• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiểu học

Mua cặp loại nào cho bé vào lớp 1?

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 9.86K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 740 Bài viết

• 2,104 Được cảm ơn

Các mẹ ơi, chả là cu con nhà em năm nay vào lớp 1, em đang tính mua cặp cho con để chuẩn bị đi học hè vào tháng 7 này nhưng băn khoăn không biết nên chọ cặp loại nào cho tốt, nhẹ để con khỏi phải mang, xách nặng quá. Em nhớ là đã có 1 topic về vấn đề này rồi nhưng lục tìm lại mãi mà không thấy nên mạo muội mở top mới nhờ các mẹ đã có kinh nghiệm tư vấn giúp ạh. Cảm ơn các mẹ nhiều nhiều!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn mua cặp Herlit của Đức. Loại nhỏ nhỏ khoảng 0.7gr và rất tốt.
    • 12 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Bạn mua cặp Herlit của Đức. Loại nhỏ nhỏ khoảng 0.7kgvà rất tốt.
    • 7,423 Bài viết

• 17,414 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yentranngoc Xem bài viết
    Bạn mua cặp Herlit của Đức. Loại nhỏ nhỏ khoảng 0.7kgvà rất tốt.
    Giá cả thế nào và mua ở đâu hả mẹ nó?
    If you don't love yourself, you will always be chasing people who don't love you, either.
    • 996 Bài viết

• 915 Được cảm ơn

Lúc đầu mình mua cặp loại tốt cho bé, thấy con xách nghiêng nghiêng người mà cũng ko để ý. Nó ko thích đeo vai. Được mấy tuần thì bé nói mình mua cho bé cái loại ba lô có bánh xe vì các bạn cùng lớp toàn kéo ba lô ko hà, dễ lắm. Thế là lại chuyển sang ba lô kéo. Đi đón con thấy các bé lớp 1 tuyền kéo ba lô thôi.
    elm:4:'s w:4:rld

BẢO VỆ CHỦ QUYỀN LÃNH THỔ VÀ HẢI ĐẢO CỦA VIỆT NAM
    • 2,666 Bài viết

• 954 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi littlebud Xem bài viết
    Giá cả thế nào và mua ở đâu hả mẹ nó?
    Ở Quang Trung bạn ạ, không nhớ là số bao nhiêu nhưng từ Nguyễn Du rẽ phải khoảng 100m là thấy của hàng đó, cạnh CH bán quần áo KICO, giá khoảng >1tr
    • 740 Bài viết

• 2,104 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ đã reply em nhé, tặng hoa các mẹ nè :Rose:. Mẹ NHOCTY ơi, balo kéo qur là thuận tiện và đẹp, nhưng trường hợp nếu bé phải học ở trên lầu thì mang, xách có khi không thuận tiện nhỉ? Em cũng nhớ ở top trước (bây giờ không tìm thấy) các mẹ khuyên mua cặp của Đức mà không nhớ rõ hiệu nào, chắc là Herlit giống như mẹ Yentranngoc nói, nhưng em ở SG thì có thể mua ở đâu được nhỉ? Cảm ơn các mẹ lần nữa ạh!
    • 1,106 Bài viết

• 2,115 Được cảm ơn

Ban đầu cũng định mua Herlitz nhưng tính ra đắt quá dùng lâu cũng chán. Mình mua hàng Barbie Quảng Châu cho con cũng rất đẹp, hơn 600k (hình như ở Parkson bán gần 1t thì phải )Theo mình các con dùng cặp baloo kéo không tiện lắm nhất là những con học trên tầng 2, tốt nhất cứ chọn hàng nào chất lượng tốt, giá cả dễ thở 1 tý và đặc biệt là phải nhẹ là ok rồi.
    • 7,773 Bài viết

• 7,709 Được cảm ơn

Cặp Herlitz thì khỏi comments rồi, chất lượng lắm. Kiểu dáng thì rất phù hợp và an toàn cho con trẻ. Tuy nhiên, giá cả hơn cao. Nếu mẹ nào biết cặp này có chương trình khuyến mãi, thông báo cho mọi người cùng biết nhe.

Các loại balo kéo và cũng có thể đeo vai được thì các mẹ lưu ý nhé. Lúc đeo thì càng kéo đè vào lưng các con, ảnh hưởng đến lưng không tốt. Chứ kéo thôi thì lên xuống cũng vướng. Quan sát thấy các con thích đeo vai, để tay chân chúng nó thoải mái và chạy nhảy đó.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 671 Bài viết

• 73 Được cảm ơn

Các mẹ phải hỏi kĩ trường các bé có phải mang cặp sách đi không nhé?? con gái mình đi học chỉ cần mang túi bút đi thôi, sách vở để ở trường hết, mua cặp lại phí ra đấy.
    • 56 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bexuanmai Xem bài viết
    Các mẹ phải hỏi kĩ trường các bé có phải mang cặp sách đi không nhé?? con gái mình đi học chỉ cần mang túi bút đi thôi, sách vở để ở trường hết, mua cặp lại phí ra đấy.
    Ô con bạn học trường nào mà thích thế? Tớ cũng đang tìm mua cặp cho con vào lớp 1 mà khó quá. Cặp của Đức thì đắt, cặp Miti, Hami thì ko đẹp. Chả biết mua loại nào.
    • 3,474 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Yentranngoc Xem bài viết
    Mình ở Sài gòn, họ có 2 địa chỉ bán ở Sài gòn: 1. Lotte Q7 hoặc 2. Số 193 Phan Xích Long, P7, Q. Phú Nhuận,TP HCM. Bạn có thể vào trang web sau
    http://herlitz.vn/index.php.

Năm ngoái mình mua loại Mini Animal là gần 900K (hình như là rẻ nhất trong các loại cặp). Loại này vừa với trẻ học lơp1.
    Ôi vào web nhìn thích quá mà sao ko đề giá nhỉ, mà trên 1 chai thì chát thật!!!
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chíp mơ Xem bài viết
    Ôi vào web nhìn thích quá mà sao ko đề giá nhỉ, mà trên 1 chai thì chát thật!!!
    năm ngoái mẹ nó mua cặp cho con vây cặp này con dùng có ok không, mình đang nghiên cứu tìm mua cặp không biết nên chọn loại nào, của nhật thì cũng nặng và cảm giác cặp cứ nghiêng nghiêng, không thẳng do cái miếng da nắp cặp nặng quá. Còn lại toàn hàng TQ..hii.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Con mình đang học lớp 1 nè, mình đã mua tổng cộng 3 cái cặp: 2 cặp của hãng sữa, dạng kéo; ngoài ra bé còn được cho 2 cái cặp dạng đeo và xách. Cuối cùng mình thấy ưng nhất là cặp Miti có kéo và con cũng thích nữa vì không phải đeo trên lưng,không phải xách, cặp con mình khi cân tổng cộng là 5kg nếu cho vào đủ sách AV, quần áo, bút màu, chai nước ko có nước. Mình xách từ trên giỏ xe xuống còn ko nổi nữa thì sao con xách nổi, mặc dù đã để 1 đống sách vở ở lớp rồi. Cặp miti nặng nhưng dây kéo dễ kéo còn trước đây con m ình xài loại cặp kéo hãng sữa Nuti nhẹ to nhưng khó kéo con để trong sân trường cứ mở tung cặp ra ko chịu kéo lại. Con mình học ở dưới đất nhưng mình nghe nói nếu học trên lầu cũng kéo được luôn nhưng cũng tùy trường nha, nghe đồn có trường không cho kéo ồn ào lên lầu
    • 740 Bài viết

• 2,104 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tytom1 Xem bài viết
    năm ngoái mẹ nó mua cặp cho con vây cặp này con dùng có ok không, mình đang nghiên cứu tìm mua cặp không biết nên chọn loại nào, của nhật thì cũng nặng và cảm giác cặp cứ nghiêng nghiêng, không thẳng do cái miếng da nắp cặp nặng quá. Còn lại toàn hàng TQ..hii.
    Con trai tớ đang học lớp 3 và vẫn dùng cặp mua từ hồi lớp 1 (Herlitz). Cặp chỉ không còn mới do bạn ý quăng quật lung tung thôi chứ vẫn còn tốt lắm. Ý định của tớ là cho chàng dùng đến hết lớp 5 mới thay cặp. Cặp hồi đó tớ mua 1.5tr, hơi to so với con lớp 1, nhưng vì các con đi học chủ yếu để hết sách vở ở lớp nên hầu như cặp không có gì ngoài 1-2 cuốn tập, 1 bộ đồ để thay và vài hộp sữa nên không vấn đề gì.
    • 252 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

Con mình năm nay cũng vào lớp 1. Cũng tham khảo xem mua cặp, ba lô hãng nào cho con. Sau khi lượn lờ tham khảo thì thấy cặp, ba lô của các hãng này: Mẫu mã cũng đẹp, phù hợp với sở thích trẻ con (hình siêu nhân, công chúa, các nhân vật trong phim hoạt hình...), nhẹ, không có mùi nhựa đểu ( như mấy cặp, túi hàng Tầu), giá cả phải chăng. Quan trọng là hàng Việt Nam sản xuất, có phiếu bảo hành. Đó là Ladoda, Punaco (punaco.com.vn) có đại lý chính thức ở nhiều nơi. Mấy ba lô có tay kéo giá chỉ tầm 300-500k. Chưa dùng nên không biết có bền không, nhưng hình thức thì được (mình thấy giá mấy cái cùng loại hàng Tầu bán ở chợ cũng tầm ấy rồi)
    • 52 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Mua cặp của Nhật có nên không các mẹ nhỉ. Mình thấy cặp Nhật là cặp da, giá từ 1tr ~2 tr loại khá đẹp. Cá nhân mình ngày nhỏ được bố mẹ mua cho 1 chiếc cặp da của Nga, rất đẹp và mình đã dùng từ lớp 1 đến lớp 9. Lên lớp 10 thì là thiếu nữ rồi chả nhẽ đeo mãi cái cặp 2 quai, trong khi các bạn có cái cặp cắp bên cạnh rất nữ tính. Nên mình đòi đổi sang cặp khác. Lúc ý mới biết, cặp bán chất lượng rất kém, dùng 1 năm là chán, trong khi cái cặp da kia của mình vẫn cứ đẹp.
    Từ kinh nghiệm bản thân nên thấy lăn tăn quá, cũng muốn con được dùng hàng xịn như mình, nhưng bây h nhiều mẫu mã, chỉ sợ con ko chịu, lại thích cặp công chúa hơn.Có lẽ đành phải hỏi ý kiến con mới được.
    • 47 Bài viết

• 55 Được cảm ơn

Cặp Nhật không có giá 1-2tr đâu mẹ nó, thấp nhất cũng là 3tr rồi. Mình dùng cho con cặp này khi bạn ý vào lớp 1, khá ưng ý. Đúng ra thì mẹ ưng ý hơn, vì nó khá nhẹ và có khung chắc chắn nên đeo vào sẽ ốp sát lưng, chống gù. Đây là loại cặp phổ cập ở Nhật, mình cũng tìm hiểu rất kỹ trước khi mua cho con vì giá khá chát. Năm nay dùng là năm 2 nhưng cặp vẫn mới, đặc biệt phần da không hề bị cũ tẹo nào. Và vì con nhà mình hơi gầy nên mình dùng cặp này thấy hợp vì nó không quá to như các cặp bán tại VN. Có nhiều bạn dùng cặp này có bạn thích bạn không vì cái khung cặp nó hơi khác, ngoài ra chỉ có màu sắc chứ không có hình thù, con nhà mình lúc đầu cũng không hẳn thích nhưng mẹ cứ nịnh là đeo không bị hỏng lưng, rồi cặp nhẹ... Năm nay thì bạn ý bắt đầu yêu thích cặp rồi, vì trong lớp có bạn hỏi mua và khen đẹp.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi cay-xanh Xem bài viết
    Mua cặp của Nhật có nên không các mẹ nhỉ. Mình thấy cặp Nhật là cặp da, giá từ 1tr ~2 tr loại khá đẹp. Cá nhân mình ngày nhỏ được bố mẹ mua cho 1 chiếc cặp da của Nga, rất đẹp và mình đã dùng từ lớp 1 đến lớp 9. Lên lớp 10 thì là thiếu nữ rồi chả nhẽ đeo mãi cái cặp 2 quai, trong khi các bạn có cái cặp cắp bên cạnh rất nữ tính. Nên mình đòi đổi sang cặp khác. Lúc ý mới biết, cặp bán chất lượng rất kém, dùng 1 năm là chán, trong khi cái cặp da kia của mình vẫn cứ đẹp.
    Từ kinh nghiệm bản thân nên thấy lăn tăn quá, cũng muốn con được dùng hàng xịn như mình, nhưng bây h nhiều mẫu mã, chỉ sợ con ko chịu, lại thích cặp công chúa hơn.Có lẽ đành phải hỏi ý kiến con mới được.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 438 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Năm nay con em cũng lớp 1 đây. Nhà có Cai ba lô kéo mua từ trước để con đi về quê hay du lịch. Giờ học lớp 1 không bIết có nên mua cặp khác ko. Mua cặp hezlite thì chắc bền và dùng được 2-3 năm đấy nhỉ? Nêu thế thì tính ra cũng ko đẮt mà lẠi nhẹ, bền. Hôm nào em phải ra xem thử.
    cái Ốc nà cái Ốc iu..
    ..Này con yêu ơi, con biết không, mẹ yêu con, yêu con nhất đời..
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình đã mua cap helizer và.hài.lòng vì đẹp, nhẹ, tiện dung