, bác mà share j hay là em copy hết về máy-để dành cho con gái em, đời em đã dốt rồi không thể để con em giống em đc bác nhỉ.
    Hi vọng khi con gái em lớn thì WTTEClub vẫn tiếp tục phát triển để mẹ con em còn được tham gia ah.
    Chúc bác và các mẹ thông thái, các thầy các cô luôn khỏe mạnh để còn phục vụ con cái chúng ta ah, bác thấy không, chứ em thấy con cái chúng ta giỏi thật đấy ạ, cái bọn chíp hôi ấy làm bao nhiêu ngừoi đau đầu nhức óc, lứot web chiu chíu cả ngày chỉ để phục vụ bọn chúng thôi, hic hic.

• 76 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

The new link for Nelson Picture Dictionary

http://good.net/dl/4krppu/Books/Dict.../info?a=391761
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 3,427 Bài viết

• 22,063 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ciub@ Xem bài viết
    Vista thì mình chưa dùng nên không biết . Mình chỉ dùng đến XP thôi , chuyên gia khảo cổ mà
    Thật sự mình chưa cần dùng tới cái gì phải chạy trên Vista cả.

Những phần mềm này dùng trên Win 98, Me, XP thì được , chứ Vista chắc còn phải bỏ đi một số.
    Vì mình còn một số game cũng rất hay mà chỉ chạy trên Win98/Me mà phải cài trên máy Pentium 3 thôi. Chứ Pentium 3 cài XP không chạy , và Pentium 4 cài WinMe cũng không chạy. Phần mềm nó rắc rối vậy đó :Smiling:.
    Nếu các bé còn nhỏ các mẹ có thể tận dụng những máy cũ và dùng màn hình mới cho các bé học cũng rất tốt.
    :Crying::Crying::Crying:. Thế thì chán quá. Em thử rồi, làm y hệt nhưng hầu hết đều vẫn thế. Vẫn nhỏ xíu.
    Vậy những chương trình này có cài ra đĩa để chạy được ko để em lấy máy khác cho đĩa vào chạy vậy.
    Khổ, em mua máy nó đã sẵn win vista chứ có ham gì đâu bác.
    ah, chương trình Math prepare for SAT thì lại được, tràn cả màn hình luôn. Chẳng hiểu thế nào bác Ciub ạ.
    Nhân tiện hỏi bác Ciub luôn, chương trình Fisher Price - Todle: có mục ghi âm và nghe ghi âm: mục đấy là như thế nào. Có phải cho con đọc rồi ghi âm lại để nghe phải không và nếu thế thì ghi âm như thế nào, em chưa mò ra.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mehaicongchua; 17/04/2009 vào lúc 10:36 AM.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:

• 27 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Công nhận là quyển từ điển này hay quá, người lớn còn mê nữa là trẻ em. Em hì hục cả buổi tối mới làm được theo Bác Ciub hướng dẫn . Cám ơn Bác Ciub nhiều lắm. Có gì hay Bác share cho tụi em học hỏi nhé

• 54 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bác ciub@ ơi, link die rồi, bác có thể xem lại được không ạ? Thanks bác!

• 38 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Lại nhờ vả bác Ciub nữa đây. Bác giúp em làm sao tạo được nhiều ổ ảo vì khi chạy ct New Oxford Picture Dictionary thì icon của ct Math prepare for SAT bị mất đi. Em muốn có đủ 2 icon trên desktop thì phải làm sao.Thanks bác nhiều.

• 1,884 Bài viết

• 33,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhtrum Xem bài viết
    Lại nhờ vả bác Ciub nữa đây. Bác giúp em làm sao tạo được nhiều ổ ảo vì khi chạy ct New Oxford Picture Dictionary thì icon của ct Math prepare for SAT bị mất đi. Em muốn có đủ 2 icon trên desktop thì phải làm sao.Thanks bác nhiều.
    Bạn bấm chuột phải vào cái hình vuông màu đỏ cạnh đồng hồ ( là biểu tượng DAEMON ) đưa mũi tên lên tìm sẽ thấy "Set number of devices" rồi check vào "4 drives" thì bạn tạo được 4 ổ ảo. Như vậy nếu máy bạn có 1 ổ đĩa, khi vào My Computer bạn sẽ thấy 5 ổ.
    Bạn để luôn 2 game nữa thường trực ở đó .
    Có những phần mềm khác tạo 8 ổ hoặc 20 ổ , tha hồ chơi .
    -------------------------------------------------------------------------------
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 164 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chết rồi bác ui. Chả là máy nhà em trước là XP. Vì bộ nhớ giới hạn nên em nâng cấp. Chưa dùng hết số đĩa của bác, nay nâng cấp xong là Vista rồi thì...liệu có chạy được game của bác ko?em cũng chưa thử hết được. NẾu mà ko được thì ...chỉ có mà ngồi :Sad: khóc thôi.

• 164 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Có bộ đĩa 20 cái rồi nên cũng đỡ công down. Em cũng ko chủ trương cho con chơi lâu vì hại mắt. Có cái game đơn giảm thôi mà bé cũng ngồi hơn cả tiếng đồng hồ chơi từ trò này sang trò kia. Bởi thế chưa nghiền hết 20 cái đĩa. Hồi hộp ghê vì ko biết...Vista thế nào. hic

• 27 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ciub@ Xem bài viết
    Hình như nick này có trong lớp học Paltalk. :Smiling:.
    Vì file lớn nên phải cắt nhỏ ra mới upload được.
    Bạn download cả 2 link về máy sẽ có :
    -The New Oxford Picture Dictionary.rar.001 - 79,42 MB
    -The New Oxford Picture Dictionary.rar.002 - 79,42 MB
    Bạn dùng phần mềm FileSJ ( có tiếng Việt đó) nối lại sẽ được 1 file:
    -The New Oxford Picture Dictionary.rar - 158 MB
    Sau đó dùng WinRar giải nén 1 lần thôi , bạn sẽ thấy bao gồm:
    - Ebook.(PDF)
    - Cd-rom ( file ISO)
    - Phần mềm ổ ảo.
    - Hướng dẫn.
    Làm theo hướng dẫn trong đó.

Nếu không được thì hỏi người ngồi bên cạnh :Smiling:, hoặc gần nhất. Trong WTT này có hàng trăm mẹ đã có phần mềm này .

@ Cám ơn mẹ Gương , mình vẫn bình thường , bé nhà bạn thế nào rồi ?
    @ mẹ thỏ bông 2003 : Hộp thư mình vẫn thấy bình thường mà.
    Chào bác Ciub@, tại sao khi em cài đặt phần mềm ổ đĩa ảo, máy tính báo là : Thí program will intall SCSI pass . Through direct (SPTD) layer on your computer . WARNING-SPTD í not compatible with kernel mode debuggers ( soft ICE, WInDBG etc.)!
    Plêas cancel setup if you plan to use kernel debugger on this machine .
    Em không biết làm sao nữa, giúp em với . Thanks

• Trang 6/7

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 5
  • 6
  • 7