Tiểu học

Mua bàn học chống cận cho học sinh tiểu học

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 17.9K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

3 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Con mình năm nay vào lớp 1. Mình nghe nói có một loại bàn học chống cận dành cho trẻ từ 4 đến 12 tuổi. Loại bàn này có thước cự ly đỡ ngang cổ trẻ, có khả năng điều chỉnh giúp đầu và thân của trẻ ở trên trục thẳng đứng, và trẻ luôn giữ một khoảng cách phù hợp với sách. Có mẹ nào biết địa chỉ mua loại bàn học này không, chỉ giúp mình với.
    Giữa dòng đời em vẫn là sỏi đá
    Nhưng với mình em lạnh lẽo, đơn côi.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 107 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

cậu ra 45 Lí Thường Kiệt có nhiều lắm, giá cả cũng vừa phải dưới 120K
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Mình cám ơn mesaosoc05 nhé. Chiều nay mình chạy ra đó để mua cho con gái. Trẻ con bây giờ cận nhiều quá. Mình thấy lo. Mình cũng bị cận nên thấy bất tiện lắm. Tặng hoa cho mesaosoc05 này :Rose::Rose::Rose:.
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

45 LTK có phải là hiệu sách của bộ giáo dục à? Sao mình vòa hiệu sách có thấy bán bàn ghế gì đâu nhỉ?
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 739 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Nó không phải là bàn ghế mà chỉ là một cái bảng nhỏ cỡ A4, trên đó có cái giá giữ để khoảng cách từ mắt bé đến bàn được cố định. Nhà tớ cũng mua lâu rồi, hồi đó gần 200.000 đ, nhưng mà chẳng dùng tí gì. Dùng cái đó bé nhà mình gặp khó khăn khi viết hơn.
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Thế à, đó là cái bảng chống cận thị Lala. Mình ko định mua cái đó. Nghe nói có bộ bàn ghế cơ. Mình đọc trên mạng thấy giới thiêụ, họ bảo trên thị trường có nhiều mà mình chả thấy đâu cả.
    Mẹ Thỏ trắng (HN)
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Đấy là dụng cụ chống cận Lala phải ko, khó viết vì nó kê lên một chỗ cao hơn bàn, trừ khi bàn làm sâu xuống một khoảng.
    • 66 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình mua cả bộ bàn ghế, giường tủ cho cháu nhà mình. Nhưng riêng bộ bàn ghế, cháu nhà mình có vẻ không hợp thì phải, cháu ngồi rất hay còng lưng, và rất hay cúi mặt thấp xuống vở để viết. Mình và vợ mình đã nhắc cháu rất nhiều, nhưng cháu chỉ chỉnh sửa lúc 2 vợ chồng nhắc, sau đó cháu lại chứng nào tật đấy lại ngồi còng lưng xuống. Hình như tư thế ngồi cũng là do bộ bàn và ghế? Bố mẹ nào có thời gian tư vấn cho bọn mình về việc mua bộ bàn ghế. Xin cám ơn
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Mình chạy lên 45 Lý thường kiệt rồi. Không thấy họ bán bộ bàn ghế chống cận dành cho học sinh tiểu học. Mình cũng đọc được thông tin này ở trên mạng. Nó là bộ bàn ghế học sinh. Họ có nói là bán nhiều trên thị trường. Tìm mãi mà chẳng thấy. Hay là bộ bàn ghế của Hòa Phát, có điều chỉnh độ cao hả các mẹ. Nhưng bộ bàn ghế của Hòa phát đó không có thước cự ly đỡ ngang cổ trẻ.
    • 1,671 Bài viết

• 236 Được cảm ơn

Mẹ Thỏ trắng (HN)
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Con gái mình cũng đang ngồi học ở bộ bàn ghế đồng bộ với giường. Bàn cao quá. Nhìn con ngồi học chẳng thấy ổn chút nào. Đành cho con ngồi học ở bộ bàn phấn của mẹ thấy ổn hơn. Có mẹ nào mua được cho con bộ bàn ghế nào phù hợp với các con không? :Sad:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Cám ơn Mẹ thỏ trắng nhé. Mình cũng biết được thông tin về loại bàn học chống cận dành cho học sinh tiểu học từ bài báo đó đó.
    Trước kia mình từng đọc ở trên mạng nói về một nghiên cứu rất thành công về một loại bàn học dành cho học sinh tiểu học có gắn thiết bị điện tử. Khi trẻ ngồi học sai tư thế thì thiết bị điện tử sẽ báo để cho các cháu chỉnh sửa lại tư thế cho đúng. Không biết loại bàn học đó có bán trên thị trường không hả các mẹ thông thái?
    • 739 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathu99 Xem bài viết
    Mình chạy lên 45 Lý thường kiệt rồi. Không thấy họ bán bộ bàn ghế chống cận dành cho học sinh tiểu học. Mình cũng đọc được thông tin này ở trên mạng. Nó là bộ bàn ghế học sinh. Họ có nói là bán nhiều trên thị trường. Tìm mãi mà chẳng thấy. Hay là bộ bàn ghế của Hòa Phát, có điều chỉnh độ cao hả các mẹ. Nhưng bộ bàn ghế của Hòa phát đó không có thước cự ly đỡ ngang cổ trẻ.
    Mình mua bộ bàn ghế rời Hoà Phát cho bé dùng thấy cũng được, chỉnh được độ cao thấp của bàn, ghế và quan trọng hơn, là mặt bàn có độ nghiêng, bé sẽ dể dàng quan sát để viết bài hơn.
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

To Wiedersehen10: Bộ bàn học đó bạn mua ở đâu vậy? Mấy tiền hả bạn?
    • N&M
    • 11 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,490 Bài viết

• 615 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi bầu Xem bài viết
    Đấy là dụng cụ chống cận Lala phải ko, khó viết vì nó kê lên một chỗ cao hơn bàn, trừ khi bàn làm sâu xuống một khoảng.
    Không cần mua loại có cái bảng đâu, chỉ cần mua cái chỗng đỡ cằm, có ít cỗ định vào bàn là được, thậm chí đi đâu cũng mang theo được nữa. Mình thấy trên Lý Thường Kiệt có bán hình như 90k gì đó.
    • 739 Bài viết

• 286 Được cảm ơn

To Wiedersehen10: Bộ bàn học đó bạn mua ở đâu vậy? Mấy tiền hả bạn?
    Bộ bàn đó mình mua năm ngoái ở Đê La Thành, 150.000 đồng.
    • 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Hôm nay vào triểm lãm vân hồ mình có thấy bán bộ bàn ghế học sinh như bạn tả giá bán khoảng 600-700K gì đó của Cty Vĩnh Khang ĐT: 042451768 . Bộ bàn ghế đó kiểu như bàn ghế cho học sinh của Hòa Phát,Xuân Hòa nhưng họ thiết kế gắn xuống mặt bàn bộ thiết bị chống cận như cái Lala bán ở hiệu sách LTK . Theo cảm quan của mình thì các bạn ko nên mua cái bàn kiểu đó vì họ thiết kế cái Lala liền vào bàn mà cái La la như mình đã mua dùng cho bé nhà mình thì thấy bằng nhựa giòn(như đồ chơi TQ ấy) rất dễ gẫy hỏng (thằng lớn nhà mình dùng chưa đầy 1 tháng đã gãy ah) .
    Nhưng cũng của Cty đó hôm nay mình thấy bán cái chống cằm giống như cái đỡ cằm ở máy đo mắt ở BV(ai đã đi đo độ kính mắt rùi thì biết). Cái đó cũng làm bằng nhựa trông chắc chắn hơn cái Lala kia , có điều chỉnh độ cao, có ốc vít bắt vào bàn học, dễ tháo lắp rất tiện giá 99K . Mình mua cái đó về lắp vào bộ bàn ghế Xuân Hòa (loại xuất khẩu mà chân bàn, ghế bằng inox, có thể điều chỉnh cho đến khi con học cấp 2, mặt bàn có điều chỉnh độ nghiêng) nhà mình đang dùng cảm thấy chắc chắn hơn bộ bàn ghế gắn cái La la kia .
    Trên tờ quảng cáo của họ thấy có trang web : www.vuihoc.vn bạn thử vào đó xem nhé .

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,291 Bài viết

• 1,733 Được cảm ơn

Bàn học chống cận:
    http://vuihoc.vn/shop/shopping/produ...ails.php?id=54
    Theo bài báo mà mẹ Thỏ trắng post trên thì loại bàn này không phù hợp vì mặt bàn nằm ngang.
    Dụng cụ Lala thì lại có độ cao so với mặt bàn gây khó khăn khi viết, do đó mình lại mua thêm dụng cụ chống cận Ali mà mẹ HCTLC nói:
    http://vuihoc.vn/shop/shopping/produ...ails.php?id=53
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ HCTLC và mẹ bi bầu nhé. Mình vào trang web đó rồi nhưng không hiểu cái bàn đó nó có điều chỉnh độ nghiêng không vậy?
    • 248 Bài viết

• 308 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ HCTLC và mẹ bi bầu nhé. Mình đã vào trang web đó rồi. Nhưng cái bàn học đó có điều chỉnh được độ nghiêng của bàn không vậy?
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2