Hoạt động từ thiện của thành viên

Hãy giúp đỡ 47 bé mồ côi tại Chùa Bồ Đề - Gia Lâm

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 45.2K Lượt đọc
  • 772 Trả lời

13 Người đang theo dõi

• 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ!
    Đầu năm mình có đi lễ tại Chùa Bồ Đề - Gia Lâm. Tại đây, mình được biết Sư thầy Thích Đàm Lan - trụ trì Chùa Bồ Đề có nhận nuôi 47 bé mồ côi, bé lớn nhất là 16 tuổi, bé nhỏ nhất mới 1,5 tháng tuổi. Có nhiều bé bị bố mẹ bỏ rơi lúc còn chưa rụng rốn. Nhìn các bé đủ mọi lứa tuổi sống sum vầy, hồn nhiên, vô tư mà thương vô cùng.
    Nhà chùa đã nuôi dưỡng các bé nhờ vào tiền công đức của khách thập phương & sự giúp đỡ của những tấm lòng nhân ái. Tuy nhiên, sự giúp đỡ cũng ko nhiều & ko ổn định. Theo Sư thầy Thích Đàm Lan nói thì các bé đến tuổi đi học được đi học như các bạn cùng trang lứa khác, hiện tại Nhà chùa chỉ lo được cho các bé với mức bình quân khoảng 350.000 / tháng / 1 bé - các mẹ đã nuôi con thì biết với mức chi phí như vậy thì điều kiện nuôi dưỡng các bé sẽ như thế nào.
    Mình post bài này lên đây để các mẹ tham khảo thêm 1 địa chỉ cần giúp đỡ. Nếu có thể các mẹ hãy giúp đỡ cho Nhà chùa có thể là tiền bạc, quần áo cũ, đồ dùng cho bé (các bé đủ mọi lứa tuổi từ 1,5 tháng đến 16 tuổi nên các mẹ có thể ủng hộ bất kỳ loại nào).
    Rất mong các mẹ ủng hộ!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 1,600 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phan Anh Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Đầu năm mình có đi lễ tại Chùa Bồ Đề - Gia Lâm. Tại đây, mình được biết Sư thầy Thích Đàm Lan - trụ trì Chùa Bồ Đề có nhận nuôi 47 bé mồ côi, bé lớn nhất là 16 tuổi, bé nhỏ nhất mới 1,5 tháng tuổi. Có nhiều bé bị bố mẹ bỏ rơi lúc còn chưa rụng rốn. Nhìn các bé đủ mọi lứa tuổi sống sum vầy, hồn nhiên, vô tư mà thương vô cùng.
    Nhà chùa đã nuôi dưỡng các bé nhờ vào tiền công đức của khách thập phương & sự giúp đỡ của những tấm lòng nhân ái. Tuy nhiên, sự giúp đỡ cũng ko nhiều & ko ổn định. Theo Sư thầy Thích Đàm Lan nói thì các bé đến tuổi đi học được đi học như các bạn cùng trang lứa khác, hiện tại Nhà chùa chỉ lo được cho các bé với mức bình quân khoảng 350.000 / tháng / 1 bé - các mẹ đã nuôi con thì biết với mức chi phí như vậy thì điều kiện nuôi dưỡng các bé sẽ như thế nào.
    Mình post bài này lên đây để các mẹ tham khảo thêm 1 địa chỉ cần giúp đỡ. Nếu có thể các mẹ hãy giúp đỡ cho Nhà chùa có thể là tiền bạc, quần áo cũ, đồ dùng cho bé (các bé đủ mọi lứa tuổi từ 1,5 tháng đến 16 tuổi nên các mẹ có thể ủng hộ bất kỳ loại nào).
    Rất mong các mẹ ủng hộ!

Mẹ nó ơi, thế quyên góp thế nào? thông qua mẹ phananh à.
    • 187 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng muốn ủng hộ tiền giúp đỡ các bé nhưng không biết chuyển vào đâu nhỉ?

• 1,423 Bài viết

• 2,259 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pupa Xem bài viết
    Mẹ nó ơi, thế quyên góp thế nào? thông qua mẹ phananh à.
    Chùa gần lắm mà bạn, đi qua cầu Chương Dương rẽ phải đi một chút là đến ngõ rẽ vào. Những ngày đi lễ tranh thủ sang đó chơi và thăm bọn trẻ cũng chỉ mất 2-3 tiếng là cùng. Nhìn bọn trẻ thương lắm vì rất kháu khỉnh, nhanh nhẹn, đứa lớn chăm đứa bé rất đùm bọc. Mình sang hồi hè, không cảnh chùa tĩnh mịch với những tiếng trẻ nô đùa rất ấm áp. Không biết đợt lạnh vừa rồi các bé có đủ quần áo không:Sad:
    Me Miu
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mẹ Miu nói đúng đấy ạ. Mẹ nào có thời gian thì tranh thủ sang thăm các bé & đi lễ luôn - chùa có vị trí, phong cảnh rất đẹp & nghe nói còn rất thiêng nữa.
    Mình đưa địa chỉ này lên đây để các mẹ có thêm 1 địa chỉ làm từ thiện. Mẹ nào ko có thời gian đi thì mình có thể làm trạm trung chuyển giúp nhưng nếu các mẹ có thể đến trực tiếp đc thì các bé sẽ rất vui đấy ạ.
    • 1,544 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me Phan Anh Xem bài viết
    Chào các mẹ!
    Rất mong các mẹ ủng hộ!

Địa chỉ này cũng khá hay và các mẹ trong hội quán MB cũng đến đó nhiều lần rồi nhưng vì đây cũng là một địa chỉ khá nổi tiếng trên các phương tiện truyền thông nên cũng nhận được nhiều sự giúp đỡ và quan tâm lắm. Các bé bên đấy khá là ổn so với các bé mồ côi ở những trung tâm khác các mẹ ạh.
    Con cái là duyên trời định <3
    • 447 Bài viết

• 108 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoamai Xem bài viết
    đây cũng là một địa chỉ khá nổi tiếng trên các phương tiện truyền thông nên cũng nhận được nhiều sự giúp đỡ và quan tâm lắm.
    Chị Mai nói đúng đấy. Trước Tết cơ quan em cũng quyên góp được hơn 10tr ủng hộ cho địa chỉ này. Bọn em đã mua chăn, mũ, tất ấm, quần áo, sữa đủ cả... cho các bé. Nghe nói cùng đợt đó có đoàn FPT cũng hỗ trợ. Nói chung chùa Bồ Đề là 1 địa chỉ khá nổi tiếng, còn nhiều địa chỉ khác ít người biết và thiếu thốn lắm!
    Ai ngày xưa đã quá xa xôi! Ai vừa đây đã quá thân quen. Trái tim người, cứ xoay tròn bốn phương...
    • 73 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Me Phan Anh oi! chua Bo De nam o dau vay? o ngoai Bac hay o trong Nam. Me Phan Anh dum on cho dia chi cua chua duoc ko a. Cam on me Phan Anh nhieu!
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chùa Bồ Đề ở Gia Lâm - Hà Nội chị ạ. Qua cầu Chương Dương rẽ tay phải là nhìn thấy biển chỉ dẫn "Chùa Bồ Đề 500m" ạ.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cám ơn Me Phan Anh đã đưa thông tin, cuối tuần này mình cũng có kế hoạch sang chùa để đóng góp phần nhỏ bé cho các em.