Tiểu học

Mua sách giáo khoa ở đâu là tiện nhất

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 1.66K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

• 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, giúp em với. Sắp vào năm học mới rùi mà em ko có thời gian để đi mua sách giáo khoa hay tham khảo cho con em. Em có 2 cháu rùi, 1 cháu năm nay lên lớp 3, còn 1 cháu vào lớp 7. Nếu đi mua thì lại mất công chọn cả bộ, rất mất thời gian. Có mẹ nào bít chỗ nào mà mình có thể mua luôn cả bộ ko? Cảm ơn các mẹ nhìu lắm.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• Những lời ngây ngô của con trẻ!

Mới làm quen với bài tập làm văn miêu tả, những bài văn của học sinh lớp 2 khiến cho nhiều người...

• Cùng Vân Trang nâng niu bản thân từ 5 giác quan

Luôn bận rộn với những dự án phim dài hơi, tham gia diễn kịch vào cuối tuần nhưng lúc nào trông Vân...

• Địa chỉ mua sách giáo khoa cấp 3

Xin chào mọi người! :) Tôi là sv năm năm cuối TM và năm nay muốn ôn để năm sau thi vào trường dh Hà Nội. Tôi đang tìm mua sách giáo khoa và bài tập lớp 10,11,12 ban tự nhiên (nâng cao), môn toán, lý, hóa Hôm qua tôi đã thử tìm ở một vài hiệu sách và dọc tuyến phố Phạm Văn Đồng nhưng không thấy...

• Kinh nghiệm mua sách giáo khoa cho con

Sắp đến ngày chúng ta phải móc hầu bao cho các nhà xuất bản. Đến hẹn lại lên các nhà xuất bản lại mang SGK về tận trường để phục vụ các bố mẹ cho nó...tiện lợi. Nhưng thực tế là : 1.Các bố mẹ hãy thử nhìn sách vở cuối năm của con mà xem.Có kha khá những quyển vở bài tập không dùng...

• Cùng Vân Trang nâng niu bản thân từ 5 giác quan

Luôn bận rộn với những dự án phim dài hơi, tham gia diễn kịch vào cuối tuần nhưng lúc nào trông Vân...

• Trẻ lớp 1-3 buộc phải dùng máy tính bảng

TRẺ LỚP 1,2, 3 SẼ DÙNG MÁY TÍNH BẢNG ...

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ôi, bạn ơi. Hôm trước mình cũng giống bạn nè. Bận quá ko có thời gian đi lựa sách cho con nữa. Mình lên mạng tìm mua sách trực tuyến thì thấy có bên www.vinabooks.vn ấy, họ bán cả bộ sách giáo khoa + tham khảo đó. Mình đặt mua luôn cho con cả bộ. Con mình học lớp 5 rùi. Vì đặt mua cả bộ nên họ giảm cho mình 5%. Mình ở Cầu Giấy, Hà Nội nên họ vận chuyển miễn phí tới tận nơi luôn đó. Bạn tham khảo xem nhé
    • 26 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

- Không có thời gian đi mua, chọn sách cho con mình thấy các bà mẹ có vẻ không ổn. Đưa con đi mua sách cũng là một việc tạo hứng thú cho con. Cũng như ngày xưa mỗi làn vào năm học, tụi mình luôn mong ngóng ngày cô giáo phát sách giáo khoa. Các bạn không có thời giạn đi mua sách cho con thì lấy đâu ra thời gian dạy kèm các con học.
    Ai chiến thắng mà không hề chiến bại! Ai lên khôn chẳng dại đôi lần.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,085 Bài viết

• 1,737 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bo_cua_bill Xem bài viết
    - Không có thời gian đi mua, chọn sách cho con mình thấy các bà mẹ có vẻ không ổn. Đưa con đi mua sách cũng là một việc tạo hứng thú cho con. Cũng như ngày xưa mỗi làn vào năm học, tụi mình luôn mong ngóng ngày cô giáo phát sách giáo khoa. Các bạn không có thời giạn đi mua sách cho con thì lấy đâu ra thời gian dạy kèm các con học.
    Em cũng nghĩ là dành ra 1 buổi đưa con đi mua sắm dụng cụ và SGK đầu năm cũng đâu mất nhiều thời gian lắm đâu mà lại được niềm vui cho con nữa. Mà SGK cả bộ thì nhà sách đầy ra ấy mẹ gì ơi, người ta đóng sẵn thành từng bộ í.
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

hihi, cảm ơn các bố các mẹ. Em sẽ cố gắng giành nhiều thời gian cho con hơn. Sách em đã đặt mua ở vinabooks.vn rồi ^^