• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Kể chuyện "Cháu chào ông ạ" - GẤP.. Gấp

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.28K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

• 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Chào các mẹ!

Bé nhà em ngày mai được lên sân khấu để kể chuyện "Cháo chào ông ạ" mừng ngày 20/11. Bé rất vui và phấn khởi. CẢ tuần này, bé rất ngoan để được cô cho lên sân khấu biểu diễn. CẢ nhà mình cũng thấy vui lây.

Tuy nhiên, bé về nhà kể chuyện cho ba me và ông bà nghe thì mọi người không nghe rõ được. Có chị nào biết câu chuyện này không? Giúp mình với. Nếu có được câu chuyện này thì tối nay 2 me con sẽ "luyện" để mai lên sân khấu cho thật "nhuyễn".

Mình chỉ nghe lõng bõng được vài câu như sau:

Cháu chào ông ạ!

....
    Thấy ông chim chào
    Cháu chào ông ạ!
    À cháu ngoan quá!
    ....

Giúp mình với nhá!

CÁm ơn nhiều.
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Có nên kể chuyện buồn của mình ngay từ lần đầu gặp ko?

Mình là một single mum, nuôi con một mình và cô đơn cũng lâu lâu rồi. Gần đây mình có cơ hội quen biết được nhiều bạn mới, đặc biệt là các bạn nam độc thân cũng muốn tìm người để kết bạn, hẹn hò và kết hôn. Mình thì là một phụ nữ tương đối ưa nhìn, học hành tử tế, việc làm ổn, con nhà gia giáo nề...

• [Clip 1 phút] Em bé giả vờ làm nhạc trưởng. Vô cùng đáng yêu!

Nhìn cái mặt ảnh mắc cười không chịu nổi. Thanh niên nghiêm túc là đây! Trẻ con tuổi này hay...

• Ngày 8/3, kể chuyện người đàn ông 3 lần sinh con

Sinh con đẻ cái là thiên chức của người phụ nữ thế nhưng, khoa học công nghệ hiện đại ngày nay có thể giúp một người đàn ông mang thai và sinh con giống như những gì tạo hóa đã ban cho phái yếu. Đó không phải là chuyện cổ tích hay trong phim viễn tưởng mà là sự thật đã được cả thế giới biết đến....

• Lợi ích từ hát ru cho con

Mỗi tối trước khi đi ngủ mình đều hát cho bé nghe, thói quen này được hình thành từ khi bé còn...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• 8,184 Bài viết

• 1,639 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me be' Quynh Chi
    Chào các mẹ!

Bé nhà em ngày mai được lên sân khấu để kể chuyện "Cháo chào ông ạ" mừng ngày 20/11. Bé rất vui và phấn khởi. CẢ tuần này, bé rất ngoan để được cô cho lên sân khấu biểu diễn. CẢ nhà mình cũng thấy vui lây.

Tuy nhiên, bé về nhà kể chuyện cho ba me và ông bà nghe thì mọi người không nghe rõ được. Có chị nào biết câu chuyện này không? Giúp mình với. Nếu có được câu chuyện này thì tối nay 2 me con sẽ "luyện" để mai lên sân khấu cho thật "nhuyễn".

Mình chỉ nghe lõng bõng được vài câu như sau:

Cháu chào ông ạ!

....
    Thấy ông chim chào
    Cháu chào ông ạ!
    À cháu ngoan quá!
    ....

Giúp mình với nhá!

CÁm ơn nhiều.
    Ôi trời ơi, mình có nguyên văn bài thơ này đấy nhưng phải chiều nay mới post lên được vì để ở nhà rồi (các cô giáo con mình có photo và gửi cho phụ huynh mà).
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Ôi trời ơi, mình có nguyên văn bài thơ này đấy nhưng phải chiều nay mới post lên được vì để ở nhà rồi (các cô giáo con mình có photo và gửi cho phụ huynh mà).

Ôi tiếc qua'! Chiều nay nếu được chị post giúp mình được không? vì sáng mai bé lên biểu diễn rồi.... Lần đầu tiên thấy con gái được lên sân khấu mình vui lắm vì sự tiến bộ của con gái, bớt nhút nhác và rụt rè trước đám đông. :1:
    Tất cả vì đàn con thân yêu!
    • 63 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Ôi vui quá! mình tìm được rồi. Cứ tưởng là truyện nên research trong vuontre hoai không có, may mà co mẹ Tun mách là bài thơ nên bây giờ đã tìm được rồi.
    Mình post lên đây để cho các mẹ tham khảo luôn nhá:

Cháu chào ông ạ!

Chú chim bạc má
    Đậu trên cành cao
    Gặp ông chim chào:
    - Cháu chào ông ạ!
    Bạn chim ngoan quá!

Con gà nhỏ xíu
    Lông vàng dễ thương
    Gặp ông trên đường:
    - Cháu chào ông ạ!
    Gà con ngoan quá!