• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.75K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình đưa đề tài này để ai quan tâm thì không bỏ qua cơ hội.
    Mình thấy môn này vừa là thể thao , khoẻ mạnh , mà rất có ích trong cuộc sống khi bị lỡ " rơi xuống nước".
    Trước đây khi bé còn nhỏ , mình đã quan tâm môn này nên luôn cho bé làm quen với nước. Nhưng đi hỏi ở đâu người ta cũng bảo là 8 tưổi mới dạy bơi.
    Sau này mình phát hiện ra ở hồ bơi của Tân Bình (hồ Cộng hoà gần chợ ông Tạ , và hồ cạnh Ngã tư Bảy hiền) có dạy những bé 5 tưổi nếu dạn nước. Có hôm mình thấy các thầy dạy hai bé 3 tưổi rất hay.
    Nhìn những bé 5 tưổi bơi đi bơi lại 2 vòng hồ mê luôn.
    Thế mới thấy dạy con từ thủa còn thơ là đúng. Môn gì cũng vậy.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4,253 Bài viết

• 2,461 Được cảm ơn

Mình cũng thích cho con gái học bơi vì vừa khỏe, vừa đẹp dáng, vừa an toàn. Nhưng có một nhược điểm là sẽ bị đen da. Con trai bạn mình học bơi chuyên nghiệp, đen như đồng ! Con gái mà đen thế thì buồn quá
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Tinu's Mami; 01/08/2006 vào lúc 02:11 PM.
    • C.Y
    • 12 năm
    • 1,003 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Hai đứa nhỏ nhà chị bơi mỗi ngày, đen như không thể đen hơn.
    C.Y (xi wai)
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Con mình cũng bơi mỗi ngày đây, bé bơi được hơn 2 năm rồi. Hồi đó bé còn mắc cỡ khi ai trêu bé đen, bây giờ nàng cứ tỉnh bơ như không, còn nói: "con thấy mấy cô thi hoa hậu da đen cũng đẹp vậy", bó tay chưa?
    • 4,620 Bài viết

• 975 Được cảm ơn

Con em đi học ở trường mẫu giáo người ta dạy từ lớp Mầm, tức là 3T. Nhưng ở độ tuổi này thì chỉ dạy cho bé tập làm quen nước và 1 số động tác thôi. Năm nay lên lớp Chồi mới bắt đầu dạy sâu hơn.
    • 614 Bài viết

• 174 Được cảm ơn

Nhất trí hoàn toàn với các mẹ, bơi là môn thể thao rất có lợi đối với sự phát triển toàn diện cho cơ thể bé. Tuy nhiên cũng ko cần hạn chế tuôỉ học bơi đâu, con nhà tớ 10 tháng tuổi tớ đã cho làm quen với nước, đeo cho 2 cái phao vào 2 tay cu cậu tha hồ vùng vẫy dưới nước, đến 4 tuổi con tớ đã bơi ko cần phao rồi, năm nay 7 tuổi bơi lặn như rái cái, nhảy cắm đầu mò được bất cứ thứ gì mẹ cháu ném xuống bể bơi ( sâu khoảng 1,5 -2m). Trộm vía 1 ngàn lần, từ nhỏ cu con nhà tớ chỉ bị viêm họng vớ vỉn mỗi khi thay đổi thời tiết thôi ( trộm vía làn nữa)
    Bình yên một thoáng cho tim mềm
    • 343 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

[QUOTE=Khoaibeo]con nhà tớ 10 tháng tuổi tớ đã cho làm quen với nước, đeo cho 2 cái phao vào 2 tay cu cậu tha hồ vùng vẫy dưới nước, đến 4 tuổi con tớ đã bơi ko cần phao rồi, năm nay 7 tuổi bơi lặn như rái cái, QUOTE]
    Được như con giai của Khoai beo thì nhất rồi! :3: Trong trường hợp con gái cưng thích được bơi lội, hỏi thật các mẹ các bố, chẳng lẽ không có cách nào tránh được việc da bị sậm màu do nước hồ bơi sao? Có ai có bí quyết gì không nhỉ?
    • 4,253 Bài viết

• 2,461 Được cảm ơn

Mình cũng định hỏi có cách nào giúp da không đen sậm không? Chẳng nhẽ xài kem chống nắng mỗi ngày ?
    • 35 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác nào có CD dạy bơi không, post lên đây cái cho các cháu xem
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami
    Mình cũng định hỏi có cách nào giúp da không đen sậm không? Chẳng nhẽ xài kem chống nắng mỗi ngày ?
    Không thể xài kem chống nắng mỗi ngày đâu bạn ơi, muốn đỡ đen thì cho bé đi bơi buổi tối thôi bạn :4:
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mẹ nào ở HN vào đây lập hội nhé:
    http://www.webtretho.com/forum/showt...730#post596730
    • 25 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Meximuoi
    Con em đi học ở trường mẫu giáo người ta dạy từ lớp Mầm, tức là 3T. Nhưng ở độ tuổi này thì chỉ dạy cho bé tập làm quen nước và 1 số động tác thôi. Năm nay lên lớp Chồi mới bắt đầu dạy sâu hơn.
    Bác cho con học trường nào ở TPHCM mà hay thế? Con em 22 tháng mà nó cũng thích nước lắm? em cũng muốn cho nó học bơi từ 3 tuổi?
    • 4,253 Bài viết

• 2,461 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongnguyen275
    Không thể xài kem chống nắng mỗi ngày đâu bạn ơi, muốn đỡ đen thì cho bé đi bơi buổi tối thôi bạn :4:
    Nhưng là chất clo trong hồ làm đen chứ không hẳn là nắng phải không bạn?
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami
    Nhưng là chất clo trong hồ làm đen chứ không hẳn là nắng phải không bạn?
    Cũng còn tuỳ thôi bạn ơi. Mấy bé bơi chung lớp với con mình nhiều đứa vẫn trắng bóc hà, hình như da mấy bé đó miễn nhiễm rồi. Nhưng mình thấy đen vì clo khác đen vì nắng hay sao đó :4:
    • 1,841 Bài viết

• 985 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khoaibeo
    Nhất trí hoàn toàn với các mẹ, bơi là môn thể thao rất có lợi đối với sự phát triển toàn diện cho cơ thể bé. Tuy nhiên cũng ko cần hạn chế tuôỉ học bơi đâu, con nhà tớ 10 tháng tuổi tớ đã cho làm quen với nước, đeo cho 2 cái phao vào 2 tay cu cậu tha hồ vùng vẫy dưới nước, đến 4 tuổi con tớ đã bơi ko cần phao rồi, năm nay 7 tuổi bơi lặn như rái cái, nhảy cắm đầu mò được bất cứ thứ gì mẹ cháu ném xuống bể bơi ( sâu khoảng 1,5 -2m). Trộm vía 1 ngàn lần, từ nhỏ cu con nhà tớ chỉ bị viêm họng vớ vỉn mỗi khi thay đổi thời tiết thôi ( trộm vía làn nữa)
    - Thành quả này có con trai mình trong đó - không ốm.
    - Ở nước ngoài các bé được làm quen với "hồ bơi" khi tròn 2 tháng tuổi, họ coi nước là 1 trong các phương tiện giúp bé được phát triển toàn diện hơn. Các mẹ có thể tra cứu trên mạng để có thêm hình ảnh này....cách thức giúp bé.
    - Các bé bơi lội da đen, chấp nhận thôi (chỉ cần các bé trắng sau 18 tuổi thôi). Khi không tiếp xúc nước hồ bơi da bé sẽ lại bình thường. Cần nhất là bé khoẻ.
    - Bé của mình hiện tập luyện trong đội bơi năng khiếu- TP HCM (bơi tại Hồ bơi Yết kiêu), các ba mẹ có con nhỏ nếu muốn được giúp đỡ về vấn đề này (3 tuổi), ới mình, nếu giúp được mình sẽ giúp. Câu lạc bộ các quận cũng thường đưa "quân" về dự các giải bơi nhi đồng của thành phố, thầy cô huấn luyện cũng biết nhiều (các đội trưởng). Bọn mình (các ba mẹ có con đi bơi), thường động viên nhau là vầy, ăn uống, thông minh, học hành....các bé đều tầm tầm ngang nhau (ai cũng yêu và lo lắng cho con)....sau này đứa nào khoẻ, đứa đó sẽ đi xa. Cho bé đi bơi lại còn được tư vấn về dinh dưỡng rất đầy đủ và khoa học. Đi bơi, một mình bé một hồ nước, bé được xã Stress (được tán gẫu với các bạn)... Bé học được tính kiên trì (khi tập luyện), tính kỷ luật (khi bơi đồng đội) và biết vươn lên vượt qua chính mình (khi thi đấu)... và bé rất tự giác trong học tập...và... chỉ cực mỗi mẹ ngồi chờ con trên bờ.
    • 216 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

@Freida: bắt tay với bạn nhé. Con mình cũng ở lớp năng khiếu của CLB Phú Thọ, khi nào rảnh là mình cũng ra hồ ngồi chờ con suốt thôi. Con bạn bao nhiêu tuổi rồi, bơi lâu chưa?
    • 1,122 Bài viết

• 214 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngockhue
    Bác cho con học trường nào ở TPHCM mà hay thế? Con em 22 tháng mà nó cũng thích nước lắm? em cũng muốn cho nó học bơi từ 3 tuổi?
    Trường Măng Non 1, Q.10, co' hồ bơi cho bé đấy bạn, hoặc trường tư thục Mẫu Giáo Saigon, cũng có hồ bơi trên sân thượng, nhưng mẹ Ngọc Khuê ở Gò Vấp thì chắc không cho con học xa thế được rồi, ở Mẫu giáo có môn bơi lội chủ yếu là cho bé làm quen với nước thôi. Ở hồ Kỳ Đồng, mỗi chiều thứ 6 khoảng 5 giờ là hồ dành cho các bé mới thay nước, và không bơi theo suất, hồi đó mẹ SoNy cứ canh ngày này để cho SoNy vào đây nghịch nước, nhưng sau bs khuyên là chờ cho bé lớn chút xíu đã, còn bé mà đi bơi thường xuyên dễ bị các bịnh về đường hô hấp, viêm tai, viêm mũi...nên SoNy la.i nghỉ.
    • 344 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các bố, các mẹ ơi cho em hỏi tí:
    Trẻ con bao nhiêu tuổi thì học bơi được ạ.
    Chả là cha mẹ có chiều cao khiêm tốn nên muốn tranh thủ cải thiện chiều cao cho con từ sớm, để mong khắc phục được tình hình
    Con trai của em hiện giờ được 15 tháng rồi. Khi nào thì bé học bơi được, và học như thế nào?
    Các bác vui lòng giải đáp giúp em ạ, cảm ơn các bác nhiều nhiều.
    • 159 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

[Chả là cha mẹ có chiều cao khiêm tốn nên muốn tranh thủ cải thiện chiều cao cho con từ sớm, để mong khắc phục được tình hình
    Con trai của em hiện giờ được 15 tháng rồi. Khi nào thì bé học bơi được, và học như thế nào?

Em ơi! Cứ nuôi con vài năm nữa rồi hãy tính. Cái chính là khi nào mấy đứa nhỏ chịu úp mặt xuống nước thở được thì học vô tư. Nhà chị cũng bị chiều cao khiêm tốn, chỉ mong con trai mai sau cao 1m75 nên cũng đầu tư cho con đi học bơi. Bây giờ cậu cả bơi được 4 kiểu rồi đang định cho đi thi. Nhưng thấy tăng chiều cao cũng chậm lắm, cô giáo bảo do "tính chất di truyền" nên cũng hơi nản 1 tý!
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn