Tiểu học

Học Tiếng Anh ở Language Link có ổn không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 14K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 366 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Hè này em định cho con học TA ở Language Link.Bố mẹ nào đã cho con học ở đây rồi cho em xin its kinh nghiệm với !!!! không biết học có ổn không ? Con em học lớp 1 ạ, cũng mới bập bẹ biết chút thôi..
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

học ở đấy thì cũng tốt, con của bạn mình cũng đã học ở đấy rồi, nhưng học phí cao quá, nhà chúng nó thì thoải mái về tiền nong chứ còn nhà mình thì cũng phải tính toán xem chỗ nào chất lượng tốt mà giá cả lại vừa phải. Mình cũng đang có ý định cho bé nhà mình học tiếng anh, hôm trước có chị bạn nói là có chỗ AAC gần chùa Quán Sứ mới áp dụng chương trình mới cho các con hay lắm, mà giá được lắm. Chị ý bảo để về xem lại địa chỉ rồi alo lại. Hôm nào có 2 nhà mình đến xem thử xem thế nào nhé.
    chào các mẹ, em đi họp đây.
    • 608 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Mình đã từng làm ở Bộ phận đào tạo ở đó cách đây 2 năm, chất lượng thì cũng tạm thôi, lúc có được giáo viên tốt, lúc không, có cả tây ba lô. Nói chung, mình khuyên cho học ILA hoặc Clear Learn, chất lượng tốt, không hay thay giáo viên trong suốt khóa học, giá thành đắt hơn một chút. Trẻ ở độ tuổi này thay đổi giáo viên sẽ giảm hiệu quả rất nhiều. Hy vong mẹ tìm được trường tốt cho con!
    • 541 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Con mình học tiếng Anh ở đó thấy rất ổn, hiện giờ đang học khóa thứ 2. Thấy con chị học ở đó có tiến bộ rõ rệt và thích học, mình cũng "nghiến răng" cho con em đi học (con em hiện đang học lớp 3). Cảm tưởng của con thứ 2 là cũng rất thích học ở đó. Hy vọng cũng sẽ tiến bộ như con chị. Nếu bạn e ngại chuyện học phí cao thì có thể đến học ở chỗ cô Huyền (Đào Tấn, trên Webtretho cũng có mẹ cho địa chỉ rồi đấy, bạn search lại thử xem). Học phí ở đó thấy năm ngoái là 50K/1,5h, trong đó 45 phút cô giáo người Việt dạy ngữ pháp, 45 phút còn lại do thầy người nước ngoài (chồng cô Huyền) dạy nói. Không biết giờ học phí thế nào nữa.

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg
    • 1,939 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Học ở đâu thì học nhưng cái quan trọng (theo mình) thì vẫn là năng khiếu + chăm chỉ. Mình đã học ở đó gần 1 năm nhưng gấp sách, cắp cặp ra khỏi center là chữ thầy trả thầy vì về nhà có ôn luyện gì đâu. Chất lượng ở đó thì như bạn ha_coi81 nói, mình không cần bổ xung gì nữa :Smiling: .
    :: Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá :Battin ey: ::
    • 481 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Con nhà mình thì đã học ổn định ở May School từ 3 năm nay rồi nên mình không có ý định đổi. Nhưng đến hè nghe nói LL có lớp 3 buổi/tuần mà để cu cậu ở nhà chơi vất vưởng thì cũng phí, nên mình đang định cho học hè bổ sung thêm ở LL, được chữ nào thì được, chủ yếu là tăng thời gian tiếp xúc với người bản xứ để tăng cường mặt giao tiếp thôi chứ không kỳ vọng là phải thêm từ vựng hay ngữ pháp gì cả.
    • 199 Bài viết

• 1,416 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ty&Bong Xem bài viết
    Con nhà mình thì đã học ổn định ở May School từ 3 năm nay rồi nên mình không có ý định đổi. Nhưng đến hè nghe nói LL có lớp 3 buổi/tuần mà để cu cậu ở nhà chơi vất vưởng thì cũng phí, nên mình đang định cho học hè bổ sung thêm ở LL, được chữ nào thì được, chủ yếu là tăng thời gian tiếp xúc với người bản xứ để tăng cường mặt giao tiếp thôi chứ không kỳ vọng là phải thêm từ vựng hay ngữ pháp gì cả.
    Con nhà mình cũng vậy học ở Mayschool ba năm rồi và bây giờ mình cũng đang muốn đổi sang LL vì qua tham khảo thấy ở LL tương đối tốt (ổn hơn Apollo) và nhanh. Mình thích con học nhanh vì học ở Mayschool khá chậm, hơi sốt ruột trong khi con ở nhà học được rất nhiều thì đến lớp lại học được ít. Con đang học ở Mayschool giáo trình get set 3 nhưng sang test ở LL thì cháu được xếp vào get set 4. Tuy nhiên do khóa học bắt đầu từ tháng 6 cho nên mình cũng chưa đăng ký chính thức.
    Mong rằng các mẹ có con đang học ở LL cho thêm ý kiến với ạ. Xin cảm ơn!
    • 759 Bài viết

• 7,145 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methobo Xem bài viết
    Con nhà mình cũng vậy học ở Mayschool ba năm rồi và bây giờ mình cũng đang muốn đổi sang LL vì qua tham khảo thấy ở LL tương đối tốt (ổn hơn Apollo) và nhanh. Mình thích con học nhanh vì học ở Mayschool khá chậm, hơi sốt ruột trong khi con ở nhà học được rất nhiều thì đến lớp lại học được ít. Con đang học ở Mayschool giáo trình get set 3 nhưng sang test ở LL thì cháu được xếp vào get set 4. Tuy nhiên do khóa học bắt đầu từ tháng 6 cho nên mình cũng chưa đăng ký chính thức.
    Mong rằng các mẹ có con đang học ở LL cho thêm ý kiến với ạ. Xin cảm ơn!

Nếu chỉ so sánh 3 nơi LL, Apollo và Mayschool thì mình hoàn toàn đồng ý với bạn, LL là lựa chọn nên nhất cho con học. Nói về giáo trình và cách giảng dạy thì hơn May nhiều, tuy nhiên học phí LL thì khá cao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng sẽ đến Apolo, LL, May xem sao, đi tìm được một chỗ vừa tốt vừa rẻ cũng yên tâm. Yên tâm về chỗ học của con và yên tâm về túi tiền của mình.
    :Smiling:
    • 104 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các me oi cho em hoi chut... con gái em nam nay 10 tuoi chua học TA o dau cả,chi học theo giáo trinh TA của trường thôi,em muốn cho cháu học o TT may school có dược ko? LL học phí cao quá nhà em ko có điều kiện.
    • 481 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Con nhà mình học đến Play Way 3. Tháng trước mình cũng vật vã suy nghĩ xem có nên đổi sang LL cho con không. Nhưng sau thấy con vô tình kể là cô giáo người Việt khen con nói và giao tiếp tốt, mẹ hỏi tại sao, con bảo vì đầu giờ thầy nước ngoài vào con toàn nói chuyện linh tinh với thầy. Thế là thôi, nghĩ là đi đâu học thì cũng không bằng con chủ động giao tiếp. Vì mình xác định học ở đâu thì mẹ vẫn phải giúp con củng cố chỗ từ vựng và ngữ pháp đã học ở lớp cho chắc, xào đi xào lại, dịch ngược dịch xuôi, mỗi ngày vài dòng chứ không trông chờ là con sẽ nhớ hết mọi thứ ở trên lớp. Con nhà mình được cái là hồn nhiên vô tư nên gặp tây nếu thấy thích thì tự nói chuyện, nếu không thích thì bảo chào cũng chẳng chào. Tối về nhà thì cu cậu xem Disney Channel đắm đuối, toàn say mê phim của các anh chị lớn thôi, cứ vừa nghe, vừa đọc phụ đề mà học mót được nhiều thứ ra phết. Nhưng đến hè như mình nói là vẫn sẽ cho học thêm ở LL để tăng thời lượng giao tiếp của con.

Mình thì lại không sốt ruột về việc con học đến giáo trình nào vì tự mình đánh giá sức học và trình độ của con. Học đến đâu mà con dùng được thì đấy mới là thực chất, còn trung tâm họ có bảo là dốt hơn hay giỏi hơn thì mình cũng chỉ biết để tham khảo thôi. Hè này mình cũng muốn dành nhiều thời gian hơn để nâng cao hơn cho cu cậu một chút về mọi mặt, và chắc phải cho học một ít từ vựng đơn giản về toán để thử cho làm toán bằng tiếng Anh xem có làm được không nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ty&Bong; 30/04/2009 vào lúc 05:21 PM.
    • 64 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

bé nhà mình mới học ở đó được 1-2 tháng, bé thích đi học lắm. Nhưng mẹ hỏi là cô giao nói con có hiểu gì ko? Con trả lời là con ko hiểu gì cả, nhưng con toàn đc khen very good mẹ à . :Laughing::Laughing: Mỗi tuần có 1 buổi thôi, mình về nhà cũng ko có thời gian kèm thêm TA vì cháu còn học bài ở lớp và làm thêm bài mẹ dạy. Mình nghĩ là để cháu học ở đó giúp nói chuẩn, có môi trường tốt, ko hy vọng tiến bộ ngay. Thôi!! Cày sâu cuóc bẫm vậy.
    • 539 Bài viết

• 264 Được cảm ơn

Mình cũng đang rất băn khoăn về việc học TA cho con gái . Vì mình muốn cho con theo học một cách có hệ thống ở 1 TT nào đó từ bây giờ và sau này nữa chứ ko phải chỉ có 3 tháng hè . Nhà mình ở NTH thì gần LL nhất , mình cũng muốn con học ở ILA . Hic...hay cho con theo học ở cung thiếu nhi để tiện cho con học các môn khác nữa ? :Crying: Ôi ! đau đầu quá !.... Các mẹ có kinh nghiệm gì ko chia sẻ cho mình với .

:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vott Xem bài viết
    Hè này em định cho con học TA ở Language Link.Bố mẹ nào đã cho con học ở đây rồi cho em xin its kinh nghiệm với !!!! không biết học có ổn không ? Con em học lớp 1 ạ, cũng mới bập bẹ biết chút thôi..
    Con mình cũng đang học lớp 1, mình cho bé học tiếng Anh ở LL từ tháng 10, hôm nay là ngày hết khoá thứ nhất. Hình như một khoá cho trẻ em 6 tháng, tuần 1 buổi, giá 179 USD. Lúc đầu mình đã cân nhắc 3 nơi là Clever learn, Appôl và LL, giá bình quân cho mỗi buổi học cũng same same, khoảng 150ng/buổi. Vì LL có thời gian phù hợp với bé nên cho học.Thấy con đi học về phấn khởi lắm, vì họ dạy kiểu vừa học vừa chơi ý mà, con phát âm nghe có vẻ "Tây",vì chỉ có giáo viên nước ngoài. Sắp tới hè họ tăng buổi, có lớp tuần 3 buổi và lớp tuần 2 buổi. Bên CL cũng có lớp hè học 4 buổi/tuần, mình chưa hỏi giá. Nhưng có đứa cháu học ở đó về cũng thích lắm. Nói chung, học mấy cái TT này họ dạy từ từ ngấm lâu và phải học liên tục không con sẽ quên. Nếu có thời gian và thấy học phí hợp lý thì cũng nên cho con học, còn hơn ở nhà cứ xem hoạt hình suốt ngày :Smiling:
    • 39 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muasaphia Xem bài viết
    Mình cũng đang rất băn khoăn về việc học TA cho con gái . Vì mình muốn cho con theo học một cách có hệ thống ở 1 TT nào đó từ bây giờ và sau này nữa chứ ko phải chỉ có 3 tháng hè . Nhà mình ở NTH thì gần LL nhất , mình cũng muốn con học ở ILA . Hic...hay cho con theo học ở cung thiếu nhi để tiện cho con học các môn khác nữa ? :Crying: Ôi ! đau đầu quá !.... Các mẹ có kinh nghiệm gì ko chia sẻ cho mình với .
    Riêng học ở cung thiếu nhi thì không nên vì vừa xa mà con chắc sẽ không tiếp thu được gì đâu. Mình cũng có một đứa cháu khác sn 2003 mẹ nó cũng cho học nhiều thứ trên cung trong đó có tiếng Anh, nhưng hỏi nó chẳng biết gì cả. Nó bảo trong lớp cháu toàn nói chuyện với bạn bên cạnh, trong khi thằng cháu học ở CL ở Vạn Bảo (cũng sn 2003) rất thích đi học và cũng biết khá nhiều vì ở đấy học tuần 2 buổi. Xin nói thêm là mẹ của 2 bé này đều bắt 2 đứa đi luyện chữ để vào lơp1, về khoản đấy thì cả 2 đứa đều ghét lắm :Smiling:
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình là thành viên mới và cũng đang có một vấn đề cần hỏi các mẹ. Con gái mình 4,5 tuổi và mình đang băn khoăn không biết có nên cho con đi học tiếng Anh hè này không? Theo các mẹ thì sao, có sớm quá không? Mình cũng đang tham khảo Ap, LL và May. À con gái mình cũng rất thích múa, có mẹ nào biết chỗ dạy múa hay không thì mách cho mình với.
    • 481 Bài viết

• 617 Được cảm ơn

Hôm nay vừa cho con trai đi kiểm tra trình độ để xếp lớp học hè. Kết quả thi viết thì chỉ tương đương Starter 2 nhưng nói thì lại là Mover 3 J. Đúng bản chất của con nhà mình là chỉ nói được nhưng không mấy khi viết. Vì con mới hết lớp 2, tức là cũng mới viết được tiếng Việt có 1 năm nên cũng không nỡ ép học viết tiếng Anh lúc trong năm học. Nhưng hè này thì phải củng cố lại hết.

Cuối cùng các cô xếp cho con vào Mover 2 và bảo nếu mẹ về củng cố phần viết lách của con cho tốt hơn thì sẽ chuyển cho con lên Mover 3.
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi homesick70 Xem bài viết
    Con mình học tiếng Anh ở đó thấy rất ổn, hiện giờ đang học khóa thứ 2. Thấy con chị học ở đó có tiến bộ rõ rệt và thích học, mình cũng "nghiến răng" cho con em đi học (con em hiện đang học lớp 3). Cảm tưởng của con thứ 2 là cũng rất thích học ở đó. Hy vọng cũng sẽ tiến bộ như con chị. Nếu bạn e ngại chuyện học phí cao thì có thể đến học ở chỗ cô Huyền (Đào Tấn, trên Webtretho cũng có mẹ cho địa chỉ rồi đấy, bạn search lại thử xem). Học phí ở đó thấy năm ngoái là 50K/1,5h, trong đó 45 phút cô giáo người Việt dạy ngữ pháp, 45 phút còn lại do thầy người nước ngoài (chồng cô Huyền) dạy nói. Không biết giờ học phí thế nào nữa.
    Bạn ơi làm ơn cho mình xin địa chỉ nhà cô Huyền với. Mình cảm ơn nhiều!
    Yêu cả nhà mình! :LoveStruc::LoveStruc::LoveStruc:
    • 143 Bài viết

• 48 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me TyBong Xem bài viết
    Bạn ơi làm ơn cho mình xin địa chỉ nhà cô Huyền với. Mình cảm ơn nhiều!
    Cô Huyền ở Sunshine school 48 Nguyễn Khánh Toàn mẹ nó ạ. Mình cho con chuyển từ Mayschool sang khi cô bắt đầu mở trường ở Kim mã thượng sau đó đông quá lại chia ra mở thêm ở Nguyễn Khánh Toàn. Theo mình ở đây dạy khá tốt so với mức học phí phải nộp. Mình đang học ở LL nhưng vẫn vote cho Sunshine vì bọn trẻ đến đó học không thấy chán trong khi mình học đến nhìn thấy gv mà thấy mệt quá (đã đề nghị đổi giáo viên mà vẫn chưa thấy gì)
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình có con lớn học ở LL 6 năm roi, mình thấy cháu phát âm rất chuẩn. Tất nhiên phải nhắc con học thêm ngữ pháp nữa thì mới ổn, ở đó chủ yếu dạy nhiều về nói và cách diễn đạt cho thoát ý thôi
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2