• 9 Lượt chia sẻ
  • 19.9K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 534 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Các bố mẹ có hay cho bé xem clip bài hát tiếng Anh vui nhộn và hát cùng bé k? Mời mọi ng share nhé. Bé nhà e đc hơn 7 tháng rồi và rất khoái xem các clip này - những clip e đã chọn lọc từ một đống trên Youtube. E share với mọi ng nhé.
    1. If you happy

2. Five little ducks

3. Twinkle twinke little star

4. Ten little Indians

5. The Alphabet Song

6. Old McDonald had a farm

1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 534 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

• 534 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Hehe, k ai trả lời thì mình độc thoại vậy. Tiếp nè:

HERE WE GO LOBBY LOO

Tuy nhiên về giai điệu e thấy bản mp3 này hay hơn: http://mp3.zing.vn/bai-hat/Here-We-G.../IW6IAUC6.html

(HERE WE GO GATHERING) NUTS IN MAY

Một bản mp3 nhóm em nhỏ khác hát http://mp3.zing.vn/bai-hat/Here-We-G.../IW6IAUUF.html
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 534 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Riêng bài NUTS IN MAY có lyrics rất lạ:
    Here we go gathering nuts in May,
    Nuts in May, nuts in May,
    Here we go gathering nuts in May,
    On a cold and frosty morning.

Who will you have for nuts in May,
    Who will you have for nuts in May,

We'll have [name] for nuts in May,
    We'll have [name] for nuts in May,

Who will you have to fetch him/her away,
    Fetch him/her away, fetch him/her away,
    Who will you have to fetch him/her away,

We'll have [name] to fetch him/her away,
    Fetch him/her away, fetch him/her away,
    We'll have [name] to fetch him/her away,

Wikipedia viết: Nuts would normally not be collectible until the autumn and several theories attempt to explain gathering them in May. It could have been part of May Day celebrations when people would collect knots (rather than nuts) of flowers for the festive decorations. May is not normally associated with frosts. An alternative theory is that the nuts refer to the sweet edible tubers of the pignut plant.

Thông thường Nuts - tạm dịch là quả hạch nhé (Mình chả biết đó là quả gì, mẹ nào biết bày với) k thể thu hoạch trước mùa thu nên có một số giả thuyết cố giải thích vì sao bài hát này lại nói "Chúng mình cùng đi lượm quả hạch vào tháng 5". Có thể ý tác giả muốn nói đây là ngày quốc tế lao động, chúng ta đang đi lượm các cụm hoa (knots - cụm, đọc chệch thành nuts - quả hạch) để trang trí cho ngày lễ. Một giả thuyết khác cho rằng quả nuts chỉ thân cây ngọt ăn được của một loại cây cùng họ với cây hạch.
    Một điểm kỳ lạ nữa là tháng 5 không thể có sương giá, trong khi bài hát lại nói: "Chúng mình cùng đi lượm quả hạch vào tháng 5, giữa một buổi sáng lạnh lẽo và sương giá."

Tuy nhiên mình thấy trẻ con lại khoái những bài hát kỳ lạ, khiến chúng mặc sức tưởng tượng.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi midnight.lady; 29/03/2011 vào lúc 05:39 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 534 Bài viết

• 1,415 Được cảm ơn

Tranh thủ chờ ca dạy tiếp theo, mình lại post tiếp cho các bố mẹ xem. Mấy video này đẹp hơn này:

WHERE IS THUMBKIN? (Giống nhạc bài "Kìa con bướm vàng")

Clip tập đếm: BUCKLE MY SHOES

ITSY BITSY SPIDER

Đây là 1 trong số nhiều clip từ trang mothergooseclub.com được tải lên youtube. Mọi người có thể vào 2 trang này tìm kiếm thêm nhé. Mother Goose Club cho ra đời nhiều clip hay, các nhân vật chính rất dễ thương.
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cám ơn me midnight.lady đã sưu tập nhé, mỗi ngày mình cho bé nghe 1 bài, lúc nào bé thuộc rồi chuyển sang bài khác.
    • 619 Bài viết

• 339 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ midnight.lady nhé, bé nhà mình rất thích những bài hát này.... Thật sự rất hay. Các con ở trường cũng được nghe nhiều, mà mẹ thì ko biết tên bài hát...
    • 1,790 Bài viết

• 5,813 Được cảm ơn

nhưng sao tải được về máy tính nhỉ??
    Cuộc đời đó, có bao lâu mà hững hờ- Dành hết cho con
    "Bản ngã phù du như khói sương- Thân tâm cát bụi ở ven đường
    Một lòng theo Phật tìm Vô ngã- Pháp giới chỉ là một khối thương"
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi post thêm bài Up and Down nữa đi ạ, em đang tìm mà ko thấy ạ, thanks chị nhiều nha