• 0 Lượt chia sẻ
  • 13.1K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

4 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 578 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Em nhớ ngày xưa trên truyền hình có chiếu loạt phim về cậu bé tinh nghịch Emil sống trong 1 trang trại cùng bố mẹ và em gái. Mỗi khi cậu có lỗi sẽ bị bố nhốt vào nhà kho, cậu sẽ giết thời gian bằng cách gọt những mẩu gỗ thành những hình thù ngộ nghĩnh. Em rất muốn xem lại nhưng hiện giờ không kiếm được ở đâu cả. Search trên net cũng không tìm thấy.
    Rất mong mọi người ai có xin chia sẻ cho em với.

Hôn nhân thực ra đơn giản lắm. Đơn giản như việc mua một cây mía vậy.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 53 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Chào bạn. Mình cũng rất mê phim đó nhưng cũng không tìm được phim để xem lại. Mình đang đành đọc lại truyện vậy, có ở trên trang VNthuquan, đấy. Xem truyện cũng rất hay, và phải công nhận rằng phim hay không kém truyện tý nào.

Trích dẫn Nguyên văn bởi .:Linh:.
    Em nhớ ngày xưa trên truyền hình có chiếu loạt phim về cậu bé tinh nghịch Emil sống trong 1 trang trại cùng bố mẹ và em gái. Mỗi khi cậu có lỗi sẽ bị bố nhốt vào nhà kho, cậu sẽ giết thời gian bằng cách gọt những mẩu gỗ thành những hình thù ngộ nghĩnh. Em rất muốn xem lại nhưng hiện giờ không kiếm được ở đâu cả. Search trên net cũng không tìm thấy.
    Rất mong mọi người ai có xin chia sẻ cho em với.
    • 578 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Ở trang đó họ lấy tiêu đề là gì hả bạn? Mình tìm Emil nhưng không ra.

• 397 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Mình cũng rất thích cậu bé Emil đó, nhất là vụ Emil nhổ răng cho chị giúp việc Xem phim đó vui thật, đến giờ mình vẫn còn nhớ, kể mà được xem lại thì tốt biết mấy nhỉ.
    • 397 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Theo lời mẹ Bichua, tớ vào Vnthuquan và down đc truyên Emin và chú lợn thông minh bằng file pdf. Share lên đây để mọi người cùng đọc lại nhé.
    http://tieulun.hopto.org/download.ph...huLonThongMinh
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 428 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Ai có tên quốc tế phim này ko nhỉ, tớ tìm thử xem có không ???
    • 71 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình search trên Google thấy có 3 phim về chú bé Emil tinh nghịch (dựa theo truyện của Thụy Điển) của cùng đạo diễn Olle Hellbom, hãng sản xuất là AB Svensk Filmindustri, Stella-Film (Germany):

- Thứ nhất là TV series "Emil in Lönneberga" (1971) - 97 min.

Tên gốc: Emil i Lönneberga

- Thứ hai là "Emil´s Pranks" (1972) - 95 min.

- Và thứ ba là "Emil and the Piglet" (1973) - 96 min.

• 578 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Đúng nó rồi . Film này mình nhớ đoạn Emil treo em gái lên trên cột làm cờ. Nhớ mãi tiếng ông bố quát gọi Emillllllllll . Chẳng biết bây giờ còn có thể mua được ở đâu không? Em muốn mua cả bộ giữ làm kỉ niệm.
    Bác bé đu đủ thử tìm giúp em chỗ download được thì tuyệt vời quá. Em cảm ơn bác trước.

• 428 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bác bé đu đủ thử tìm giúp em chỗ download được thì tuyệt vời quá. Em cảm ơn bác trước.
    Mình đã nhìn thấy trên host của 1 anh bạn có 1 version tên như vầy: Astrid Lindgren - Emil I Lonneberga - Emil Och Griseknoen (1973 Swe 4.12 Gb).DVD.rar, đã email xin anh ấy. không dám hứa trước với nhà .:Linh:. & các bạn cần phim này, nhưng nếu dl được mình sẽ chuyển Divx & upload lại cho các bạn.
    • 578 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Bác không tưởng tượng được em mừng thế nào khi thấy bác vào post bài trong topic này đâu ạ. Cảm ơn bác nhiều lắm. Giờ em ngồi chờ email đồng ý của bạn bác là được

• 73 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Đúng rồi, phim này có 3 x 90' (hoặc 13 x 25'). Trước đây mình cũng có 1 tập, nhưng không biết có còn không, chẳng nhớ nữa, phải check lại đã.
    Ngày xưa xem phim này thì thấy rất hay, bây giờ xem lại thì có thể thấy vẫn hay nhưng không được như trước nữa, vì già rồi mà, hihi... Tuy nhiên, phim này để các em nhỏ xem thì vẫn tuyệt vời.
    • 2,597 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Đúng nó rồi . Film này mình nhớ đoạn Emil treo em gái lên trên cột làm cờ. Nhớ mãi tiếng ông bố quát gọi Emillllllllll . Chẳng biết bây giờ còn có thể mua được ở đâu không? Em muốn mua cả bộ giữ làm kỉ niệm.
    Rồi cả đoạn chấm mực lên mặt em làm cả nhà tưởng em bị bệnh thuỷ đậu (ngày đấy bệnh thuỷ đậu cực kỳ nguy hiểm), cho con lợn ăn quả ô liu (hay là hồ đào ý) ngâm rượu làm cho chú ỉn say quắc cần câu...

@Bác đu đủ ơi! Em cũng chờ bác!
    Mẹ yêu các con nhất trên đời! :LoveStruc:
    • 428 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Bác không tưởng tượng được em mừng thế nào khi thấy bác vào post bài trong topic này đâu ạ. Cảm ơn bác nhiều lắm. Giờ em ngồi chờ email đồng ý của bạn bác là được
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gianglam
    @Bác đu đủ ơi! Em cũng chờ bác!
    Mình đã nhận được trả lời của anh bạn, anh ấy cho cả 3 version luôn. Ooop nhưng size to quá 3 version x 4 Gb , mình không thể đưa link từ host của anh ấy ra public được, anyway mình sẽ nhá từng cái 1, rồi nén lại cho các bạn....nhưng ko nhanh được đâu vì mình dạo này cũng ko có nhiều sparetime lắm.
    • 2,597 Bài viết

• 567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bé đu đủ
    Mình đã nhận được trả lời của anh bạn, anh ấy cho cả 3 version luôn. Ooop nhưng size to quá 3 version x 4 Gb , mình không thể đưa link từ host của anh ấy ra public được, anyway mình sẽ nhá từng cái 1, rồi nén lại cho các bạn....nhưng ko nhanh được đâu vì mình dạo này cũng ko có nhiều sparetime lắm.
    Thế là vui lắm rồi ạ. Bọn em sẽ chờ bác!
    Em muốn collect lại những bộ phim ngày xưa mình thích để cho con xem, chắc nó cũng thấy thú vị như mình , còn mình biết đâu lại tìm thấy chút gì của mình ngày xưa :3:
    Mẹ yêu các con nhất trên đời! :LoveStruc:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 397 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Bác bố đu đủ ơi, thế mà may lắm rồi, topic này trông mong vào bác cả đấy ạ.
    • 578 Bài viết

• 51 Được cảm ơn

Hôm nay cả ngày em không ở nhà nhưng chỉ mong được về sớm để vào net xem bạn bác bé đu đủ có đồng ý không. Chiều nay lúc ngồi với mấy em sinh viên lại lôi đề tài Emil ra nói. Đầu tiên em nhắc có đứa nhớ đứa không. Lúc sau mình giả giọng ông bố gọi Emilllllllll, cả lũ à lên đứa nào cũng nhớ. Thế là đang đề tài học hành bọn chúng quay sang bàn luận film ảnh, vui quá là vui. Nó làm em nhớ lại quãng thời gian thơ ấu của mình. Thế là tự nhiên ngồi thẫn thờ nhớ bố mẹ, nhớ nhà, nhớ Việt Nam, nhớ cái xóm nhỏ ngày bé em hay chạy loăng quoăng, nhớ những lúc chiếu film em chạy sang hàng xóm xem nhờ. Ôi, tâm trạng của những người không muốn lớn, tâm trạng của kẻ xa nhà!

Một lần nữa em muốn gửi lời cảm ơn đặc biệt tới bác bé đu đủ . Cảm ơn bác đã bỏ thời gian rảnh để down và share cho em và mọi người.Cảm ơn bác thật nhiều !

• 79 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ôi hay quá, em thích phim này lắm lắm, cám ơn bố đu đủ nhiều nhiều. Nhà em chờ bác nhé.
    Bố Mẹ yêu Đậu Đỗ nhiều :LoveStruc:

• 53 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Em cũng vậy. Bố Đu Đủ cho em đặt gạch với nhé

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bé Đậu
    Ôi hay quá, em thích phim này lắm lắm, cám ơn bố đu đủ nhiều nhiều. Nhà em chờ bác nhé.
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bác cứ bình tĩnh đừng mừng vội mà phải hỏi Bố đu đủ xem bản share của bạn bác ấy dùng tiếng gì. Nếu tiếng Thuỵ Điển thì cũng phiền đấy. Tớ đợt vừa rồi cũng lùng bằng được phim đấy về xem lại nhưng xem bằng tiếng TD thì hiểu lõm bõm, chẳng còn thú vị gì nữa cả.
    • 108 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Ôi, giá mà 3 cái Version ấy nó bằng tiếng Việt thì sướng quá :4: .
    Ngày trước em xem phim này nhưng bập bõm, chỉ biết rằng nó cực kỳ hay và vui nhộn. Em ước gì bác đu đủ có mấy bản ấy tiếng Việt, hoặc tiếng Anh thì cũng đành, và quan trọng nhất là burn ra DVD hộ em như mấy bộ đĩa trước thì tuyệt nhất, em chờ con em lớn sẽ cho nó xem, thích mê tơi ý à, ý a
    @ bố bé đu đủ, em vẫn lưu số ĐT của bác đấy, mong tin tốt lành của bác.
    Thanks nhiều nhiều!
    Năm mới con chúc mẹ mạnh khỏe và làm việc thật tốt.
    Con của mẹ. Đã ký tên.
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4