Tiểu học

Một số đề thi vào lớp 6

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 32.7K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 210 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Thấy nhiều bố mẹ hỏi cái này để tham khảo, tôi upload một số files đề thi mà tôi có, các bố mẹ download về tham khảo nha . Đường link download đây: http://www.mediafire.com/download.php?zvuj5zsbgx9

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 888 Bài viết

• 3,599 Được cảm ơn

Quý hoá quá ! Cảm ơn Bác Chong ngoanthaygioi ạ. WTT này có nhiều người sẵn lòng chia sẻ, giúp đỡ chúng em như bác, nên gánh nặng gia đình ,con cái của chúng em cũng vơi đi được phần nào. Chả biết nói gì hơn, em chỉ biết cảm ơn Bác nhiều nhiều thôi ạ :Rose::Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:.

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bác chongngoanthaygioi ơi!Em ko thể nào down cái đề từ đường link của bác.Mong bác nào đã có gửi giúp em về địa chi mall nobito203@yahoo.com .Em cảm ơn các bác mong các bác giúp đỡ.Con em năm nay cũng đương luyện vào cấp 2.

• 1,360 Bài viết

• 16,801 Được cảm ơn

Mẹ Huynh ơi cầu được ước thấy nhé! Toàn đề thi vào trường TĐN trong đó.
    Down về mà in ra chứ còn gì nữa.
    Gửi tiền ra ngoài này bà con mua hoa hộ tặng bác CNTG mau.
    laidaboxgd@yahoo.com

• 107 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chongngoanthaygioi Xem bài viết
    Thấy nhiều bố mẹ hỏi cái này để tham khảo, tôi upload một số files đề thi mà tôi có, các bố mẹ download về tham khảo nha . Đường link download đây: http://www.mediafire.com/download.php?zvuj5zsbgx9
    Bạn Chongngoanthaygioi ơi,
    Mình không download file xuống được, Bạn làm ơn kiểm tra lại được dẫn hoặc gửi file qua địa chỉ email của mình lha122@yahoo.com nhé. Thanks bạn nhiều

• 210 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Tôi đã gửi mail cho 2 bạn rồi, xin lỗi tôi hơi vội nên thư viết "ngắn gọn" không có đầu và đuôi gì cả. File vẫn bình thường, không có vấn đề gì cả, các bạn tìm hiểu cách load xuống nhé. Hiện tại mình đang bận chút việc.

• 1,360 Bài viết

• 16,801 Được cảm ơn

Các mẹ ơi! Bác Chongngoanthaygioi là một kho tư liệu quí giá.Bác ấy up lên những tài liệu hay và khó tìm lắm.
    Nhưng mẹ nào lượn qua down xuống thấy hơi khó khăn tý là ba cái tiện thể nhờ bác ấy gửi vào mail cá nhâ Em sợ vài mẹ thế thì bác ấy chán rồi nản...trên mạng còn toàn các mẹnhìn nhau thôi.Vậy các mẹ cố tìm đủ mọi cách down,nhờ bạn bè.... đừng ới trên này.
    Em trước đây cũng chia sẻ tàiliệu cho mọi người em hiểu lắm.Các mẹ vào đọc lõm bõm rồi ới,rồi nhắn em mang tài liệu đến nhà cho các mẹ ....các mẹ ấy sẽ trả TIỀN.Em sợ quá chuồn ngay.
    Các mẹ ấy nào có hiểu có tiền nhưng cũng ko biết tìm cái gì cho con học,và biết rồi thực sự cần chưa chắc đã tìm thấy.Nay thấy trên mạng thì quí báu biết chừng nào..
    Nên em cầu khẩn các mẹ cố gắng down xuống,tìm mọi cách,nhờ bạn bè... các mẹ nhé.
    Vì lý do nào đấy ..bà con cộng đồng sẽ giúp đỡ các mẹ.
    laidaboxgd@yahoo.com
    7 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 344 Bài viết

• 421 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laida Xem bài viết
    Mẹ Huynh ơi cầu được ước thấy nhé! Toàn đề thi vào trường TĐN trong đó.
    Down về mà in ra chứ còn gì nữa.
    Gửi tiền ra ngoài này bà con mua hoa hộ tặng bác CNTG mau.
    Dạ. em đang tìm cách DOWN xuống đây mầy ngày nay đường truyền ở nhà sao đó. cứ truc trặc hoài nhưng em sẽ cố load cho bằng được -
    khi nào các chị có ofline với bác ấy thì nhắn cho em với nhe. hậu tạ bác ây :Rose:vì nhửng thông tin bổ ích và tài liệu quí báo.

• 565 Bài viết

• 1,284 Được cảm ơn

Cám ơn bác chongngoanthaygioi nhiều lắm, bọn em tuy con còn nhỏ nhưng mơ ước thì đã cao lắm rồi. Em thì chỉ có 1 ý kiến nho nhỏ thế này, em có mang những bộ đề này về cho thằng cháu lớp 5 giải, mặc dù cu cậu thuộc dạng học giỏi của trường nhưng chung quy vẫn bò ra mà giải, hơn nữa là giải cùng bố nó luôn. Mà bố nó ngày xưa thì cũng không phải dạng kém toán, ít ra thi vào Báck Khoa cũng đủ điểm đi nước ngoài thế mà cũng phải công nhận là khó. Vậy thì những đề này chắc phải dành cho các cháu đã được học thêm 1 cách bài bản chứ nếu với các cháu chỉ học giỏi ở trường với các kiến thức chuẩn trong SGK thì chắc chẳng ăn thua. Vậy bác có tài liệu nào giúp được thằng cháu em không? Liệu có công thức nào cho các cháu thi đỗ Am mà không phải học thêm không bác? Biết ơn bác nhiều nhiều.

• 210 Bài viết

• 1,681 Được cảm ơn

Xin lỗi chị em không có tài liệu nào như thế cả. Đề thi vào một số trường chuyên, chọn như trường Ams theo thông lệ thì sẽ có một số dạng Toán mẹo, các bài toán đố nào đấy mà cháu phải biết xoay sở, có tư duy tốt để xử lý, phân loại rồi rút ra cách làm. Cháu có thể tự học ở nhà kết hợp với kiến thức tích lũy được ở trường để làm sao trước khi thi phải ăn được nhiều phần của đề thi thì có thể hy vọng đỗ. Tất nhiên nếu em mà là hiệu trưởng trường Ams, được ra đề thì em sẽ ra cơ bản thôi không thách đố gì cả.

Em cũng từng kinh qua mấy kì thi đấu đá chuyên chọn này rồi nên thấy thế này. Thường sẽ có một vài bài toán ăn được ngay vì đã làm rồi hoặc làm dạng y xì tương tự rồi. Phần còn lại thì phải tự xoay ra mà thôi. Để có thể tự xoay ra trong phòng thi thì trước đó em cũng phải học bò ra, nói nôm na cũng phải tự giải nhiều bài mà không cần xem lời giải .

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2