Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Sách để bé ôn luyện, chuẩn bị cho những kỳ thi TA trẻ em của CAMBRIDGE

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 412K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

84 Người đang theo dõi

• 1,560 Bài viết

• 2,185 Được cảm ơn

Cảm ơn mẹ smoth, khi nào rảnh bác chia xẻ kinh nghiệm cho con học ôn và đi thi nhé. Mấy điểm thì đạt chứng chỉ hả bác? Cảm ơn bác trước!

Mình cũng có down mấy quyển KET mà em CBB up lên, cảm quan chung là sách hơi xấu , và khó hơn test flyer (đương nhiên). Bé nhà mình làm test flyer thì thường được khoảng 8.25 - 9 điểm (chia tỉ lệ) cho mỗi listening và E&W. Không biết chiến đầu với KET thế nào? Để tuần sau in ra 1 test cho làm thử.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi I LOVE MY FAMILY; 27/06/2011 vào lúc 12:10 AM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 250 Bài viết

• 853 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi I LOVE MY FAMILY Xem bài viết
    Cảm ơn mẹ smoth, khi nào rảnh bác chia xẻ kinh nghiệm cho con học ôn và đi thi nhé. Mấy điểm thì đạt chứng chỉ hả bác? Cảm ơn bác trước!

Mình cũng có down mấy quyển KET mà em CBB up lên, cảm quan chung là sách hơi xấu , và khó hơn test flyer (đương nhiên). Bé nhà mình làm test flyer thì thường được khoảng 8.25 - 9 điểm (chia tỉ lệ) cho mỗi listening và E&W. Không biết chiến đầu với KET thế nào? Để tuần sau in ra 1 test cho làm thử.
    Mình cũng cho cu nhà mình làm Flyer và thấy reading của Flyer 4, 5 dễ hơn quyển Flyer 2010 của CBB. Cu nhà mình làm Flyer 2010 chỉ đạt khoảng 7,8 đến 8,6 điểm, nhưng bực nhất là toàn bị mất điểm khâu viết sai chính tả :Sigh:. Còn phần speaking thì các mẹ hướng dẫn cho con thế nào ạ?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,560 Bài viết

• 2,185 Được cảm ơn

Cu nhà tớ cũng hay mất lỗi chính tả ở bài nghe, và vụ này cũng thấy khó khắc phục phết. Bản Flyer 2010 có bản down miễn phí không mẹ cháu, tớ không xác định thi nên cũng chả muốn mất tiền mua hihi.

Nghe thì ta cứ đọc cái hướng dẫn của nó ở key mà tiến hành, nhưng nói với mẹ thì chắc kg chuẩn bằng nói với thầy được, cái khoản nói là hơi khó hỗ trợ con

Tớ muốn chú trọng cho con học theo giáo trình hay quyển ngữ pháp hơn là làm test, trừ test nghe, tự làm test để biết thôi, vì thật ra tớ thấy làm test không khó, vì có nhiều bài thuộc dạng multiple choices, nhiều khi là có kỹ năng đoán một chút hoặc chọn ăn may cũng đúng. Tớ cũng ngại mất nhiều tiền đi thi vì cái certificate này chả làm gì cả ngoài việc officially chứng nhận điều mà tớ cũng biết rồi , tớ tiết kiệm tiền thi để cho con học thôi!
    • 1,087 Bài viết

• 5,102 Được cảm ơn

7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

:Worried:, Báo với Chị Bích Bộp là cháu nhà chị không xem điểm thi online được nên chẳng biết đậu rớt ra sao. Cháu đăng ký thi ở trường để vào lớp tăng cường TA chứ không đăng ký qua trung tâm anh ngữ. Mình không biet chau thi KET, chỉ nghe con xin tiền đăng ký thi, cứ nghĩ con thi trong trường. Trước thi 3 ngày mới nhận được phiếu báo danh, biết con thi Cambidge, may quá có bộ đề thi cua CBB nen 2 mẹ con cũng đỡ bỡ ngỡ. Cháu đi thi về cũng để mất luôn phiếu báo danh. Cũng may mình có ghi lại ID và secret number. Hôm 23/6 vào trang xem điểm online nhưng không lấy kết quả được. Gọi cho Thầy chủ nhiệm của cháu thì mới biết do phòng GD quận làm thủ tục thiếu gì đó, đầu tuần này mới gửi bổ sung qua Anh. Hic hic. Mình chạy lên Sở GD, chạy qua VP Cambidge hy vọng lấy được thông tin nhưng họ báo phải từ 4 đến 6 tuần mới có danh sách và bằng gửi về Sở. Tình hình này, chẳng biết đến lúc nào mới biết kết quả thi của con. Chán !!!
    • 1,087 Bài viết

• 5,102 Được cảm ơn

Mẹ cháu cứ bình tĩnh, những lúc thế này ngoài đợi ra chẳng làm được gì khác. Kết quả thế nào thì cũng đã fix rồi nên hai mẹ con cứ vui vẻ tận hưởng kỳ nghỉ hè đã :d
    • 31 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Vừa vào lại trang resuld, huhu, đã có kết quả rồi CBB ơi!!! Cháu chỉ đạt 55/100 thôi. Như vậy là không đạt rồi. Dù sao cũng cảm ơn CBB nhiều nhé !!
    • 34 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

con mình theo học của languagelink theo chương trình School link thì có thể tham dự được không các mẹ nhỉ
    • 1,087 Bài viết

• 5,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi copluoi Xem bài viết
    Vừa vào lại trang resuld, huhu, đã có kết quả rồi CBB ơi!!! Cháu chỉ đạt 55/100 thôi. Như vậy là không đạt rồi. Dù sao cũng cảm ơn CBB nhiều nhé !!
    Chia sẻ với 2 mẹ con. Thôi miễn là mình đã cố gắng hết khả năng thì không có gì phải tiếc nữa.
    • 145 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

CBB, tớ chỉ down được mỗi book của quyển keyenglish test, còn phải audio và cdrom thì trang uploading báo là tớ phải đợi cái gì đó, mà đợi mãi cũng ko được,
    CBB có thể up lên mediafire không? trình IT của tớ kém quá,
    cảm ơn CBB nhiều!
    • 1,087 Bài viết

• 5,102 Được cảm ơn

Thì chắc người ta bảo là đợi down hết Link này rồi mới được down link khác đấy ạ
    • 115 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Bích Bộp !.
    Hiện nay mình đang có trong tay bộ ( 02) đĩa về Starter, Mover và Flyer. Bạn nào cần thì PM cho mình. Mình cho mượn nhé !.
    • 148 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

Chào các mẹ
    Con em năm nay vào lớp 1, cháu học giáo trình Kid's book.
    Không biết giáo trình này có hay hơn Let's go không? trong 4 kỹ năng nghe, nói đọc, viết thì giáo trình này thiên về kỹ năng gì nhỉ. Vì mình thấy mỗi giáo trình chỉ thiên về 2 trong 4 kỹ năng trên
    Các mẹ cho ý kiến nhé. Thanks
    • 323 Bài viết

• 2,167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị Bích Bộp Xem bài viết

SB: http://ifile.it/ftlaw6q/FFF.rar
    Audio: http://ifile.it/9f05ns6/fun_for_flyers_CD.rar
    Chúc 2 mẹ con ôn thi đạt kết quả cao :Rose:
    Chị Bích Bộp ơi, mình không tải được trang này, giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều!
    • 51 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

cám ơn chị Bích Bộp nhiều. Tài liệu ôn thi chị cung cấp thật quý. Bé nhà mình tháng này cũng chuẩn bị thi Starters:Rose:
    • 51 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

cám ơn chị Bích Bộp nhiều. Tài liệu ôn thi chị cung cấp thật quý. Bé nhà mình tháng này cũng chuẩn bị thi Starters:Rose:
    • 1,087 Bài viết

• 5,102 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Victoria Xem bài viết
    Chị Bích Bộp ơi, mình không tải được trang này, giúp mình với nhé. Cảm ơn bạn nhiều!
    Em đã ktra cả 2 link vẫn chạy tốt, mẹ cháu down từng link một nhé, hết cái nọ hẵng down cái kia :Rose:
    • 1,087 Bài viết

• 5,102 Được cảm ơn

Một số sample tests cho các bé (link của mẹ nào đó đã cho, em chỉ tổng hợp và up lại thôi ạ).
    http://www.mediafire.com/?dhzqc8bxuy5wmia
    • 148 Bài viết

• 68 Được cảm ơn

- Chào CBB, cháu nhà chị năm nay học lớp 1 và học giáo trình Kid's box tại trường. Chị muốn kèm cháu học tiếng anh nhưng chưa biết nên kèm thế nào, bắt đầu từ đâu. CBB tư vấn giúp mẹ con chị với.
    - Để chuẩn bị cho những kỳ thi TA trẻ em của CAMBRIDGE thì cháu cần phải có những điều kiện gì?
    Chị cảm ơn CBB trước
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,087 Bài viết

• 5,102 Được cảm ơn

Mẹ cháu ơi, có rất nhiều topic và bài viết trong box này đã trả lời những gì mẹ cháu hỏi đấy:
    Phương pháp học ngoại ngữ cho trẻ em Trong topic này có nhiều phân tích hay.
    Và hàng hoạt các topic khác với kho tài nguyên: sách vở, hoạt hình, games học Tiếng Anh cho bé.

Mẹ cháu chịu khó lội topic, và tự tìm ra những gì có thể áp dụng cho con mình nhé.

Ban đầu, ít ra là cách đây 2 năm, em cũng mù mờ như bao người khác, tìm sách không biết tìm, down không biết down và down về rất nhiều thứ không áp dụng được, nhưng sau bao nhiêu lần trial-error thì ngày hôm nay cũng có thể loi choi chia sẻ này nọ với các mẹ

Em không lười tư vấn, nhưng mỗi đứa trẻ con có một cái riêng, từ tính cách đến cách tiếp thu, cách nghĩ. Nếu chỉ biết có từng kia thông tin: vào lớp 1, đang học quyển này, giờ làm thế nào? Thế thì em cũng không biết nên bắt đầu từ đâu mà khuyên mẹ cháu Chính ra bây giờ mẹ cháu còn hơn em ở chỗ mẹ cháu hiểu con mình nhất đấy chứ (tính cách, nguyện vọng, mơ ước v.v của con, con tiếp thu các môn học khác ra sao và con đã biết Tiếng Anh nhiều hay ít chẳng hạn) - thế thì cần gì em tư vấn đâu.

Như vậy theo em, mẹ cháu nên nghiên cứu về tiếng Anh trẻ em trước, khi bản thân mình thông tỏ thì kèm con cũng hăng hái và hiệu quả hơn. Trong lúc mẹ cháu nghiên cứu thì có thể tranh thủ cho cháu xem những thứ sau:
    http://www.webtretho.com/forum/f54/d...cd-8gb-136219/ hoặc http://www.webtretho.com/forum/f54/b...55-dvd-632669/

Và rất nhiều game từ bỗ Ciub, đây chỉ là 1 link đại diện:
    WORDBIRD - Game cho bé học từ tiếng Anh.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)