Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Sách để bé ôn luyện, chuẩn bị cho những kỳ thi TA trẻ em của CAMBRIDGE

Đến trả lời mới nhất
  • 16 Lượt chia sẻ
  • 373K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

76 Người đang theo dõi

• 41 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunsua10 Xem bài viết
    Các anh chị ơi, e đang cần gấp bộ skill builder for young learner starter 1,2(kèm audio) mà link các anh chị up lên trước đó e k down dc ạ, e cần cho e trai luyện thi starter vào thứ 5 tới, năn nỉ a chị nào còn giữ thì up medifire cho e xin với ạ.Cả bộ kid's box nữa.Em muốn cho cu cậu luyện đề thi. Em cảm ơn a chị nhiều.
    Sao bạn không vào bộ sưu tập của bác Nguyên Ngọc mà lấy về.
    Trong đó có gần như đầy đủ các tài liệu từ Starters-Flyers.
    http://iss-vn.com/TaiLieuTiengAnhCambridge/MOVERS/
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 41 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Bạn đừng ngại về vấn đề đó. Tuy là kì thi, nhưng các giám khảo người nước ngoài rất hiểu tâm lí khi đối tượng chỉ là các thí sinh nhỏ tuổi, họ rất thân ái, chân tình và cởi mở. Luôn sẳn lòng nâng đỡ, chỉ bảo và giúp các bé vượt qua kì thi, chứ không hề tỏ ra nghiêm trọng, làm mặt hình sự hay đằng đằng sát khí , sẳn sàng hạ thủ để đánh trượt các bé đâu. Nói thế không có nghĩa là không có thí sinh bị đánh trượt, Vì thực tế là có nhiều bé còn kém quá nhưng phụ huynh hay giáo viên cứ đẩy đi thi. Như thế là hại các bé. Các bé dễ bị sốc khi thi rớt, ảnh hưởng rất nhiều đến tâm lí và sự hứng thu trong việc học tiếng Anh.
    Cẩn trọng vẫn hơn. Chậm mà chắc.
    1/ Phải luyện phần listening nhiều vào, nghe đi nghe lại nhiều lân cho thật nhuyễn.
    75% nội dung thi đều liên quan đến listen.
    2/ Hãy tự tin khi speaking, nói cho to, rõ và dõng dạc. Đừng thì thầm, nói lí nhí giám khảo không nghe rõ phải lập lại câu hỏi nhiều lần. Tập cho bé những câu để hỏi lại giám khảo khi không nghe rõ hay không hiểu câu hỏi. Giám khảo hoặc sẽ lập lại, hoặc sẽ diễn đạt lại bằng 1 cách khác dễ hiểu hơn chứ không làm khó các bé đâu.
    3/ Nếu được nên tập cho các bé viết chữ theo các mẫu tự dạng font Arial hay Tahoma....dễ nhìn, dễ đọc, ít nhầm lẫn như khi viết bằng font tiếng Việt với các nét thắt, nét lá...rất rườm rà. Nhất là khi bài thi chấm bằng máy, các chữ b, l, k, r ...theo font tiếng Việt thì coi chừng máy sẽ lắc đầu khi nhìn thấy nó đấy.

Vài kinh nghiệm riêng của cá nhân trao đổi cùng các mẹ ở webtretho cho vui không nhằm vì mục đích gì. Mua vui cũng được một vài trống canh ấy mà.

À!!! Còn 1 vấn đề nhỏ nữa tiện đây xin trả lời. Mình có nhận được khoảng 3 mail, và vài yêu cầu nhưng thời gian qua khá bận nên chưa đáp ứng được. Hôm 8/3 rồi, mình đã đóng gói lại định gửi làm quà đến các mẹ thì lại gặp trục trặc về mặt kĩ thuật.
    Mình hẹn các mẹ, tối thứ hai 18/3 mình sẽ gử tặng. Mong các mẹ vui lòng nhận. Mong các bé học giỏi, thi tốt, đạt kết quả cao trong các kì thi, có bao nhiêu "khiên" thì mang về hết , đừng chừa lại cho g/k cái nào cả. Nhé!.

• 1,812 Bài viết

• 13,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochien_CEC Xem bài viết
    Sao bạn không vào bộ sưu tập của bác Nguyên Ngọc mà lấy về.
    Trong đó có gần như đầy đủ các tài liệu từ Starters-Flyers.
    lâu lắm không thấy bác ngọc xuất hiện các mợ nhỉ

Con là tinh cầu bay trong đêm trăng
    Bin ! Con phải cố học giỏi ! Cố làm ra đồng tiền . Chỉ có nó là tốt với con ! Mặc mọi thứ ! Kill or be KILLED !

• 176 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanluado Xem bài viết
    lâu lắm không thấy bác ngọc xuất hiện các mợ nhỉ
    Đang lui về ở ẩn bác ạ . Gần đây đang vướng nhiều việc quá nên chưa có thời gian hổ trợ các bố mẹ được . Đang cố gắng ổn định công tác để có thể tái xuất giang hồ sớm...
    Chỉnh sửa lần cuối bởi nguyenngoc2009; 15/03/2013 vào lúc 08:24 AM.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,812 Bài viết

• 13,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngochien_CEC Xem bài viết
    Đây là host của bác Ngọc hay là của mợ nào ấy nhỉ?
    Em đang làm công tác sao lưu bảo hành cho nó đây

Bin ! Con phải cố học giỏi ! Cố làm ra đồng tiền . Chỉ có nó là tốt với con ! Mặc mọi thứ ! Kill or be KILLED !
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 238 Bài viết

• 902 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khanluado Xem bài viết
    Đây là host của bác Ngọc hay là của mợ nào ấy nhỉ?
    Em đang làm công tác sao lưu bảo hành cho nó đây
    Hóa ra toàn người nhà cả nhỉ. Của mẹ bipo (xin lỗi mẹ nó em quên tên mẹ hoài à). Vậy là nhờ bố Khanluado bao quản tốt kho nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,812 Bài viết

• 13,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim - Pooh Xem bài viết
    Hóa ra toàn người nhà cả nhỉ. Của mẹ bipo (xin lỗi mẹ nó em quên tên mẹ hoài à). Vậy là nhờ bố Khanluado bao quản tốt kho nhé.
    KLD sẽ sao lưu để bảo hành trên host bí mật, Nhím và các mợ yên tâm nhé, lúc nào cũng còn nguồn sách cho các bé.
    @ nhím: PM nik YM của mợ cho KLD nhé, có việc cần hỏi mợ để cùng hợp tác

• 22 Bài viết

• 487 Được cảm ơn

http://iss-vn.com/TaiLieuTiengAnhCambridge/ là host của ông xã nhà Bibopbo dành tặng riêng cho Topic này trong đó tập hợp lưu trữ gần như đầy đủ các tài liệu trong topic và của riêng nhà Bibopbo nữa, với mục đích ban đầu là kho chứa dữ liệu có hệ thống, an toàn, lưu trữ vô thời hạn, được hỗ trợ Download với tốc độ cao nhất, thao tác đơn giản nhất (đây là những tiêu chí mà mình trực tiếp bắt ông xã phải đáp ứng). Và mình vẫn kiểm tra thường xuyên và thấy link vẫn hoạt động tốt chỉ có điều thời gian gần đây công việc không cho phép online nhiều nên không giao lưu được nhiều với mọi người, mong các mẹ thông cảm.
    Nhưng có một vấn đề xảy ra và thấy cần thiết nên chia sẻ với mọi người. Với mục đích ban đầu là link Download này chỉ dành tặng riêng cho topic này nhưng tình cờ mình phát hiện ra link này xuất hiện trong các trang web, blogspot, các diến đàn khác...với cái tên đường link lồ lộ http://iss-vn.com/TaiLieuTiengAnhCambridge (PastDownload)...nhìn đã thấy Link của ông xã mình rất là vi phạm bản quyền rồi. E rằng kiểu gì cũng có lúc bị sờ gáy nhỉ? (ở VN mình vi phạm bản quyền là đương nhiên vì nghèo mà lại thích học nhiều nên đành làm liều thôi nhưng ở nước ngoài kiếu này thì thấy...) Mình cũng chỉ muốn tài liệu TA đến với càng nhiều bé có nhu cầu học thì càng tốt (nhất là các bé không có điều kiện tốt), hỗ trợ cho các bố mẹ tham gia topic này DL tài liệu nhanh đầy đủ và dễ dàng nhất chứ không có mục đích gì khác. Vậy nên đề nghị mọi người không nên phát tán phổ biến Link này rộng rãi ra bên ngoài nhìn rất phản cảm. Topic này chị Bichbop mở ra với mục đích trao đổi giao lưu chia sẻ những kinh nghiệm học tập quý giá của mọi người nhằm cung cấp thông tin, cách thức, phương pháp giúp cho các bé vượt qua các kỳ thi Yle với kết quả tốt mà không phải đầu tư nhiều tiền bạc cho việc mua tài liệu. Như vậy việc cùng nhau trao đổi giao lưu phổ biến kinh nghiệm mới là mục đích chính chứ không phải là tìm link DL điên đảo phát tán tài liệu rộng rãi mới là mục đích chính. Vậy mình có vài lời chia sẻ với các thành viên trong topic. mọi người thấy sao ạ cho ý kiến nhé. Thân chào cả nhà.

• 1,812 Bài viết

• 13,694 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibopbo Xem bài viết
    http://iss-vn.com/TaiLieuTiengAnhCambridge/ là host của ông xã nhà Bibopbo dành tặng riêng cho Topic này trong đó tập hợp lưu trữ gần như đầy đủ các tài liệu trong topic và của riêng nhà Bibopbo nữa, với mục đích ban đầu là kho chứa dữ liệu có hệ thống, an toàn, lưu trữ vô thời hạn, được hỗ trợ Download với tốc độ cao nhất, thao tác đơn giản nhất (đây là những tiêu chí mà mình trực tiếp bắt ông xã phải đáp ứng). Và mình vẫn kiểm tra thường xuyên và thấy link vẫn hoạt động tốt chỉ có điều thời gian gần đây công việc không cho phép online nhiều nên không giao lưu được nhiều với mọi người, mong các mẹ thông cảm.
    Nhưng có một vấn đề xảy ra và thấy cần thiết nên chia sẻ với mọi người. Với mục đích ban đầu là link Download này chỉ dành tặng riêng cho topic này nhưng tình cờ mình phát hiện ra link này xuất hiện trong các trang web, blogspot, các diến đàn khác...với cái tên đường link lồ lộ http://iss-vn.com/TaiLieuTiengAnhCambridge (PastDownload)...nhìn đã thấy Link của ông xã mình rất là vi phạm bản quyền rồi. E rằng kiểu gì cũng có lúc bị sờ gáy nhỉ? (ở VN mình vi phạm bản quyền là đương nhiên vì nghèo mà lại thích học nhiều nên đành làm liều thôi nhưng ở nước ngoài kiếu này thì thấy...) Mình cũng chỉ muốn tài liệu TA đến với càng nhiều bé có nhu cầu học thì càng tốt (nhất là các bé không có điều kiện tốt), hỗ trợ cho các bố mẹ tham gia topic này DL tài liệu nhanh đầy đủ và dễ dàng nhất chứ không có mục đích gì khác. Vậy nên đề nghị mọi người không nên phát tán phổ biến Link này rộng rãi ra bên ngoài nhìn rất phản cảm. Topic này chị Bichbop mở ra với mục đích trao đổi giao lưu chia sẻ những kinh nghiệm học tập quý giá của mọi người nhằm cung cấp thông tin, cách thức, phương pháp giúp cho các bé vượt qua các kỳ thi Yle với kết quả tốt mà không phải đầu tư nhiều tiền bạc cho việc mua tài liệu. Như vậy việc cùng nhau trao đổi giao lưu phổ biến kinh nghiệm mới là mục đích chính chứ không phải là tìm link DL điên đảo phát tán tài liệu rộng rãi mới là mục đích chính. Vậy mình có vài lời chia sẻ với các thành viên trong topic. mọi người thấy sao ạ cho ý kiến nhé. Thân chào cả nhà.
    Mọi người chú ý hộ dòng chữ bôi đỏ nhé, hãy biết các bảo vệ cho kho sách của các con cũng như biết tôn trọng ngưòi đã có công lưu trữ.
    @Biboppho: bạn PM giúp mình nik YM của bạn nhé. Có việc cần trao đổi bạn à

• 176 Bài viết

• 995 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bibopbo Xem bài viết
    Mẹ bibopbo ơi, việc này rất khó tránh khỏi vì không phải tất cả mọi người đều sử dụng đúng như mục đích ban đầu đề ra của topic này. Việc kinh doanh các tài liệu trên đây đủ chứng minh rồi mẹ ạ. Chỉ cầu mong kho tài liệu sống được bao lâu hay bấy lâu vậy. Ngoài ra, các bố mẹ cũng nên lưu vào máy mình để sau này còn chia sẻ lẫn nhau khi bị bắt buộc phải xoá trên các server lưu trữ.