• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.96K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các bé thích vẽ có thêm một cuốn sách để "trau dồi" nữa đây Sách chỉ dẫn vẽ hình các chú vật con đáng yêu như: gà con, thỏ con, mèo con, dê con, heo con, ...bằng những đường nét rất cơ bản và hình dạng đơn giản. Qua sách này các bé cũng học được tên gọi tiếng Anh của những chú vật con cũng như những đặc điểm đáng yêu của chúng đấy !

Các bố mẹ chọn một trong 2 link để download (kích thước sách chỉ gần 4MB)

Download từ link 4shared

Download từ link divshare

--
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 422 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

Cám ơn bố Casper nhiều! Bố Casper có nhiều sách hay quá!
    • 48 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Casper Xem bài viết
    Các bé thích vẽ có thêm một cuốn sách để "trau dồi" nữa đây Sách chỉ dẫn vẽ hình các chú vật con đáng yêu như: gà con, thỏ con, mèo con, dê con, heo con, ...bằng những đường nét rất cơ bản và hình dạng đơn giản. Qua sách này các bé cũng học được tên gọi tiếng Anh của những chú vật con cũng như những đặc điểm đáng yêu của chúng đấy !

Download từ link 4shared

--
    Cám ơn bố Casper nhiều nhé.
    Change your thought and you change the world!
    (Size chữ 2 - Chỉnh sửa bởi Admin - Nhắc nhở - Đề nghị tham khảo lại Nội quy Ở đây. )
    • 3,547 Bài viết

• 1,009 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn nhiều !:Rose:
    • 4,253 Bài viết

• 2,562 Được cảm ơn

:Applause: :Applause: :Applause: :Applause:
    • 933 Bài viết

• 307 Được cảm ơn

hay quá cám ơn nhiều nhiều nhé :Applause: :Applause: :Applause:
    • 254 Bài viết

• 2,008 Được cảm ơn

:Rose: :Rose: :Rose: :Rose:
    • 408 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Casper Xem bài viết

Download từ link 4shared

--
    Cả nhà ơi, em mới đọc tin này, post để mọi người tham khảo:
    Thứ Tư, 08/08/2007 - 8:39 AM

“Đĩa thông minh” khiến trẻ chậm nói

Những người đả kích đã ghép nên bức tranh “Bé Einstein” này để cười giễu.
    Các DVD hoặc video giáo dục lấy tên “Trẻ sơ sinh Einstein” hay “Trẻ nhỏ thông minh” chẳng những không làm trẻ sơ sinh phát triển khả năng ngôn ngữ mà ngược lại nếu lạm dụng thái quá, còn làm chậm quá trình học nói của trẻ từ 8-16 tháng tuổi.

Để có thể công bố trên tạp chí Nhi Khoa nghiên cứu gây sốc này, nhóm nhà khoa học Trường đại học Washington và Viện nghiên cứu Bệnh viện Nhi Seattle đã phỏng vấn ngẫu nhiên hơn 1.000 gia đình có con trong lứa tuổi bắt đầu tập nói ở Minnesota và Washington.

Các nhà nghiên cứu còn điều tra về chương trình truyền hình, DVD và video các bé được cho xem và số lần người lớn đọc sách cho bé nghe trung bình trong một tháng. Kết quả: cứ mỗi giờ các bé xem phim dành cho “trẻ thần đồng”, chúng sẽ mất đi cơ hội học 6- 8 từ so với trẻ không bao giờ xem phim.

Đồng tác giả công trình, ông Andrew Melzoff, giải thích: “Trẻ sơ sinh chỉ thức vào một số ít giờ trong ngày. Nếu “giờ thức tỉnh” lại bị trôi qua trước DVD và máy truyền hình thay vì được nghe cha mẹ thì thầm những lời dịu dàng âu yếm, chúng sẽ không có cơ hội tiếp thu từ vựng”.

Theo Th.Tùng

Tuổi trẻ/The Observer
    • 408 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

bác Casper ơi, em download mãi mà ko được, cả 2 đường link, giúp em với nào???
    • 408 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

[QUOTE=Casper;1019044]Các bé thích vẽ có thêm một cuốn sách để "trau dồi" nữa đây Sách chỉ dẫn vẽ hình các chú vật con đáng yêu như: gà con, thỏ con, mèo con, dê con, heo con, ...bằng những đường nét rất cơ bản và hình dạng đơn giản. Qua sách này các bé cũng học được tên gọi tiếng Anh của những chú vật con cũng như những đặc điểm đáng yêu của chúng đấy !

Download từ link 4shared

Bác Casper ơi, em ko download được theo cả 2 đường link, bác giúp em với nào?
    • 240 Bài viết

• 93 Được cảm ơn

Tớ vẫn download được bình thường mà. Bạn kéo con trỏ xuống sẽ nhìn thấy cái bảng mà dòng đầu tiên là downloads:110 ấy. Bạn sẽ nhìn thấy Download file có gạch chân. Nhấp chuột vào đó là được mà.Bạn thử lại đi
    • 90 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chị ơi, mạng cơ quan em chặn firewall mất 1 số trang, nên em không thể vào trang này được, chị có thể gửi email giúp em được không ạ!
    thaimaidung@yahoo.com
    Trích dẫn Nguyên văn bởi meChipHa Xem bài viết
    Tớ vẫn download được bình thường mà. Bạn kéo con trỏ xuống sẽ nhìn thấy cái bảng mà dòng đầu tiên là downloads:110 ấy. Bạn sẽ nhìn thấy Download file có gạch chân. Nhấp chuột vào đó là được mà.Bạn thử lại đi
    • 183 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Casper có con chưa vậy ? sao sưu tầm được nhiều cái hay cho bé thế ? Cám ơn đã chia sẻ nhé

còn bài “Đĩa thông minh” khiến trẻ chậm nói " :cái naỳ cũng có lý nhỉ ? nhưng mình nghĩ cùng coi với con thì không có vấn đề . Đôi khi lại giúp cho bé mau phát triển trí thông minh và nhanh biết nói nhiều từ nữa ấy chứ ! như con mình mỗi khi ngồi coi chung với nó . Nó vừa coi vừa thắc mắc đủ thứ chuyện trong video . Khiến mình giải thích mệt xỉu luôn . Mà nghe ba mẹ giải thích thêm thì nó sẽ hiểu được ý nghĩa nhiều từ hơn và nói nhiều hơn . Miễn là tránh đừng cho con ngồi coi suốt nhất là chỉ ngồi coi 1 mình . Nếu bé mà ngồi coi 1 mình là bé cứ chăm chú dáng mắt vào tivi và im ru không nói lời nào cả . Đó mới là "tai hại" như tin của bài báo đã nói Đó là suy nghĩ của riêng mình thôi .
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình download không được, ai có cho mình nhé địa chỉ email của mình là thangle73@yahoo.co.uk
    • 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be Vi Khanh Xem bài viết
    bác Casper ơi, em download mãi mà ko được, cả 2 đường link, giúp em với nào???
    Mẹ bé Vi Khanh cho Casper địa chỉ email, Casper sẽ gởi theo đường email nhé !

Trích dẫn Nguyên văn bởi metyteo Xem bài viết
    Chị ơi, mạng cơ quan em chặn firewall mất 1 số trang, nên em không thể vào trang này được, chị có thể gửi email giúp em được không ạ!
    thaimaidung@yahoo.com
    Casper đã gởi vào email cho metyteo

Trích dẫn Nguyên văn bởi thangle73 Xem bài viết
    Mình download không được, ai có cho mình nhé địa chỉ email của mình là thangle73@yahoo.co.uk
    Casper cũng đã gởi vào email cho thangle73 rồi

Trích dẫn Nguyên văn bởi calvin2 Xem bài viết
    Casper có con chưa vậy ?
    Casper có con rồi calvin à, không những một mà còn nhiều nữa
    • 1,148 Bài viết

• 1,597 Được cảm ơn

Cảm ơn bố Casper nhiều, cuốn sách rất hay. Đến mình mà nhìn sách còn muốn vẽ nữa là.

Mình load về, sắp xếp theo thứ tự, nhưng nhận thấy là còn thiếu mấy con vật ngoài bìa sách như Hươu cao cổ, gấu, sư tử, voi, cá sấu, Hà Mã. Bố Casper ơi trong sách đó có cách vẽ hình những con vật này không? Nếu có thì nhờ bạn up nốt đoạn này với nhé.

Cảm ơn bạn rất nhiều. Tặng bạn nè: :Rose: :Rose: :Rose:
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    Em đ ang gap truc trac vôi nick nay va phai tao nick môi la SEUDIM.. CAC BƠ MÊ LL VÔI EM QUA NICK MÔI NHE
    • 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sếu&Dim Xem bài viết
    Mình load về, sắp xếp theo thứ tự, nhưng nhận thấy là còn thiếu mấy con vật ngoài bìa sách như Hươu cao cổ, gấu, sư tử, voi, cá sấu, Hà Mã. Bố Casper ơi trong sách đó có cách vẽ hình những con vật này không? Nếu có thì nhờ bạn up nốt đoạn này với nhé.
    Đúng như mẹ Sếu&Dim nói, sách thiếu mất mấy con thú đó rồi :Sad: Hay là mấy chú vật ấy lên bìa để quảng cáo thôi File nguyên thủy Casper tìm thấy trên mạng chỉ có bao nhiêu đó thôi mẹ Sếu&Dim ạ, để Casper sẽ thử tìm thêm xem, nếu có Casper sẽ gởi nữa nhé !

@michiko, Mẹ Cúncon, minhanhmiu: Casper đã gởi vào địa chỉ email theo như yêu cầu

--
    • 908 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Mod xin nhắc nhở các thành viên lưu ý gửi tin nhắn (PM) cho Casper, không post bài mới chỉ để xin link kèm địa chỉ email, tránh kéo dài chủ đề bằng các trao đổi cá nhân, các bài vi phạm sẽ bị xóa không báo trước

Nếu có thể, bạn Casper cho địa chỉ email của mình lên đây để mọi người tiện liên lạc với bạn
    Mod_GD
    • 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mod_GD Xem bài viết
    Mod xin nhắc nhở các thành viên lưu ý gửi tin nhắn (PM) cho Casper, không post bài mới chỉ để xin link kèm địa chỉ email, tránh kéo dài chủ đề bằng các trao đổi cá nhân, các bài vi phạm sẽ bị xóa không báo trước

Nếu có thể, bạn Casper cho địa chỉ email của mình lên đây để mọi người tiện liên lạc với bạn
    MOD nhắc nhở đúng rồi đó các bố mẹ Bố mẹ nào không thể download theo đường link Casper đã upload, xin vui lòng gởi tin nhắn cho Casper hoặc gởi email cho Casper theo địa chỉ caspergho@gmail.com, Casper sẽ gởi sách qua đường email cho nhé !