Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Sách để bé ôn luyện, chuẩn bị cho những kỳ thi TA trẻ em của CAMBRIDGE

Đến trả lời mới nhất
  • 25 Lượt chia sẻ
  • 417K Lượt đọc
  • 1.51K Trả lời

85 Người đang theo dõi

• 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Chào các mẹ, trước khi bắt tay vào upload sách, em sẽ post những thông tin về các kỳ thi này cho bố mẹ nào còn chưa rõ. Các thông tin về kỳ thi này được dịch lại bởi 1 TT Tiếng Anh cho trẻ em. Còn cụ thể hơn nữa hoặc các mẹ muốn cho con thi thì đến các TT Tiếng Anh (có uy tín) hỏi han họ sẽ trả lời cụ thể.
    ----
    Kỳ thi tiếng Anh trẻ em của Cambridge Vương quốc Anh, tổ chức ở 150 quốc gia và hàng năm có khoảng 2 triệu học sinh trên thế giới đăng kí dự thi, là một hệ thống kiểm tra những kỹ năng Tiếng Anh của học sinh cấp độ tiểu học. Kỳ thi này được đảm trách bởi Hội Đồng khảo thí Đại học Cambridge tại Vương Quốc Anh, chuyên về kiểm tra, đánh giá trình độ tiếng Anh thông qua các kỳ thi khác nhau. Kỳ thi Tiếng Anh trẻ em của Cambridge được thiết kế dành riêng cho các em học sinh từ khoảng 7 đến 12 tuổi chia thành 3 trình độ theo thứ tự từ thấp đến cao là Starters, Movers và Flyers.

Mỗi năm, hơn hàng trăm ngàn học sinh tham gia thi kỳ thi này, và kỳ thi được xem là điểm khởi đầu cho các kỳ thi ở trình độ cao hơn.Trẻ em sẽ có nhiều hứng thú khi tham gia kỳ thi. Mỗi cấp độ thi bao gồm 3 phần: Đọc, Viết, Nghe và Nói. Tất cả các thí sinh sẽ được nhận chứng chỉ thể hiện cụ thể về năng lực của mình cho mỗi kỹ năng.

Để biết con mình có thể luyện Starter, Mover hay Flyer, các mẹ xem trình độ tương ứng của con theo bảng:

----

Việc thi hay không thì cá nhân em thấy k quan trọng, vì chứng chỉ đó cũng chưa để làm gì. Muốn có chứng chỉ giá trị hơn thì học lên nữa rồi thi lấy KET. Tuy nhiên, em vẫn muốn share sách với hy vọng các bố mẹ cho con luyện thử, để biết mặt ngang mũi dọc 1 kỳ thi TA lấy chứng chỉ quốc tế đại khái nó thế nào.

Nghe nghiêm trọng vậy nhưng thực ra đề thi thiết kế rất cute Đảm bảo các con từ 7 tuổi trở lên nếu có luyện và thi về cũng k đờ đẫn xuống sắc như thi ĐH đâu ạ

Em sẽ bắt đầu up từng quyển từ bài viết sau.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chị Bích Bộp; 05/03/2011 vào lúc 12:35 PM.
    188 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Quyển đầu tiên em xin share đó là:

Trong link sau có đầy đủ TB SB và audio files. Không có pass vì em up lại vào mediafire nhưng công scan và up sách của web englishtips.org:
    http://www.mediafire.com/file/ebadz0...z/STARTER4.rar

Coming soon: Mover 4
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chị Bích Bộp; 05/03/2011 vào lúc 12:46 PM.
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Chào các mẹ, tình hình là em tìm thêm đc mấy quyển starter nữa mà nó lại lung tung file hình 1 nơi file nghe 1 nẻo nên tối nay sẽ up thêm starter, mover hẹn các mẹ ngày mai ngày kia.
    Mẹ nào đã cho con xem thử sách rồi thì cho em xin feedback với ạ. Down sách là 1 chuyện còn phải xem dùng với trẻ con kiểu gì cho tốt.
    Cảm ơn các mẹ!
    • 1,651 Bài viết

• 10,168 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ BB rất nhiều, đúng là thứ mình đang cần tìm.

Tuần rồi ở trường con mình mới gửi thông báo về kỳ thi này. Lớp 2&3 là Starters, lớp 4&5 là Movers, lớp 6&7 là Flyers, còn các anh chị 8,9 và 10 thì thi KET. Đáng tiếc là con mình mới lớp 1 nên bé chưa đủ điều kiện để đăng ký tham gia.

Năm ngoái ở trường cũng tổ chức kỳ thi NAPLAN, cùng ngày thi với bang Queensland. Trong trường có 1 bé lớp 3 không những vượt qua mà còn đạt điểm cực kỳ xuất sắc, mà bé này VN 100% không phải con lai hay con nước ngoài gì cả. Bạn nhà mình hâm mộ chị ấy lắm, cứ mong nhanh lên lớp 3 để đi thi NAPLAN giống chị. Tuy thế cá nhân mình thấy kỳ thi NAPLAN có vẻ hơi quá sức với những người học ESL, vì thế mình mong chờ kỳ thi Cambridge hơn, để con thử sức xem con đang ở mức độ nào.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị Bích Bộp Xem bài viết
    Chào các mẹ, tình hình là em tìm thêm đc mấy quyển starter nữa mà nó lại lung tung file hình 1 nơi file nghe 1 nẻo nên tối nay sẽ up thêm starter, mover hẹn các mẹ ngày mai ngày kia.
    Mẹ nào đã cho con xem thử sách rồi thì cho em xin feedback với ạ. Down sách là 1 chuyện còn phải xem dùng với trẻ con kiểu gì cho tốt.
    Cảm ơn các mẹ!
    Mình đã download xong và con bắt đầu làm Reading and Writing. Nàng đang phàn nàn là tại sao không viết luôn được vào máy tính mà cứ phải nhìn rồi lại viết ra giấy. Mẹ phải giải thích là cái này miễn phí, trên mạng mọi người tặng nên có 1 số hạn chế.

Mà Starter có mấy quyển mẹ BB? Có chia theo cấp độ không hay quyển 1 cũng giống quyển 4? Mình mới đi hiệu sách Ngoại Văn hôm thứ 5 tuần rồi, mua được cho con mấy quyển rất hay nhưng không thấy quyển này. Muốn mua quyển này về cho con để có lúc mẹ đi ra ngoài thì giao sách con tự làm, chứ trên máy tính thì phải có mẹ bên cạnh nếu không sợ con không biết cách sử dụng, không làm được.

Lần nữa, cám ơn mẹ BB nhiều nhiều nhé. Mình ngó qua thấy đề đúng như bạn nói, "so cute". À, bạn PM cho Admin nhờ chuyển qua box Tiểu học được không, vì mình thấy cái này dành cho HS Tiểu học mà, chắc chắn rất nhiều người quan tâm đấy. Để ở đây sợ mọi người không biết, lãng phí.

Tặng hoa mẹ BB :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 5,285 Bài viết

• 7,303 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Cám ơn mẹ BB rất nhiều, đúng là thứ mình đang cần tìm.

Tuần rồi ở trường con mình mới gửi thông báo về kỳ thi này. Lớp 2&3 là Starters, lớp 4&5 là Movers, lớp 6&7 là Flyers, còn các anh chị 8,9 và 10 thì thi KET. Đáng tiếc là con mình mới lớp 1 nên bé chưa đủ điều kiện để đăng ký tham gia.

Năm ngoái ở trường cũng tổ chức kỳ thi NAPLAN, cùng ngày thi với bang Queensland. Trong trường có 1 bé lớp 3 không những vượt qua mà còn đạt điểm cực kỳ xuất sắc, mà bé này VN 100% không phải con lai hay con nước ngoài gì cả. Bạn nhà mình hâm mộ chị ấy lắm, cứ mong nhanh lên lớp 3 để đi thi NAPLAN giống chị. Tuy thế cá nhân mình thấy kỳ thi NAPLAN có vẻ hơi quá sức với những người học ESL, vì thế mình mong chờ kỳ thi Cambridge hơn, để con thử sức xem con đang ở mức độ nào.

Mình đã download xong và con bắt đầu làm Reading and Writing. Nàng đang phàn nàn là tại sao không viết luôn được vào máy tính mà cứ phải nhìn rồi lại viết ra giấy. Mẹ phải giải thích là cái này miễn phí, trên mạng mọi người tặng nên có 1 số hạn chế.

Mà Starter có mấy quyển mẹ BB? Có chia theo cấp độ không hay quyển 1 cũng giống quyển 4? Mình mới đi hiệu sách Ngoại Văn hôm thứ 5 tuần rồi, mua được cho con mấy quyển rất hay nhưng không thấy quyển này. Muốn mua quyển này về cho con để có lúc mẹ đi ra ngoài thì giao sách con tự làm, chứ trên máy tính thì phải có mẹ bên cạnh nếu không sợ con không biết cách sử dụng, không làm được.

Lần nữa, cám ơn mẹ BB nhiều nhiều nhé. Mình ngó qua thấy đề đúng như bạn nói, "so cute". À, bạn PM cho Admin nhờ chuyển qua box Tiểu học được không, vì mình thấy cái này dành cho HS Tiểu học mà, chắc chắn rất nhiều người quan tâm đấy. Để ở đây sợ mọi người không biết, lãng phí.

Tặng hoa mẹ BB :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

Chị Bích Bộp còn đang là sinh viên đấy nhưng chịu khó tìm tòi dạy em gái học lắm
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Chào mẹ Nấm và mẹ Chi

Sách để luyện thi starter thì k phải là chỉ có trong bộ này nhưng cụ thể của Cambridge thì em chọn bộ này để share cho các mẹ, thôi thì cứ làm từng quyển 1.

Bộ này rất tiếc là lỗ chỗ các mẹ ạ. Không có đủ. Theo em thì các bài luyện cấp độ k hơn kém nhau nhiều đâu (kiểu như quyển IELTS từ 1-7 ý, nó là tuyển tập các đề thi vậy.)

Nếu chỗ mẹ Nấm k ngại bản quyền thì sao k in ra cho con làm?

Chuyện sao k post vào box TH thì em suy từ bụng em ra. Đầu tiên em nhào ngay vào mục "sách cho bé" cái đã, down lấy down để rồi mới ngó nghiêng xung quanh. Nên em thích để ở đây hơn.

Các mẹ đợi nhé down up lâu quá vẫn chưa ra đâu vào đâu =((
    8 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,651 Bài viết

• 10,168 Được cảm ơn

Ôi BB vẫn là sinh viên à, thế mà chị tưởng 1 mẹ nào chứ. Thôi thay mặt các mẹ và các con, cám ơn cô BB nhé

Chị cũng tính in nhưng nghe em nói không có đủ bộ. Hơn nữa muốn mua coi như quà tặng con, có sách đẹp con hứng thú học hơn, nhà chị lại đông con nữa, đứa lớn học xong cất đi để dành cho đứa bé, tính ra thì cũng tiết kiệm tương đương photo nhỉ hehe. Vấn đề là google cả tối chưa ra chỗ nào ở VN bán. Thôi ngày mai sẽ in tạm ra cho con làm trước đã, cuối tuần lại lượn 1 vòng các hiệu sách Ngoại văn xem có không.

Cám ơn em nhiều :Rose:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ Nấm; 06/03/2011 vào lúc 11:23 PM.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Không có đâu chị ơi Nếu có thì em đã mua cho em em lâu rồi.

Đằng nào quyển 4 cũng là sách đen trắng mà. K phải cầu kỳ quá đâu. Em cũng phải đi in mầu 1 số quyển đấy, tính ra nhiều khi cũng phải >60 nghìn/quyển mỏng mỏng (dù in giá sinh viên ) nhưng thôi thì kiến thức vào đầu chứ mất đi đâu Với cả con làm đề thì phải làm trực tiếp luôn, có muốn tái sử dụng cho bé sau cũng khó.

Quên nữa, các mẹ ban đầu cho con làm có vẻ đuối (nhất là phần nghe) thì đừng nghĩ con mình chưa đủ trình độ nhé. Có thể là chưa quen format, chưa có kỹ năng làm bài thôi. K nên bỏ cuộc vội mà cùng tìm nhược điểm rồi luyện lại xem tnào.
    • 1,651 Bài viết

• 10,168 Được cảm ơn

Em ơi 1 bộ này chính xác có 6 quyển chứ không phải 4. Có chỗ mua, để chị hỏi nếu mua được thì sẽ báo cáo cho mọi người nhé.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Hị hị em toàn ra (nhiều) hàng sách ngoại văn chả thấy, chắc lâu k cập nhật.

Next xin gthiệu với các mẹ:

http://www.mediafire.com/file/901eat...c/STARTER1.rar
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các bạn ơi, bây giờ lớp 1 đổi sách gì có chữ Friends and home rồi, không còn dùng Let's go nữa, mình cũng đang quan tâm vấn đề này cho con gái chuẩn bị thi sang năm, cảm ơn bạn BB rất nhiều.
    • 19 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các sách thi Cambridge đó hồi trước bé lớn nhà em học ở Trung tâm đào tạo Việt Mỹ, có mua để học trong lớp, các bạn nào có con em học ở các trung tâm đó chắc là mua được, có một tiệm sách trên đường Pasteur, trong khoảng từ Nguyễn Đình Chiểu đến Điện Biên Phủ, Q3 tpHCM có bán nhiều sách ngoại ngữ các bạn đến đó hỏi thử xem
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,438 Bài viết

• 22,505 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi chị vào Hiệu sách Fahasha thấy có bán cuốn có bìa tương tự, để hôm nay vào lại xem chính xác có đúng không rồi báo cáo lại nhé.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,651 Bài viết

• 10,168 Được cảm ơn

BB ơi làm sao để dùng được phần Audio của quyển 4 em? Chị loay hoay mãi mà nó chỉ ra toàn phần text hướng dẫn nghe thế nào, pause ở đâu thôi, không thấy có dấu hiệu gì của việc nghe được cả

Trích dẫn Nguyên văn bởi trangtran2007 Xem bài viết
    Các bạn ơi, bây giờ lớp 1 đổi sách gì có chữ Friends and home rồi, không còn dùng Let's go nữa, mình cũng đang quan tâm vấn đề này cho con gái chuẩn bị thi sang năm, cảm ơn bạn BB rất nhiều.
    Cái này tùy thuộc vào từng trường mua bản quyền chương trình nào bạn ạ. Ví dụ như trường con mình học theo giáo trình của bang Queensland, ở lớp hiện tại con học quyển này:

Ở nhà thì mình mua sách về dạy con thêm bằng 2 quyển này:

Quyển My first grammar thì đúng là ngữ pháp, 1-2 bài đầu tiên đã dạy phân biệt vowels, consonants, rồi cái nào là Noun + s, cái nào là Noun + es v..v

Quyển Family and Friends thì chú trọng kỹ năng nghe vì nó kèm theo CD, bài nào cũng nghe và nghe. Con mình hơi kém phần nghe, chắc tại ở nhà mình hạn chế xem TV, con ít được xem CN và DC nên nghe thầy cô nào giọng Anh-Mỹ hoặc giọng Anh-Anh con nghe được, cứ giọng khác thì con hay phàn nàn là khó nghe.

Bộ Starters BB giới thiệu mình rất thích, vừa hay mà còn vừa đúng trọng tâm nữa chứ.
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Hôm vừa rồi chị vào Hiệu sách Fahasha thấy có bán cuốn có bìa tương tự, để hôm nay vào lại xem chính xác có đúng không rồi báo cáo lại nhé.
    Tình hình là hoàng tử nhà mẹ cháu trùng sinh nhật với em mùng 3/7
    Ở Fahasha htrc em đi thì không có mẹ cháu ạ, à mà em ở Hà Nội =(( Không ở trong SG. Nếu mẹ cháu thấy có thì tốt quá, em lại cập nhật chậm rồi :">

À báo cáo các mẹ là còn quyển Starter 2 có sách TB k có SB. Quyển 5 và 6 thì không có audio files =(( Đợi mẹ nào có mua rồi thì hảo tâm chia sẻ vậy, hị hị.

BB ơi làm sao để dùng được phần Audio của quyển 4 em? Chị loay hoay mãi mà nó chỉ ra toàn phần text hướng dẫn nghe thế nào, pause ở đâu thôi, không thấy có dấu hiệu gì của việc nghe được cả
    À vì file nghe có định dạng ogg chứ k fải mp3 như thường lệ mẹ cháu ạ. Mẹ cháu thử 1 cái trình mở file audio khác xem sao. Không thì em sẽ convert sang mp3 và up lại lên để ai cũng dùng được.

Tuỳ trung tâm thôi mẹ cháu ạ Cái bảng đó để các mẹ tham khảo, biết con mình đang ở đâu, nhắm đến mức độ nào chứ k fải cứ học các quyển đấy thì mới thi được

Sau khi share xong các bộ của CAMBRIDGE thì em sẽ share sang những sách khác mà cũng luyện thi cho young leaners ạ
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

• TKA
    • 5 năm
    • 61 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Nấm Xem bài viết
    Ôi BB vẫn là sinh viên à, thế mà chị tưởng 1 mẹ nào chứ. Thôi thay mặt các mẹ và các con, cám ơn cô BB nhé

Chị cũng tính in nhưng nghe em nói không có đủ bộ. Hơn nữa muốn mua coi như quà tặng con, có sách đẹp con hứng thú học hơn, nhà chị lại đông con nữa, đứa lớn học xong cất đi để dành cho đứa bé, tính ra thì cũng tiết kiệm tương đương photo nhỉ hehe. Vấn đề là google cả tối chưa ra chỗ nào ở VN bán. Thôi ngày mai sẽ in tạm ra cho con làm trước đã, cuối tuần lại lượn 1 vòng các hiệu sách Ngoại văn xem có không.

Cám ơn em nhiều :Rose:
    Cảm ơn cô BB nhiều nhé. Con gái nhà chị tháng 4 này cũng thi rồi, có mấy cái này để làm thêm thì rất thích.

Mẹ Nấm ơi, hiệu sách Fahasa ở Kim Liên nối dài chắc chắn có. Lần trước vào xem thấy đầy đủ bộ, in màu đẹp lắm. Cũng có những quyển chỉ in đen trắng thật. Hôm đó xem, thấy đắt phết nên mẹ ky bo không mua.
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3,438 Bài viết

• 22,505 Được cảm ơn

Mẹ TKA confirm giúp em rồi nhé. Hôm trước em cũng nhìn thấy ở Fahasha Hà thành - Thái Thịnh, đúng là bản đen trắng thôi, không phải bản màu, giá cũng đắt đắt, đâu khoảng trăm mấy 1 cuốn. Chị TKA cho em hỏi kỳ thi này các con đăng ký tham gia dự thi là được hay là phải có trường tổ chức mới được. Trường con gái em học TA theo sách do trường soạn, chẳng theo cái hệ nào nên mẹ cứ phải mò mẫm cho con tự học, hic.

@Bích Bộp: chị cũng ở HN mà em. Soi kỹ thế, nhìn được cả ngày sinh của hoàng tử bé nhà chị. Em còn tài liệu gì lôi hết lên đấy nhé,có gì truyền luôn kinh nghiệm kèm cặp em gái cho bọn chị học hỏi luôn thể.:Rose::Rose::Rose:

Lần trước hội EC2 cũng có in đĩa và sách màu tài liệu ôn thi cho kỳ thi này, nhưng chắc là khác những cuốn này thì phải. Đấy là cuốn Skill builder for young learner: starter, mover, flyer, cũng dùng để luyện thi cho kỳ thi này, không rõ Bích bộp có phân biệt được giúp chị 2 bộ này có gì giống và khác nhau không em?
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • TKA
    • 5 năm
    • 61 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mehaicongchua Xem bài viết
    Mẹ TKA confirm giúp em rồi nhé. Hôm trước em cũng nhìn thấy ở Fahasha Hà thành - Thái Thịnh, đúng là bản đen trắng thôi, không phải bản màu, giá cũng đắt đắt, đâu khoảng trăm mấy 1 cuốn. Chị TKA cho em hỏi kỳ thi này các con đăng ký tham gia dự thi là được hay là phải có trường tổ chức mới được. Trường con gái em học TA theo sách do trường soạn, chẳng theo cái hệ nào nên mẹ cứ phải mò mẫm cho con tự học, hic.

@Bích Bộp: chị cũng ở HN mà em. Soi kỹ thế, nhìn được cả ngày sinh của hoàng tử bé nhà chị. Em còn tài liệu gì lôi hết lên đấy nhé,có gì truyền luôn kinh nghiệm kèm cặp em gái cho bọn chị học hỏi luôn thể.:Rose::Rose::Rose:

Lần trước hội EC2 cũng có in đĩa và sách màu tài liệu ôn thi cho kỳ thi này, nhưng chắc là khác những cuốn này thì phải. Đấy là cuốn Skill builder for young learner: starter, mover, flyer, cũng dùng để luyện thi cho kỳ thi này, không rõ Bích bộp có phân biệt được giúp chị 2 bộ này có gì giống và khác nhau không em?
    Fahasa ở Kim Liên nối dài có vẻ đầy đủ sách hơn các mẹ nhé.
    @mehaicongchua: Trường con gái tổ chức nên mẹ TKA chỉ việc đăng ký và nộp tiền lên trường thôi. Sorry nhưng mẹ TKA không có nhiều thông tin về vụ này lắm. Để mai mẹ TKA thử hỏi các cô ở trường xem thế nào nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Vâng sách của nhóm mẹ Hà Nội ơi thì fải, đó là Skill Builder.

Mẹ cháu cứ tưởng tượng mẹ cháu ôn thi IELTS có 2 cách:
    1 là mẹ cháu luyện các skills, làm nhiều BT vv
    2 là mẹ cháu làm thử đề mẫu của nó để luyện kỹ năng làm bài.

Các skills đều khá mà không có kỹ năng làm bài thì số điểm đạt được cũng không phản ánh đúng lực học.

Ngược lại, nếu chỉ luyện mỗi cái cách làm bài thì trình độ thực tế cũng không được nâng cao.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Chị Bích Bộp; 08/03/2011 vào lúc 08:46 PM.