• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.34K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 126 Bài viết

• 393 Được cảm ơn

Chị Bánh Gạo ơi,
    Hôm nay em mới đọc thấy tin này. Em mất số của chị rồi mà giờ này ngại hỏi tìm nên nhắn chị luôn ở đây. Chị cho cháu Tũn tham gia lớp này với được không ạ. Kỹ năng viết của cháu còn kém lắm. Em cũng muốn cho Swan tham gia nwax nhwng cháu đang bạn thi chuyển cấp. Dạo này chắc bác bận quá nên ít nghe tiếng bác.Có gì chị gọi lại cho em với nhé.
    • 890 Bài viết

• 3,676 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹMun Xem bài viết
    Chị Bánh Gạo ơi,
    Hôm nay em mới đọc thấy tin này. Em mất số của chị rồi mà giờ này ngại hỏi tìm nên nhắn chị luôn ở đây. Chị cho cháu Tũn tham gia lớp này với được không ạ. Kỹ năng viết của cháu còn kém lắm. Em cũng muốn cho Swan tham gia nwax nhwng cháu đang bạn thi chuyển cấp. Dạo này chắc bác bận quá nên ít nghe tiếng bác.Có gì chị gọi lại cho em với nhé.
    Hôm nay chị nhận được tin nhắn này, nhưng bận đi họp PH, tối về sẽ gọi cho em nhé!
    Không sợ gửi "công chúa" cho Bác BG à?
    • 168 Bài viết

• 127 Được cảm ơn

Em ở xa .Thấy các phụ huynh tuyệt quá .Bác chủ topic lúc nào có time thì chuyển thông tin học tập cho cháu em ở HP theo nhé _Xin cảm ơn
    • 965 Bài viết

• 290 Được cảm ơn

Mẹ banhgao ơi, mình gửi bài cho con vào email của mẹ rồi đấy. Me banhgao check mail nhé! Cám ơn nhiều!
    10.4 57 95 77 94 soup rau
    17.4 55,5 93 76 93 lowcab
    24.4 54,5 92 74 92 lowcab
    mục tiêu luôn giữ được 50kg
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mẹ banhgao ơi, con trai mình năm nay lên lớp 9 trường giảng võ, muốn tham gia lớp viết luận có được không? Nếu được cho mình xin địa chỉ nhà nhé. Nếu không, cho mình xếp gạch cho con gái sang năm vậy. Cám ơn me banhgao nhiều!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Me_cobong; 12/06/2011 vào lúc 12:47 PM.
    • 890 Bài viết

• 3,676 Được cảm ơn

Về giáo trình của lớp, mình đã phát cho các con, nhưng một số mẹ con không học ở nhà mình cũng muốn tham khảo nên mình trả lời chung và chia sẻ với các bạn như sau:

Hiện mình dùng cuốn Great Essays mà tác giả là 3 người:

-Keith S.Folse, University of Central Florida
    -Elena Vétri Solomon, Hillsborough Community College
    -April Muchmore-Vokoun Hillsborough Community College

Về cuốn sách, Karin đã trao đổi với mình như sau:
    “There are some essays about issues and life in the USA as well as essays about intercultural communication and cultural differences. Everything is perfectly written in American English.

I've searched through a lot of books and this one has good content for essay organization. As I said, it may be challenging for them at first, but it gives them a lot of opportunities to make outlines and really understand the planning and logic in essay writing. We'll see how they do with it. I can always modify the exercises and activities for the best use of each class. The last course we tried to improve their overall writing (grammar/vocab/length of writing), and this time the emphasis will be more on organization (outlining, thesis statements, connecting sentences, supporting information). This is a critical thing taught in American middle schools and high schools.”

Đây chỉ là sách mình thấy hay, dùng cho các con học ở nhà mình, vừa học vừa nghe ngóng. Tuy vậy quá trình chọn sách cho con mình cũng nhiều công phu, mình đã tranh thủ ý kiến của một số giáo viên bản ngữ, lọc qua hàng chục cuốn và chọn quyển này. Nhân đây cũng đặc biệt cảm ơn chị Karin, chị Daisy đã giúp đỡ mình rất nhiều trong việc chọn sách:Rose:.

Ở phần Overview cuốn sách cũng nêu rõ :

“We designed this book for high-intermediate to advanced students. Depending on the class level and the amount of writing that is done outside of class hours, there is enough material for 60 to 80 classroom hours. Provided that enough writing is done out side of the classroom, the number of hours can be as little as forty.”

Trên cơ sở đó, chúng mình đã thiết kế cho 5 tháng học của các con, từ 5/6/11-31/10/11 gồm 13 buổi = 13x3=66 giờ. Nếu thấy chương trình hơi nặng thì sẽ chậm lại 1 chút và kéo dài thêm 1 chút. Đến tháng 11, các con HS lớp 9 sẽ thi HSG ở trường, học hành căng thẳng nên lớp học tạm dừng ở đây, hè sang năm tính tiếp.

Ngoài cuốn Great essays này chúng mình cũng tham khảo 1 số sách khác để tăng cường luyện tập viết 1 cách vui vẻ, sáng tạo.

Mong các bạn có kiến thức về tiếng Anh, các phụ huynh và HS của lớp góp ý để lớp học đạt hiệu quả.

Mình thật sự thấy tiếc 1 số con (lớp 9) không tiếp tục theo học lớp này để lớp học phải nhận thêm các bạn mới, có phần chuyệch choạc và chậm lại. Mình biết với các con lớp 9 thời gian là quý giá biết nhường nào và cũng rất thông cảm, thương cho các con, phải chạy hết lớp học thêm này đến lớp học thêm khác...

Mong các con đều tiến bộ và đạt được mong ước, niềm vui.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Banhgao; 12/06/2011 vào lúc 01:39 PM.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Con trai mình năm nay học lớp 7 cháu học trường ams, trình độ tiếng anh thì cũng chỉ tạm ổn. rất tiếc là biết Lớp Viết luận bằng tiếng Anh -THCS hơi muộn, vậy mình cũng muốn tham gia lớp học này của Bác BG có được ko? Nếu được thì nhắn lại cho mình nhé. Thank.
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2