Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Học tiếng Anh với người nước ngoài - online - miễn phí.

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 155K Lượt đọc
  • 1.16K Trả lời

54 Người đang theo dõi

• 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Hiện nay học tiếng Anh phần nghe nói là yếu nhất của các học sinh. Để tạo điều kiện cho các bé được học tiếng Anh với người nước ngoài một cách thuận tiện, các bố mẹ trong WTT này chung tay góp sức gây dựng lên một room học cho các bé trong Paltalk. Các bé có điều kiện nghe nói đọc và có người nước ngoài sửa giúp.
    Trong Paltalk có rất nhiều room học với người nước ngoài nhưng đa phần là người lớn đã khá phần nghe nói. Nay có thêm room mới là : WTT English Club cho các bé yếu hơn , có trợ giảng là các mẹ trong WTT này .
    Ciub xin chỉ dẫn cách vào room học. Đầu tiên các mẹ phải cài paltalk ( giống như Skype ). Download miễn phí tại đây: http://www.paltalk.com/en/
    Các mẹ cứ bấm vào chữ : Download for Free để tải về máy, sau đó cài đặt.
    Khi cài thì các mẹ đặt nick của mình xong.
    Trên phần PaltalkScene bấm vào ALL ROOM. Sẽ mở ra Rooms List có nhiều room chat.
    Tìm Education , khi bấm vào cũng thấy mở ra nhiều room.
    Tìm Learn Different Languages . Bấm vào sẽ thấy các room đang mở.
    Room mà chúng ta hẹn nhau cho các bé đây là : WTT English Club sẽ mở vào 7 giờ tối Chủ nhật 7/9 .
    Các mẹ cho bé chuẩn bị bài này: http://lightupyourbrain.com/peter-ra...dio-story.html
    Các bài tiếp sau này tại đây : http://lightupyourbrain.com/audio-st...-children.html
    Các bé tập trước phần nghe và tra từ điển cho hiểu bài. Khi vào học sẽ đọc từng đoạn ngắn. Các bé cứ lần lượt giơ tay lên đọc.
    Có ông Tony nghe và sửa giúp. Các mẹ trợ giảng dịch lại cho các bé.
    Các mẹ phải có Mic để nói và loa để cả mẹ và con cùng nghe.

Trước mắt room mới có mở thử buổi đầu tiên vào tối chủ nhật 7/9. Do mới có ít người vào dạy:
    - Ông Tony .
    - Mẹ Hà nội ơi.
    - Mẹ Sếu & Dim.
    ........................Xin các mẹ đang ký thêm để có thể mở thêm buổi.
    Thành phần vào học: tự do, miễn phí.

Xin chú ý:
    Khi room đang học , ai muốn đọc thì giơ tay ( bấm nút Raise của room). Tuyệt đối không bấm nút Ctrl trên bàn phím của mình (là cướp Mic).
    -------------------------------------------------------------------------------
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 804 Bài viết

• 856 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ciub@ Xem bài viết
    Hiện nay học tiếng Anh phần nghe nói là yếu nhất của các học sinh. Để tạo điều kiện cho các bé được học tiếng Anh với người nước ngoài một cách thuận tiện, các bố mẹ trong WTT này chung tay góp sức gây dựng lên một room học cho các bé trong Paltalk. Các bé có điều kiện nghe nói đọc và có người nước ngoài sửa giúp.
    Trong Paltalk có rất nhiều room học với người nước ngoài nhưng đa phần là người lớn đã khá phần nghe nói. Nay có thêm room mới là : WTT English Club cho các bé yếu hơn , có trợ giảng là các mẹ trong WTT này .
    Ciub xin chỉ dẫn cách vào room học. Đầu tiên các mẹ phải cài paltalk ( giống như Skype ). Download miễn phí tại đây: http://www.paltalk.com/en/
    Trên phần PaltalkScene bấm vào ALL ROOM. Sẽ mở ra Rooms List có nhiều room chat.
    Room mà chúng ta hẹn nhau cho các bé đây là : WTT English Club sẽ mở vào 7 giờ tối Chủ nhật 7/9 .
    Các mẹ cho bé chuẩn bị bài này: http://lightupyourbrain.com/peter-ra...dio-story.html
    Các bài tiếp sau này tại đây : http://lightupyourbrain.com/audio-st...-children.html
    Các bé tập trước phần nghe và tra từ điển cho hiểu bài. Khi vào học sẽ đọc từng đoạn ngắn. Các bé cứ lần lượt giơ tay lên đọc.

Trước mắt room mới có mở thử buổi đầu tiên vào tối chủ nhật 7/9. Do mới có ít người vào dạy:
    - Ông Tony .
    - Mẹ Hà nội ơi.
    - Mẹ Sếu & Dim.
    Thành phần vào học: tự do, miễn phí.

Xin chú ý:
    Khi room đang học , ai muốn đọc thì giơ tay ( bấm nút Raise của room). Tuyệt đối không bấm nút Ctrl trên bàn phím của mình (là cướp Mic).
    Ôi cái này hay thế, mỗi tội bé nhà e còn nhỏ quá (mới 2 tuổi). Mà có lớp cho các mẹ không vậy ạ. Tiếng Anh của em tệ quá, giờ muốn lên kế hoạch học cũng thấy khó ghê! hic
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Ôi cái này hay thế, mỗi tội bé nhà e còn nhỏ quá (mới 2 tuổi). Mà có lớp cho các mẹ không vậy ạ. Tiếng Anh của em tệ quá, giờ muốn lên kế hoạch học cũng thấy khó ghê! hic
    Trong Paltalk này có nhiều room học trình độ từ thấp tới cao, các mẹ cứ dạo một vòng thấy room nào thích hợp thì học. Có thể ngồi theo dõi vài ba room cùng một lúc.
    Thời gian thì 24/24 giờ mỗi ngày, và cả 7 ngày / tuần. Ai rảnh giờ nào vào cũng có. Nhưng có những room mở theo lịch, ai theo sát sẽ biết lịch học của room.

Room này mở ra có thể là trình độ thấp nhất, nếu có thêm các mẹ vào dạy tình nguyện thì có thể lên lịch để mở thêm . Giáo trình và trình độ học do các mẹ có thể đưa ra cho phù hợp với những bé có trình độ thấp hơn nữa.
    Học online thì có thể vào lúc nào cũng được, trời mưa bão hay giá rét vẫn ngồi nhà trùm chăn học được. Thuận lợi cho cả những bé ở xa các thành phố lớn không có các trung tâm tiếng Anh.
    Mà thuận lợi nữa là con ngồi ngay cạnh mẹ.
    Như vậy không còn lý do nào mà không học :Smiling:.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ciub@; 04/09/2008 vào lúc 08:20 AM.
    • 461 Bài viết

• 111 Được cảm ơn

Vô cùng cảm ơn sự nhiệt tình của bác Ciub@ và các mẹ Hà nội ơi, Sếu&Dim. Trước mắt em chỉ dám xin đăng ký cho con trai học đã. Sau vài buổi em xem khả năng em làm được gì giúp các bác em sẽ xung phong vì em dốt IT , tiếng Anh ít dùng nên rơi rụng nhiều quá rồi. Mong các bác cố gắng vì tương lai con em chúng ta nhé :LoveStruc:
    • 6,350 Bài viết

• 1,248 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunlinh Xem bài viết
    Vô cùng cảm ơn sự nhiệt tình của bác Ciub@ và các mẹ Hà nội ơi, Sếu&Dim. :
    Em cũng cảm ơn mọi người ạ. Em cũng xin đăng ký cho con gái . Nhưng chắc xin phép cả lớp con gái em vào muộn hơn một chút vì con gái đi học đàn 7g mới tan...Thông cảm cho em nhé....Cảm ơn mọi ng nhiều lắm.
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mecunlinh Xem bài viết
    Vô cùng cảm ơn sự nhiệt tình của bác Ciub@ và các mẹ Hà nội ơi, Sếu&Dim. Trước mắt em chỉ dám xin đăng ký cho con trai học đã. Sau vài buổi em xem khả năng em làm được gì giúp các bác em sẽ xung phong vì em dốt IT , tiếng Anh ít dùng nên rơi rụng nhiều quá rồi. Mong các bác cố gắng vì tương lai con em chúng ta nhé :LoveStruc:
    Vâng cũng vì tương lai con em chúng ta mà mở ra cái cách học thuận tiện nhất.
    Tiếng Anh của mẹ Cunlinh rơi rụng bao nhiêu "lọt sàng xuống nia", các mẹ cứ nhiệt tình đóng góp thì các bé hưởng.
    Còn dốt IT thì mẹ cứ thắc mắc chỗ nào , các bố mẹ IT sẽ chỉ dẫn tận tình.
    Trong diễn đàn này học hỏi lẫn nhau mà :Applause:. Trình tiếng Anh của bố cháu đây có 2 tháng học tối còn chưa tốt nghiệp, IT thì chưa một ngày cắp sách tới trường, toàn học lóm trên mạng thôi.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,750 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Cám ơn bố Ciub@ đã có ý tưởng rất hay, cám ơn các mẹ Hà nội ơi và mẹ Sếu&Dim đã nhiệt tình nhận đứng lớp :Rose:
    Bé nhà em mới học đến quyển 2 Let set go thì ko biết có tham gia học được ko ạ ? Nếu được, cho em đăng ký 1 chân học cho bé với nhé !
    Many thanksssssss:Rose:
    • 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống Xem bài viết
    Cám ơn bố Ciub@ đã có ý tưởng rất hay, cám ơn các mẹ Hà nội ơi và mẹ Sếu&Dim đã nhiệt tình nhận đứng lớp :Rose:
    Bé nhà em mới học đến quyển 2 Let set go thì ko biết có tham gia học được ko ạ ? Nếu được, cho em đăng ký 1 chân học cho bé với nhé !
    Many thanksssssss:Rose:
    Quyển 2 Get set go cũng có băng nghe mà .
    Còn bài học mình cũng ghi ở trên cho mọi người chuẩn bị :
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ciub@ Xem bài viết
    WTT English Club .

- Ông Tony .
    - Mẹ Hà nội ơi.
    - Mẹ Sếu & Dim.
    Thành phần vào học: tự do, miễn phí, không cần đăng ký.

Xin chú ý:
    Nếu không chuẩn bị bài cũng không bị phạt hay quỳ gối đâu, các mẹ khỏi lo.
    • 97 Bài viết

• 99 Được cảm ơn

Em rình rập mãi từ topic bên kia của bác Ciub để cho con gái theo học mà xem bài chuẩn bị học thấy buồn quá các bác ơi trình độ của con gái em chắc không theo kịp rồi. Thôi đành ở nhà bổ túc chờ lớp nào thấp hơn vậy. Dù sao em cũng rất cảm ơn nhiệt tình của bố Ciub, mẹ Hà nội ơi, mẹ Sếu&Dim.
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Em cũng đăng ký cho con gái 1 chân ạ. À mà mấy hôm trước em mở LESH sao lại ko thấy Room ý nữa nhỉ?
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Thỏ trắng Xem bài viết
    Em cũng đăng ký cho con gái 1 chân ạ. À mà mấy hôm trước em mở LESH sao lại ko thấy Room ý nữa nhỉ?
    Room LESH mở quanh năm suốt tháng, suốt ngày suốt đêm mà. Chắc mẹ con Thỏ đi mua củ lạc chấm đường rồi.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Quynh Linh Xem bài viết
    Em rình rập mãi từ topic bên kia của bác Ciub để cho con gái theo học mà xem bài chuẩn bị học thấy buồn quá các bác ơi trình độ của con gái em chắc không theo kịp rồi. Thôi đành ở nhà bổ túc chờ lớp nào thấp hơn vậy. Dù sao em cũng rất cảm ơn nhiệt tình của bố Ciub, mẹ Hà nội ơi, mẹ Sếu&Dim.
    Bây giờ mới thử buổi đầu tiên, nếu nhiều bé có yêu cầu trình độ thấp hơn thì các mẹ giảng viên có thể đưa ra trình độ thấp hơn sau .

Các mẹ cứ góp ý trên này để các mẹ có thể tham khảo dạy tốt hơn.
    • 876 Bài viết

• 1,542 Được cảm ơn

Hu, hu! Con mình chưa biết gì:Sad:
    • hnm
    • 12 năm
    • 1,293 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Lucky4u Xem bài viết
    Hihi, con tớ mới đi học lớp 1 nhưng cũng bon chen xin các bác 1 chân dự thính... cho mẹ
    • 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Kẹo gôm Xem bài viết
    Hu, hu! Con mình chưa biết gì:Sad:
    Con mẹ Kẹo gôm năm nay mới vào lớp 1 thì học phương pháp khác đi.
    Room này chỉ thích hợp cho những bé học mấy năm tiếng Anh ở phổ thông mà khi gặp tây chỉ cười mà không nói .
    Nếu những bé làm quen tiếng Anh từ 4-5 tuổi thì những bài học kiểu này cũng có thể cho qua vì khi 10 tuổi các bé phát âm cũng rất tốt.

Trích dẫn Nguyên văn bởi hnm Xem bài viết
    Hihi, con tớ mới đi học lớp 1 nhưng cũng bon chen xin các bác 1 chân dự thính... cho mẹ
    Mẹ học kiểu này thì bố quá yên tâm rồi, chứ mẹ mà xách xe đi học tiếng Anh thì lòng bố như lửa đốt. :Laughing:.
    • 1,148 Bài viết

• 1,565 Được cảm ơn

Hẹn vào CN nhé ... nhé. Dù hôm nay giọng em đang tắc tị vì bị viêm họng hi vọng CN sẽ đỡ hơn.

Em dùng Flashget tải file MP3 về máy, nghe giọng đọc mà em còn mê tít, công nhận là câu chuyện được đọc hay tuyệt cú mèo.
    :Kiss: Mẹ yêu Sếu và Dim nhất trên đời:Kiss: :
    Em đ ang gap truc trac vôi nick nay va phai tao nick môi la SEUDIM.. CAC BƠ MÊ LL VÔI EM QUA NICK MÔI NHE
    • 4,253 Bài viết

• 2,460 Được cảm ơn

Làm ơn cho mình spam chút xíu !
    Bác Ciub, em tìm bác, nhưng email bị trả về còn tin nhắm PM trong WTT thì nói là bác không nhận tin ! Hic ! Cho em cái email khác với, cái email ở dưới em không gởi được.
    • 1,750 Bài viết

• 404 Được cảm ơn

Hôm qua em đã in bài trong link của bác Ciub@ về cho con gái em. Bé đọc được khoảng 1/4 phần trên của bài thì thấy nhiều từ chưa biết quá, phải đến 40% số từ và mẫu câu bé chưa học, em lo là bé không theo được :Sad:
    • 1,884 Bài viết

• 33,574 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MẹCún&Bống Xem bài viết
    Hôm qua em đã in bài trong link của bác Ciub@ về cho con gái em. Bé đọc được khoảng 1/4 phần trên của bài thì thấy nhiều từ chưa biết quá, phải đến 40% số từ và mẫu câu bé chưa học, em lo là bé không theo được :Sad:
    Thế là bé nhà mẹ Cún & Bống khá rồi đấy. Mình nhìn vào còn chả hiểu gì.:Laughing:.
    Khả năng một bài như vậy phải học vài tuần chứ không nhanh đâu ạ. Vào đây chủ yếu là tập đọc, cứ một đoạn ngắn thì thay nhau đọc rồi sửa. Một buổi tối thì giỏi lắm được 20 lần người đọc. Người nào giơ tay nhiều thì được đọc vài ba lần.
    Ở đây là bổ xung cho những buổi học ở lớp, vì nhiều khi ở lớp bé có được đọc đâu.
    Nhưng phải tra từ thêm thôi, mẹ cho cài cái từ điển Lạc Việt trên máy tra nhanh lắm.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami Xem bài viết
    Làm ơn cho mình spam chút xíu !
    Bác Ciub, em tìm bác, nhưng email bị trả về còn tin nhắm PM trong WTT thì nói là bác không nhận tin ! Hic ! Cho em cái email khác với, cái email ở dưới em không gởi được.
    Chắc mạng có vấn đề thôi, cả chiều và tối qua mình không vào được bất kỳ trang web nào :Crying:.

Trích dẫn Nguyên văn bởi Sếu&Dim Xem bài viết
    Hẹn vào CN nhé ... nhé. Dù hôm nay giọng em đang tắc tị vì bị viêm họng hi vọng CN sẽ đỡ hơn.

Em dùng Flashget tải file MP3 về máy, nghe giọng đọc mà em còn mê tít, công nhận là câu chuyện được đọc hay tuyệt cú mèo.
    Tại mẹ Sếu bị cảm thôi, chứ nếu khỏe thì đọc diễn cảm hơn nhiều . Hy vọng mọi người được nghe :Applause:.
    • 70 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Bé nhà mình năm nay học lớp 3. Học hết Lesgo 2 ở trường, nhưng cũng kém lắm chẳng biết có theo được không. Thôi cứ cho bé Ngỗng nhà mình tham dự với nhé !
    • 70 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Vừa doawnload nghe thử xong. Quả là khó với bé nhà mình. :Sad::Sad::Sad: