• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.68K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

• 1,008 Bài viết

• 75 Được cảm ơn

Sáng nay đưa Pooh đi học, thấy trường có dán bản thông báo các lớp năng khiếu như đàn, anh văn, võ thuật, vẽ ... Có biết nó có năng khiếu gì đâu mà cho học. Có nên cho học hay không, các mẹ có ý kiến dùm để mình tham khảo.
    Pooh & Dumbo
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Chị có thấy nó nhún nhảy khi nghe nhạc hay hát theo (ư ử thôi cũng được) khi nghe 1 giai điệu hay không? Nếu có chị cho Pooh đi học đàn.
    Nếu nó tỏ ra có hứng thú đặc biệt với mấy vụ bôi bẩn lên tường và thích màu sắc và nhu cầu của chị là muốn con có tính kiên nhẫn thì cho nó học vẽ.
    Anh văn và võ thì em nghĩ mới 3 tuổi thì chưa nên cho học, trừ 1 số bé khả năng ngôn ngữ thật tốt, con nhà em chắc phải 7-8 tuổi mới cho đi học võ, tiếng Anh thì chẳng biết đến bao giờ vì thấy nó nói tiếng Việt mình còn chẳng hiểu, mong gì tiếng Anh.
    Học ở trường mầm non cũng là cho vui thôi chị ạ.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 318 Bài viết

• 102 Được cảm ơn

Mấy cái lớp năng khiếu mùa hè có lẽ chỉ để các cô có thời gian nghỉ ngơi thôi. Bớt giờ học giờ chơi trong lớp đi mà. Trường 20-10 của con mình cũng tổ chức học 3 môn: vẽ, múa, võ. Mỗi môn 20k. Mình nộp cho con học 2 môn. Về hỏi con học gì, nghe con kể hồn nhiên: bọn con học múa dưới sân trường, (có hôm thì học trong lớp, trường đang xây nên chưa có phòng múa riêng) cô Lan dạy như thế này này (làm một vài động tác xoay chân xoay tay). Xong rồi con học vẽ, lại cô Lan dạy nốt! Mình cứ hy vọng là cô giáo văn-thể-mỹ phải là người khác, chuyên nghiệp hơn chứ nhỉ? Hay là các cô mầm non thì "đa zi năng" thế?
    chíp-chíp
    • 6,350 Bài viết

• 1,258 Được cảm ơn

Đúng rồi học ở các nhà văn hoá . Mang tiếng học chứ học gì ...chơi là chính . Nhưng cứ đi học thì mới biết năng khiếu của con chứ . Nó thích gì thì sẽ rất ham mê
    My thì cứ đến hè tham gia đủ thứ . Từ vẽ. múa, hát , kể chuyện, TDND, ....
    Năm nay My tham gia lớp thời trang và lớp nấu ăn . cô nàng thích lắm khoái lắm .
    Chỉ tội bô mẹ đưa đón suốt ngày ..... Học thì có hơn 1 tiếng thôi .. phù mệt mệt quá.
    Báo cáo My ko có năng khiéu gì cả Buồn ....... nhưng em họ My nhờ đi học vẽ mà bố mẹ biết con thích vẽ , đầu tư luôn .....
    Nhân rộng tấm lòng NHÂN Gu gờ là thấy ngay bản quyền câu này nhé :Laughing:
    Email: cstt.org@vnn.vn 091.356.9988
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 338 Được cảm ơn

Ơ, trường của Chíp-chíp hay nhỉ, sao lại vẫn cô giáo của bé dạy các môn năng khiếu thế?
    Trường con mình thì cô giáo chỉ đến giờ dắt các cháu sang lớp, hết giờ đón về thôi. Nhạc thì có 1 chú dạy, thấy con mình về toàn kể chú dạy thế này thế kia. Tiếng Anh nó không học nhưng mình đi qua thấy 1 chị Tây (chắc ba lô hay tình nguyện viên của 1 tổ chức nào đấy) cùng 1 chị ta dậy. Cái này chúng nó học quanh năm, trường con mình thu 30k/môn.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 948 Bài viết

• 128 Được cảm ơn

Mẹ Pooh ơi, trường cu Rennes, các môn thanh nhạc và vẽ đều được bao gồm trong chương trình học chính thức, cũng như môn võ cho con trai và nhịp điệu cho con gái. Nghe võ cho nó oai chứ thật ra là giống như tập thể dục và múa cung quăng mấy miếng võ cho vui mắt í mà! Anh Văn thì lên lớp Lá mới được học. Còn các môn đàn, đá banh, bóng rổ thì mới phải đóng tiền thêm như là 1 môn năng khiếu! Mỗi môn nhạc, vẽ, võ, nhịp điệu, hay đàn, đá banh, bóng rỗ... đều có giáo viên riêng, các Cô MG chỉ dạy chuyên môn mẫu giáo thôi. Các Cô trường Chíp-Chíp "nhiều trong 1" quá hén :4:

Nếu Mẹ Pooh hỏi em, em sẽ khuyên chị cho Pooh học võ và học vẽ. Học võ cho nó có múa may, hoạt động thì sẽ mau đói, ăn giỏi :3: còn môn vẽ vừa dễ học, vừa vui, trẻ con đứa nào cũng thích, tiện thể cũng rèn được cái món khéo tay, lớn lên đi học sẽ dễ luyện viết chữ đẹp hơn. Còn học đàn thì còn tùy, như em thích con trai lớn lên học guitar, ko thích con trai đàn piano đâu. Hơn nữa, cô giáo dạy đàn đầu đời cũng quan trọng như dạy tiếng Anh đầu đời, nếu để mình được quyền tìm hiểu, lựa chọn thì sẽ yên tâm hơn.
    MBKB (T/P HCM)
    • 960 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Em cho học vẽ hoặc đàn chứ không cho học T.Anh vì chẳng tin tưởng mấy cô dạy tiếng Anh ở trường MN.
    • Mẹ Chã
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Pooh
    Sáng nay đưa Pooh đi học, thấy trường có dán bản thông báo các lớp năng khiếu như đàn, anh văn, võ thuật, vẽ ... Có biết nó có năng khiếu gì đâu mà cho học. Có nên cho học hay không, các mẹ có ý kiến dùm để mình tham khảo.
    Theo em chị nên cho cháu theo lớp võ và vẽ. Mèo nhà em cũng học thêm 2 môn này từ năm ngoái, ban đầu nghĩ cho học cho vui thôi, ko ngờ cu cậu cũng vào đầu đc nhiều phết. Võ thì đúng như mẹ Rennes nói, múa may quay vòng nhiều nên chóng đói, đến bữa ăn hăng hơn; ở nhà thì đứng giữa nhà hô rất to, dõng dạc: Chuẩn bị, trung bình tấn..., có vẻ bạo dạn và tự tin hơn rất nhiều. Trước khi múa võ còn đọc vài lời "răn", đại loại như học võ để tăng cường sức khoẻ, bảo vệ kẻ yếu, chứ ko phải để đánh lộn, "Công cha như núi Thái sơn, nghĩa mẹ... Học vẽ thì mấy tháng đầu cứ quanh quẩn mãi bông hoa, ngôi nhà, ông mặt trời, dạo này tự nhiên về nhà biết vẽ nhiều thứ lắm, tư duy hình ảnh màu sắc cũng khá hơn rất nhiều, học lâu chắc giờ mới ngấm. Cứ vẽ đc tờ nào (dù đẹp hay "trừu tượng") mẹ cho dán lên tường, ghi lại ngày tháng, giờ phòng thành gallery rồi, sau lớn tha hồ ngắm. :3:
    • 210 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Em biết một mẹ vừa mở lớp mầm non năng khiếu nằm trong nhà thiếu nhi quận 12 thuộc khu phố 3, p Hiệp Thành quận 12. Mẹ nào ở gần địa chỉ đó thì có thể tìm đến xin học vì nghe nói lớp có CSVC rất tốt, dậy theo chương trình mới có sửa chữa và chú trọng phát huy kỹ năng của bé, lớp năng khiếu mà. Quan trọng hơn là giá rất rẻ, chỉ 700 ngàn đồng một tháng thôi. Tiếc là em ở quận 8, nếu không cũng bon chen rồi.
    Các mẹ liên lạc mẹ Uyên: 0917-278-279 nhé. Chúc may mắn.