Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Family and Friends - sách giáo trình tiếng Anh cho bé với đủ sách kiểm tra, flashcard và CDROM

Đến trả lời mới nhất
  • 13 Lượt chia sẻ
  • 251K Lượt đọc
  • 680 Trả lời

103 Người đang theo dõi

• 1,896 Bài viết

• 709 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenatom Xem bài viết
    Các Mẹ ơi!
    F&F 4 Grammar ... các files nén cần Pass Words. Mẹ nào biết giúp với. Cám ơn.
    Đường dẫn để download qua ìile.it không giúp cho việc download.
    Password cho tất cả các file là englishtips.org

Tớ vẫn download các file ở link ifle bt, link này có một ưu điểm là không bắt phải chờ đợi khi download nhiều file, kg kiểu như rapidshare.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có Anh/Chị nào có Teacher's book của F & F 5 ko, cho em xin với.
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Em mới nhặt nhạnh thêm được 1 ít:

Interactive task: http://ifile.it/ik2cfxb/fam_fr_5_exe.rar

Cả SB, TB, CDROM: http://www.mediafire.com/?7c4aiwbv8l6czp0

Cả SB, TB. CDROM: http://www.mediafire.com/?jji3t08gyb59puw

Mấy quyển Grammar Friends này đều có CDROM cả, em sẽ xem lại cái nào up rồi cái nào chưa.
    • 182 Bài viết

• 269 Được cảm ơn

Cảm ơn chị Bích Bộp và các mẹ đã upload bộ sách rất chi là hay :Rose::Rose::Rose:
    Với sự quan tâm thế này thì lên lớp 5, chắc chắn Bích Bộp và con các mẹ sẽ giành giải cao trong kì thi Olympic TA TH :Smiling:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 253 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Chào cả nhà! Sắp tới mình định chuyển con sang LL học nên muốn hỏi CBB và các mẹ là Get Set 6 thì tương đương với quyển FF mấy để mẹ cháu down ạ?
    @ CBB: Chị đã phục em trong link luyện thi Cam rồi nhưng sang đây thấy e lại cùng các mẹ cung cấp sách cho các con. Em gái em thật là hạnh phúc khi có chị giỏi và chăm nhw vậy. Tặng hoa e nhé! :Rose:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Bích nhà em học cả Get set go ở TT lẫn Family and Friends ở nhà, em thì thấy độ khó cũng tương đương nhau thôi ạ.

Nhưng phần viết trong Family and Friends nặng hơn nhiều đấy ạ. Bộ này thỉnh thoảng có phần extensive Reading, cái phần trả lời câu hỏi của nó mà bắt viết ra thì cũng hết hơi.
    • 329 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Cho mình hỏi với có những trung tâm nào dạy giáo trình này các ban nhỉ ,
    • 253 Bài viết

• 878 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị Bích Bộp Xem bài viết
    Bích nhà em học cả Get set go ở TT lẫn Family and Friends ở nhà, em thì thấy độ khó cũng tương đương nhau thôi ạ.

Nhưng phần viết trong Family and Friends nặng hơn nhiều đấy ạ. Bộ này thỉnh thoảng có phần extensive Reading, cái phần trả lời câu hỏi của nó mà bắt viết ra thì cũng hết hơi.
    @CBChijhij đã down quyển FF6 rồi nhưng chưa nhìn ra phần writing e nói.
    C muốn con làm quen và tăng cường khả năng viết theo kiểu essay mà ko biết sách nào hướng dẫn :Thinking:. Get set go phần viết rất ngắn và đơn giản.
    • 307 Bài viết

• 2,144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiu-mon Xem bài viết
    C muốn con làm quen và tăng cường khả năng viết theo kiểu essay mà ko biết sách nào hướng dẫn :Thinking:. Get set go phần viết rất ngắn và đơn giản.
    Mình lanh chanh trả lời hộ CBB nhé!

Phần writing nằm ở cuối mỗi bài trong cuốn Workbook ấy, mẹ Xiumon ạ. Trước khi yêu cầu học sinh viết 1 đoạn thì có các câu hỏi gợi ý rất cụ thể.
    • ada
    • 12 năm
    • 575 Bài viết

• 305 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bimna Xem bài viết
    Cho mình hỏi với có những trung tâm nào dạy giáo trình này các ban nhỉ ,
    Trường cao đẳng Việt Mỹ - VATC dạy giáo trình này.
    http://my.opera.com/Ada_Family/blog/ Bỏ dấu gạch _ giữa chữ Ada_Family nhé. WTT không cho thể hiện chữ a Family dính liền nhau :Laughing::Laughing::Laughing::Crying::Crying:
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi xiu-mon Xem bài viết
    À em chưa nói kỹ, tức là cứ mấy bài 1 lần sau phần review thì có extensive reading. Sau phần bài đọc của extensive reading thì có các câu hỏi. Thay vì cho trả lời miệng thì em bắt viết, vì mấy câu hỏi này mà trả lời ra giấy thì cũng mệt. Kiểu như: một ngày của em khác với 1 ngày của bạn XYZ trong bài đọc như thế nào?
    • 145 Bài viết

• 163 Được cảm ơn

:Rosein CBB và các mẹ tư vấn với ạ (hơi lạc đề, xin lỗi trước ạ)
    Con tớ đã học được 1 năm ở HK (dạy bằng tiếng anh), giáo trình bên này rất đơn giản, theo kiểu tự nhiên nó thế, nói và làm theo mẫu, chưa biết sang năm lên lớp 3 sẽ thế nào (toán và xã hội cũng học bằng tiếng anh)
    Chỉ có điều cháu được nghe và nói với thầy cô toàn bằng tiếng anh nên các phần nghe ở FF và bộ thi cambridge đều nghe khá ổn (Tớ cũng đã down hết bộ FF và bên Cambrigde mà CBB post lên) nhưng
    diễn đạt lại hoặc viết ra theo yêu cầu thì rất kém.
    Tớ đang rất phân vân, giờ tớ nên làm gì để tăng cường tiếng anh cho cháu? Mẹ cháu đang lạc trong mê cung giáo trình và sách ạ
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose:
    • 1,087 Bài viết

• 5,110 Được cảm ơn

Lớp 2 mà cho yêu cầu bài writing cao quá thì trẻ con k thực hiện được đâu mẹ cháu ạ, con còn non quá. Bích nhà em khi mới học cùng các anh chị lớp trên khổ sở lắm. Vì đầu óc thì nó k đến nỗi chậm chạp, nhưng mà viết thì chậm, vốn background knowledge cũng còn ít ỏi hơn các anh chị nên cùng 1 yêu cầu thì nó sẽ làm vất vả hơn bọn lớp lớn.

Ý em là có thể mẹ cháu đã giao cho con task hơi nặng so với sức của con, em k biết mẹ cháu giao những gì nhưng chắc là task đó bắt con phải tự viết khá nhiều (k có từ gợi ý, k có câu hỏi gợi ý từng bước) nên con lúng túng. Nếu khâu ý tưởng con đã lúng túng thì trình bày chắc chắn sẽ sai nhiều.
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

em cũng đang tìm tài liệu liên quan tới Family and Friends 1, may quá, cảm ơn chị Bích Bộp nhé ) E cứ nghĩ là lên lớp 3 các cháu học Let's go cơ, nhưng năm nay trường lại cho học quyển này
    Chỉnh sửa lần cuối bởi x4heshe9x; 06/08/2011 vào lúc 05:40 PM.
    • 27 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

thanks CBB và Hoang My nhé
    • 307 Bài viết

• 2,144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vitcun03 Xem bài viết
    :Rosein CBB và các mẹ tư vấn với ạ (hơi lạc đề, xin lỗi trước ạ)
    Con tớ đã học được 1 năm ở HK (dạy bằng tiếng anh), giáo trình bên này rất đơn giản, theo kiểu tự nhiên nó thế, nói và làm theo mẫu, chưa biết sang năm lên lớp 3 sẽ thế nào (toán và xã hội cũng học bằng tiếng anh)
    Chỉ có điều cháu được nghe và nói với thầy cô toàn bằng tiếng anh nên các phần nghe ở FF và bộ thi cambridge đều nghe khá ổn (Tớ cũng đã down hết bộ FF và bên Cambrigde mà CBB post lên) nhưng
    diễn đạt lại hoặc viết ra theo yêu cầu thì rất kém.
    Tớ đang rất phân vân, giờ tớ nên làm gì để tăng cường tiếng anh cho cháu? Mẹ cháu đang lạc trong mê cung giáo trình và sách ạ
    Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều :Rose:
    Có lẽ nên bắt đầu luyện viết từ đơn vị nhỏ nhất mẹ vịt ạ: đơn vị câu. Mẹ có thể cho con làm những bài tập dựng câu với từ cho sẵn, hay sắp xếp từ thành câu... Thực ra những bài tập dạng này thường thấy trong các sách ngữ pháp, nhưng cũng có thể coi là bài tập luyện viết câu.

Khi bé đã năm chắc ngữ pháp và viết câu thạo rồi thì sẽ chuyển cấp độ cao hơn: viết đoạn, tức là kết nối các câu lại với nhau.

Cứ như vậy, kĩ năng viết sẽ dần dần được hình thành thôi.
    • 425 Bài viết

• 94 Được cảm ơn

Chị Bích Bộp thân
    Năm nay bé nhà chị lên lớp 3, tưởng trường cho học let's go, ai dè lại cho học F&F, thích quá:Smiling:. Quyển F&F grade 3, chứ k phải F&F 3.
    Chị Bích Bộp có tài liệu gì liên quan quyển grade 3 này thì up cho các mẹ trên này nhé. Tks em nhiều
    Thích đủ thứ...:Smiling:
    • 1,139 Bài viết

• 210 Được cảm ơn

Chào mẹ Bích Bộp và các mẹ. Con trai em năm nay lên lớp 3. Cháu trước học giáo trình Super Tod và Super kid 1, 2. Sau 1 thời gian dài đi học, mẹ kiểm tra thì thấy con nắm bài rất lơ tơ mơ, nghe được, nói được nhưng ko thể đọc và viết được. Mẹ cháu vội vàng xin tư vấn của các cô và chuyển cho cháu học lại từ đầu giáo trình F&F 1, học từ giữa quyển. Giáo trình này hay ở chỗ bài ngữ pháp và sách CB, WB nó thống nhất với nhau, khác hẳn quyển super kid là giáo trình ngữ pháp là 1 quyển riêng. Từ khi chuyển sang giáo trình mới này, mẹ cũng quan tâm hơn đến việc học của con thì trộm vía con em thích học tiếng A hẳn và rất thích làm bài tập. Cảm ơn mẹ BB và các mẹ đã mở ra 1 topic bổ ích.

Con em đặc biệt thích chương trình F&F 2 mà có hình ý ạ. Ko biết quyển 3 và 4 có chương trình như quyển 2 ko ạ thì các mẹ cho em xin link với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chị Bích Bộp Xem bài viết
    Nhờ chị Bích Bộp upload lại link

Family and Friends 2 Workbook:

cảm ơn
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 881 Bài viết

• 1,559 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MrPLC Xem bài viết
    Nhờ chị Bích Bộp upload lại link

Family and Friends 2 Workbook:

cảm ơn
    link vẫn bình thường mà bạn
    Con là pha lê, kim cương của mẹ