• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Mẹ nào có con học thêm cô Nguyệt Anh trường ams

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 734 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 106 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Chào cả nhà
    Con gái mình năm nay học lớp 4. mình rất lo cho chuyện học chủa cháu. có mẹ nào quen hay có suốt học cô Nguyệt Anh ko thì bán lại cho mình với
    Minh lo quá
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Mẹ nào cho con học thêm ở cô Thuỷ chỗ Vạn Phúc

Mình thấy 1 số bé về kể là cô cho đề khó, bố mẹ các bé cũng bảo khó. Nc với cô thì cô bảo đề thi vào các trường điểm như Ams, Marie Curie cấp độ còn cao hơn. Bh phải tập cho các cháu chịu suy nghĩ, nh` cháu rất lười suy nghĩ. Kể ra thấy con làm đề khó cũng thương thương! Theo các mẹ đề thế có phải...

• Nên bắt đầu cho bé học bơi từ lúc nào?

Được bơi lội tung tăng trong nước quả là điều rất tuyệt vời với con trẻ, đặc biệt là vào những ngày...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• Có mẹ nào cho con học ở Trung tâm anh ngữ Oxford Văn Quán - Hà Đông?

Nhà mình ở Hà Đông, con mình bắt đầu vào lớp 1. Mình đang nghiên cứu cho con đi học thêm tiếng anh, mình muốn đưa con ra các trung tâm ở HN nhưng xa quá, định cho học ở Oxford Văn Quán- HÀ Đông để đưa đón cho tiện nhưng đang băn khoăn về chất lượng của nó. Có mẹ nào đã cho con học ở đây cho mình...

• Lợi ích từ hát ru cho con

Mỗi tối trước khi đi ngủ mình đều hát cho bé nghe, thói quen này được hình thành từ khi bé còn...

• 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Bạn à! Con mình cũng học lớp 4 và đang học thêm tại lớp của cô Nguyệt Anh trường Ams đây. Lớp 4 học vào chiều thứ 7 hàng tuần từ 15h30 đến 18h40 tại trường Phan Huy Chú ngõ 28 đường Nguyên Hồng. Bạn có thể đến đó gặp trực tiếp cô hoặc điện thoại số 0913526942 để hẹn trước.
    Mình có thể mô tả qua về lớp với bạn: Lớp đã bắt đầu học từ đầu hè mỗi tuần 2 buổi, bây giờ vào năm học giảm xuống mỗi tuần chỉ còn một buổi. Hàng tuần đều có thông báo điểm, phiếu bài tập và cô yêu cầu bố mẹ ký vở của con. Kiến thức tương đối nhiều và khá khó. Hai tháng một lần cô sẽ tổ chức kiểm tra và loại bớt các học sinh không đạt yêu cầu, ngoài ra học sinh nào thiếu 2 bài tập hoặc bố mẹ quên không ký vở cô cũng cảnh cáo là sẽ cho nghỉ học:Sick:. Tháng 10 lớp sẽ được chia làm hai (15 bạn học giỏi nhất sẽ được vào một lớp khác để học cùng với con của cô). Vừa rồi đi họp phụ huynh mình cũng nghe một số phụ huynh nói sẽ không cho con tiếp tục theo học được nữa.
    Con bạn học trường nào vậy? Đã từng học thêm ở đâu chưa? Mặc dù theo lời cô nói thì đến nay cô đã khóa sổ không nhận thêm học sinh nhưng nếu con bạn thực sự có năng lực thì cứ thử liên lạc với cô xem thế nào nhé. Chúc con bạn được nhận vào lớp.
    • 106 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Con bạn học ở đó thấy thế nào? cháu học từ lâu chưa? cháu có tiến bộ ko? đúng là bây giờ trẻ con học học khổ thật.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi TNLINH99; 28/08/2008 vào lúc 09:18 AM. Lý do: sai
    • 106 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình có gọi điện cho cô rồi cô nói ko nhận nữa lớp đủ rồi. mình nghe nói đã học ở đó thì chắc chắn vào trường ams vì đề cô cho rất giống đề thi ams. bạn có thể giúp mình nói với cô xin một suốt học ko. Cháu là gái sức học tốt ở nhà mình cũng nhờ cô giáo dạy lớp 4 Trường Nguyễn Siêu kèm nhưng nghe trừng học 1 mình cậu ta buồn học ko hứng thú lắm. Con bạn là gái hay trai học trường nào?
    • 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Con gái bạn học trường Nguyễn Siêu à?
    Mình cho con theo học lớp cô Nguyệt Anh vì biết cô dạy tiếng Việt rất tốt. Những đề của cô ra tại lớp rất hay bạn ạ. Thằng bé nhà mình đã theo học thêm ở đó từ khi cô bắt đầu mở lớp.
    Hic, từ trước tới giờ mình cứ chủ quan là con học toán khá vì thằng bé con nhà mình học ở trường rất được các cô giáo khen về môn toán; vậy mà bài kiểm tra vừa rồi cũng chỉ được có 5/10 điểm, tiếng việt cũng 10/20 điểm; tổng cộng 15/30điểm. Bạn cao điểm nhất lớp là 26/30điểm :Sick::Crying:.
    Có những bạn khác lại còn bị 0 điểm và 1 điểm nữa cơ.
    Nói chung mình thấy học ở lớp này nếu muốn con nhanh tiến bộ thì về nhà bố mẹ phải kèm cặp thật sít sao, chứ nếu mặc kệ con tự học thì cũng không ăn thua gì đâu bạn ạ.
    Theo mình nếu bạn vẫn muốn con theo học thì thứ 7 tuần sau (vì tuần này các con nghỉ) bạn nên đến gặp cô và xin cô phô tô lại đề bài của lớp từ đầu đến giờ về cho con làm thử đã bạn à. Nếu con làm tốt thì hãy gặp cô để cố gắng xin học thử hai tháng để cô biết khả năng của con. Mình nghĩ chắc bạn nhiệt tình thì cô cũng không nỡ từ chối đâu bạn ạ.
    • 67 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Mẹ Bi & Chanh ơi, cho mình hỏi lớp cô Nguyệt Anh bắt đầu nhận học sinh từ lớp mấy. Cảm ơn bạn
    • 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

@pikachu2001: Theo mình biết thì lớp của cô Nguyệt Anh có từ lớp 4 đến lớp 12 bạn ạ. Thường thì khoảng giữa tháng 6 hàng năm là khai giảng lớp mới. Bạn cứ gọi điện cho cô để biết thêm chi tiết nhé.
    • 106 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cảm ơn Mẹ Bi&Chanh nhé.
    Thú7 tuần sau mình sẽ đến cố xin cô vậy. Tất cả vì tường lai mà. Mình thấy bon trẻ bây giờ học vất vả quá học suốt cả ngày, tối thì học thêm T7 CN cũng ko đc nghỉ ngơi. Bố mẹ thì chạy đôn chạy đáo lo tìm chỗ học tốt cho con nghĩ mà thấy thương bọn trẻ
    • 106 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Bi&chanh à. Cho mình hỏi một chút với, lớp con bạn sĩ số bao nhiêu? cháu học được bao lâu rồi? nếu như con mình vào giữa trừng như thế này học có theo kịp chương trình ko? bởi mình thấy lớp đó học từ giữa tháng 6 rồi. Mà học theo chương trình học SGK hay những bài nâng cao cô giáo cho?
    • 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Con nhà mình học thêm ở đó từ khi bắt đầu khai giảng giữa tháng 6. Hiện nay lớp khoảng hơn 40 cháu. Chương trình học là chương trình nâng cao không phải dạy theo SGK đâu bạn ạ; chính vì thế nên mình khuyên bạn nên xin photo bài về cho con làm thử trước mà. Có gì cần hỏi thêm bạn cứ liên lạc với mình nhé, điện thoại của mình 0913036128.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ Bi&Chanh!
    Mình có cậu con trai năm nay lên lớp 2 học ở LVT, mình cũng nuôi ý định lên cấp 2 cho con thi vào Ams. Bạn cho mình hỏi với Cô NA nhận dạy thêm từ năm học lớp mấy. Bây giờ mình cho con đi học thì đã đc chưa? Và quan trọng là cô đã nhận dạy từ lớp 2 chưa? Và nếu cô dạy thêm thì ngoài 2 môn toán vag tiếng việt thì có môn nào nữa ko? Thanks mẹ nhiều ...nhiều...
    • 106 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Bi&Chanh à.
    Hôm thứ bảy vừa rồi mình có đến chỗ cô Dung cũng dạy trường ams cô cũng mở lớp dạy thêm ở nhà đến xin mãi rồi cô cũng đồng ý nhưng với điều kiện làm một bài kiểm tra ngay tại chỗ thế là cô dẫn con gái mình lên tầng nửa tiếng sau con gái xuống nói cô đưa cho 1 đề dặn làm 45 phút nộp cho cô và khi cô chấm cháu được 8/10 cô nhận vào học và làm thủ tục nhập học cho cháu. Hôm CN vừa rồi buổi học đầu tiên của con cháu đc 8/10 và có kể lại rằng thày đưa đề làm (1 đề 10 bài), thày chỉ chấm 20 bạn làm nhanh nhất (sĩ số lớp 33), cháu đã làm sai 1 bài.
    Mình có về xem lại đề thấy đề rất hay có 6 bài bám sát với SGK còn 4 bài là nâng cao. Mình nghĩ với PP học như vạy thì rất tốt.
    Mình có hỏi cô về lớp cô mở thì khối 4 cô phân ra làm 3 loại giỏi, khá và TB con mình ở lớp khá. học trong vòng 2 tháng cô lại cho 1 bài kiểm tra và theo nhận xét của giáo viên đứng lớp cô sẽ sắp xếp lại lớp. Cháu nhà mình đang phấn đấu vào lớp giởi của cô nếu vào đc lớp đó thì coi như không phải lăn tăn gì nữa chắc chắn là học lực cực siêu luôn.
    • 1,176 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Cô Dung ở Thái Hà đúng không ạ? Chỗ đó okie đấy, em cấp 2 cũng học ở đó mà
    Có điều bản thân cô dạy thì hơi oải vì cô chỉ dạy hs chuyên thôi hiz (hơn cả giỏi vì luyện gà nòi đi thi mà >"<) và phương pháp của cô không hay bằng của các thầy cô mời về dạy, chú nhà cô cũng vui tính phết
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 106 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mẹ Bi&Chanh à.
    Hôm thứ bảy vừa rồi mình có đến chỗ cô Dung cũng dạy trường ams cô cũng mở lớp dạy thêm ở nhà đến xin mãi rồi cô cũng đồng ý nhưng với điều kiện làm một bài kiểm tra ngay tại chỗ thế là cô dẫn con gái mình lên tầng nửa tiếng sau con gái xuống nói cô đưa cho 1 đề dặn làm 45 phút nộp cho cô và khi cô chấm cháu được 8/10 cô nhận vào học và làm thủ tục nhập học cho cháu. Hôm CN vừa rồi buổi học đầu tiên của con cháu đc 8/10 và có kể lại rằng thày đưa đề làm (1 đề 10 bài), thày chỉ chấm 20 bạn làm nhanh nhất (sĩ số lớp 33), cháu đã làm sai 1 bài.
    Mình có về xem lại đề thấy đề rất hay có 6 bài bám sát với SGK còn 4 bài là nâng cao. Mình nghĩ với PP học như vạy thì rất tốt.
    Mình có hỏi cô về lớp cô mở thì khối 4 cô phân ra làm 3 loại giỏi, khá và TB con mình ở lớp khá. học trong vòng 2 tháng cô lại cho 1 bài kiểm tra và theo nhận xét của giáo viên đứng lớp cô sẽ sắp xếp lại lớp. Cháu nhà mình đang phấn đấu vào lớp giởi của cô nếu vào đc lớp đó thì coi như không phải lăn tăn gì nữa chắc chắn là học lực cực siêu luôn.
    • 21 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TNLINH99 Xem bài viết
    Mẹ Bi&Chanh à.
    Mẹ nó ơi cho mình hỏi địa chỉ của cô Dung với. Con nhà mình năm nay mới học lớp 2, nếu muốn đăng ký học thì thủ tục như thế nào bạn cho mình biết với.
    • 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Chỗ cô Dung ở ngõ 131 Thái Hà. Hè vừa rồi mình đã cho con bé lớn nhà mình (năm nay học lớp 8) học thử 2 môn Lý và Hóa ở đó nhưng về con kêu là học rất chán :Sad: hix... nên mình đã cho nghỉ rồi. Thằng bé nhà mình lúc đầu mình cũng định cho đến đấy học nhưng về sau xin được vào lớp cô Nguyệt Anh nên mình thôi ý định đó. Học ở chỗ cô Nguyệt Anh các cô cũng chấm điểm theo thời gian hoàn thành bài, nếu quá thời gian thì dù có làm đúng hết cũng bị trừ điểm các mẹ ạ (quá 5 phút trừ 1 điểm, quá 10 trừ 2 điểm, cứ như thế, bạn nào chậm quá thì không được chấm). Đó là cách chấm điểm luyện gà ở tất cả các trung tâm: Hạ Hồi, Anh Minh (của Thầy Thoại), Núi Trúc (của Thầy Việt). Chỉ mỗi tội bây giờ vào học chính khóa các cô ở trường đang kêu là ko biết mẹ cho con đi học thêm ở đâu mà chữ con càng ngày càng ẩu :Crying::Crying:
    Vì bé lớn nhà mình trước đây cũng đã từng thi vào Ams nhưng trượt vỏ chuối mặc dù cháu luôn ở lớp giỏi của tất cả các trung tâm kia (thậm chí còn ở top giỏi của lớp) nên mình thấy chốt lại là con học ở đâu cũng được miễn con tiếp thu tốt, nắm chắc kiến thức; thường xuyên hoàn thành được 90% các đề của thầy giáo cho, còn lại chuyện thi cử nhiều khi cũng một phần do may mắn nữa các mẹ ạ. Không thể nói là cứ ở lớp giỏi thì yên tâm chắc chắn đỗ được đâu.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,176 Bài viết

• 183 Được cảm ơn

Mẹ Bi&Chanh nói chí phải
    “Thế giới quá rộng lớn. Những con người bé nhỏ cứ đi mãi, đi mãi trên khắp các con đường. Thế rồi tình cờ, hai trong số họ gặp nhau. Nói với nhau vài câu rồi rời đi. Giúp đỡ nhau tí chút để trở thành bạn bè. Hay nhiều rung động, yêu thương không tính toan, trao gửi hết tất cả bí mật mới khó khăn và thiêng liêng làm sao.”

- Phan Hồn Nhiên -
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chào mẹ bi&chanh!
    mình cũng có ý định cho con thi cấp 2 ở Ams. Năm nay con mới lên lớp 2 học ở trường LVT. Bạn cho mình hỏi với: cô NA có nhận dạy thêm cho con từ lớp 2 ko?
    • 146 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

@Giangxeo: Hình như cô NA chỉ dạy từ lớp 4 thôi thì phải. Ở trên mình đã post số điện thoại của cô rồi đấy, mẹ nó gọi thử xem thế nào nhé. Còn chỗ Thầy Thoại ở C5 Giảng võ thì có từ lớp 2 đấy. Nhưng theo mình con năm nay mới vào lớp 2 thì cũng chưa cần học thêm gì đâu. Kiến thức lớp 2 chưa có gì cả. Bao giờ bắt đầu hè lớp 2 lên lớp 3, hoặc lớp 3 lên lớp 4 thì hãy cho vào lò. Còn nếu bạn vẫn muốn cho con học sớm thì thử đến Trung tâm của Thầy Quý ở Hạ Hồi hỏi xem sao.
    • 57 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào mẹ Bi&Chanh!
    Cảm ơn bạn nhiều. Cho mình số ĐT với có gì mình hỏi thêm nhé.Thanks bạn rât nhiều