• 0 Lượt chia sẻ
  • 12.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 1,067 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Các bố mẹ ơi,

Hôm nọ mẹ Ếch đi mua sách tiếng Anh cho trẻ con, thấy có hai bộ sách là "Let's Go" và "Get Set Go", bộ nào cũng in đẹp, nhiều tập và mỗi tập đều... hơi đắt! Vì thế mẹ Ếch con chắc chỉ mua được 1 bộ thôi. Các bố mẹ có kinh nghiệm gì về việc hai bộ này thì bộ nào tốt hơn, hay khác nhau thế nào không?

Các trung tâm hay các lớp , CLB dạy tiếng Anh cho trẻ em ở HN bây giờ dùng bộ nào thế hả các bố các mẹ?

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 6,349 Bài viết

• 1,242 Được cảm ơn

Không biết trung tâm gì thế nào nhưng Let'go thì theo con mình suốt đấy. Ở Cung TN , ở trường..vvv toàn học giáo trình đó. Let'go có vẻ thông dụng hơn.
    Còn Get Set Go thì chỉ có ngày xưa lắm rồi khi con bắt đầu học lớp 1 cho vào apolo (?)học mấy tháng thì học theo giáo trình đó thôi....
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988

• 1,661 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Ở trung tâm tiếng Anh của con mình thì lại học Get set go. Mình thấy hai bộ cũng tương tự thôi, nhưng Let's go có vẻ thông dụng hơn và quan trọng là ở 5 Đinh Lễ có bán hạ giá còn Gét sét go thì chỉ có giá theo bìa trong hiệu sách ngoại văn thôi. Giá bìa cả hai loại sách này đều khá đắt. Gét sét go 70K/1 tập (sách học ấy, còn sách bài tập thì tớ cũng ko nhớ bao nhiêu nữa). Nhưng nói chung bạn nên mua từng quyển một, đừng mua cả bộ vì mua sớm để đấy chẳng làm gì, mà mỗi tập có 24 bài học cũng khá lâu mới hết.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 1,067 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em cám ơn các chị nhé.

May quá em chưa mua vội mà đợi về hỏi các mẹ WTT rồi mới mua!

Cuối tuần này em sẽ đến số 5 Đinh Lễ để tìm sách có discount như chị Mẹ Thỏ Trắng đã nói nhé.

Ech con

• 1,067 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Em đã mua được sách Let's Go cho cu Ếch nhà em rồi các chị ạ, cám ơn các chị nhiều.

Ở hiệu sách Tràng Tiền (chỗ ngoại văn cũ ấy) em thấy có nhiều sách truyện tranh tiếng Anh in đẹp cho trẻ em, khoảng 30 nghìn 1 quyển. Tuy thế, bìa sau sách có viết là có kèm theo băng nhưng hỏi các cô bán hàng thì bảo không có.

Các chị có biết chỗ nào bán truyện tranh tiếng Anh kèm theo băng không thì cho em biết với nhé.

Ech con

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình thấy trong hiệu sách Fahasa đường Nguyễn Huệ TPHCM(Tel: 8225796), chỉ còn có 3 quyển truyện cổ tích gì đó bằng tiếng Anh, có kèm băng cát sét, mỗi bộ 62.000 VND thì phải. Ở HN thì mình không rành rồi!
    Huyen Le

• 1,661 Bài viết

• 232 Được cảm ơn

Sách kèm theo băng thì mình ko thấy có ở HN. Nhưng nếu bạn muốn cho con xem truyện có kèm theo âm thanh thì lên mạng tìm, có đấy. Dạo trước có 1 mẹ cho mình đường link vào littlefox, rất hay. Nhưng bây giờ hình như nó ko cho xem free nữa thì phải. Bạn thử search trên Google xem co site nào phù hợp trình độ bé nhà bạn ko
    Mẹ Thỏ trắng (HN)

• 1,067 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Cám ơn các chị nhiều. Đọc được thông tin này:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyen Le
    Mình thấy trong hiệu sách Fahasa đường Nguyễn Huệ TPHCM(Tel: 8225796), chỉ còn có 3 quyển truyện cổ tích gì đó bằng tiếng Anh, có kèm băng cát sét, mỗi bộ 62.000 VND thì phải. Ở HN thì mình không rành rồi!
    hôm qua em mới ra cửa hàng WTT Hàng Mành, hy vọng là nếu ở SG có thì có khi cửa hàng WTT cũng có, nhưng hoá ra không có rồi! Chán quá!

Chị Huyen Le ơi, chị ghi hộ em xem 3 quyển đấy tên là gì với, sách có in đẹp không hả chị? Nếu có vẻ phù hợp với Ech con thì khi nào người nhà em vào đó em sẽ nhờ mua ra hộ vậy

• 61 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ech con oi, chiều hôm qua mình ra nhà sách Fahasa xem lại nhưng rất tiếc người ta lượm mất mấy quyển sách đó rồi! Mình có liên lạc với bên NXB Oxford thì được biết là có loạt sách truyện Factsiles và Bookworm nhiều cấp độ từ Starter - interupper , có kèm băng cassete bạn có thể nhờ người nhà đến nhà sách Xuân Thu , đường Đồng khởi, Q1 xem thử trước nhé! :1:
    Huyen Le

• 1,067 Bài viết

• 70 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Huyen Le
    Ech con oi, chiều hôm qua mình ra nhà sách Fahasa xem lại nhưng rất tiếc người ta lượm mất mấy quyển sách đó rồi! Mình có liên lạc với bên NXB Oxford thì được biết là có loạt sách truyện Factsiles và Bookworm nhiều cấp độ từ Starter - interupper , có kèm băng cassete bạn có thể nhờ người nhà đến nhà sách Xuân Thu , đường Đồng khởi, Q1 xem thử trước nhé! :1:
    Cám ơn chị Huyen Le nhiều nhé. Khi nào em sẽ nhờ ai đó đi mua và gửi ra ngoài này cho Ech con nhà em.

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2