Các môn ngoại khóa, nhạc thơ, sách cho bé

Đĩa học tiếng Anh Gogo's Adventure with English

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 16K Lượt đọc
  • 27 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Để tiện trao đổi về các loại đĩa học tiếng Anh hiện có cho bé, Bố Tuti xin post lên đây Đĩa VCD số 01 trong bộ đĩa Gogo's Adventure with English:
    http://www.4shared.com/file/3181984/...ish_01dat.html
    http://www.4shared.com/file/3182272/...ish_01dat.html
    http://www.4shared.com/file/3182271/...ish_01dat.html

Mục đích chỉ là mong các bố mẹ hãy cùng nhau trao đổi kinh nghiệm để có thể chọn ra cho bé nhà mình các đĩa chơi/học tiếng Anh phù hợp nhất với lứa tuổi của bé:
    Cùng nhau trao đổi về cách sử dụng các đĩa CD giáo dục dành cho các bé

Các bạn có thể so sánh bộ đĩa này với bộ đĩa Disney's Word of English mà bạn HieuTran đã upload ở link sau đây:http://www.webtretho.com/forum/showt...759#post581759

PS: cám ơn me duyanh1511 đã copy đĩa này giúp.
    -----------
    Bố Tuti
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Dạy con trung thực

Có một cậu bé rất thích câu cá. Một hôm cậu ta phát hiện ra ông bảo vệ cái hồ ở gần đó đi vắng, vậy...

• Mua đĩa học tiếng Anh ở đâu

Gửi các mẹ yêu quí, giúp e một chuyện cực kỳ quan trọng với e nha. Chẳng là e đang có nhu cầu học tiếng Anh, muốn enhance vốn từ vựng lên, tăng khả năng làm việc bằng tiếng Anh, có thể làm việc một cách tự tin hơn. 2 năm qua e đi làm ở 1 công ty chẳng dùng gì đến English nên vốn tiếng Anh của e đã...

• Bộ đĩa học Tiếng Anh cho trẻ em rất hay và bổ ích

http://kapicovn.com/published/publicdata/COMVN797COMVN7979/attachments/SC/products_pictures/Ekiddies1-M_thm.gif EngLish Kiddes 1 chương trình học tiếng Anh cho trẻ em độc đáo và hấp dẫn theo hình thức vừa học vừa chơi dễ nhớ với phần phim hoạt hình được...

• Tư vấn ứng dụng gọi điện miễn phí trên smartphone

Họ hàng bên chồng em định cư ở nước ngoài cũng nhiều nên nhà em thường xài mấy ứng dụng nhắn tin...

• Đẩy con ra khỏi nhà và bắt con "quậy" đi!

Sau một ngày dài ngồi ở trường, bé trở về nhà lại tiếp tục giải trí cùng TV với nhiều các kênh...

• Nên bắt đầu cho bé học bơi từ lúc nào?

Được bơi lội tung tăng trong nước quả là điều rất tuyệt vời với con trẻ, đặc biệt là vào những ngày...

• 4,253 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Bố Tuti ơi, mình load phần 2 không được, cứ báo lỗi : "User downloading session limit is reached. Please try again in few minutes". Mình không phải chở "few minutes" mà 20 phút sau vẫn cứ báo như thế
    • 387 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tinu's Mami
    Bố Tuti ơi, mình load phần 2 không được, cứ báo lỗi : "User downloading session limit is reached. Please try again in few minutes". Mình không phải chở "few minutes" mà 20 phút sau vẫn cứ báo như thế
    Tại hàng trăm cái cần câu cùng thả vào một cái lon đó , mình mới download xong phần 002 , sau thời gian dài ngồi rình , còn phần 003 vẫn chưa vào được.
    • 4,253 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ciub
    Tại hàng trăm cái cần câu cùng thả vào một cái lon đó , mình mới download xong phần 002 , sau thời gian dài ngồi rình , còn phần 003 vẫn chưa vào được.
    Heeee ! "Chuyên gia" như bác Ciub còn phải "rình" thì "chiên ra" như mình đành an phận chờ thời thôi :1: :1:
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Tôi đọc lại mục FAQ của trang 4shared này thì thấy có hạn chế là trong 1 thời điểm: 1 người chỉ download 1 file + 1 file chỉ được 1 người download và không hỗ trợ resume khi download

Q: Is there any limitation for the number of downloads per file?
    A: All files can be downloaded unlimited times, but each file can be downloaded by one visitor at the same time only. So, if the file is currently been downloading, you will see a notification. Please, wait for a couple of minutes while the downloading is completed.
    Also, any visitor can download one file only at the same time. Our system checks your IP-address in order to count the number of downloads. It means that you cannot use download accelerators which create several downloading streams

Các bố mẹ chịu khó đợi vậy, được cái là không bao giờ lo hết hạn như YouSendIt !
    -----------
    Bố Tuti
    • 1,067 Bài viết

• 72 Được cảm ơn

Mẹ Tuti ơi, dung lượng của mỗi phần là bao nhiêu ấy nhỉ?
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ech con
    Mẹ Tuti ơi, dung lượng của mỗi phần là bao nhiêu ấy nhỉ?
    Phần 1: 25 MB
    Phần 2: 25 MB
    Phần 3: 1,3MB

Bố Tuti thấy rằng đa phần mọi người có đĩa này rồi, nhất là khi có chương trình khuyến mãi đĩa của cửa hàng bố Big_Daddy (chỉ lưu ý là bộ đĩa này có có tất cả 6 đĩa VCD )

Nên chỉ upload lên đây để các bố mẹ khác biết có điều kiện so sánh giữa 1 số chương trình tương tự, khi mạng chỗ Bố Tuti nâng cấp có khả năng upload lên YouSendIt, TurboUpload ... sẽ up các đĩa còn lại
    • 4,253 Bài viết

• 2,545 Được cảm ơn

Mình vẫn không thể nào cóp được phần 2. Nó chẳng báo lỗi chi cả, click vào download thì hắn quay về màn hình cũ báo chờ 8 giây. Có bố mẹ nào bị như thế không? Mình canh liên tục sáng, trưa, chiều
    • 425 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Mình vẫn không thể nào cóp được phần 2. Nó chẳng báo lỗi chi cả, click vào download thì hắn quay về màn hình cũ báo chờ 8 giây. Có bố mẹ nào bị như thế không? Mình canh liên tục sáng, trưa, chiều
    Tôi đã thử download thấy ko vấn đề gì, tuy nhiên thấy bạn vất vả quá, tôi upload lại nguyên file đó lên turboupload, bạn vào đây nhé:
    http://d.turboupload.com/d/908466/Go...sh_01.DAT.html

Quên mất phải đính chính rằng đây chỉ là Mục 1 trong VCD số 1 thôi.
    Không mang đĩa đi nên không nhớ nhưng hình như 1 VCD có khoảng 4-5 Mục 50MB như vậy
    • 86 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bé nhà mình rất thích xem GOGO, ngày nào cũng bắt mở xem. Mình cho em gái (dạy mẫu giáo lớp mầm) mượn cho các bé ở lớp xem, bọn nhỏ thích lắm, còn đọc theo nữa.
    Mình thấy bộ này rất phù hợp với các bé từ 3 tuổi.

Bộ VCD Gogo's Adventure with English (6VCD) mình mua ở hiệu sách FAHASA Phú nhuận. Hình như nó có bán ở nhiều hiệu sách ở TP HCM.

Con là Mặt trời của mẹ !
    • 70 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Bác nào có đường truyền hay bị trục trặc thì nên đến SVNEWS, 5 Trần Phú - Ba Đình - Hà Nội mà mua. 7000đ 1 đĩa. Em thấy ở đấy có khá nhiều phần mềm giáo dục tre em. Web của nó là hanoicd.com
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bác Ciub ơi, em rà soát lại chương trình wtt và đĩa thì bộ 20 điã của bác ko có bộ English Kidies, Gogo và Disney's world of English, chỉ có Magic English. Bác gửi em đường link để load 2 đĩa này đc ko ạ/, mediafire hay rapid đều được. Con e 4t nên e bắt đầu cho bé xem đĩa AV rồi. Cám ơn bác.
    • 1,884 Bài viết

• 33,641 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guong_phanchieu Xem bài viết
    Bác Ciub ơi, em rà soát lại chương trình wtt và đĩa thì bộ 20 điã của bác ko có bộ English Kidies, Gogo và Disney's world of English, chỉ có Magic English. Bác gửi em đường link để load 2 đĩa này đc ko ạ/, mediafire hay rapid đều được. Con e 4t nên e bắt đầu cho bé xem đĩa AV rồi. Cám ơn bác.
    - English Kidies thì không có .
    - Gogo và Disney's world of English thì có chứ.
    Bạn xem lại đi. Nếu thiếu thì làm sao đủ 20 đĩa được :Smiling:. Nếu thiếu thật thì cho cái địa chỉ và số ĐT vào yahoo của mình để mình gửi theo đường EMS.
    -------------------------------------------------------------------------------
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ôi chao vô cùng xin lỗi bác. Em tah61y rồi. Đọc danh sách kèm theo em chỉ lướt tiêu đề vì nhiều quá. 2 đĩa em nói thì do bác ko đánh tiêu đề trước mà đánh số trước :"12 phần..." nên em bỏ sót. Những đĩa khác thì bác ghi hẳn tên như "Barney, Sesam,...".

Ngàn lần xin lỗi bác, hì hì. Con bé em chỉ xem leapfrog và teletupies nên em muốn tập cho cháu xem cái khác mà nhất định bé ko chịu. Gần hư cái đĩa leapfrog của bác rồi bác ơi. Mấy cái kia thì còn nguyên xi.
    • CyE
    • 5 năm
    • 383 Bài viết

• 248 Được cảm ơn

Các bác có thể úp file lên toàn bộ đĩa nè cho em được ko ah?
    em rất busy ko có time đi mua đĩa luôn.
    Em có đĩa 4 trong 6 đĩa đó S
    cảm ơn các bác nhiều

cái link của chủ topic die hết rùi :Crying::Crying::Crying:
    Chỉnh sửa lần cuối bởi CyE; 22/10/2009 vào lúc 11:24 AM.
    Nếu phải duyên nhau thì thắm lại
    Đừng xanh như lá, bạc như vôi
    ...

• 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi guong_phanchieu Xem bài viết
    Ôi chao vô cùng xin lỗi bác. Em tah61y rồi. Đọc danh sách kèm theo em chỉ lướt tiêu đề vì nhiều quá. 2 đĩa em nói thì do bác ko đánh tiêu đề trước mà đánh số trước :"12 phần..." nên em bỏ sót. Những đĩa khác thì bác ghi hẳn tên như "Barney, Sesam,...".

Ngàn lần xin lỗi bác, hì hì. Con bé em chỉ xem leapfrog và teletupies nên em muốn tập cho cháu xem cái khác mà nhất định bé ko chịu. Gần hư cái đĩa leapfrog của bác rồi bác ơi. Mấy cái kia thì còn nguyên xi.
    Con mình cũng chỉ máu đĩa con ếch đấy (Đĩa 11). Kệ nó, xem nhiều nó chán nó tức khắc đòi cái khác ý mà. Mà xem nhiều đĩa con ếch đấy thì tôt quá còn gì.
    Hôm nay ngồi nói chuyện với thầy giáo ở TT TA của con ( con mình 3 tuổi rưỡi, học TA được 2 tháng, nhưng ở nhà thì nghe bô đĩa của bác CIub rất nhiều). Thầy hỏi : Cháu học TA lầu chưa mà sao nghe , và phát âm chuẩn thế. Sướng, mình bảo do ở nhà mình cho nghe, xem nhiều đĩa ( Buổi tối trước khi đi ngủ mình cho nghe đĩa của giáo trình super tots hay ballons bằng đài đĩa). Vì có bài hát và chant nên nó rất khoái.
    Bài kiểm tra giữa kỳ mình vừa cầm về, thầy nhận xét : Always very quick/clear answers, very good attitude and strong knowledge all round good pronociation, practice room- very good.
    Dùng bộ đĩa của bác Ciub có hiệu quả rõ rệt ( Các mẹ chú ý hướng dẫn con chơi và học trên máy tính nữa và chịu khó nói TA với con)>
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mẹ namphuong cho con học AV sớm thế, thế mẹ cho bé học ở đâu cho mình học hỏi với. Con mình xem nhiều cũng lõm bõm mấy âm thôi. Bé hơn 3t. Cuối năm là 4t. Mua đĩa súpettott và ballon ở đâu mẹ nó chỉ giúp với. Mình cũng đang bắt đầu ngâm cứu tìm trường cho con học Av. Ở nhà bé chẳng chịu xem những đĩa dạy TA hay nghe mà chỉ thích mở đi mở lại có 1 loại duy nhất ỏ là cứ kênh hoạt hình CN mà xem. Đĩa thì chất đầy trong tủ ấy. Nhiều khi bất lực vì sở thích của con
    • 164 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CyE Xem bài viết
    Các bác có thể úp file lên toàn bộ đĩa nè cho em được ko ah?
    em rất busy ko có time đi mua đĩa luôn.
    Em có đĩa 4 trong 6 đĩa đó S
    cảm ơn các bác nhiều

cái link của chủ topic die hết rùi :Crying::Crying::Crying:
    mẹ nhà nó ghé www.thegioituoitho.com (http://thegioituoitho.com/index.php?l=2&f=25&proid=110) mình thấy có đủ. Bữa mẹ nào giới thiệu trên này thấy cũng chất lượng khá ổn, không mắc lắm.
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

Mỗi ngày mình cho con xem khoảng 2h đĩa ( bộ của bác Ciub) hay hoạt hình, hai mẹ con nói những câu quen thuộc hàng ngày ( mặc quần áo, đánh răng, tắt tv, bật điều hòa,,,,,) và liên tục ôn các kiến thức thầy dạy ở TT, sau khi uống sữa và chuẩn bị đi ngủ thì cho con nghe đài đĩa ( Đĩa học Balloons, super tots, let's go hay truyện cổ tích). Cứ để nó nghe vậy thôi cho nó quen , Giọng ở đĩa cũng dễ thương mà để đài ngay đầu giường nên dễ ngủ và dễ nhớ (Ông xã mình nghe riết thành quen cũng toàn hát bài hát TA trẻ con). Mấy đĩa này thì bạn mua ở nhà sách (10k/đĩa) . Bé tiếp xúc với TA hàng ngày nhưng mình khuyến khích và bày trò funny một tẹo thì nó chẳng chán.
    • 1,781 Bài viết

• 1,340 Được cảm ơn

À còn cái vụ học TA sớm (con mình cũng bằng tuổi con bạn), thì mình chỉ thấy tốt và cháu rất thích vì đến lớp học thầy giáo người nn trẻ, nhiệt tình và rất vui nhộn. Các cô còn tổ chức ngoại khóa cho học sinh nữa ( viện bảo tàng...). Nên con mình rất thích đến lớp ( với lại lớp ngay đầu ngõ nên mẹ cháu cũng ko ngại khoản đi lại). TT này service tương đối tốt : Smart kids centre 277 Điội Cấn, 76225649
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2