• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.5K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi,

Hôm nọ mẹ Ếch đi mua sách tiếng Anh cho trẻ con, thấy có hai bộ sách là "Let's Go" và "Get Set Go", bộ nào cũng in đẹp, nhiều tập và mỗi tập đều... hơi đắt! Vì thế mẹ Ếch con chắc chỉ mua được 1 bộ thôi. Các bố mẹ có kinh nghiệm gì về việc hai bộ này thì bộ nào tốt hơn, hay khác nhau thế nào không?

Các trung tâm hay các lớp , CLB dạy tiếng Anh cho trẻ em ở HN bây giờ dùng bộ nào thế hả các bố các mẹ?
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Không biết trung tâm gì thế nào nhưng Let'go thì theo con mình suốt đấy. Ở Cung TN , ở trường..vvv toàn học giáo trình đó. Let'go có vẻ thông dụng hơn.
    Còn Get Set Go thì chỉ có ngày xưa lắm rồi khi con bắt đầu học lớp 1 cho vào apolo (?)học mấy tháng thì học theo giáo trình đó thôi....
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Ở trung tâm tiếng Anh của con mình thì lại học Get set go. Mình thấy hai bộ cũng tương tự thôi, nhưng Let's go có vẻ thông dụng hơn và quan trọng là ở 5 Đinh Lễ có bán hạ giá còn Gét sét go thì chỉ có giá theo bìa trong hiệu sách ngoại văn thôi. Giá bìa cả hai loại sách này đều khá đắt. Gét sét go 70K/1 tập (sách học ấy, còn sách bài tập thì tớ cũng ko nhớ bao nhiêu nữa). Nhưng nói chung bạn nên mua từng quyển một, đừng mua cả bộ vì mua sớm để đấy chẳng làm gì, mà mỗi tập có 24 bài học cũng khá lâu mới hết.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị nhé.

May quá em chưa mua vội mà đợi về hỏi các mẹ WTT rồi mới mua!

Cuối tuần này em sẽ đến số 5 Đinh Lễ để tìm sách có discount như chị Mẹ Thỏ Trắng đã nói nhé.

Ech con
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em đã mua được sách Let's Go cho cu Ếch nhà em rồi các chị ạ, cám ơn các chị nhiều.

Ở hiệu sách Tràng Tiền (chỗ ngoại văn cũ ấy) em thấy có nhiều sách truyện tranh tiếng Anh in đẹp cho trẻ em, khoảng 30 nghìn 1 quyển. Tuy thế, bìa sau sách có viết là có kèm theo băng nhưng hỏi các cô bán hàng thì bảo không có.

Các chị có biết chỗ nào bán truyện tranh tiếng Anh kèm theo băng không thì cho em biết với nhé.

Ech con
    • 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy trong hiệu sách Fahasa đường Nguyễn Huệ TPHCM(Tel: 8225796), chỉ còn có 3 quyển truyện cổ tích gì đó bằng tiếng Anh, có kèm băng cát sét, mỗi bộ 62.000 VND thì phải. Ở HN thì mình không rành rồi!
    Huyen Le
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Sách kèm theo băng thì mình ko thấy có ở HN. Nhưng nếu bạn muốn cho con xem truyện có kèm theo âm thanh thì lên mạng tìm, có đấy. Dạo trước có 1 mẹ cho mình đường link vào littlefox, rất hay. Nhưng bây giờ hình như nó ko cho xem free nữa thì phải. Bạn thử search trên Google xem co site nào phù hợp trình độ bé nhà bạn ko
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều. Đọc được thông tin này:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyen Le
    Mình thấy trong hiệu sách Fahasa đường Nguyễn Huệ TPHCM(Tel: 8225796), chỉ còn có 3 quyển truyện cổ tích gì đó bằng tiếng Anh, có kèm băng cát sét, mỗi bộ 62.000 VND thì phải. Ở HN thì mình không rành rồi!
    hôm qua em mới ra cửa hàng WTT Hàng Mành, hy vọng là nếu ở SG có thì có khi cửa hàng WTT cũng có, nhưng hoá ra không có rồi! Chán quá!

Chị Huyen Le ơi, chị ghi hộ em xem 3 quyển đấy tên là gì với, sách có in đẹp không hả chị? Nếu có vẻ phù hợp với Ech con thì khi nào người nhà em vào đó em sẽ nhờ mua ra hộ vậy
    • 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ech con oi, chiều hôm qua mình ra nhà sách Fahasa xem lại nhưng rất tiếc người ta lượm mất mấy quyển sách đó rồi! Mình có liên lạc với bên NXB Oxford thì được biết là có loạt sách truyện Factsiles và Bookworm nhiều cấp độ từ Starter - interupper , có kèm băng cassete bạn có thể nhờ người nhà đến nhà sách Xuân Thu , đường Đồng khởi, Q1 xem thử trước nhé! :1:
    Huyen Le
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyen Le
    Ech con oi, chiều hôm qua mình ra nhà sách Fahasa xem lại nhưng rất tiếc người ta lượm mất mấy quyển sách đó rồi! Mình có liên lạc với bên NXB Oxford thì được biết là có loạt sách truyện Factsiles và Bookworm nhiều cấp độ từ Starter - interupper , có kèm băng cassete bạn có thể nhờ người nhà đến nhà sách Xuân Thu , đường Đồng khởi, Q1 xem thử trước nhé! :1:
    Cám ơn chị Huyen Le nhiều nhé. Khi nào em sẽ nhờ ai đó đi mua và gửi ra ngoài này cho Ech con nhà em.
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị a, hôm trước em có mua cho cháu em bộ đĩa học TA ở CH WTT Hàng Mành có đấy. Tên là Magic Key. Cháu em 4 tuổi, về học thấy rất thích, phát âm chuẩn, có cả phần thực hành. Em thấy rất khoa học. Ngoài ra còn có rất nhiều đĩa Game vừa chơi, vừa học Toán, khoa học,.... rất hay. Em mới mua thử 1 đĩa về , hôm nào đi công tác về sẽ khuân tiếp. Em thấy là VCD và CDRom của WTT có rất nhiều, nhưng để xem hết thì cũng mất thời gian, giá như các mẹ có con đã xem rồi thì kể sơ qua cho bọn em về nội dung những đĩa hấp dẫn, tác dụng như thế nào thì tốt quá. Như thế chọn dễ hơn.
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chauchau
    Các chị a, hôm trước em có mua cho cháu em bộ đĩa học TA ở CH WTT Hàng Mành có đấy. Tên là Magic Key. Cháu em 4 tuổi, về học thấy rất thích, phát âm chuẩn, có cả phần thực hành. Em thấy rất khoa học. Ngoài ra còn có rất nhiều đĩa Game vừa chơi, vừa học Toán, khoa học,.... rất hay.
    Chauchau ơi, cái đĩa Magic Key đó là đĩa VCD hay Audio CD đấy (đĩa hình kèm tiếng hay là đĩa tiếng không thôi?) với cả có sách kèm theo không hả Chauchau? Cho mình biết với nhé. Ech con
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Mẹ Ếch con ơi, các bộ đĩa học tiếng Anh của WTT đều là VCD cả. Không có sách kèm theo đâu, vì bản thân trong đĩa học đó đã có đủ các phần rồi, giới thiệu, luyện phát âm, ghép câu, thực hành. Tuỳ theo lứa tuổi của bé mà chọn bộ thích hợp. Có từ 1,5 tuổi cho đến 12 tuổi.
    Ếch cốm nhà mình đang theo học Magic English - là bộ dành cho bé từ 1,5 tuổi trở lên. Như thế này nhé, Ếch xem đĩa và tự thực hành theo, mình cũng không có thời gian huớng dẫn gì đâu, mà theo mình bố mẹ cũng không cần phải can thiệp gì nhiều, chỉ theo dõi sự phát triển vốn từ của bé thôi. Bây giờ Ếch nhà mình đã biết một số từ vựng, chào hỏi, đếm số, hát được một số bài TA (rất cảm ơn chị Ngọc Mai với bài hát hôm Noel, em Ếch rất thích bài ấy).
    Ngoài ra mới có các đĩa CDrom trò chơi và làm quen với toán học, khoa học tự nhiên, game, ... cũng hấp dẫn lắm,. Dành cho các bé từ 3 tuổi đến hết tiểu học. GIúp bé làm quen với TA, học toán, trang bị kiến thức về tự nhiên, khoa học, xã hội, cái này chác phù hợp với các anh chị đã đi học rồi. Mình thực sự chưa xem hết các đĩa nhưng mới chỉ thử 1 vài cái, thấy hình ảnh đẹp, sinh động, dễ chơi, dễ hiểu. Không biết các bé có thích không.
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Hạnh (echcom) ơi
    Đợt này chị bận quá, chưa qua cửa hàng em. Em xem giúp chị có bộ VCD nào trang bị kiến thúc khoa học tự nhiên gì đó, phù hợp với lứa tuổi tiểu học thì để dành cho chị với. CÓ bộ nào kiểu như trên VTV2 hay giới thiệu về quá trình phát triển của cây, hoặc con vật, hay quá trình hoa nở chẳng hạn. Hoặc là bộ VCD về toán ấy. Năm nay Thỏ vào tiểu học rồi, chị muốn kiếm vài thứ cho nó xem dịp hè, vừa là bổ sung kiến thức, vừa là tạo công ăn việc làm cho nó trong thời gian mẫu giáo đuổi ra mà tiểu học chưa nhận, hihi.
    À, xin phép Mod một tí ngoài lề, Hạnh ơi có cái ngoáy tai có đèn, và kem chốgn nắng cho trẻ em đi biển thì dành cho chị mỗi thứ 1 cái nhá. Sang tuần sau chị sẽ qua cửa hàng, hoặc nếu em có giao hàng tận nơi thì càng tốt. Cảm ơn em nha
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,563 Bài viết

• 2,185 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Ếch cốm nhà mình đang theo học Magic English - là bộ dành cho bé từ 1,5 tuổi trở lên. Như thế này nhé, Ếch xem đĩa và tự thực hành theo, mình cũng không có thời gian huớng dẫn gì đâu, mà theo mình bố mẹ cũng không cần phải can thiệp gì nhiều, chỉ theo dõi sự phát triển vốn từ của bé thôi. Bây giờ Ếch nhà mình đã biết một số từ vựng, chào hỏi, đếm số, hát được một số bài TA
    Chị Echcom [i, con nhà em gần 3 tuổi rồi thì chắc học được cái Magic English này rồi nhỉ. Thế đợt này ở Colourful đã có chưa chị? Vì em nghe mọi người nói nhiều về cái đĩa Preschool, muốn mua đĩa số 1 mà đợi mua từ 1.6 đến hôm kia ghé qua đó vẫn chưa có. Hơn nữa, Magic English đó gồm mấy đĩa, không biết đứa trẻ nói vẫn còn ngọng thì có hiệu quả không hả chị? Chờ tin chị nhé!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mới mua được bộ sánh lét's go và VCD kèm theo cho Cun Mi tại nhà sách Trí tuệ đường Giảng võ đấy, có mẹ nào chưa mua thì ghé qua nhé.
    • 1,067 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Echcom
    Mẹ Ếch con ơi, các bộ đĩa học tiếng Anh của WTT đều là VCD cả. Không có sách kèm theo đâu, vì bản thân trong đĩa học đó đã có đủ các phần rồi, giới thiệu, luyện phát âm, ghép câu, thực hành. Tuỳ theo lứa tuổi của bé mà chọn bộ thích hợp. Có từ 1,5 tuổi cho đến 12 tuổi.
    Ếch cốm nhà mình đang theo học Magic English - ...........
    Cám ơn Hạnh và cửa hàng WTT nhiều nhiều nhé.

Trước hôm 1/6 em gái mình hỏi là quà gì cho thằng cu nhà mình thì nó thích, thế là mình "gà" luôn Magic mà Hạnh nói và cửa hàng WTT. Nó đã đến mua rồi, cu ếch nhà mình nó xem thích lắm!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các cha mẹ có ai có hình của Sách Let's go 1 không cho con xin
    chẳng hạn như
    1 hình 3 con meo chào mình
    1 hình 4 con mèo
    1 hình 2 con thỏ
    1 hình 3 con thỏ
    vv.v