• 0 Lượt chia sẻ
  • 72.6K Lượt đọc
  • 152 Trả lời

9 Người đang theo dõi

• Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8
    • 463 Bài viết

• 692 Được cảm ơn

• 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bạn nào cần thì vào trang web của minh để download nhe
    Nếu vẫn không được thì gửi mail về dvhung@madeviet.com hoặc 0903419919 để được trợ giúp nhé

http://madeviet.com/images/download/...tap%20viet.zip

Mọi người xem và ủng hộ trang web của minh nhé

Thanks & Best Regards,
    ………………………………………… ………….……..…………
    Dang Viet Hung
    Mobile: +84-903419919
    Email: dvhung@madeviet.com
    YM/Skype: hungdangviet
    http://www.madeviet.com
    ………………………………………… ………………..…………
    Hung
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các mẹ vào trang này download phần mềm Học Viết Chữ miễn phí nhé, cũng được đó:

http://vnschool.net/modules.php?name=News&file=article&sid=5105
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đang muốn tìm 1 font chữ tập viết cho con mình, nhưng mình ko tìm thấy link để down font về. ai giúp mình với ???
    • 26 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

Cám mẹ thử vào trang này nhé! http://unitapviet.blogspot.com/2008/...ng-k-5-ly.html mdttta đã tải về từ năm ngoái cho bé viết, nếu không được , các mẹ PM cho tớ, tớ sẽ gửi qua yahoo hoặc skype cho vì tớ ko biết đưa lên đây,hichic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình rất quan tâm đến đề tài vì mình cũng có con sắp vào lớp 1 và cháu rất hay lơ đễnh muốn có file này để rèn thêm cho cháu tính kiên nhẫn và tập trung nhưng sao down mãi k được, có bạn nào giúp đỡ cho mình với. xin cảm ơn!
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thin_dady Xem bài viết
    Mình sẽ đưa thêm bộ chữ không co ô ly - đó là bộ chữ đầu tiên mình làm.
    Nhung mình cũng nghĩ vì các cháu mới tập viết chưa quen - cần nhìn ô ly để viết cho có điểm tựa - có chuẩn - sau này khi viết lên tập ô ly mới viết được.

Nhưng dú sao cũng sẽ đưa thêm bộ không có ô ly. Thân
    Bác ơi, em cũng mún xin 1 bản về cho bé nhà em tập viết, cháu cũng sắp vào lớp 1 e mún cho cháu tập làm quen dần với chữ cái. thank bác nhìu nhìu ...^^
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

không tải được bạn ơi
    • 3 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gianghp1992 Xem bài viết
    không tải được bạn ơi
    Bạn hteo đường dẫn này mà download ve nhé: http://madeviet.com/images/download/...tap%20viet.zip

Chúc cho con bạn học giỏi

Thanks & Best Regards,
    ………………………………………… ………….……..…………
    Dang Viet Hung
    Mobile: +84-903419919
    Email: hungdangviet@gmail.com
    IM/Skype : hungdangviet
    ………………………………………… ………………..…………
    Hung
    • 26 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các bác có thể cho em file Font chữ để tập viết được kg? bé mha2 e sang năm lên lớp 1 rồi. có thể gửi qua email : hl1423@yahoo.com
    mình cảm ơn các bác nhiều.
    • 602 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

Mình viết bài này vì có suy nghĩ: nếu có font tốt để các mẹ dạy con thì cũng rất tốt. Thế nhưng khi các mẹ in ra cho con viết thì giấy in không thể có chất lượng như giấy của các công ty chuyên in ấn, cung cấp vở cho học sinh được. Khi các mẹ cho con viết bút mực, nó còn có khả năng hơi bị nhòe nếu giấy ko săn mặt. Một lý do khác nữa là khi in ấn thì tỉ lệ cũng không thể chuẩn như vở được
    Bây giờ mua sẵn các vở in sẵn rẻ và tiện hơn nhiều.
    Tớ thấy những người cho con thi viết chữ đẹp thì cầu kỳ từ việc chọn bút, chọn mực và chọn giấy nữa cơ.

Các mẹ lưu ý là có trường viết 5 ly, có trường viết 4 ly nhé. Dưới đây là nhà mình:
    Con nhà mình trước cũng mời cô giáo người Bắc Ninh về nhà kèm viết chữ riêng cho bé khoảng 12 buổi (cô này trước luyện cho 1 chị lớp 1 cách đây 1-2 năm và chị ấy cũng được giải thành phố-hình như giải nhì. Con mình học ngoại khóa cùng chị đó nên một hôm vô tình mình thấy chị ấy viết ra vở ô ly, nhìn đẹp quá-mê mẩn nên mời cô dậy). Sau đó mình dừng vì thấy chữ cũng ok rồi. Mình có đi các hiệu sách và mua khá nhiều quyển Luyện viết chữ đẹp 4 ly cho bé, thế nhưng chỉ có cuốn Vở ô li-Luyện viết chữ đẹp (chữ thường-chữ hoa) của nhà XB Sư phạm là mình thấy ưng nhất. Các bài gần giống với giáo trình cô kèm cho con nhà mình.
    VD:
    -Bài 1: Các nét cơ bản (gồm nét thẳng đứng thanh đậm, nét xiên lên xiên xuống, nét móc ngược/xuôi/2 đầu, nét cong liên tục, cong phải, cong trái..)
    -Bài 2: Tập viết chữ số và dấu
    -Bài 3: Viết chữ thường-nhóm nét cong, khuyết, thắt, móc 2 đầu, móc ngược-luyện viết chữ ghép-các kỹ thuật viết nét nối
    -Bài 4: Luyện viết chữ hoa-nét tương đồng nhóm 1-->6 - Viết chữ ghép
    ..
    Giá mình mua ở Nhà sách Lý thường kiệt cũng rất rẻ-9k/cuốn (so với tiền học riêng với cô), có sẵn mẫu chữ nên con dễ bắt chước (mẫu cũng rất đẹp và in đúng ly chứ ko như một số cuốn khác chữ hơi bị "bay" một chút so với ly)
    Ngoài ra, có thể mua thêm cuốn Hướng dẫn luyện viết chữ đẹp của Đặng Thị Trà -NXBSP (mình mua ở nhà sách Tiền phong-Nguyên Thái Học) hướng dẫn rất chi tiết về các nhóm chữ, các cấu tạo, quy ước, tên gọi và quy cách viết
    Cuốn này cũng chỉ 15k.
    Nếu bạn muốn con rèn luyện thêm, có thể mua thêm 1 số cuốn 9k nữa. Với 2 cuốn trên mình nghĩ cùng với sự kiên trì của 2 mẹ con thì chữ con bạn sẽ cải thiện nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linh.anh; 30/09/2012 vào lúc 11:51 AM.
    • 962 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Hay nhỉ, có cả font tập viết!
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các bác ơi em down mãi mà không được , bác nào giúp em với gửi cho em và hướng dẫn em với ah, lethibichthao4488@gmail.com
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Không hiểu sao mình không thể down được bất kỳ file đính kèm nào của các mẹ cả!
    Mình cũng muốn quá, sẽ tiết kiệm và có tư liệu cho con học theo đúng nội dung mình soạn!
    Tiếc quá! bố hoặc mẹ bé nào có thể giúp mình với
    julievn1011@gmail.com
  • Trang 8/8

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 7
  • 8