• 1 Lượt chia sẻ
  • 9.62K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

• 8,184 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Có mẹ nào biết bài này không ạ?
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Minh thay con gai minh di hoc ve va doc:
    Rì rà rì rà
    Đội nhà đi chơi
    Đến tắt mặt trời
    Úp nhà đi ngủ
    • 8,184 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saomai
    Minh thay con gai minh di hoc ve va doc:
    Rì rà rì rà
    Đội nhà đi chơi
    Đến tắt mặt trời
    Úp nhà đi ngủ
    Chắc phải còn nữa chứ, vì thấy Tũn đọc có đoạn "ngã rồi, ngã rồi" và nằm ngửa ra giơ chân lên trời đạp đạp trông yêu lắm
    :Kiss: :LoveStruc: :Kiss: Năm anh em trên một chiếc xe tăng :Kiss: :LoveStruc: :Kiss:
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Nguyên văn:

Rì rà rì rà
    Đội nhà đi chơi
    Tối lặn mặt trời
    Úp nhà nằm ngủ.

Các mẹ tìm mua mấy quyển thơ dành cho bé nhà trẻ (18-36 tháng), có tất cả các bài ở trường cô dạy cho bé.

Thêm vài bài nữa nhé:

1. Mẹ mua cho bé
    Mấy con gà con
    Đứng trên mâm tròn
    Đua nhau mổ thóc
    Tốc tốc tốc tốc

2. Con cua tám cẳng
    Nghênh ngang hai càng
    Đeo chiếc yếm trắng
    Dạo quanh đồng làng.
    • 1,952 Bài viết

• 4,577 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tun & Box
    Chắc phải còn nữa chứ, vì thấy Tũn đọc có đoạn "ngã rồi, ngã rồi" và nằm ngửa ra giơ chân lên trời đạp đạp trông yêu lắm
    À, cái đoạn "biểu diễn" này là do các cô sáng tác ra đấy mẹ nó ơi!!!
    Thằng con nhà mình thì bò bốn chân đi quanh nhà khi đọc bài con rùa này. Đến câu cuối thì anh chàng nằm bẹp xuống, hai tay ôm đầu, nghiêng mặt qua một bên nhắm tít mắt lại và bảo "hò hò" -ý là ngủ khò khò đấy!
    • 24 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cai vụ nga roi gio chân lên trời chắc là bai:
    Bọ Dưà mẹ đi trước
    Bọ dưà con theo sau
    gió thổi ngã chỏng queo
    Bọ dưà kêu ối...ối...
    Hồi con minh nho bang con ban thay no hay doc bai nay
    • 8,184 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tita
    À, cái đoạn "biểu diễn" này là do các cô sáng tác ra đấy mẹ nó ơi!!!
    Thằng con nhà mình thì bò bốn chân đi quanh nhà khi đọc bài con rùa này. Đến câu cuối thì anh chàng nằm bẹp xuống, hai tay ôm đầu, nghiêng mặt qua một bên nhắm tít mắt lại và bảo "hò hò" -ý là ngủ khò khò đấy!
    Yêu thế
    Cảm ơn mẹ Tita nhé, mình sẽ đi mua quyển thơ đấy
    • 8,184 Bài viết

• 1,637 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saomai
    cai vụ nga roi gio chân lên trời chắc là bai:
    Bọ Dưà mẹ đi trước
    Bọ dưà con theo sau
    gió thổi ngã chỏng queo
    Bọ dưà kêu ối...ối...
    Hồi con minh nho bang con ban thay no hay doc bai nay
    Chắc ko phải đâu vì tháng này bé đang học chủ điểm "các con vật sống dưới nước" mà
    Cảm ơn mẹ saomai nhé, lại update thêm bài thơ Bọ dừa nữa
    • 117 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

@tũn box:
    Mua mấy quyển thơ đấy ở đâu nhỉ???
    • 389 Bài viết

• 89 Được cảm ơn

lanh chanh tý nha, quyển thơ dành cho bé từ 12-36 tháng các mẹ có thể mua ở 177 Giảng Võ ý, (hay 187 ý nhỉ, không nhớ lắm hehe). Quyển to lắm, to hơn khổ giấy A4 ý 30.000/quyển, trình bày đẹp mắt, mih mua rồi bé nhà mình rất thích đọc quyển này.
    • 1,738 Bài viết

• 217 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Pizza
    lanh chanh tý nha, quyển thơ dành cho bé từ 12-36 tháng các mẹ có thể mua ở 177 Giảng Võ ý, (hay 187 ý nhỉ, không nhớ lắm hehe). Quyển to lắm, to hơn khổ giấy A4 ý 30.000/quyển, trình bày đẹp mắt, mih mua rồi bé nhà mình rất thích đọc quyển này.
    Em mua cho con trai em bộ đĩa bài hát và thơ dành cho bé 12-36 tháng, đĩa thơ thì toàn người lớn đọc, đĩa hát chỉ có mấy bài đầu là các bé hát, còn lại cũng toàn ngưòi lớn hát.. nghe mà cứ thấy tức tức..
    Hàng ở 177 GV ko phong phú, mà mấy cô nhân viên bán hàng cũng chẳng thấy đon đả gì cả.. mặt mũi cứ lạnh lạnh, ko chịu giới thiệu hàng cũng như tư vấn cho khách, có hôm vào rồi, chẳng lẽ quay ra em mới chỉ vào thằng cu nhà em hỏi có gì mà hợp với tuổi nó để bán ko?, cô bán hàng giới thiệu 3 món hàng đều được em trả lời là đã mua rồi.. cô ấy bảo rằng thế thì hết rồi.. mình lại thấy tức tức..
    Ôi em lạc đề rồi.. :4: xin lỗi, xin lỗi... :4: