Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Family and Friends - sách giáo trình tiếng Anh cho bé với đủ sách kiểm tra, flashcard và CDROM

Đến trả lời mới nhất
  • 7 Lượt chia sẻ
  • 240K Lượt đọc
  • 657 Trả lời

92 Người đang theo dõi

• 2,878 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim - Pooh Xem bài viết
    Ui chà. mình nhớ đã bỏ PW hết rồi mà. file nào còn pass cho mình xin link để kiểm tra chứ giờ chẳng biết làm sao?
    Bạn có thể cho mình xin cái link khác ko có pass được ko. Mình vào mediafire của bạn (tvthanhha) http://www.mediafire.com/folder/ck6j...#l3nag5375zqd5 load FF1 hầu hết đều có pass. Cảm ơn bạn.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mẹ_nhóc_con; 24/08/2013 vào lúc 01:08 PM.

• 266 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    Bạn có thể cho mình xin cái link khác ko có pass được ko. Mình vào mediafire của bạn (tvthanhha) http://www.mediafire.com/folder/ck6j...#l3nag5375zqd5 load FF1 hầu hết đều có pass. Cảm ơn bạn.
    Không có đâu mẹ nó ơi. Chắc tại nhiều người down quá nên thế. Nó hỏi PW ngay khi tải đúng không? Mình không hề đặt PW. Nếu tải về hoàn tất rồi mà unzip đòi PW mới là cần PW. Cái này chỉ còn biện pháp bỏ đi, quay vào kho bấm tải lại. chịu khó mẹ nó nhé.
    • 2,878 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim - Pooh Xem bài viết
    Không có đâu mẹ nó ơi. Chắc tại nhiều người down quá nên thế. Nó hỏi PW ngay khi tải đúng không? Mình không hề đặt PW. Nếu tải về hoàn tất rồi mà unzip đòi PW mới là cần PW. Cái này chỉ còn biện pháp bỏ đi, quay vào kho bấm tải lại. chịu khó mẹ nó nhé.
    Ooh chán thế à mẹ nó. Mình tat bình tthus own lúc unzip nó đòi ppass. Dude Minh thử tải lạu. Ty's mẹ nó

• 1,028 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Thông tin này ko biết các bố mẹ biết chưa, nhưng mình cứ up nhé. Hôm nọ mình tiện qua Bà Triệu, nên mua luôn Classbook của FF2 hết 142k. Hôm sau vào nhà sách NXB Giáo dục ở Giảng Võ thấy giá sách là 100k thôi, hic, cũng sách màu, cũng kèm đĩa MTR, chỉ kém nõn nà một chút thôi. Tiết kiệm được 42k để mua thêm sách khác cho con cũng đáng tiết kiệm lắm chứ.

Mod ơi, mình ko quảng cáo nhé, chỉ up thông tin để các bố mẹ mua được nhiều sách cho con hơn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 602 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

ở mấy bài trước đây của em có giới thiệu chỗ mua và giá tiền cho cuốn đó ở Đinh Lễ, có 70k kèm CD ạ.
    hihi..còn rẻ hơn nữa nhỉ!
    nếu mua ở Thuật và Trang Bà Triệu thì là 1 trăm hai mấy kìn ấy.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiểu Long Xem bài viết
    Thông tin này ko biết các bố mẹ biết chưa, nhưng mình cứ up nhé. Hôm nọ mình tiện qua Bà Triệu, nên mua luôn Classbook của FF2 hết 142k. Hôm sau vào nhà sách NXB Giáo dục ở Giảng Võ thấy giá sách là 100k thôi, hic, cũng sách màu, cũng kèm đĩa MTR, chỉ kém nõn nà một chút thôi. Tiết kiệm được 42k để mua thêm sách khác cho con cũng đáng tiết kiệm lắm chứ.

Mod ơi, mình ko quảng cáo nhé, chỉ up thông tin để các bố mẹ mua được nhiều sách cho con hơn.
    Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình
    Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó

[/url]
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,878 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Các mẹ cho mình hỏi với, mình mua sách classbook thì kèm đĩa multiCDrom thôi, ko đủ như các CD download từ link? Mình ko hiểu lý do vì sao họ ko cho full audio cho các bé học nhỉ. Tạm thời phải copy ra USB để cho con nghe.

• 1,028 Bài viết

• 2,041 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linh.anh Xem bài viết
    ở mấy bài trước đây của em có giới thiệu chỗ mua và giá tiền cho cuốn đó ở Đinh Lễ, có 70k kèm CD ạ.
    hihi..còn rẻ hơn nữa nhỉ!
    nếu mua ở Thuật và Trang Bà Triệu thì là 1 trăm hai mấy kìn ấy.
    Ui, sao mình lại đọc sót post của mẹ linhanh với mấy post khác có địa chỉ và giá mua nhỉ. Mình mua ở Trang Bà Triệu mà tận 142k đó mẹ nó, hic, đắt gấp đôi.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ_nhóc_con Xem bài viết
    Các mẹ cho mình hỏi với, mình mua sách classbook thì kèm đĩa multiCDrom thôi, ko đủ như các CD download từ link? Mình ko hiểu lý do vì sao họ ko cho full audio cho các bé học nhỉ. Tạm thời phải copy ra USB để cho con nghe.
    CD đầy đủ như download thì mua riêng mẹ nó à, mình thấy mấy bé bán hàng hỏi có mua CD ko, mình ko mua vì phần download đủ lắm rồi.
    • 2,878 Bài viết

• 3,547 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Tiểu Long Xem bài viết
    Ui, sao mình lại đọc sót post của mẹ linhanh với mấy post khác có địa chỉ và giá mua nhỉ. Mình mua ở Trang Bà Triệu mà tận 142k đó mẹ nó, hic, đắt gấp đôi.

CD đầy đủ như download thì mua riêng mẹ nó à, mình thấy mấy bé bán hàng hỏi có mua CD ko, mình ko mua vì phần download đủ lắm rồi.
    Cảm ơn mẹ nó. Mình mua sách ở Fahasa rẻ hơn của bạn chút, một cuốn là 120-133k, mình mua 1-6 luôn mà. Hóa ra muốn mua đĩa gốc lại cần mua riêng hả bạn? Mình chỉ thắc mắc là Multirom thành ra phải bỏ đi ko dùng, vì ko đủ hết các track trong sách. Mình có lần mua sách Let's go ở Đinh Lễ (chỗ gác 2) mình thấy nhòe lắm, ko đảm bảo. Ko hiểu với FF thì thế nào.

1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 644 Bài viết

• 1,518 Được cảm ơn

Ở Hà Nội sách rẻ hơn ở SG nhỉ? Sài Gòn có chổ nào bán sách F&F rẻ không hả mấy mẹ? Đọc bài mẹ linh.anh chia sẻ giá sách xong, mẹ Ken ra nhà sách cầm lên đặt xuống mãi, thở dài rồi về đây ngồi hóng xem ở Sài Gòn có chổ nào bán giá như HN không?
    • 300 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meKen-Ford Xem bài viết
    Ở Hà Nội sách rẻ hơn ở SG nhỉ? Sài Gòn có chổ nào bán sách F&F rẻ không hả mấy mẹ? Đọc bài mẹ linh.anh chia sẻ giá sách xong, mẹ Ken ra nhà sách cầm lên đặt xuống mãi, thở dài rồi về đây ngồi hóng xem ở Sài Gòn có chổ nào bán giá như HN không?
    Ở Đinh lễ nhập 1 đợt xong chả nhập nữa, ko hiểu tại sao? hiện tại FF có nhà sách Đại Phát in và bán (chắc mua bản quyền, giống y hệt sách nhập, nhưng lại ko có đĩa) thì tớ thấy rẻ hơn mấy chục đấy.
    • 183 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Ôi, nếu các mẹ mà cầm đồng thời 2 quyển sách đó lên thì thấy rõ: một sách là xịn, sách kia là sách in lậu. Sách xịn nhập khẩu nên giá đắt hơn nhưng chất lượng giấy tốt, hình ảnh rõ nét, đĩa đi kèm dùng tốt. Còn sách kia thì in nhòe, đọc hại mắt lắm, có khi đĩa không đọc được. Tớ đã nhìn thấy ở Đinh Lễ rồi, họ có sách WB in lại giá 70k còn sách gốc là 186k, còn sách Class book xịn thì giao động khoảng 131-134k còn sách in lại là 110k.

Không hiểu mẹ Tiểu Long mua ở Nhà sách NXB Giảng Võ là sách gốc hay sách in lại nhỉ? khả năng là sách gốc vì đó là hiệu sách nhà nước, uy tín mà. Nhưng sao giá sách lại chênh lệch được nhiều thế!

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tình hình là năm nay bộ sách này có thay đổi đôi chút, không giống như trên kho MF của các mẹ.
    VD như: FF_2_word chỉ có 112 pages, còn tren MF la 121 pages
    Classbook đổi thành Student Book và tên bài cũng thay đổi (FF 4 - Starter; Wellcome back VS Back Together)
    • 161 Bài viết

• 41 Được cảm ơn

Các bạn ơi, sao mà mình vào link download mà nó cứ ra màn hình trống trơn nhỉ? Có link thì sang 1 trang có tên sách nhưng bấm vào download thì cũng k có gì mà down. Các bạn giúp mình với. Mình muốn down trọn bộ FF1 để tự dậy cho bé nhà mih. Cảm ơn các bạn.
    • 39 Bài viết

• 175 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Khủng long yêu Xem bài viết
    Các bạn ơi, sao mà mình vào link download mà nó cứ ra màn hình trống trơn nhỉ? Có link thì sang 1 trang có tên sách nhưng bấm vào download thì cũng k có gì mà down. Các bạn giúp mình với. Mình muốn down trọn bộ FF1 để tự dậy cho bé nhà mih. Cảm ơn các bạn.
    Mẹ khủng long ơi, cứ vào link của mẹ NHIM là down được hết mà, có đường link ở chữ ký ngay trang trước đấy, Tớ chắc trình IT kém nhất cái Webtretho này mà tớ cũng down được đủ bộ FF cho con rồi( mà con mới đang học FF2 thôi), mà nhà tớ còn dùng 3g nữa cơ nhé
    • 602 Bài viết

• 830 Được cảm ơn

về link sách thì các bạn có thể tham khảo ở page 36 mình có tổng hợp.
    Family and Friends - sách giáo trình tiếng Anh cho bé với đủ sách kiểm tra, flashcard và CDROM
    Về vụ mua sách, địa chỉ mua sách trên Đinh Lễ mình cũng đã chia sẻ. Con nhà mình học gần xong cuốn 2 rồi nhưng 2 cuốn 121k và cuốn 70k là không khác nhau mấy. In ko bị nhòe và có đĩa CD (trông cũng xịn xịn vì chữ in thẳng trên CD. (Các mẹ đọc lại post trong page 36 và 37 của mình)
    Đây là ảnh mình vừa lôi ra chụp cho các mẹ xem (máy ảnh đểu thôi), các mẹ có thể tải xong zoom lên xem cho rõ.
    Trong lớp mình giờ đố phát hiện được cuốn nào là cuốn 121k và cuốn nào là cuốn 70k

DSCN4531 by huongjessica, on Flickr
    Trích dẫn Nguyên văn bởi MeBonBen Xem bài viết
    Ôi, nếu các mẹ mà cầm đồng thời 2 quyển sách đó lên thì thấy rõ: một sách là xịn, sách kia là sách in lậu. Sách xịn nhập khẩu nên giá đắt hơn nhưng chất lượng giấy tốt, hình ảnh rõ nét, đĩa đi kèm dùng tốt. Còn sách kia thì in nhòe, đọc hại mắt lắm, có khi đĩa không đọc được. Tớ đã nhìn thấy ở Đinh Lễ rồi, họ có sách WB in lại giá 70k còn sách gốc là 186k, còn sách Class book xịn thì giao động khoảng 131-134k còn sách in lại là 110k.

Không hiểu mẹ Tiểu Long mua ở Nhà sách NXB Giảng Võ là sách gốc hay sách in lại nhỉ? khả năng là sách gốc vì đó là hiệu sách nhà nước, uy tín mà. Nhưng sao giá sách lại chênh lệch được nhiều thế!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi linh.anh; 30/08/2013 vào lúc 10:12 AM.
    Đừng đánh mất niềm tin vào bản thân mình
    Chỉ cần tin là mình có thể làm được và bạn lại có lý do để cố gắng thực hiện điều đó

[/url]
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 266 Bài viết

• 986 Được cảm ơn

Mới sưu tầm thêm được: Family anh friends Starters Testing & Evaluation Book (FF Starter TEB)
    Ngoài ra trong kho còn có bộ Dolphin readers mới up lên cũng rất hay. Tiếc là chưa tìm được phần activity của bộ này.
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,357 Bài viết

• 6,774 Được cảm ơn

Mình confirm là mua sách trên Đinh Lễ giá rẻ với mua ở Thuật - Bà Triệu giá đắt là chỉ khác nhau về giá tiền còn 2 quyển sách là 1 đấy ạ. Có điều trên Đinh Lễ đôi khi k có đủ, Thuật thì đủ hơn, mua tại Thuật mà tán chuyện với chị chủ cũng thích ạ.
    • 184 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Các mẹ cho tớ hỏi sách này có phải là sách mà các bạn học ở TTTA May school đang học không?
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

"Family and friends" có hai bộ khác nhau.
    Bộ nhập khẩu 6 cuốn dành cho học sinh nước ngoài (chương trình Anh,Mỹ):

Bộ in ở VN 5 cuốn dành cho HS tiểu học VN. Chú ý là Bài trong bộ này phân bố lại nhẹ hơn bộ ở trên và được dùng chính thức trong chương trình tiếng Anh tiểu học ở VN

Chỉnh sửa lần cuối bởi anxongjong; 09/09/2013 vào lúc 02:39 PM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 95 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Cả nhà có ai có Grammar Friend 4 cả sách và CD cho tớ xin với. Mấy link trên này bị die rồi. Many thanks cả nhà.