Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Fisher-Price-Toddler: game cho bé 2-5 tuổi làm quen với máy tính và tiếng Anh.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.4K Lượt đọc
  • 23 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Game này rất thích hợp cho các bé mẫu giáo nhỏ lần đầu làm quen máy tính và bắt đầu làm quen với phát âm tiếng Anh từ A-B-C.
    Bằng cách bấm vào bàn phím , bất kỳ phím nào cũng được , trẻ em sẽ được học cách phát âm từ A-B-C đến các màu , các hình đơn giản, các bài hát mẫu giáo, tập đếm. Dần dần đến sử dụng chuột. Mình thấy đây là game rất bổ ích trước khi học tiếng Anh vì phát âm rất chuẩn, màu sắc đẹp, âm thanh sinh động.
    Các bé cũng cần có sự hướng dẫn ban đầu của người lớn.

Các mẹ download ở link này: http://www.filesend.net/download.php...77e9cf1ea87477
    Bấm vào link chờ khoảng 15 giây khung download sẽ hiện ra ở phía dưới bên trái.
    Game này đã được nén bằng file.Rar 40 MB. Các mẹ download xong giải nén , tìm file SETUP để chạy cài đặt. Mình đã upload khoảng cuối tháng 6-2006 trên WTT này nhưng thấy rất hay nên upload lại cho các bé chưa biết. Mong dịp hè các bé được "học mà chơi" trước khi cắp sách đến trường.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Thêm một link nữa cho các mẹ download :
    http://www.mediafire.com/?dgwnkitisje
    Nếu không download được nữa thì các mẹ tìm ở chữ ký của bố Tòng Mít nhá : http://tongmit.kiss.vn/
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 280 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciub Xem bài viết
    Thêm một link nữa cho các mẹ download :
    http://www.mediafire.com/?dgwnkitisje
    Nếu không download được nữa thì các mẹ tìm ở chữ ký của bố Tòng Mít nhá : http://tongmit.kiss.vn/
    Cám ơn bác Ciub. Làm 1 chút demo để các bác xem cháu học bài
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,596 Bài viết

• 1,521 Được cảm ơn

Phần mềm học đánh máy và học tiếng anh rất hay, con gái mình thích lắm, như ng sao khi thì mở có tiếng, khi lại không thấy tiếng đâu, có ai biết chỉ dùm mình với nhé, cảm ơn nhiều nhiều.
    • 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Love Paradise Xem bài viết
    Phần mềm học đánh máy và học tiếng anh rất hay, con gái mình thích lắm, như ng sao khi thì mở có tiếng, khi lại không thấy tiếng đâu, có ai biết chỉ dùm mình với nhé, cảm ơn nhiều nhiều.
    Hơn 100 người download mà chưa thấy ai nói bị hư, Bé Mít chơi cũng rất OK. Game hư có thể do những lý do sau :
    - Khi download bị trục trặc đường truyền , để tránh bị hư thì nên dùng phần mềm downloat như Flashget hoặc IDM.
    - Có thể Window của bạn bị lỗi mất một số file nên game chạy mất ổn định.
    Bạn có thể download lại hoặc chạy thử lên máy khác xem sao. Chúc thành công.
    • 1,596 Bài viết

• 1,521 Được cảm ơn

Hơn 100 người download mà chưa thấy ai nói bị hư, Bé Mít chơi cũng rất OK. Game hư có thể do những lý do sau :
    - Khi download bị trục trặc đường truyền , để tránh bị hư thì nên dùng phần mềm downloat như Flashget hoặc IDM.
    - Có thể Window của bạn bị lỗi mất một số file nên game chạy mất ổn định.
    Bạn có thể download lại hoặc chạy thử lên máy khác xem sao. Chúc thành công.
    Cám ơn Ciub nhiều nhiều, mình biết phầm mềm không có lỗi, do máy nhà mình chắc là bị đụng chương trình nào đó trong máy nên lúc bé chơi được, lúc không, mà chưa tìm ra nguyên nhân cụ thể mà bé cứ đòi chơi hoài nên nóng ruột quá:Smiling:. Ciub có rất nhiều game hay cho bé, mình mê đến nỗi lưu cả số phone lại để khi nào tiện thì đến xin copy:Battin ey:
    • 280 Bài viết

• 187 Được cảm ơn

Cám ơn Ciub nhiều nhiều, mình biết phầm mềm không có lỗi, do máy nhà mình chắc là bị đụng chương trình nào đó trong máy nên lúc bé chơi được, lúc không, mà chưa tìm ra nguyên nhân cụ thể mà bé cứ đòi chơi hoài nên nóng ruột quá:Smiling:. Ciub có rất nhiều game hay cho bé, mình mê đến nỗi lưu cả số phone lại để khi nào tiện thì đến xin copy:Battin ey:
    Bạn kiểm tra cái dây nối từ máy tính ra loa, hoặc kiếm 1 bộ loa khác thử xem. Sợ cái dây loa chập trờn.
    • 1,596 Bài viết

• 1,521 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bố tòng mít Xem bài viết
    Bạn kiểm tra cái dây nối từ máy tính ra loa, hoặc kiếm 1 bộ loa khác thử xem. Sợ cái dây loa chập trờn.
    Hihi mất cả buổi sáng nay mà chả rõ thế nào, restart máy lại thì đôi khi nó hiện ra cái bảng bảo install multive audio volume gi dó, bấm vào thì nó bảo không tìm thấy, nếu nối mạng thì nó sẽ tìm thấy, mà mình đang dùng mạng đó chứ. Mình đã kiểm tra dây loa rồi, không sao. Đang lọ mọ tiếp:mad:
    • 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Mình nghĩ nếu các bé ham học và bố mẹ cũng chịu chơi thì mua cho các bé nhỏ một cái máy P3-từ 733 Mhz -1,0 Ghz, ổ cứng khoảng 40 GB mang đến mình chép Game vào cho. Máy này dưới 1 triệu dùng vài năm thì bỏ, mua cái màn hình ngon để dùng lâu dài. Nếu mang đến thì cài Win 98 hoặc Win Me nha vì mình có nhiều game hay chỉ chạy trên Win 95-98 mà máy P3 chứ P4 không thèm chạy:Crying: .
    Mình có vài người bạn làm như vậy. Các bé học rất tốt.Các bé chơi với máy nhiều nên 2 tuổi đã biết rất nhiều từ tiếng Anh.
    Mình sẵn sàng giúp cho các bé học tốt hơn. Học tiếng Anh như bé Mít đỡ tốn tiền mà khỏe tay, chỉ hại bàn phím thôi :Laughing:
    • 4,052 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Bố Tòng Mít ơi, khi em click "Down Load " , em chọn save . Sau khi hoàn tất em không open được, máy request em chọn chương trình để mở . Bố Tòng Mít vui lòng hướng dẫn từng bước giùm em với . Cám ơn nhiều ạ
    • 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi eskimo Xem bài viết
    Bố Tòng Mít ơi, khi em click "Down Load " , em chọn save . Sau khi hoàn tất em không open được, máy request em chọn chương trình để mở . Bố Tòng Mít vui lòng hướng dẫn từng bước giùm em với . Cám ơn nhiều ạ
    Bạn phải dùng WinRar để mở . WinRar là phần mềm nén và giải nén , bạn tìm ở đây :http://www.google.com.vn/search?q=wi...ient=firefox-a
    bạn thích cái nào Free thì lấy về cài vào máy xong giải nén game đã download , chạy file setup để cài vào máy thì game mới chạy.
    Hỏi bố bé chứ, hay lại sợ bố bé cũng nghiền game ?
    • 4,052 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Bạn phải dùng WinRar để mở . WinRar là phần mềm nén và giải nén , bạn tìm ở đây :http://www.google.com.vn/search?q=wi...ient=firefox-a
    bạn thích cái nào Free thì lấy về cài vào máy xong giải nén game đã download , chạy file setup để cài vào máy thì game mới chạy.
    Hỏi bố bé chứ, hay lại sợ bố bé cũng nghiền game ?
    Cám ơn Ciub nhiều nhé, tớ cài được rồi . Nhưng sao vẫn kg create được shortcut của nó nhỉ ? create xong đến khi đóng máy mở lên chẳng thấy :Crying: , mỗi lần cho con chơi lại open with Winrar :Sad: .
    Nhà tớ chỉ rành vi tính văn phòng vớ vẩn thôi , ít down load trò chơi nên dốt lắm , hihi
    • 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Cám ơn Ciub nhiều nhé, tớ cài được rồi . Nhưng sao vẫn kg create được shortcut của nó nhỉ ? create xong đến khi đóng máy mở lên chẳng thấy :Crying: , mỗi lần cho con chơi lại open with Winrar :Sad: .
    Nhà tớ chỉ rành vi tính văn phòng vớ vẩn thôi , ít down load trò chơi nên dốt lắm , hihi
    Nếu đã cài và chơi được thì shortcut nằm ở : Start(góc dưới bên trái) >> Programs >> Fisher-Price >> Toddler >> Icon hình con chó (Fisher-Price-Toddler).
    Bấm chuột phải vào đó , tìm dòng Send to >> bấm chuột trái vào chữ desktop .
    • 4,052 Bài viết

• 1,748 Được cảm ơn

Thanks Ciub nhiều nhiều . Mình create short cut rồi ấy chứ, chả hiểu sao khi click vào thì máy báo : Can not locate the file
    Mày mò hoài chả được, thôi thì mỗi lần mở hơi tốn công tí
    • 1,596 Bài viết

• 1,521 Được cảm ơn

Thanks Ciub nhiều nhiều . Mình create short cut rồi ấy chứ, chả hiểu sao khi click vào thì máy báo : Can not locate the file
    Mày mò hoài chả được, thôi thì mỗi lần mở hơi tốn công tí
    Hi, mình cũng bị thế này, hôm đầu tiên thì đã có cái biểu tượng trên destop, nhung loay hoay sua duoc cai loa thi lai khong the dua bieu tuong ra man hinh duoc nua, con hom nay thì die luôn cả loa và biểu tượng, chắc phải nhờ ngừơi đến xem rồi.:mad:

@ Ciub: chắc mình cũng phải nghĩ đến chuyện cho bé cái máy đang dùng để mua máy khác thôi, máy của nhà mình dang dùng WinXp, không biết có phải do vậy không nhỉ?
    • 4,700 Bài viết

• 5,185 Được cảm ơn

Hi, mình cũng bị thế này, hôm đầu tiên thì đã có cái biểu tượng trên destop, nhung loay hoay sua duoc cai loa thi lai khong the dua bieu tuong ra man hinh duoc nua, con hom nay thì die luôn cả loa và biểu tượng, chắc phải nhờ ngừơi đến xem rồi.:mad:

@ Ciub: chắc mình cũng phải nghĩ đến chuyện cho bé cái máy đang dùng để mua máy khác thôi, máy của nhà mình dang dùng WinXp, không biết có phải do vậy không nhỉ?
    WInXP k ảnh hưởng gì đâu bạn ơi, 2 thằng nhóc nhà tớ chơi cái trò này cả năm nay rồi k có vấn đề gì, 3 mẹ con chơi chung cái P4 3.2ghz:Laughing:
    • 387 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

WinXp vẫn chạy tốt mà , có thể Win của bạn bị lỗi thôi. Nhiều người dùng máy bị lỗi win do virus nên chạy không tốt, có thể máy bạn cũng vậy. Mình nói nếu đầu tư cho trẻ em cái máy rẻ tiền thì những game này vẫn chạy tốt, sợ các em nghịch quá thì máy lỗi hoài, phải cài lại liên tục, sợ ảnh hưởng đến công việc của người lớn.
    Nếu để riêng cho bé 1 máy thì mỗi lần hư chỉ cần chở ra cho họ cài lại. Mà đừng cài nhiều các phần mềm không cần thiết. Máy chơi game nó cũng khó chịu lắm. Mình cũng phải dùng 2-3 máy. Vì con nhà mình cũng cài nhiều thứ vào lắm , nhiều khi cũng lỗi lung tung.
    • 1,884 Bài viết

• 33,548 Được cảm ơn

Up lên cho những ai chưa download.
    • 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Đã tải về, cám ơn bác ciub nhé, em thấy bác còn nhiều cái hay lắm, up lên dần dần cho bà con "thưởng thức" nhé bác
    • 889 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Up lại link, tốc độ download rất nhanh, chỉ cần click trực tiếp vào link bên dưới:
    http://adrive.com/public/de2c82def608888afcaab123631bb99275bef59a80c1ff0e40 44d724ed15f141.html
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2