• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Mẹ nào có con học thêm cô Nguyệt Anh trường ams

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 734 Trả lời

• 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Các bạn ơi cho mình hỏi cô NA có trực tiếp dạy lớp 4 không? Mình thường thấy các thầy cô giáo trường Ams mở TT thì chỉ dạy các lớp 5 giỏi nhất của TT mình thôi. Cảm ơn bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Binbong00; 21/05/2010 vào lúc 01:39 PM.
    • 3,898 Bài viết

• 2,598 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sakura_Xinh Xem bài viết
    Các chị ơi, cho em hỏi thăm một chút ạ. Em nghe nói lớp Trí Đức thường cho hs học bằng thực tế và học ở ngoài trời ạ? Sao em lại thấy có cả vẽ tranh và quan sat con vật ạ? Thế tức là cô giáo tổ chức cả lớp học vẽ riêng hay là các cháu được học thêm về mỹ thuật? Con em thì háo hức chờ đến ngày được học lớp Trí Đức lắm nhưng em chưa thật rõ về lớp nên phải hỏi thêm. Vì em đã đăng ký cho con em học vẽ ở Cung thiếu nhi rồi mà.

Lớp ko có học mỹ thuật nhưng buổi học ngoài trời đó các con có thể nặn, vẽ , xong có 1 bài văn thu hoạch về buổi ngoại khoá
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Binbong00 Xem bài viết
    Các bạn ơi cho mình hỏi cô NA có trực tiếp dạy lớp 4 không? Mình thường thấy các thầy cô giáo trường Ams mở TT thì chỉ dạy các lớp 5 giỏi nhất của TT mình thôi. Cảm ơn bạn.
    Mình thấy các lớp Trí Đức đều do cô Nguyệt Anh dạy văn và cô khác dạy toán. Cô chỉ mở có mấy lớp thôi chứ không không phải là trung tâm lớn như những chỗ khác. Lớp con nhà mình học toàn thấy cô NA dạy Tiếng Việt và cảm thu VH, lớp 4A là lớp chọn thì còn có thêm một cô chuyên dạy TLV. Mình đi đón con, thấy mấy mẹ nói chuyện như vậy và khen các cô lắm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

[QUOTE=ongbototbung;12151856][B][I]Tôi đã tra từ điển. Từ giữ gìn không phải là từ láy mà là từ ghép ( chữ gìn có nghĩa là cầm, giữ)
    Tôi chưa bao giờ nghe ai nói là chữ gìn có nghĩa, cũng chưa nghe từ nào khác có chữ gìn ngoài từ giữ gìn. Có thể đây là từ cổ. Nhưng anh đã tra từ điển rồi thì chắc là đúng.
    Từ chùa chiền cũng là từ ghép đấy cả nhà ạ. Phân biệt từ ghép và từ láy khó thật!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecuaberong; 21/05/2010 vào lúc 10:47 PM.
    • 5 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ có con học lớp Trí Đức ơi! Mình vừa hỏi cô NA, thấy cô bảo là 16/6 thi vào lớp 6 trường Ams rồi, sớm hơn mọi năm. Cô bảo chưa thấy thông báo ngày nào thu hồ sơ.
    May quá con nhà mình đc 10 toán, 9,5 T Việt, làm tròn lên 10 thì phải.Con thi Hk 2 mà bố mẹ cứ lo nơm nớp, chỉ sợ không đc 19 điểm thi không đc thi Ams.
    Các bác có cho con ôn thi cầp tốc ở tr Ams không? Minh thấy ngày nào cũng học có lẽ trẻ con không kịp "tiêu hóa" nên không cho con học.
    Có lẽ chúng ta đề nghị cô NA cho các con học thêm 3buổi/ tuần các bác nhỉ?
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ongbototbung Xem bài viết
    Tôi đã tra từ điển. Từ giữ gìn không phải là từ láy mà là từ ghép ( chữ gìn có nghĩa là cầm, giữ)
    Dạ, đúng giữ gìn là từ ghép ạ.
    Thi vào trường Ams còn cần chú ý về câu ghép. Em thấy hầu như năm nào cũng hỏi về câu ghép ạ.

Xin đố 2 câu dưới đây có phải là câu ghép không ạ:
    1. Nhờ đươc thầy cô kèm cặp sát sao, Dũng đã tiến bộ nhiều.
    2. Lúc chị Vân cười, lộ ra chiếc răng khểnh rất duyên.
    • 1,406 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Cả nhà ơi cho mình hỏi chút, con trai mình năm nay vào lớp 4 và mẹ cháu cũng muốn cho con tham gia vào lớp học của cô Nguyệt Anh, các mẹ chỉ dẫn giúp xem khi thi đầu vào lớp của cô thì thi thế nào với? Cu con nhà mình học toán ok nhưng mà văn thì chán lắm, không biết có thi nổi vào lớp của cô Nguyệt Anh không nữa. Nhờ các mẹ tư vấn, thanks nhiều.
    Take a rest :Battin ey:!!!!
    • 594 Bài viết

• 515 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasenthom Xem bài viết
    Thi vào trường Ams còn cần chú ý về câu ghép. Em thấy hầu như năm nào cũng hỏi về câu ghép ạ.

Theo kiến thức Tiểu học thì hai câu này không phải câu ghép. Theo kiến thức từ cấp 2 thì đây là 2 câu phức thành phần trạng ngữ, đúng không bạn?
    Con dù lớn vẫn là con của mẹ
    Đi suốt đời lòng mẹ vẫn theo con
    • 99 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoasenthom Xem bài viết

Theo em thì theo chương trình tiểu học, cả 2 câu trên đều là câu đơn.
    Câu thứ 2 còn là trường hợp đặc biệt vì đảo ngữ.
    • 99 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuahaicon09 Xem bài viết
    Mình sẽ cùng con " nghiên cứu" bài này theo gợi ý của hai bạn. Nói thật là mình không biết thế nào là câu phức thành phần trạng ngữ đâu. :Laughing:
    Nói một cách nôm na dễ hiểu thì câu phức thành phần trạng ngữ là câu có trạng ngữ là 1 cụm C-V. Nhưng em nghĩ điều này cũng không cần thiết vì lên cấp 2 các con mới cần phân biệt ạh.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuydung488; 25/05/2010 vào lúc 03:39 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,406 Bài viết

• 137 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuahaicon09 Xem bài viết
    Mình nhớ là bài KT đầu tiên khi con m vào học lớp Trí Đức không khó đâu, nhưng cả 2 bài toàn và TV đều đòi hỏi hs phải nhanh và thông minh.
    Ktra đầu vào thì không ngại, chỉ khó khi gần hết hè, cô k tra để xếp lớp chọn thôi. Con nhà mình lúc đầu không được vào lớp chọn vì cô chỉ lấy có 20hs mà cháu xếp thứ 22. Hai tháng sau mới k tra chất lượng thì cháu lại được sang lớp chọn.
    Cảm ơn bạn nhé, mình chỉ lo môn tập làm văn của con thôi vì con trai thích học toán nhưng lại không thích làm tập làm văn. Không hiểu học hành thế nào nữa, con đi học mà mẹ còn mệt hơn cả đi học thật.
    Take a rest :Battin ey:!!!!
    • 122 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào giúp em giới thiệu với cô NA cho con em đăng ký học với?? Con trai em học toán khá tư duy, văn thì mê truyện nhưng chưa được ỏn lắm, năm nay con lên lớp 4 rồi, thấy ai cũng bảo lớp 4 khó mà em lo quá, giờ bố mje còn không biết giảng bài cho con ra sao nữa. Ai giúp em được thì pm em với nhé. Thanks các mẹ nhiều ạ!
    • 924 Bài viết

• 2,476 Được cảm ơn

Các chị cho em hỏi với, không biết buổi đầu tiên đến kiểm tra đầu vào của cô thì cô yêu cầu những gì ạ?
    Có mẹ nào đã có con học rồi chỉ bảo em biết với.
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi : Lớp TRÍ ĐỨC của Các con lớp 2 lên lớp 3 thường học vào giờ nào ngày T7 hay CN hả Các Mẹ. Cho Mình biết thông tin với nhé. Cám ơn Các Mẹ
    Gã đầu bếp dễ thương của bố mẹ Yêu con nhiều.LTM
    • 1,143 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Cám ơn Bạn thanhhn09 nhé. Chiều 6/6 này Cô hẹn mình cho Con lên kiểm tra xếp lớp thì không hiểu là có phải Con mình được xếp vào lớp buổi chiều không Bạn. Vì Cháu lại trùng lịch học vào buổi chiều nên mình muốn cho Con học sáng. Xin dc vào lớp của Cô Nguyệt Anh mình biết là khó rồi nay được rồi lại kẹt về thời gian nên mình lăn tăn quá. Bạn biết thông tin về lớp này thì giúp mình với nhé. Cám ơn thanhhn09 nhiều nhé.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhhn09 Xem bài viết
    Có hai lớp ba. Hoc sáng và chiều chủ nhật bạn ạ. 6/6 bắt đầu học đấy bạn ạ.
    Gã đầu bếp dễ thương của bố mẹ Yêu con nhiều.LTM
    • 29 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm qua đi họp cha mẹ HS lớp Trí Đức, mình thấy hs bây giờ thật là vất vả, thi cử mệt mỏi quá! con mình học lớp TĐ 1buổi/ tuần, nay tăng thành 2 buổi đã thấy thương rồi. Vậy mà nhiều cháu học lớp cấp tốc cả tuần thì quả là khổ thật. Sao trường Ams lại có thể tổ chức loại lớp ấy được nhỉ? Chí ít cũng nên cho các cháu nghỉ 2 ngày để tự ôn bài và nghỉ ngơi chứ.
    Mình xem bản tổng kết 10 dạng bài TV của cô Nguyệt Anh, thấy cô thật là cẩn thận! Cả những lời cô dặn dò nữa. Mình chưa thấy cô giáo nào kỹ lưỡng thế. Cả việc cô bảo sẽ không dạy nữa sau khi HS thi Ams vì muốn các con đc nghỉ ngơi, mình cũng thấy là rất phải. Năm lớp 6 cô không dạy thêm, mình cũng cho con nghỉ, lớp 7 lại xin học cô.
    Dạng bài giải nghĩa từ và thành ngữ, tục ngữ là hóc nhất với trẻ con vì mình thấy tr Ams chỉ để cho hs mỗi 1 dòng, thậm chí nửa dòng để viết. Thế là phải viết rất ngắn gọn, khái quát. Khó thật!
    2 câu "Ăn vóc học hay" và " người ta là hoa đất" cần phải giải nghĩa thế nào cho thật đúng? mong các bác tham gia nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mecuaberong; 31/05/2010 vào lúc 10:55 PM.
    • 99 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecuaberong Xem bài viết
    2 câu "Ăn vóc học hay" và " người ta là hoa đất" cần phải giải nghĩa thế nào cho thật đúng? mong các bác tham gia nhé!
    Qua một số tài liệu tham khảo, em mạo muội đưa ra câu trả lời ngắn gọn như sau ạ:
    1. Ăn vóc học hay:
    "Vóc" có 2 cách hiểu:
    - Vóc dáng
    - Vải quý (gấm vóc)
    "Hay" cũng có 2 cách hiểu:
    - Giỏi
    - Biết
    --> 2 ý nghĩa:
    (1) Ăn thì nên sức vóc, học thì sẽ biết.
    (2) Ăn thì chọn cái ngon, cái bổ mà ăn; học thì chọn điều hay, điều tốt mà học.

2. Người ta là hoa đất: ý nói, con người là tinh hoa của đất trời
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, mình đang có con học lớp 2 năm nay lên lớp 3, mình rất muốn con được vào học lớp cô Nguyệt Anh. Hôm trước mình có gọi điện cho cô để hỏi về lớp học, cô có hẹn chiều 6/6 đến để làm bài sau đó đạt thì cô sẽ xếp lớp. Mình không quen ai có con đã học lớp 3 để có thể nắm được một số thông tin, nếu bạn biết thông tin thì có thể liên lạc với mình thì tốt quá. ID của mình: dthuyttn@yahoo.com. (0904241179). Mình rất cảm ơn bạn!
    • 13 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tôi cũng rất cảm động khi dự cuộc họp với cô NA. Buổi tối hôm đó, cả nhà tôi đã cùng tìm hiểu 10 dạng bài mà cô NA tổng kết rồi. Phải công nhận là cô giáo rất tâm huyết và thẳng thắn. Chúng ta cần cảm ơn cô và cố gắng thực hiện theo những gì cô đã hướng dẫn. Con việc thi cử thì không nên căng thẳng quá, các bác ạ.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 230 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, Nếu học ở trường thì địa chỉ như thế nào ạ? Vì em chỉ biết mỗi địa chỉ nhà cô thôi. Hôm trước cô có đọc địa chỉ nhưng em lại làm mất tiêu rôi. Bây giờ mà gọi lại thì xí hổ quá!!!
    Đàn ông xây nhà. Đàn bà xây tổ ấm.