• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.12K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

2 Người đang theo dõi

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi kiến nghị nên có chuyên mục đọc truyện cho bé được lưu dưới dạng file *.mp3 hoặc *.wav; *.ra hay *.rm để có thể ghi thành đĩa cho các cháu nghe
    hiện nay tôi có được một số truyện muốn upload cho trang web nhung chua biết lam the nao, de nghi Mod có thể hướng dẫn.
    Rất vui khi biết được trang web này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,095 Bài viết

• 9,313 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhbinh166
    Tôi kiến nghị nên có chuyên mục đọc truyện cho bé được lưu dưới dạng file *.mp3 hoặc *.wav; *.ra hay *.rm để có thể ghi thành đĩa cho các cháu nghe
    hiện nay tôi có được một số truyện muốn upload cho trang web nhung chua biết lam the nao, de nghi Mod có thể hướng dẫn.
    Rất vui khi biết được trang web này.
    Welcome bạn Thanh Bình vào DD này nhé. Trước đây có Ba của bé Thiên Nga đã đưa một số file, tài liệu về chăm sóc nuôi dạy bé vào trang web của thành viên ấy để mọi thành viên có thể coi được dễ dàng. Bây giờ bạn liên lạc với thành viên ấy để nhờ đưa lên cho mọi người đọc được thì hay quá.

Đây là phần bài cũ của Ba bé Thiên Nga nè: Tài liệu chăm sóc sức khoẻ, nuôi dạy, sinh con theo ý muốn... - bạn tham khảo nhé.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ý kiến của bạn Thanh Bình hay quá. Bé nhà mình rất thích nghe truyện nhưng đi tìm hoài chẳng thấy bán đĩa. Đọc cho bé nghe thì không hấp dẫn lắm vì mình không biết cách kể chuyện. Rất mong nhận được các file của bạn
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bạn ơi, bên www.mamnon.com có mục kể chuyện, bên www.vuontre.com/vtmusic.asp cũng có thâu nhiều bài hát, thơ, truyện cho các bé đấy.
    • 2,213 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynh bich van
    Ý kiến của bạn Thanh Bình hay quá. Bé nhà mình rất thích nghe truyện nhưng đi tìm hoài chẳng thấy bán đĩa. Đọc cho bé nghe thì không hấp dẫn lắm vì mình không biết cách kể chuyện. Rất mong nhận được các file của bạn
    Mình ở HN, thấy người ta bán rất nhiều băng, đĩa thu giọng đọc truyện cổ tích, phân loại truyện ngắn, truyện dài, rồi đọc chậm, đọc vừa.... nữa. Mình có xem thử, nhưng nghĩ lại mẹ không ngọng mà phải mượn giọng người khác để kể truyện cho con thì.. quê quá nên ko mua. Ở SG bạn thử tìm các trung tâm in thu băng đĩa, cửa hàng bán VCD, DVD, nhà sách thiếu nhi, hội chợ cho trẻ em... chắc có mà
    http://mgod.webtretho.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • concunluoi
    Minh rát thích dóc truyên cho be,n thay kha nang tiêng cua be tót han, nhát la các cau dai, cách dung câu, co diêu hom no dóc 1 tai liệu noi la không nen dóc truyên cho con trước khi di ngu nhát la truyên co cau trúc phúc táp, co tra thu, co nhung canh so nhu di ghe danh con chong.... day, chang beit thế nao, bao chí va tai liệu tren nét chang biết co tin dước không, minh gio bo dóc truyên ban dem cho con roi, thoi cu cân thận vậy.
    • 2,819 Bài viết

• 548 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi concunluoi
    Minh rát thích dóc truyên cho be,n thay kha nang tiêng cua be tót han, nhát la các cau dai, cách dung câu, co diêu hom no dóc 1 tai liệu noi la không nen dóc truyên cho con trước khi di ngu nhát la truyên co cau trúc phúc táp, co tra thu, co nhung canh so nhu di ghe danh con chong.... day, chang beit thế nao, bao chí va tai liệu tren nét chang biết co tin dước không, minh gio bo dóc truyên ban dem cho con roi, thoi cu cân thận vậy.
    Tài liệu ở đâu cũng cần được áp dụng tùy theo hoàn cảnh. Mẹ cứ tìm tài liệu thoải mái, ở đâu cũng tốt, rồi chọn lọc những kinh nghiệm sao cho phù hợp để áp dụng. Sao phải lo xa thể hở mẹ concunluoi? Mình cứ đọc, chọn lựa truyện ngắn ngắn, nhẹ nhàng mà đọc cho con thôi.
    Tâm là gốc thiện ác, miệng là cửa họa phúc. 開心:LoveStruc:
    Bếp rùa: http://khaitam.wordpress.com - Luôn luôn đỏ lửa / Nồng ấm yêu thương :Rose:
    • 55 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đến tuổi nào thì đọc chuyện cho bé nghe được nhỉ? con của mình mới được 11 tháng thôi nhưng cu cậu có vẻ thích nghe kể chuyện lắm, nhưng mẹ cứ cầm quyển sách là cu cậu giằng lấy ngay rồi
    • concunluoi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bao Bi
    Các mẹ ơi đến tuổi nào thì đọc chuyện cho bé nghe được nhỉ? con của mình mới được 11 tháng thôi nhưng cu cậu có vẻ thích nghe kể chuyện lắm, nhưng mẹ cứ cầm quyển sách là cu cậu giằng lấy ngay rồi
    Con nhà mình đuoacj đọc truyện cho nghe từ 4 tháng, mẹ thích thì đọc cho con thôi chứ mình thấy chác cậu tưởng ru ngủ :1:
    • 1,134 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Sao các me không mua mót so chuyên danh cho tre be ve , dóc hang ngay cho be trước khi di ngu? Minh thay co rát nhiêu truyên phu hóp voi be nho, in dep, chu to, co hinh, minh vua ke chuyên vua day be ve các con vát, mau sác luon.
    WTT cung co rát nhiêu sách cho me va be day, da dước chon loc tren tiêu chi phu hóp voi do tuoi.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3