Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Lời bài hát "Mời bạn ăn, ăn cho chóng lớn..."

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 23.6K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• 807 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

Các mẹ ơi có mẹ nào biết bài hát: "Mời bạn ăn, ăn cho chóng lớn, mời bạn uống, uống nước... Thịt và rau, trứng đậu cá tôm... Mình cũng ăn... được đi thi bé khỏe bé ngoan" thì cho em xin lời với. Bé nhà em 3 tuổi hôm nay được cô dạy cho bài này nhưng bé về có mấy câu trong dấu chấm hát không rõ. Cảm ơn các mẹ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 866 Bài viết

• 2,157 Được cảm ơn

Có phải như thế này ko bạn?

Mời bạn ăn, ăn cho mau lớn

Mời bạn uống, uống nước mịn da
    Thịt và rau, trứng đậu cá tôm
    Mình cùng ăn, chúng mình sẽ lớn nhanh.

Nhưng bài của cu nhà mình ko có đoạn thi bé khoẻ bé ngoan như bé nhà bạn :Nottalkin:. Mình sẽ chế thêm câu cuối là: "Mình cùng ăn, được đi thi bé khoẻ bé ngoan" Hay nhỉ? :Laughing::Laughing::Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 807 Bài viết

• 42 Được cảm ơn

May quá, cảm ơn bạn. Bé nhà mình hát là "uống nước mịt da", mình không tài nào mà suy ra được :Laughing:
    Như vậy sẽ là:
    Mời bạn ăn, ăn cho chóng lớn
    Mình cùng ăn, chúng mình sẽ lớn nhanh.
    Được đi thi bé khỏe bé ngoan.:Smiling:
    • 30 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Bé nhà mình đi học về thấy nó hát :
    Mời bạn uống, uống nước đẹp da
    Mình cùng ăn nhất định sẽ lớn nhanh
    Được đi thi bé khỏe bé ngoan
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bài trên là chính xác đấy các mẹ ạ.
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Ôi ôi đáng yêu quá :Rose: Hồi Bích nhà em đi mẫu giáo 2 tuổi về đọc thơ cô dạy cả nhà chẳng ai hiểu gì.

Mà còn có chuyện này rất buồn cười:

Em của bạn em hồi 2 tuổi đi học mẫu giáo về hát: Đưa 2 tay lên mắt xoa xoa giống như mắt mèo mắt mèo... đưa 2 tay lên mũi xoa xoa giống như mũi lợn mũi lợn... (sau câu này cả nhà thấy k bằng lòng lắm những thôi k sao) câu cuối cùng là: sờ tay lên miệng xoa xoa giống như mồm chó mồm chó :Laughing:

Ôi, cả nhà tự ái lắm nhưng kệ thôi. Con bạn em kể cho em, em rất ấn tượng, đúng hôm Bích nhà em đi học về cũng hát bài này, hát 2 câu đầu đến đoạn mũi lợn là em rất ái ngại lắm rồi vì sắp phải nghe mồm chó mồm chó đây, không ngờ đoạn cuối nó lại hát là: sờ tay lên miệng xoa xoa giống như mồm cá mồm cá :Silly:

Đúng là tam sao thất bản với trẻ con đi học đọc thơ với học hát.
    • 4,193 Bài viết

• 2,827 Được cảm ơn

Cháu em còn hát bài gì mà: .....đập con muỗi, bẹp. Buồn cười lắm nhưng em chỉ nhớ có thế, giờ muốn học lại để dậy con trai hát, có mẹ nào biết bài này không?

Spam: chị Bích Bộp ơi, cứ tưởng trên đời có mỗi mình mình có nick name hồi thơ ấu là Bích Bộp, hoá ra bé nhà bạn cũng thế à, nhìn Chị Bích Bộp lại nhớ lại một thời ấu thơ, mẹ đi làm về cứ gọi ầm lên: " Bích Bộp ơi", " dạ". " mang dạ về đây" còn hôm nào mẹ nói " dạ quạ tha" là biết sắp bị ăn đòn, hihi.
    Mẹ của Tôm Tươi Tỉnh và Cà Cực Cute

Mua chung bảo hiểm Bảo Việt Healthcare nào các bạn ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 866 Bài viết

• 2,157 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết
    Cháu em còn hát bài gì mà: .....đập con muỗi, bẹp. Buồn cười lắm nhưng em chỉ nhớ có thế, giờ muốn học lại để dậy con trai hát, có mẹ nào biết bài này không?
    Là bài " Con muỗi" mẹ nó ơi. Nghe ở nè:

http://www.nhaccuatui.com/nghe?M=N1CzJPu9ce

Đêm khuya con muỗi vo ve cắn tay cắn dúi còn bay đi khoe
    Úi cha! Úi cha.vo ve.Úi cha ve vo ve..
    Ơ hay con muỗi đen thui.Nó bay xuống đùi còn bay lên tay.
    Ơ hay! Ơ hay! Đưa tay đánh bụp,trúng cái muỗi xẹp.:Laughing:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

"Mời bạn ăn, ăn cho chóng lớn" Có ai biết tên bài đó là gì không. Mà ai có bài hát đó thì Share cho mọi người với. Thanks
    • 36 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

[QUOTE=Mẹ Daisy;12044984]

Bạn ơi con gái mình hồi đi học về cũng hát bài này. me thuộc và hát lại như sau:
    Có một con muỗi
    Vo ve...Vo ve ( khi hát mẹ giơ ngón tay lên trên ....hua hua trên đầu như muỗi bay bay).
    Đốt vào chân, đốt vào tay....( Khi nói đốt vào chân thì mẹ lấy tay khẽ chí vào chân con một cái, vào tay, má, ngực.......) Câu này con nhà minh rất thích và cười rất vui.Giơ tay ra.
    Đập con muỗi.
    Muỗi ......Bẹp. Bẹp

Khi đọc các câu đều làm theo các động tác minh hoạ, con vui lắm

Hy vọng góp một bài hát trong kho tàng của các mẹ.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bai hat do day du nhu sau:
    Thịt và rau trứng đậu cá tôm
    Mình cùng ăn nhất định sẽ lớn nhanh
    Được đi thi bé khỏe bé ngoan.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nqthang72 Xem bài viết
    "Mời bạn ăn, ăn cho chóng lớn" Có ai biết tên bài đó là gì không. Mà ai có bài hát đó thì Share cho mọi người với. Thanks
    Bài hát này có tên là "Mời bạn ăn" còn tác giả mình ko nhớ lắm.
    • 10 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Daisy Xem bài viết

Spam: chị Bích Bộp ơi, cứ tưởng trên đời có mỗi mình mình có nick name hồi thơ ấu là Bích Bộp, hoá ra bé nhà bạn cũng thế à, nhìn Chị Bích Bộp lại nhớ lại một thời ấu thơ, mẹ đi làm về cứ gọi ầm lên: " Bích Bộp ơi", " dạ". " mang dạ về đây" còn hôm nào mẹ nói " dạ quạ tha" là biết sắp bị ăn đòn, hihi.
    Đúng là các mẹ "tam sao thất bản"
    Trò chơi "con muỗi" như sau:
    Có 1 con muỗi, vo ve...vo ve (hai ngón trỏ đưa qua đưa lại)
    Đốt cái tay, rồi đốt cái chân (làm động tác đốt tay, đốt chân)
    Rồi bay đi xa... (vung tay sang 2 bên)
    Úi chà, úi chà chà, dang tay ra (hai tay xòe ra)
    Đập con muỗi (vỗ tay vào nhau)
    Muỗi xẹp (để ngón trỏ vào mũi và cúi dạp đầu xuống)

Chúc các bé hay năn chóng lớn
    • 844 Bài viết

• 221 Được cảm ơn

hihihihi hôm đầu con nhà em đi học cũng hát 1 bài như thế này mà em cười vỡ bụng mất
    BÀI NÀY LÀ RO CÔ GIÁO CON EM TỰ CHẾ ĐẤY HEHEHEHEHEH
    CON CUA NÓ NGHỐC NGHẾCH "HAY NGÓC NGÁCH" GÌ ĐÓ VÌ CON EM TÊN LÀ LINH NÊN CON HÁT
    CON CUA NÓ NGHỐC NGHẾCH "NGÓC NGHÁCH" THÌ CHỊ LINH KHÔNG GIÁM BẮT ,CON CUA NÓ CHẾT RỒI THÌ CHỊ LINH BẮT CHO EM MISU XEM.