• 0 Lượt chia sẻ
  • 20.5K Lượt đọc
  • 28 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 543 Bài viết

• 192 Được cảm ơn

Hôm nọ được giới thiệu và chào mua 1 bộ chương trình học tiếng Anh cho trẻ em từ 2-12 tuổi gồm 60 sách, 12 tập sách phụ huynh và thẻ từ vựng, 174 đĩa CD, CD-Rom, DVD giá đang khuyến mãi là 600USD trong tháng 6 (bình thường là 800USD). Cả nhà có ai biết về bộ sách này không? Có hiệu quả không?

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 64 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

E cũng đang băn khoăn giống như mẹ cudlan.
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Sau 2 tháng tìm hiểu tớ quyết định mua rồi. Con bé nhà tớ rất thích, con bé 18t nhà tớ còn hào hứng nữa là. Tớ may mắn hơn là mượn được người quen 2sách ,2 đĩa xem thật sự thì tớ mới bỏ số tiiền đó ra mua.Hay ở chỗ mình kiểm soát được việc học của con, con được nói chuẩn ngay từ đầu, học hàng ngày nhưng ko tốn nhiều thới gian, trẻ khá hứng thú... Nói thật đến tận bây giờ tớ cũng ko dám nói với ai tớ đã mua. Vì lúc trước tham khảo y kiến mọi ng xung quanh đều bảo tớ điên thừa tiền. Nhưng bây jờ mới thấy đáng đồng tiền. Tớ nghe nói nếu nhiều người có nhu cầu họ sẽ tổ chức 1 buổi hội thảo cho 'mục sở thị đấy'. .. Tớ thấy rằng với số tiền đó con bạn học trong 3 năm ko đắt đâu, còn yên tâm hơn các trung tâm. Tơ cũng mong các mẹ hai lòng, học 1 thời gian chúng mình sẽ tự lập CLB cho bọn trẻ giao lưu rèn luyện TA
    • 64 Bài viết

• 142 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi munbong Xem bài viết
    Sau 2 tháng tìm hiểu tớ quyết định mua rồi. Con bé nhà tớ rất thích, con bé 18t nhà tớ còn hào hứng nữa là. Tớ may mắn hơn là mượn được người quen 2sách ,2 đĩa xem thật sự thì tớ mới bỏ số tiiền đó ra mua.Hay ở chỗ mình kiểm soát được việc học của con, con được nói chuẩn ngay từ đầu, học hàng ngày nhưng ko tốn nhiều thới gian, trẻ khá hứng thú... Nói thật đến tận bây giờ tớ cũng ko dám nói với ai tớ đã mua. Vì lúc trước tham khảo y kiến mọi ng xung quanh đều bảo tớ điên thừa tiền. Nhưng bây jờ mới thấy đáng đồng tiền. Tớ nghe nói nếu nhiều người có nhu cầu họ sẽ tổ chức 1 buổi hội thảo cho 'mục sở thị đấy'. .. Tớ thấy rằng với số tiền đó con bạn học trong 3 năm ko đắt đâu, còn yên tâm hơn các trung tâm. Tơ cũng mong các mẹ hai lòng, học 1 thời gian chúng mình sẽ tự lập CLB cho bọn trẻ giao lưu rèn luyện TA
    Tình hình học tập của con thế nào, mẹ nó nhớ update cho mình hóng với nhé. tks
    • 607 Bài viết

• 433 Được cảm ơn

Hôm qua mình tham gia hội thảo nghe giới thiệu về bộ sách này, tháng 8 Popodoo sẽ khai trương một số trung tâm, các bé sẽ được tham gia những buổi học ngoại khoá (miễn phí) và đến lớp tại trung tâm nếu có nhu cầu (phải trả tiền, bây giờ chưa xây dựng xong biểu giá).
    Tuy nhiên, cái cách làm việc của họ làm mình có cảm nhận nó có tính thương mại nhiều hơn giáo dục, đặc biệt mình rất ghét thái độ chèo kéo khách của họ, gần như họ bắt mình phải nộp tiền đặt cọc để đăng ký mua sách. Mặc dù mình nói nát nước là mình không đem theo tiền, mất hứng lắm.
    Cũng muốn cho con được làm quen với TA ngay từ nhỏ, nhưng bỏ ra một đống tiền với một công chức như mình để đầu tư thì hơi khó, mà không biết bé có kiên trì không. Mẹ munbong mua giáo trình rồi, thấy chế độ chăm sóc khách hàng của họ thế nào?
    • 804 Bài viết

• 858 Được cảm ơn

Hôm qua em cũng đến đó tham dự hội thảo, tuy nhiên về trước nên không biết màn đặt cọc mua sách như thế nào?
    Bộ sách đó đúng là đắt quá (bỏ ra một lần), nhưng so với cho con đi học trung tâm thì có lẽ mua sách này hay hơn.
    Nhưng em cũng không có ý định cho con đi học trung tâm, em chỉ muốn con em tắm ngôn ngữ "ngon - bổ - rẻ như các mẹ trên dd giới thiệu. Em chỉ tham khảo các phương pháp tiếp câạ thôi.
    Em mon men vào đây học hỏi kinh nghiệm các mẹ!
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Hiền Minh Xem bài viết
    Hôm qua mình tham gia hội thảo nghe giới thiệu về bộ sách này, tháng 8 Popodoo sẽ khai trương một số trung tâm, các bé sẽ được tham gia những buổi học ngoại khoá (miễn phí) và đến lớp tại trung tâm nếu có nhu cầu (phải trả tiền, bây giờ chưa xây dựng xong biểu giá).
    Tuy nhiên, cái cách làm việc của họ làm mình có cảm nhận nó có tính thương mại nhiều hơn giáo dục, đặc biệt mình rất ghét thái độ chèo kéo khách của họ, gần như họ bắt mình phải nộp tiền đặt cọc để đăng ký mua sách. Mặc dù mình nói nát nước là mình không đem theo tiền, mất hứng lắm.
    Cũng muốn cho con được làm quen với TA ngay từ nhỏ, nhưng bỏ ra một đống tiền với một công chức như mình để đầu tư thì hơi khó, mà không biết bé có kiên trì không. Mẹ munbong mua giáo trình rồi, thấy chế độ chăm sóc khách hàng của họ thế nào?
    Tớ ko tham dự hội thảo nên ko thấy họ tỏ thai độ như vậy vì khi gặp họ tớ đã quyết định mua rồi. Thật sự tớ cũng ko trông mong nhiều vào những thứ họ nói: tt pôpodoo, thẻ VIP ra nhập mạng, hđ ngoại khoá... ma tớ chỉ cần con tớ học hứng thú, hiệu quả, tất nhiên có những thứ kia càng tốt. Bé có kiên trí hay ko là do mình thôi. Lúc mua tớ cũng lo lắm chỉ sợ nó ko học. May làm sao cả 2 đứa đều thích, nghe con em phát âm yêu lắm dù chắc nó chẳng hiểu gì.Bây giờ tớ mới hết sợ phí tiền, vì tớ cũng phải cố chứ ko dư giả lắm đâu
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

sau khi mua có đôi lần họ cũng gọi điện hỏi xem bé có thichko, có vấn đề j trục trặc về sách , đĩa ko họ sẽ đổi cho. Tớ cho 1 chi bạn mượn để sao chep chị y trả lại tớ và nói: tao mua còn hơn, số tiền bỏ ra in sách, cóp đĩa gần như thế mà ko phải đồ sịn.
    @ LuckyU4:Tớ rất tâm đắc với bài: Phương pháp học ngoại ngữ cho trẻ ở dđ này. Ko biết các mẹ đọc chưa, nếu chưa thì nên đọc. Từ đó các mẹ sẽ tự lên kế hoạch cho bé sao cho phù hợp với đk của minh
    Phương pháp học ngoại ngữ cho trẻ em
    • 94 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Tớ thấy rất đúng khi cho trẻ tx ngôn ngữ thứ 2 càng sớm càng tốt và quan trọng phải tạo dược mtrường luyện tập cho trẻ. Tớ gần nh8ư thuộc từng chữ trong bài viết mà tớ giới thiệu ở trên. Sau khi đọc bài viết đó tớ ko ngần ngại cho bé 18t nhà tớ học TA. Chứ ngày trước tớ sợ nó bị loạn ngôn, lai ko nói được ngôn ngữ nào thì chết. Chúc các mẹ sớm tìm ra hình thức học TA phù hợp nhất, hiệu quả nhất cho các bé
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhà mình cũng mua 1 bộ giáo trình tiếng anh Popodoo tại hội thảo hồi cuối tháng 5 ở KS Lakeside. Mình thấy họ làm khá quy mô và đặc biệt rất nhiệt tình. Hôm ấy mình dắt theo một người bạn chuyên tiếng anh để nhờ tư vấn. Bạn mình nghe giới thiệu và trực tiếp xem demo, bảo mình là giáo trình này hay, mua được, thế nên mình mới mua cho 2 đứa nhỏ học. May quá, 2 đứa nhà mình đều rất thích. Đến nay là 2 tháng, con bé lớn đã 8 tuổi thì học được 6 bài, bé em mới 1,5 tuổi thì cũng bi bô đọc theo, vẻ thích thú lắm. Quan trọng là con mình không sợ học tiếng anh và ngày càng tự tin nói tiếng anh, thế là bước đầu thành công rồi, còn sau này thế nào thì …….. sau này mới biết được, các mẹ nhỉ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 14 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình có tìm hiểu trên mạng nhưng không thấy nhiều thông tin về giáo trình này nên hơi lăn tăn nhất là xuất xứ từ các bác Taiwan Trung Của. Các mẹ đã cho con dùng sách đĩa Popodoo rồi cho nhận xét cụ thể nhé. Nói thật tớ vẫn thích các giáo trình từ Nhà xuất bản Oxford hơn vì thấy được dùng rộng rãi hơn. Bây giờ Bống nhà mình được 3.5 tuổi rồi mà vụ học Tiếng Anh vẫn phải tìm hiểu mãi.
    • 4,253 Bài viết

• 2,461 Được cảm ơn

Tớ không biết gì về Popodoo nhưng nếu là tớ thì sẽ không bỏ ngần ấy tiền ra mua mấy chục quyển sách và băng đĩa. Đợi đến con học đến hết bộ (12 tuổi) thì chắc sách ấy cũng đã lỗi thời.
    Sách và băng đĩa chỉ là công cụ phụ thôi. Đóng góp nhiều nhất cho thành công của con vẫn là người thầy trực tiếp dạy con & năng lực của chính bản thân con. Nên đầu tư vào đó.
    Vài dòng chia sẻ cùng các bạn.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4,253 Bài viết

• 2,461 Được cảm ơn

À, tớ "nhiều chuyện" thêm tí nữa
    Chỉ cần bám vào box ngoại khóa này, các bạn cũng có hàng trăm quyển sách miễn phí hay cho con học !
    • 3,438 Bài viết

• 22,503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bonghip Xem bài viết
    Mình có tìm hiểu trên mạng nhưng không thấy nhiều thông tin về giáo trình này nên hơi lăn tăn nhất là xuất xứ từ các bác Taiwan Trung Của. Các mẹ đã cho con dùng sách đĩa Popodoo rồi cho nhận xét cụ thể nhé. Nói thật tớ vẫn thích các giáo trình từ Nhà xuất bản Oxford hơn vì thấy được dùng rộng rãi hơn. Bây giờ Bống nhà mình được 3.5 tuổi rồi mà vụ học Tiếng Anh vẫn phải tìm hiểu mãi.
    Ở lứa tuổi lên 3 này nếu bạn muốn con nghe được tiếng Anh, cứ tham khảo box ngoại khóa rất nhiều chương trình cho con nghe. Đặc biệt chú ý cho con nghe và xem những chương trình kết hợp giữa nghe và xem các bài hát.Ví dụ:
    KID ABCS, Zippy and me, Play along, ... là những đĩa của các nhà xuất bản nổi tiếng, và tiếng Anh bản xứ chuẩn.
    Cứ cho nghe hàng ngày tự con sẽ ngấm được ngữ âm và từ mới.
    Yêu lắm 2 công chúa và hoàng tử bé của mẹ :Rose::Rose::Rose:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Vừa hôm qua mình được 2 nhân viên đến tiếp thị PopoDoo. Chương trình giới thiệu tại nhà, con trai thì chắc chắn thích rồi, mình cũng cảm thấy hay. Tuy nhiên giá mắc quá.
    Khi họ đến nhà thì mình chưa biết gì về PopoDoo nghe họ nói thì hay lắm... Cuối cùng thì họ viết hóa đơn và bảo mình đặt cọc. Từ chối mãi nhưng rồi mình bị vào ma trận bởi cô tư vấn đó và mình đặt cọc 500.000đ. Họ về rồi mình mới vào mạng tra về chương trình này. Có quá ít thông tin ....Lăn tăn quá không biết có nên mua cho con không hay chấp nhận mất số tiền kia. Nhiều tuổi mà vẫn dại quá... CÁc mẹ cho mình lời khuyên với
    • 881 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bongsunghong Xem bài viết
    Vừa hôm qua mình được 2 nhân viên đến tiếp thị PopoDoo. Chương trình giới thiệu tại nhà, con trai thì chắc chắn thích rồi, mình cũng cảm thấy hay. Tuy nhiên giá mắc quá.
    Khi họ đến nhà thì mình chưa biết gì về PopoDoo nghe họ nói thì hay lắm... Cuối cùng thì họ viết hóa đơn và bảo mình đặt cọc. Từ chối mãi nhưng rồi mình bị vào ma trận bởi cô tư vấn đó và mình đặt cọc 500.000đ. Họ về rồi mình mới vào mạng tra về chương trình này. Có quá ít thông tin ....Lăn tăn quá không biết có nên mua cho con không hay chấp nhận mất số tiền kia. Nhiều tuổi mà vẫn dại quá... CÁc mẹ cho mình lời khuyên với
    Bạn đã mua rồi thì cũng không phải lăn tăn đâu:Smiling:, Giáo trình hay đó và tính lẻ ra từng đĩa hay từng quyển sách thì cũng ko phải là đắt. Chỉ sợ con bạn không kiên trì học thôi
    • 498 Bài viết

• 383 Được cảm ơn

Mình cũng đã được xem bộ giáo trình này ở một hội chợ, theo mình thì giáo trình nào cũng có cái hay của nó và học xong thì chắc chắn người học phải đạt một trình độ nào đó rồi.

Bộ giáo trình thì cũng hay và đầy đủ. Mấy trăm giáo sư học giả tham gia biên soạn cơ mà :Laughing:. Nhưng theo mình nhược điểm của nó cũng là đầy đủ quá nên khối lượng tài liệu quá nhiều, chia thành nhiều phần, rồi lại kết hợp nhiều thứ quá nên phải say mê thế nào đó, nhiều thời gian hoặc phải học tại trường lớp theo một lịch trình bắt buộc thì may ra mới tải hết cho khỏi lãng phí.
    Cá nhân mình không mua vì chắc chắn không có thời gian cho con xem hết cái chỗ đó, còn phần game trên máy tính thì học mãi một kiểu giao diện làm sao thú vị bằng đổi trò chơi liên tục được. Thôi cứ down game free hoặc mua mấy đĩa tổng hợp của các mẹ WTT là đủ rồi.
    Ý kiến cá nhân thôi nhé, các mẹ bán hàng cứ giới thiệu đi ạ
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Nhitnhie; 08/10/2009 vào lúc 03:43 PM.
    • 188 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Theo cá nhân mình đánh giá giáo trình này rất hay, có thể phát triển 4 kỹ năng nghe nói đọc viết. Vì lượng tài liệu và kiến thức rất nhiều nên đòi hỏi phải có thời gian xuyên suốt học cùng và hướng dẫn các con cách học.
    Vấn đề bảo quản tài liệu và băng đĩa cũng rất quan trọng, với độ ẩm như HN thì không tránh khỏi mốc và hỏng. Nên chăng Cty Pyramid tách ra từng cấp độ để bán sẽ giúp cho các gia đình không phải đầu tư một lúc số tiền lớn.

Hai bạn nhà mình sau khi tham dự hội thảo và được 2 cô đến cho xem bản demo thích lắm. Xem xong mẹ hỏi con có thích và quyết tâm học không thì mẹ mua. Con nói rất thích nhưng cả hai đều không đồng ý cho mua với lý do: Tốn tiền lắm.
    2 Cô nhìn nhau lắc đầu.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới toe của diễn đàn, thấy các mẹ bàn luận nhiều thì cũng tham gia cho có thêm kinh nghiệm. Mình cũng mua giáo trình popodoo cho cháu học, mới mua thôi nên chưa khẳng định được kết quả. Cháu nhà mình học lớp 3 khi tham gia học thử tại lớp cháu rất thích đặc biệt là phát âm của cháu khi học ở trường hầu như bị sai, khi mua đĩa này cả hai mẹ con cùng học vì chỉ 20 phút mỗi ngày thôi, có lẽ các mẹ đều thu xếp được. Me Bong cũng mua rồi đúng không? nghe nói những mùa lễ hội đều có trương trình ngoại khoá cho các cháu tham gia đấy, hoặc 2-3 tháng nếu mình muốn xem trình độ của con thế nào thì cứ việc đến test miễn phí luôn. Các mẹ nào có con cùng học giáo trình này thì tổ chức thành CLB cho con tham gia nói tiếng anh đi.
    • 107 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Hai cÔ bán hàng cũng vừa về, mình băn khoăn 2 điều: Đắt; không biết kiên trì được đến đâu - lãng phí thì coi như đắt 2 lần!!!
    Anh xa em, trăng cũng chợt lẻ loi thẫn thờ. Biển vẫn thấy mình dài rộng thế, xa cánh buồm một chút đã cô đơn.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2