• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Phương pháp dạy Tiếng Anh cho trẻ 2 tuổi

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 14.2K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

• 168 Bài viết

• 537 Được cảm ơn

Đây là một tổng hợp các ý tưởng của các thầy cô giáo trên toàn thế giới về cách dạy tiếng anh cho trẻ em từ 2 tuổi, mình thấy vô cùng hay và có ích vì đã thực hiện thành công. Một số các ý tưởng này do cô giáo của JK, Milena Langer, đưa ra sau khi thực hiện rất thành công với các trò của mình. Các bố mẹ nào có thời gian có thể tham khảo để dạy cho con.
    http://www.teachingenglishgames.com/..._year_olds_are
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những phương pháp dạy Tiếng Anh cho bé tại nhà hiệu quả

1. Luyện tập thường xuyên: Trong những lúc rảnh rỗi, hãy cùng con chơi trò chơi đố chữ bằng tiếng Anh. Mẹ hỏi bằng tiếng Việt và con trả lời bằng tiếng Anh hoặc ngược lại. Sau mỗi câu hỏi của mẹ thì đến lượt câu hỏi của con. Thỉnh thoảng, với những kiến thức dễ, mẹ có thể có tình trả lời sai để...

• [Clip] 2 bé đấu judo thật đáng yêu!

2 bé này chắc cỡ 2-3 tuổi thôi nhỉ? 2-3 tuổi là cho đi học võ được rồi hả mấy mẹ? ...

• Dạy con trung thực

Có một cậu bé rất thích câu cá. Một hôm cậu ta phát hiện ra ông bảo vệ cái hồ ở gần đó đi vắng, vậy...

• Tọa đàm: Phương pháp dạy tiếng Anh cho trẻ mầm non và tiểu học ngày 1/6/2013

Thân mến chào các bố, mẹ ! Nằm trong chuỗi sự kiện chào đón ngày Tết thiếu nhi 1/6, bên cạnh buổi Tọa đàm giáo dục “Nuôi dạy con - Kỷ luật không nước mắt”, Webtretho cũng cùng phối hợp với NXB Phụ nữ và TT Ngoại ngữ Justkids tổ chức một buổi Hội thảo về “Phương pháp dạy tiếng Anh cho trẻ mầm...

• Hành trình sữa Dr.Luxia đến Việt Nam

Tổng quan thị trường sữa Thị trường sữa hiện nay đang có rất nhiều sản phẩm tốt và chất lượng...

• 260 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Twenty bird.
    Em hay theo dõi các topic về dạy TA của chị.
    Chị có kinh nghiệm gì hay thì chia sẻ tiếp nhé.
    • 861 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Bạn ơi mình dùng tài liệu nay áp dụng dạy cho bé 4 tuổi, chưa học bao giờ có được không, nếu có thì bạn cho mình xin cả fương fáp dạy trẻ 4 tuổi nữa nhé. Thanks
    • 861 Bài viết

• 498 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tweenty bird Xem bài viết
    Đây là một tổng hợp các ý tưởng của các thầy cô giáo trên toàn thế giới về cách dạy tiếng anh cho trẻ em từ 2 tuổi, mình thấy vô cùng hay và có ích vì đã thực hiện thành công. Một số các ý tưởng này do cô giáo của JK, Milena Langer, đưa ra sau khi thực hiện rất thành công với các trò của mình. Các bố mẹ nào có thời gian có thể tham khảo để dạy cho con.
    Bạn ơi mình dùng tài liệu nay áp dụng dạy cho bé 4 tuổi, chưa học bao giờ có được không, nếu có thì bạn cho mình xin cả fương fáp dạy trẻ 4 tuổi nữa nhé. Thanks
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn Chị Nha.
    • 804 Bài viết

• 881 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tweenty bird Xem bài viết
    mẹ Tweenty bird ơi! có thể hướng dẫn chi tiết hơn không ạ? chị đã thực hiện như thế nào, hướng dẫn bé ra sao? Em đã chuẩn bị cho bé khá nhiều game học tiếng Anh, nhưng mà vẫn không hấp dẫn được bé, khi mở ra bé chỉ xem cái gì bé thích thôi (mỗi phần đó cứ mở đi mở lại...) không thấy tiến triển gì cả, dù bé cùng chịu phát âm theo: giờ chỉ nhớ được thế này: one-tru-truy, mẹ mở one- tru- truy đi... hic, bé nhà e 2 tuổi ạ! E biết là mình chưa có phương pháp phù hợp, còn bé thì có thể tiếp thu được ạ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 56 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

E cũng nghĩ như vậy , cho con học tiếng anh sớm , con sẽ học nhanh hơn như tiếng mẹ đẻ . Con chị gái e ở cali ở nhf bố mẹ nói tiếng việt , đi hoc nói tiếng anh . Bây giờ 5 tuổi cháu nói cả hai thứ tiếng như nhau . Sang năm con e 4 tuổi cũng gửi cháu đi học tiếng anh . Hy vọng dần dần cháu hình thành ngôn ngữ thứ 2 .
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e cung dang cho be bat dau lam quen voi tieng anh, bat dau bang nghe nhac thieu nhi tieng anh,