Tiểu học

Thi giao lưu Olimpic Toán tuổi thơ toàn quốc.

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 10K Lượt đọc
  • 11 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 128 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Các Mẹ ơi ! Ngày thứ bảy vừa rồi (28/6), tai Trung tâm Hội nghị quốc gia đã diễn ra cuộc thi Olimpic Toán Tuổi thơ toàn quốc lần thứ 4 dành cho đối tượng học sinh lớp 5. Hà Nội tham dự có 3 đội trong đó Đội Hà Nội 1 là Quận Tây Hồ , Đội 2; Đội 3 do Trường tiểu học DL Đoàn Thị Điểm làm đại diện.
    Kết quả cuối cùng: Hà Nội đạt 7 HC vàng trong đó 2 của Tây Hồ, 5 của Đoàn Thị Điểm. Đoàn HN 1 tất cả các con đều có giải (2 vàng, 4 đồng) :Applause::Applause::Applause:.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Bế mạc Olympic Toán tuổi thơ lần thứ 8

Bế mạc Olympic Toán tuổi thơ lần thứ 8 Cập nhật lúc 15:30, Chủ nhật, 10/06/2012 (GMT+7) http://www.nhandan.com.vn/cmlink/nhandandientu/thoisu/giao-duc/b-m-c-olympic-toan-tu-i-th-l-n-th-8-1.352540 http://www.nhandan.com.vn/polopoly_fs/1.352538.1339317114!/image/3571797552.jpg Xem...

• Giáo dục giới tính sau tuổi dậy thì

Trong một lớp học buổi sáng sớm ở một trường tiểu học địa phương ở Bắc Kinh, khoảng 60 HS hiếu kỳ cười khúc khích khi được hỏi mình sinh ra ở đâu. HS phổ thông cơ sở đang học tiết sinh học trên lớp. Thông thường giáo dục giới tính được dạy ở trường phổ thông cơ sở trong tiết sinh học. ...

• Dạy con đối phó với kẻ xấu, tình huống xấu

Các mẹ ơi, bé nhà mình mới gần 5 tuổi thôi, đang học một trường mầm non công gần nhà. Sáng và chiều...

• Bức xúc của một phục huynh có con học cấp 1

Kính gửi sở GD và đào tạo Đứng trên lập trường là phụ huynh học sinh học trường cấp 1 trường tiểu...

• Acemuc có dễ nhờn tác dụng không?

Chả là thấy các mẹ ưa dùng Acemuc nên mình cũng mua về cho nhóc con đang bị ho đờm, ko ngờ có tác...

• 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao chỉ có Quận và Trường thôi, không có cả các trường khác à?
    • 128 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Năm nay TP Hà Nội cử Quận Tây Hồ đại diện cùng trường Đoàn Thị Điểm là đơn vị đăng cai. Mỗi năm Hà Nội cử 1 quận làm đại diện. Đội Tây Hồ gồm 6 con bao gồm 2 của Xuân La (HCV), 2 Chu Văn An, 1 Phú Thượng và 1 Đông Thái. Không biét có Mẹ nào trên WTT có con đoạt giải năm nay không !
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

12 con của Trường ĐTĐ năm nay 11 con được giải (5 vàng, 3 bạc, 3 đồng), trong đó có 1 con đạt thủ khoa.
    • 890 Bài viết

• 3,636 Được cảm ơn

Các mẹ ơi,'
    mình theo dõi mấy năm rồi, thấy năm nào thi TTT cũng có rất nhiều hs ĐTĐ tham gia, năm nào cũng có nhiều giải. Không biết ĐTĐ có ra đề và chấm không nhỉ?

Mình cũng rất thích TTT, song mình thấy nhiều bài khó. Nếu không luyện đúng dạng thì khó mà có giải. Các mẹ nghĩ sao ?
    • 1,448 Bài viết

• 19,262 Được cảm ơn

quote=Banhgao;1915942]Các mẹ ơi,'
    mình theo dõi mấy năm rồi, thấy năm nào thi TTT cũng có rất nhiều hs ĐTĐ tham gia, năm nào cũng có nhiều giải. Không biết ĐTĐ có ra đề và chấm không nhỉ?

Mình cũng rất thích TTT, song mình thấy nhiều bài khó. Nếu không luyện đúng dạng thì khó mà có giải. Các mẹ nghĩ sao ?[/quote]

Vâng !
    Em cũng hay nhìn vào bản chất của sự việc giống bác,em trả lời cái băn khoăn của bác : DTD ko thể ra đề cũng như chấm bài.
    NHƯNG học sinh DTD học thêm ác liệt người của báo toán tuổi thơ nhà ngay cạnh trường DTD.
    Các giải này làm hàng và đánh bóng cho thương hiệu DTD ạ!
    laidaboxgd@yahoo.com
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là không học thêm thì khó có thể giải được các dạng toán nâng cao. Nhưng kết quả thi năm nay phản ánh tương đối đúng sức học của các con trong lớp toán nâng cao 5A3 (các lớp khác thì không rõ :Sigh, vì trong kỳ tuyển sinh lớp 6 vừa qua, 8/30 con của lớp này đỗ Ams 2 (có thủ khoa toán đấy), các con còn lại đều đỗ vào các lớp chọn của các trường cấp 2 có tiếng khác.
    • 53 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tropicalforest Xem bài viết
    Đúng là không học thêm thì khó có thể giải được các dạng toán nâng cao. Nhưng kết quả thi năm nay phản ánh tương đối đúng sức học của các con trong lớp toán nâng cao 5A3 (các lớp khác thì không rõ :Sigh, vì trong kỳ tuyển sinh lớp 6 vừa qua, 8/30 con của lớp này đỗ Ams 2 (có thủ khoa toán đấy), các con còn lại đều đỗ vào các lớp chọn của các trường cấp 2 có tiếng khác.
    Toán ở DTĐ mà có tiếng là giỏi đến vậy sao? Từ trước đến giờ mình chỉ nghe thấy ngoại ngữ là nổi trội. Còn việc học thêm để trải qua các kỳ thi HS giỏi thì đúng rồi, ko học thêm làm sao thi được, kể cả các kỳ thi vào các trường chuyên, dạng toán khác hẳn nên các con muốn thi ko học thêm thì khó đỗ lắm
    • 7 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Đúng là ĐTĐ không phải mạnh nhất về toán đâu. Bằng chứng là năm nay số con đỗ vào Ams 2 của ĐTĐ (10 con, trong đó 8 con của lớp 5A3), vẫn đứng sau 2 trường là tiểu học Kim liên (19 con đỗ) và tiểu học Nam Thành Công (15 con đỗ). Tuy nhiên kết quả thi năm nay khả quan hơn mọi năm (hình như năm ngoái cả trường ĐTĐ chỉ có 4 con đỗ Ams 2 thôi).
    • 128 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laida Xem bài viết
    NHƯNG học sinh DTD học thêm ác liệt người của báo toán tuổi thơ nhà ngay cạnh trường DTD.
    Các giải này làm hàng và đánh bóng cho thương hiệu DTD ạ!
    Có lẽ đúng như nhà bác Laida nói:Thinking:, tuy nhiên đội Tây Hồ thì không có được như thế đâu ạ. Đội Tây Hồ mới cấp tốc thành lập, do cô Loan (CV phòng GD quận) lãnh đội và bồi dưỡng là cô Tuyết là GV giỏi hạng 3 QG năm học 2003-2004 mới từ Hòa Bình về Xuân La tháng 11/2007. Thậm chí đội đi thi một số người ở PGD Tây Hồ còn chả tin tưởng lắm, ở trường Xuân La lúc bắt đầu bồi dưỡng để đi thi cấp quận nhiều mẹ còn rút con về để đi học thêm chỗ khác:Crying: vì sợ luyện HS giỏi thì chữ xấu đi.
    • 528 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Mình cũng nghe mọi người nói có cô kim Cương có tiếng là hay ra đề ở gần trường DTD nhưng cô này hay nói thế lắm để lấy quân của ĐT Dsang nha de dạy thêm nhưng nghe cháu mình nói dạo này cô ấy ko được ra đề nữa thì phải
    • 32 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con thi TTT rồi thì cho xin tí kinh nghiệm đi.
    Nào, mời mẹ Bảo Trung lên tiếng trước đi!

Thaks