• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.2K Lượt đọc
  • 26 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Tôi kiến nghị nên có chuyên mục đọc truyện cho bé được lưu dưới dạng file *.mp3 hoặc *.wav; *.ra hay *.rm để có thể ghi thành đĩa cho các cháu nghe
    hiện nay tôi có được một số truyện muốn upload cho trang web nhung chua biết lam the nao, de nghi Mod có thể hướng dẫn.
    Rất vui khi biết được trang web này.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13,228 Bài viết

• 9,567 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhbinh166
    Tôi kiến nghị nên có chuyên mục đọc truyện cho bé được lưu dưới dạng file *.mp3 hoặc *.wav; *.ra hay *.rm để có thể ghi thành đĩa cho các cháu nghe
    hiện nay tôi có được một số truyện muốn upload cho trang web nhung chua biết lam the nao, de nghi Mod có thể hướng dẫn.
    Rất vui khi biết được trang web này.
    Welcome bạn Thanh Bình vào DD này nhé. Trước đây có Ba của bé Thiên Nga đã đưa một số file, tài liệu về chăm sóc nuôi dạy bé vào trang web của thành viên ấy để mọi thành viên có thể coi được dễ dàng. Bây giờ bạn liên lạc với thành viên ấy để nhờ đưa lên cho mọi người đọc được thì hay quá.

Đây là phần bài cũ của Ba bé Thiên Nga nè: Tài liệu chăm sóc sức khoẻ, nuôi dạy, sinh con theo ý muốn... - bạn tham khảo nhé.
    • 14 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ý kiến của bạn Thanh Bình hay quá. Bé nhà mình rất thích nghe truyện nhưng đi tìm hoài chẳng thấy bán đĩa. Đọc cho bé nghe thì không hấp dẫn lắm vì mình không biết cách kể chuyện. Rất mong nhận được các file của bạn
    • 121 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Các bạn ơi, bên www.mamnon.com có mục kể chuyện, bên www.vuontre.com/vtmusic.asp cũng có thâu nhiều bài hát, thơ, truyện cho các bé đấy.
    • 2,205 Bài viết

• 274 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huynh bich van
    Ý kiến của bạn Thanh Bình hay quá. Bé nhà mình rất thích nghe truyện nhưng đi tìm hoài chẳng thấy bán đĩa. Đọc cho bé nghe thì không hấp dẫn lắm vì mình không biết cách kể chuyện. Rất mong nhận được các file của bạn
    Mình ở HN, thấy người ta bán rất nhiều băng, đĩa thu giọng đọc truyện cổ tích, phân loại truyện ngắn, truyện dài, rồi đọc chậm, đọc vừa.... nữa. Mình có xem thử, nhưng nghĩ lại mẹ không ngọng mà phải mượn giọng người khác để kể truyện cho con thì.. quê quá nên ko mua. Ở SG bạn thử tìm các trung tâm in thu băng đĩa, cửa hàng bán VCD, DVD, nhà sách thiếu nhi, hội chợ cho trẻ em... chắc có mà
    http://zaodich.com/forum/f2758/shop-nhat-do-dung-den-tu-nhat-cham-soc-be-yeu-va-ca-gia-dinh-1002174/
    • concunluoi
    Minh rát thích dóc truyên cho be,n thay kha nang tiêng cua be tót han, nhát la các cau dai, cách dung câu, co diêu hom no dóc 1 tai liệu noi la không nen dóc truyên cho con trước khi di ngu nhát la truyên co cau trúc phúc táp, co tra thu, co nhung canh so nhu di ghe danh con chong.... day, chang beit thế nao, bao chí va tai liệu tren nét chang biết co tin dước không, minh gio bo dóc truyên ban dem cho con roi, thoi cu cân thận vậy.
    • 2,818 Bài viết

• 553 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi concunluoi
    Minh rát thích dóc truyên cho be,n thay kha nang tiêng cua be tót han, nhát la các cau dai, cách dung câu, co diêu hom no dóc 1 tai liệu noi la không nen dóc truyên cho con trước khi di ngu nhát la truyên co cau trúc phúc táp, co tra thu, co nhung canh so nhu di ghe danh con chong.... day, chang beit thế nao, bao chí va tai liệu tren nét chang biết co tin dước không, minh gio bo dóc truyên ban dem cho con roi, thoi cu cân thận vậy.
    Tài liệu ở đâu cũng cần được áp dụng tùy theo hoàn cảnh. Mẹ cứ tìm tài liệu thoải mái, ở đâu cũng tốt, rồi chọn lọc những kinh nghiệm sao cho phù hợp để áp dụng. Sao phải lo xa thể hở mẹ concunluoi? Mình cứ đọc, chọn lựa truyện ngắn ngắn, nhẹ nhàng mà đọc cho con thôi.
    • 56 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Các mẹ ơi đến tuổi nào thì đọc chuyện cho bé nghe được nhỉ? con của mình mới được 11 tháng thôi nhưng cu cậu có vẻ thích nghe kể chuyện lắm, nhưng mẹ cứ cầm quyển sách là cu cậu giằng lấy ngay rồi
    • concunluoi
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Be Bao Bi
    Các mẹ ơi đến tuổi nào thì đọc chuyện cho bé nghe được nhỉ? con của mình mới được 11 tháng thôi nhưng cu cậu có vẻ thích nghe kể chuyện lắm, nhưng mẹ cứ cầm quyển sách là cu cậu giằng lấy ngay rồi
    Con nhà mình đuoacj đọc truyện cho nghe từ 4 tháng, mẹ thích thì đọc cho con thôi chứ mình thấy chác cậu tưởng ru ngủ :1:
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

Sao các me không mua mót so chuyên danh cho tre be ve , dóc hang ngay cho be trước khi di ngu? Minh thay co rát nhiêu truyên phu hóp voi be nho, in dep, chu to, co hinh, minh vua ke chuyên vua day be ve các con vát, mau sác luon.
    WTT cung co rát nhiêu sách cho me va be day, da dước chon loc tren tiêu chi phu hóp voi do tuoi.
    • 3,810 Bài viết

• 1,449 Được cảm ơn

Be bao nhieu thang thi bat dau nghe doc truyen duoc, doc vao luc nao, me nao co kinh nghiem chi cho Quynh Sa biet voi, con gai cua QS 16 thang roi nhugn chang biet lam sao ke cho be nghe ma be khong giat sach cua me nua Cam on cac me nhieu lam
    • 1,134 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

O, Sa oi, mua cai loai sách bia cung do, cho be giat thoai mai, không sao ca, ma xin nua thi mua sách vai ve be tha ho gam, nhai không bi rách dau, me thi van co the day con các con vát, ke các cau chuyên ngan, don gian. Be nha Sa 16 thang thi nghe hiêu nhiêu roi, co the dóc truyên cho be dước roi, tranh thu day them cho be biết ve các con vát, mau sác, so dem....
    • 71 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình thấy cái này củng hay nè , tị6n lợi nửa , mời các bạn cùng xem thử

Truyện kể cho bé

http:///index.php?option=bibistories
    • 156 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Mình muốn tìm mua đĩa CD kể truyện, đọc truyện cho bé nghe, không biết ở đâu bán nhỉ? Mình vào mấy trang web các mẹ cho ở trên mà không thấy có? Có mẹ nào biết không chỉ cho mình với! Cám ơn các mẹ!
    • 324 Bài viết

• 412 Được cảm ơn

Bạn ra 38A Trần Phú xem. Ở đó có đĩa đọc truyện rất hay nhưng con nhà mình thì vẫn thích nghe truyện mẹ kể hơn (dù giọng mẹ không hay bằng) nhưng chắc vì mẹ yêu con nên kể chuyện tình cảm và hay thêm những chi tiết phù hợp với con nên con rất thích.
    • 4,253 Bài viết

• 2,559 Được cảm ơn

Trong Sg thì hầu như nhà sách nào cũng có bán. Mình mua toàn băng casette, giá 9.000 đồng/băng, con nghe bằng loại máy cá nhân bé xíu, tiện mang theo vào giường.
    • 91 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami Xem bài viết
    Trong Sg thì hầu như nhà sách nào cũng có bán. Mình mua toàn băng casette, giá 9.000 đồng/băng, con nghe bằng loại máy cá nhân bé xíu, tiện mang theo vào giường.
    Mình không rõ bạn có biết tiếng Anh không. Nếu không biết thì đành phải nhờ cassette vậy. Còn nếu biết thì BẠN NÊN ĐÍCH THÂN ĐỌC CHUYỆN CHO BÉ NGHE. Hoạt động này góp phần phát triển tình cảm gắn bó mẹ con/mẫu tử. Còn nếu để bé nghe cassette thì khác gì bật băng cho bé nghe hát ru! Nói thế không có nghĩa là bé không được nghe cassette. Bé vẫn được nghe. Nhưng được nghe mẹ đọc rất quan trọng.
    Ai bảo chăn trâu là khổ?
    • 591 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Đúng rồi. Mình thấy nên giành cho con vài phút trước khi ngủ, mình cũng có mua MP3 cho con nghe nhưng con chẳng thích tẹo nào. Tối nào bố cũng đọc cho con nghe (dù chả hay tẹo nào:Smiling nhưng con chăm chú và thích lắm. Giờ truyện tranh phong phú nữa, nhưng các mẹ đi mua nhớ duyệt nội dung trước nhé, em mới mua cả bộ cổ tích Andecxen hay nhất tranh thì rất đẹp mà về mất vài truyện toàn nội dung bạo lực kinh dị như: chú bé tí hon, con yêu râu xanh..:RaisedEye
    • 260 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami Xem bài viết
    Mình rất thích dành thời gian cho con vì mình muốn sau này sẽ là một người bạn lớn tuổi của con :Smiling::Smiling:...do vậy mình quyết định không sưu tầm băng đĩa kể chuyện mà sẽ sưu tầm các truyện phù hợp với bé nhà mình....Các mẹ cho em hỏi, khi nào thì mình có thể đọc truyện cho bé nghe tốt nhất? và nên đôc truyện nào? Em có mua sẵn cho bé nhà em một cái giường nôi, định bụng là cho bé vào đấy ngủ và sẽ đọc truyện cho bé nghe trước khi đi ngủ...
    • 206 Bài viết

• 92 Được cảm ơn

Con nhà mình cũng thích nghe mẹ đọc. Mẹ thì nhiều khi không có thời gian, con lại thích nghe một câu chuyện rất nhiều lần, mà nói thật là đọc đi đọc lại nhiều quá mẹ cũng chán chứ nhỉ. Nên lúc đọc một câu chuyện, mình ghi âm lại, khi con muốn nghe mà mẹ bận thì tự cầm truyện, bật file mẹ ghi âm lên nghe, bao nhiêu lần cũng được:Laughing:. Có khi con thuộc, đọc đúng từng chữ dù chưa biết đọc đấy.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2