Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Family and Friends - sách giáo trình tiếng Anh cho bé với đủ sách kiểm tra, flashcard và CDROM

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 215K Lượt đọc
  • 607 Trả lời

66 Người đang theo dõi

• 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@chiBichBop: Mình đang tìm sách tiếng Anh cho con zai mà hoa hết cả mắt chả biết nên mua loại nào. Đang lơ ngơ lên mạng tìm kiếm thì rơi tọt vào đây. Cảm ơn chiBichBop nhiều nhá!

@all: xin chào cả nhà, hôm nay mới có dịp "đăng đàn". Me_KH2 vào đây chào cả nhà một tiếng gọi là ra mắt mọi người.
    Đi khắp thế gian
    Không ai tốt bằng mẹ
    Gánh nặng cuộc đời
    Không ai khổ bằng cha
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các bạn,
    Mình còn thiếu " Grammar F&F 3 _CD Rom ", Bạn nào có up lên cho mình với.Cám ơn nhiều.

• 7,085 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Cuốn Class book của Family & Friends 1 em download từ nguồn VATC Cần Thơ thiếu trang 52, mà em mới xem trong link trên cũng không có trang 52 đó mấy chị

• 7,085 Bài viết

• 1,735 Được cảm ơn

Hôm qua em có vào link của Phòng giáo dục Quận 3 TPHCM thấy có cái thông báo thế này
    http://hcm.edu.vn/PGDQH/phong03/tran...n=03&ma_qh=770
    ----
    Ủy Ban Nhân dân Quận 3 CỘNG HÒA XÃ HỘI CHỦ NGHĨA VIỆT NAM

PHÒNG GIÁO DỤC ĐÀO TẠO Độc lập - Tự do - hạnh phúc

--------- -------------

Số : 715 / GDĐT – TH Tp Hồ Chí Minh, ngày 30 tháng 8 năm 2011

Về hướng dẫn dạy Tiếng Anh Tiểu học lớp 1

Năm học 2011-2012

Kính gửi : Ông (Bà) Hiệu trưởng các trường TH có dạy Tiếng Anh tăng cường

Thực hiện văn bản số 1861 / GDĐT –TH ngày 3/8/2011 của Sở Giáo dục – Đào tạo TP Hồ Chí Minh về hướng dẫn dạy tiếng Anh cấp tiểu học năm học 2011-2012, Phòng GD-ĐT hướng dẫn việc dạy Tiếng Anh tiểu học lớp 1 như sau:

I. Tiếng Anh tăng cường

1/ Tổ chức lớp học :

- Căn cứ vào các yêu cầu, tùy theo điều kiện của từng trường và được sự chấp thuận, duyệt của Phòng Giáo Dục & Đào Tạo , trường thực hiện việc tiếp nhận học sinh học chương trình tiếng Anh tăng cường lớp 1 trên tinh thần tự nguyện đăng ký của phụ huynh học sinh và thông báo đầy đủ cho phụ huynh biết các yêu cầu học tiếng Anh và kết quả cần phải đạt được theo từng cấp lớp.

- Số lớp : Theo nguyện vọng của phụ huynh, khả năng tiếp nhận của học sinh về tiếng Việt, cùng với điều kiện về cơ sở vật chất và giáo viên hiện có của trường; trường lập kế hoạch số lớp và số học sinh học TA tăng cường lớp 1 năm học 2011-2012 ( có sự thống nhất duyệt của Phòng GD- ĐT) về Phòng GD-ĐT ngày 07/9/2011 (Cô Sương nhận )

2/ Thực hiện chương trình – Sách giảng dạy – Kết quả cần đạt.

Trường cần nêu những yêu cầu của việc học chương trình TATC để phụ huynh nắm rõ như sau:

+ Thời lượng học TATC cấp tiểu học : 8 tiết / 1 tuần.

+ Học phí học chương trình TATC : 50.000đ/ 1 tháng

+ Sách học : Family and Friends

(Sách bài học : 105.000 đ - Sách bài tập : 79.000đ)

+ Học sinh học TA tăng cường lớp 1 bắt đầu học từ tuần 9 của học kỳ 1 (làm quen với các động lệnh trong dạy và học tiếng Anh, xây dựng các nề nếp trong lớp học, ca hát, vui chơi . .) và sang học kỳ 2 sẽ bắt đầu vào chương trình học theo sách giảng dạy.

+ Kết quả cần đạt : Đến cuối lớp 2 (tháng 12/ 2012 hoặc tháng 3/ 2013) học sinh của chương trình Tiếng Anh Tăng cường tham gia kì thi Starters do Đại học Cambridge tổ chức (lệ phí tương đương 400.000 đ) Nếu đạt kết quả cao (mỗi kỹ năng ĐỌC, VIẾT , NGHE, NÓI đạt ít nhất 3 thiên / 5 thiên ) học sinh sẽ được chọn học Tiếng Anh Tăng cường ở lớp 3. Học sinh không đạt được kết quả cao sẽ học Tiếng Anh Tự chọn ở lớp 3.

II. Tiếng Anh tự chọn

Những học sinh không học chương trình TA tăng cường có thể học Tiếng Anh tự chọn với thời lượng 2 đến 4 tiết 1 tuần với giáo trình Family and Friends. Các học sinh này vẫn có thể tham gia kỳ thi Starters ở lớp 2 và nếu đạt kết quả cao sẽ được vào học lớp 3 TA tăng cường.

Đề nghị các trường thực hiện nghiêm túc văn bản này.

TRƯỞNG PHÒNG

Lê Trường Kỳ
    ----
    Không biết các nơi khác thế nào

• 1,318 Bài viết

• 3,372 Được cảm ơn

Cám ơn mọi người đã up lên nhé. :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::R ose::Rose:

Sáu năm dài đong đầy nỗi nhớ......

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các mẹ, các chị ơi, sách tụi nhỏ học ở trường có thêm chữ 'grade' (Family and friend Grade 3) nhưng ở đây không thấy. ai có loại này up lên với...

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hoàng my ơi, cho password giải nén cho các file family and friend 4 nhé

• 4,178 Bài viết

• 649 Được cảm ơn

Mình đánh dấu topic này vì con gái bắt đầu học bộ Family & Friends 1!

• 1,896 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vanthong74 Xem bài viết
    hoàng my ơi, cho password giải nén cho các file family and friend 4 nhé
    bạn gõ englishtips.org nhé.

Tiện đây tớ cũng xin giới thiệu link download quyển Photocopy Master book 3 còn thiếu:

http://www.mediafire.com/?9kttllmsxyy6lg7
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 33 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Đánh dấu để vào tìm tài liệu cho con.