• 1 Lượt chia sẻ
  • 11.6K Lượt đọc
  • 5 Trả lời

0 Người đang theo dõi

• 55 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn, Bé nhà mình bắt đầu học chữ để chuẩn bị vào lớp 1, mình cho bé tập tô theo mẫu chữ trong sách. Một quyển sách cũng phải 5.000d, mà học thì phải luyện nhiều , như vậy hao quá. Bạn nào biết địc chỉ web có free tài liệu tập viết chữ (tập tô theo chữ mẫu) cho bé bắt đầu học chữ vui lòng cho mình biết. Xin cám ơn.
    Tin Tin
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 6 trò chơi thú vị giúp bé nhanh biết chữ

1. Câu cá Bé sẽ rất thích thú khi được câu cá theo bảng chữ cái. Hãy cắt hình những con cá trên...

• 4 lỗi trang điểm & tẩy trang cần tránh

“Lật tẩy” những thói quen sai lầm khiến da hư tổn, nổi mụn, xỉn màu khi trang điểm và tẩy trang...

• Lớp học viết chữ đẹp giữa phố cổ

Ba đời dạy chữ đẹp, đến nay gia đình thầy Dương Tuấn ở số 10 Hàng Mành (Hà Nội) vẫn giữ được nét truyền thống. Từng là giảng viên đại học Quốc gia Hà Nội, sau đó công tác tại nhiều đơn vị khác nhau nhưng do niềm đam mê và không muốn phụ lòng ông nội, anh đã từ bỏ tất cả. Một lớp học viết chữ đẹp ra...

• Tăng thời gian học cấp hai lên 5 năm

Lạy các bác, hết đề án cho học sinh học máy tính bảng giờ tới học sinh học cấp 2 là 5 năm thay vì 4...

• Có nên cho con học viết chữ đẹp không???

Tháng 9/2010 con mình sẽ vào học lớp 1, mình đang định cho con đi học viết chữ đẹp nhưng không biết có nên không, nếu nên học thì xung quanh Trung Hòa - Nhân Chính có giáo viên hoặc trung tâm nào dạy được không mọi ngừoi chỉ giáo với. Xin chân thành cảm ơn!

• 929 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Casper sẽ thử tìm, nếu có sẽ gởi cho bạn. Nhưng trước mắt có một cách tiết kiệm được một chút :1: Cách này do một người bạn của Casper chỉ. Trước khi cho bé tập viết vào sách, bạn lấy cuốn sách đó ra ngoài tiệm photocopy, rồi photo thành một số bản theo nhu cầu. Sau đó thì cho bé viết, tô thoải mái :1:
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 71 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Bạn ơi, tham khảo link này đi Font chữ để tập viết - có ai có không?
    • 45 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Tin Tin Xem bài viết
    Chào các bạn, Bé nhà mình bắt đầu học chữ để chuẩn bị vào lớp 1, mình cho bé tập tô theo mẫu chữ trong sách. Một quyển sách cũng phải 5.000d, mà học thì phải luyện nhiều , như vậy hao quá. Bạn nào biết địc chỉ web có free tài liệu tập viết chữ (tập tô theo chữ mẫu) cho bé bắt đầu học chữ vui lòng cho mình biết. Xin cám ơn.
    bạn xem ở đây http://www.webtretho.com/forum/showt...14#post1398514
    • 1,625 Bài viết

• 462 Được cảm ơn

Mẹ cháu thử các link trên đây rồi mà không được link nào cả, ai có gửi vào mail cho mẹ cháu là sondtt77@yahooo.com nhé. Thanks

• 152 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

bạn có thể email cho mình xin file để mình luyện cho bé nhà mình được ko?
    hoainiem2006@yahoo.com.vn

Cám ơn bạn.