Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Sách để bé ôn luyện, chuẩn bị cho những kỳ thi TA trẻ em của CAMBRIDGE

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 372K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 1,087 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

• 250 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị Bích Bộp Xem bài viết
    Chào các mẹ, nhân có mẹ hỏi KET em sẽ share các sách tổng hợp đề thi KET nhé.
    KET thì mức độ cao hơn Flyers, nói chung các mẹ cứ tưởng tượng nếu con muốn thi Olympic TA Tiểu học lớp 5 với kq cao thì còn phải có khả năng làm tốt đề kET này (ý em là về trình độ).
    Mẹ cháu đang "ấp ủ" ý đinh cho cháu thi Olympic TA tiểu học. Năm nay cháu học lớp 3 và hè này sẽ thi Flyer. Cháu mới chỉ làm quen với dạng bài thi của Cambridge nên ko rõ cấu trúc bài thi Olympic TH thế nào. Chị Bich Bộp và các mẹ đã có con thi Olynmpic có thể chia sẻ cho mẹ cháu với.
    Chúc mừng mẹ con thobo và các con đã đạt giải nhé!:Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,087 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiu-mon Xem bài viết
    Mẹ cháu đang "ấp ủ" ý đinh cho cháu thi Olympic TA tiểu học. Năm nay cháu học lớp 3 và hè này sẽ thi Flyer. Cháu mới chỉ làm quen với dạng bài thi của Cambridge nên ko rõ cấu trúc bài thi Olympic TH thế nào. Chị Bich Bộp và các mẹ đã có con thi Olynmpic có thể chia sẻ cho mẹ cháu với.
    Chúc mừng mẹ con thobo và các con đã đạt giải nhé!:Rose:
    Lớp 3 mà đã thi flyer rồi cơ ạ ? :flower:
    Mẹ cháu tìm trong box này có 1 topic về thi Olympic đấy
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 250 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Lớp 3 mà đã thi flyer rồi cơ ạ ? :flower:
    Mẹ cháu tìm trong box này có 1 topic về thi Olympic đấy
    Mẹ cháu cũng đã thử tìm rồi nhưng thấy đưa 1 bài Olympic của TP khác, chứ ko phải của Hà Nội và LL nhà mình.
    Tuy nhiên đề bài Olympic đó lại không khó bằng thi Mover của Cam vì thế muốn các mẹ có con luyện Olympic rồi chia sẻ cho mẹ cháu.
    @Mẹ bi bầu: Ku nhà mình học ơ Apollo nên hàng năm thi Cam vào tháng 8. Có lẽ vì non hơn nên kết quả thi ko cao bằng các anh chị đâu ạ. Năm ngoái Mover chỉ đạt 13/15 thôi.

• 1,087 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Mẹ cháu lại lội topic không kỹ rồi:
    http://www.webtretho.com/forum/f53/c...ieu-hoc-34586/

Cần phân biệt thi Olympic Tiếng Anh Tiểu học của LL, thi Học Sinh giỏi Tiếng Anh thành phố, và thi ViOlympic cho các con :Sigh: Mỗi loại lại yêu cầu trình độ + kỹ năng làm bài khác nhau.

Và các mẹ cũng cần phân biệt luôn cả kỳ thi xếp lớp của các Trung tâm với kỳ thi lấy chứng chỉ của Cam. Hôm trước có 1 mẹ hỏi em đại ý nếu muốn vào được lớp Flyer B của Trung tâm thì phải luyện sách quyển Flyer mấy?

Em xin phép mẹ ấy trích trả lời lên đây để các mẹ nắm rõ hơn:

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị Bích Bộp
    HI chị.

Em gái em cũng đang học ở Apollo.

Kỳ thi của Cam là kỳ thi theo chuẩn và lấy chứng chỉ quốc tế (kiểu như dạng IELTS của người lớn)

Test để lên lớp ở Apollo không phải là kỳ thi trên chị nhé. Cần phải phân biệt rõ điều này, cho nên không phải con làm đề Flyer tốt có nghĩa là con sẽ được điểm cao trong bài kt của trung tâm tổ chức và ngược lại.

Tức là có thể ở trung tâm con qua lớp Flyer A thì con thi chứng chỉ sẽ được khoảng 60/100, rồi qua Flyer B được 80/100 (ví dụ thế). Chứ kỳ thi thì chỉ có thi Flyer, không có thi Flyer KHÓ hay Flyer Dễ.

Chỉ là mình dựa vào các mức phân chia của Cam để đoán mức độ ra đề và có hướng ôn tập thôi ạ.

Các quyển 1 2 3 4 5 6 nó chỉ là các tập thôi ạ. Cá nhân em thấy không có sự chênh lệch khó dễ gì quá. Như em đã nói trong topic, là đây là các sách tuyển tập đề để luyện kỹ năng làm bài thi.
    Còn muốn con được đảm bảo trình độ thì con phải HỌC chứ không phải LUYỆN THI. (Còn học thì tức là học qua các sách Get set go của Trung tâm đấy ạ).

Như vậy để đảm bảo con mình vào được một lớp đang học đến nửa quyển năm, thì con mình cũng phải học đến nửa quyển đó giống như các bạn thôi mẹ cháu ạ Còn để đảm bảo kỹ năng làm bài thi, thì mẹ cháu cho con làm tiếp tục quyển Flyer để luyện đề.

Nếu con học khá, mẹ cháu thử down KET về thử xem sao. Thử làm vượt lên một chút phần nghe cũng tốt.
    Cảm ơn mẹ cháu đã tin tưởng :flower:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,652 Bài viết

• 10,146 Được cảm ơn

BB ơi lại vào để cám ơn em nhé vì con chị rất yêu thích bộ Starters. Bữa trước mới dám order thử 3 quyển trên tiki.vn, trúng đợt nàng kẹt thi giữa HKII nên mẹ phải chú trọng vào ôn tập Toán và Tiếng Anh theo chương trình ở lớp, không có thời gian nhiều cho Starters. Kỳ này rảnh rảnh, nàng giải quyết xong rồi dù cùng lúc phải làm bài tập trực tuyến hàng ngày theo quy định của trường, thi Olympic TA trên mạng, học thêm sách mẹ mua, làm bài Starters. Ơn Trời là con chị rất thích học Tiếng Anh, đặc biệt bộ sách thú vị do cô BB giới thiệu, nên chắc phải chạy đi mua nốt 4 quyển còn lại về cho nàng "xử"

Trường con chị cũng mới công bố kết quả thi Olympic tiếng Anh Thành phố, trường cử 7 bạn đi thi thì 5 bạn được vào vòng chung khảo, cuối cùng cả 5 bạn đều có giải. 1 bạn giải nhất Thành phố, 1 bạn giải 3, 3 bạn còn lại giải khuyến khích. Con bé nhà chị nó đang ngưỡng mộ các anh chị ấy lắm, nhất là chị giải nhất đó cũng đồng thời giành giải nhất TP Olympic Tiếng Anh trên mạng luôn - thần tượng của con chị

BB ơi em có sách gì hoặc trang gì hay và hiệu quả cho người lớn tự học không? Chị hỏi thật đấy vì nhà chị bố học tiếng Nga, mẹ học tiếng Anh nhưng trình độ chỉ tương đương bằng Bờ thôi Giờ con học mỗi ngày 1 khó thế này mẹ áp lực quá mặc dù chị cũng đã cố gắng tự trau dồi nhiều nhưng có vẻ chỉ mấp mé lên được bằng Cờ, mà bằng Cờ thì dạy thế nào được con

Nhé, em có gì hay mách chị với, chị cám ơn em nhiều.

• 2,698 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

các mẹ ơi, lúc nào appollo nhận đăng kí thi starter vào thagns 5 các mẹ thông báo lên trên này với nhé, em muốn đăng kí cu con nhà em thi thử starter ở Hà nội vào tháng 8 này ạ. em cám ơn nhiều

• 250 Bài viết

• 849 Được cảm ơn

Mẹ cháu lại lội topic không kỹ rồi:
    http://www.webtretho.com/forum/f53/c...ieu-hoc-34586/

Cần phân biệt thi Olympic Tiếng Anh Tiểu học của LL, thi Học Sinh giỏi Tiếng Anh thành phố, và thi ViOlympic cho các con :Sigh: Mỗi loại lại yêu cầu trình độ + kỹ năng làm bài khác nhau.

Và các mẹ cũng cần phân biệt luôn cả kỳ thi xếp lớp của các Trung tâm với kỳ thi lấy chứng chỉ của Cam. Hôm trước có 1 mẹ hỏi em đại ý nếu muốn vào được lớp Flyer B của Trung tâm thì phải luyện sách quyển Flyer mấy?
    Mẹ cháu theo dõi link mẹ BB cho rồi và vì vậy cũng đã từng học thử nghiệm vài tháng ở 93 Láng Hạ theo comment của metomcun.:Laughing: Bây giờ đang thấy các mẹ tranh luận sôi nổi về cô Lan Anh quá.
    Theo chỉ dẫn của mẹ thỏ trắng và các mẹ trong link, mẹ cháu cũng đang cho cháu làm mấy quyển TA 6 (có cả quyển của cô Chi).
    Vụ thi Cam thì theo mình biết là Hà Nội mình có mỗi Apollo tổ chức hàng năm vào tháng 8 (đóng tiền trước và được luyện 3 buổi miễn phí). Trước mỗi năm thi mẹ cháu cho cháu làm các tests trong Skills Builders và thấy là cấu trúc bài trong đó giống hệt đề thi Cam. Rất cảm ơn các mẹ đã up các bộ sách quý cho các con luyện :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    @ Chị Bich Bop: Mẹ cháu đã down được quyển Flyer và KET để luyện cho con đúng dịp thi hè này. Cảm ơn mẹ cháu nhiều nhé!:Rose:
    @mẹ tunchit: Thứ 7 vừa rồi lúc đưa con đi học ở Apollo mình cũng có hỏi xem đã đăng ký thi Cam năm nay chưa? nhưng họ bảo khi nào có sẽ thông báo. Khi nào trường thông báo mình sẽ nhắn cho. Nhưng bạn thử hỏi Apollo xem có nhận thí sinh tự do ko, hay là chỉ cho hs của trung tâm?
    Chỉnh sửa lần cuối bởi xiu-mon; 27/04/2011 vào lúc 01:12 PM.

• 2,698 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiu-mon Xem bài viết
    Vụ thi Cam thì theo mình biết là Hà Nội mình có mỗi Apollo tổ chức hàng năm vào tháng 8 (đóng tiền trước và được luyện 3 buổi miễn phí). Trước mỗi năm thi mẹ cháu cho cháu làm các tests trong Skills Builders và thấy là cấu trúc bài trong đó giống hệt đề thi Cam. Rất cảm ơn các mẹ đã up các bộ sách quý cho các con luyện :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    chị ơi làm ơn cho hỏi tìm mua bộ sách Skills builder này ở đâu thế ạ? hoặc down load ở topic nào thế ạ

• 1,087 Bài viết

• 5,068 Được cảm ơn

Hí hí topic xôm quá.

Em xin trả lời mẹ Nấm đầu tiên:
    Bằng Bờ hay Cờ thì cũng không hẳn đã quan trọng mẹ Nấm ạ, mẹ cháu chịu khó "tìm tòi, khảo nghiệm" về để dậy con là quý lắm rồi. Con ít nhiều cũng có định hướng. Chứ còn làm sao mà dậy chúng nó mãi được, quan trọng rèn ý thức + cho định hướng + tìm thầy tốt + kiếm tiền nuôi con ăn học mà bố mẹ làm tốt thì con kiểu gì chẳng "bằng anh bằng em" :LoveStruc:
    À, quay lại trọng tâm, em cũng tư vấn cho nhiều trường hợp hỏi nên học sách gì, câu đầu tiên bao giờ em cũng hỏi mục đích học làm gì đã. Híc, thi đại học, thi cấp III, thi ... starter em còn tư vấn sách được. Chứ còn học làm sao đủ giỏi để dậy con thì phải dùng sách gì, websites nào bây giờ nhỉ?
    Khó quá, hị hị. Em phải nghĩ đã. Tặng hoa mẹ cháu :Rose:
    ------------------------------------------------------------------------------

Mẹ Mon: vâng thì ý em là ám chỉ topic đấy, mẹ cháu lại bảo là dễ hơn Mover, em tưởng mẹ cháu nhầm giữa 2 kỳ thi
    Với lại là không dễ hơn Mover đâu ạ. Thực ra cũng không phải tự dưng lại lớp 4 5 mới được thi, đầy đứa lớp 1 2 nói như chim hót lại tự tin đầy mình sao không cho thi? Em nghĩ vì kỳ thi này đòi hỏi học sinh dù là trẻ con tiểu học, nhưng cũng phải có một độ "chín" nhất định. Hiểu biết xã hội phải tương đối và phải va chạm nhiều với các kỳ thi, có kỹ năng làm bài tốt.
    ------------------------------------------------------------------------------
    @Mẹ tunchit: bộ này thì trong box có nhóm mẹ Hà Nội ơi cung cấp thì phải mẹ cháu ạ. Tuy nhiên hình như là đen trắng thôi. Nếu mua được sách màu cho con thì tốt nhất

Tặng hoa các mẹ đã ủng hộ topic :Rose::Rose:
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)