Tiểu học

Học Tiếng Anh ở Language Link có ổn không ạ

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 12.6K Lượt đọc
  • 30 Trả lời

1 Người đang theo dõi

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4
    • 366 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Hè này em định cho con học TA ở Language Link.Bố mẹ nào đã cho con học ở đây rồi cho em xin its kinh nghiệm với !!!! không biết học có ổn không ? Con em học lớp 1 ạ, cũng mới bập bẹ biết chút thôi..

1. Có thể bạn muốn xem:
    • 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

học ở đấy thì cũng tốt, con của bạn mình cũng đã học ở đấy rồi, nhưng học phí cao quá, nhà chúng nó thì thoải mái về tiền nong chứ còn nhà mình thì cũng phải tính toán xem chỗ nào chất lượng tốt mà giá cả lại vừa phải. Mình cũng đang có ý định cho bé nhà mình học tiếng anh, hôm trước có chị bạn nói là có chỗ AAC gần chùa Quán Sứ mới áp dụng chương trình mới cho các con hay lắm, mà giá được lắm. Chị ý bảo để về xem lại địa chỉ rồi alo lại. Hôm nào có 2 nhà mình đến xem thử xem thế nào nhé.
    chào các mẹ, em đi họp đây.

• 608 Bài viết

• 396 Được cảm ơn

Mình đã từng làm ở Bộ phận đào tạo ở đó cách đây 2 năm, chất lượng thì cũng tạm thôi, lúc có được giáo viên tốt, lúc không, có cả tây ba lô. Nói chung, mình khuyên cho học ILA hoặc Clear Learn, chất lượng tốt, không hay thay giáo viên trong suốt khóa học, giá thành đắt hơn một chút. Trẻ ở độ tuổi này thay đổi giáo viên sẽ giảm hiệu quả rất nhiều. Hy vong mẹ tìm được trường tốt cho con!

• 539 Bài viết

• 1,063 Được cảm ơn

Con mình học tiếng Anh ở đó thấy rất ổn, hiện giờ đang học khóa thứ 2. Thấy con chị học ở đó có tiến bộ rõ rệt và thích học, mình cũng "nghiến răng" cho con em đi học (con em hiện đang học lớp 3). Cảm tưởng của con thứ 2 là cũng rất thích học ở đó. Hy vọng cũng sẽ tiến bộ như con chị. Nếu bạn e ngại chuyện học phí cao thì có thể đến học ở chỗ cô Huyền (Đào Tấn, trên Webtretho cũng có mẹ cho địa chỉ rồi đấy, bạn search lại thử xem). Học phí ở đó thấy năm ngoái là 50K/1,5h, trong đó 45 phút cô giáo người Việt dạy ngữ pháp, 45 phút còn lại do thầy người nước ngoài (chồng cô Huyền) dạy nói. Không biết giờ học phí thế nào nữa.

NB: 3.5 kg - 1M: 4.4 kg - 2M: 5.5 kg - 3M: 6.3kg - 4M: 7.0 kg - 5M: 7.6kg - 6M: 8.1kg - 7M: 8.6kg - 8M: 8.9kg - 9M: 9.2kg - 10M: 9.6kg dài 75cm - 11M: 9.5kg

• 1,939 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Học ở đâu thì học nhưng cái quan trọng (theo mình) thì vẫn là năng khiếu + chăm chỉ. Mình đã học ở đó gần 1 năm nhưng gấp sách, cắp cặp ra khỏi center là chữ thầy trả thầy vì về nhà có ôn luyện gì đâu. Chất lượng ở đó thì như bạn ha_coi81 nói, mình không cần bổ xung gì nữa :Smiling: .
    :: Không bao giờ bán đứng bạn bè khi chưa được giá :Battin ey: ::

• 476 Bài viết

• 607 Được cảm ơn

Con nhà mình thì đã học ổn định ở May School từ 3 năm nay rồi nên mình không có ý định đổi. Nhưng đến hè nghe nói LL có lớp 3 buổi/tuần mà để cu cậu ở nhà chơi vất vưởng thì cũng phí, nên mình đang định cho học hè bổ sung thêm ở LL, được chữ nào thì được, chủ yếu là tăng thời gian tiếp xúc với người bản xứ để tăng cường mặt giao tiếp thôi chứ không kỳ vọng là phải thêm từ vựng hay ngữ pháp gì cả.

• 199 Bài viết

• 1,409 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ty&Bong Xem bài viết
    Con nhà mình thì đã học ổn định ở May School từ 3 năm nay rồi nên mình không có ý định đổi. Nhưng đến hè nghe nói LL có lớp 3 buổi/tuần mà để cu cậu ở nhà chơi vất vưởng thì cũng phí, nên mình đang định cho học hè bổ sung thêm ở LL, được chữ nào thì được, chủ yếu là tăng thời gian tiếp xúc với người bản xứ để tăng cường mặt giao tiếp thôi chứ không kỳ vọng là phải thêm từ vựng hay ngữ pháp gì cả.
    Con nhà mình cũng vậy học ở Mayschool ba năm rồi và bây giờ mình cũng đang muốn đổi sang LL vì qua tham khảo thấy ở LL tương đối tốt (ổn hơn Apollo) và nhanh. Mình thích con học nhanh vì học ở Mayschool khá chậm, hơi sốt ruột trong khi con ở nhà học được rất nhiều thì đến lớp lại học được ít. Con đang học ở Mayschool giáo trình get set 3 nhưng sang test ở LL thì cháu được xếp vào get set 4. Tuy nhiên do khóa học bắt đầu từ tháng 6 cho nên mình cũng chưa đăng ký chính thức.
    Mong rằng các mẹ có con đang học ở LL cho thêm ý kiến với ạ. Xin cảm ơn!

• 756 Bài viết

• 7,032 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi methobo Xem bài viết
    Con nhà mình cũng vậy học ở Mayschool ba năm rồi và bây giờ mình cũng đang muốn đổi sang LL vì qua tham khảo thấy ở LL tương đối tốt (ổn hơn Apollo) và nhanh. Mình thích con học nhanh vì học ở Mayschool khá chậm, hơi sốt ruột trong khi con ở nhà học được rất nhiều thì đến lớp lại học được ít. Con đang học ở Mayschool giáo trình get set 3 nhưng sang test ở LL thì cháu được xếp vào get set 4. Tuy nhiên do khóa học bắt đầu từ tháng 6 cho nên mình cũng chưa đăng ký chính thức.
    Mong rằng các mẹ có con đang học ở LL cho thêm ý kiến với ạ. Xin cảm ơn!

Nếu chỉ so sánh 3 nơi LL, Apollo và Mayschool thì mình hoàn toàn đồng ý với bạn, LL là lựa chọn nên nhất cho con học. Nói về giáo trình và cách giảng dạy thì hơn May nhiều, tuy nhiên học phí LL thì khá cao.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 18 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng sẽ đến Apolo, LL, May xem sao, đi tìm được một chỗ vừa tốt vừa rẻ cũng yên tâm. Yên tâm về chỗ học của con và yên tâm về túi tiền của mình.
    :Smiling:

• 103 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

các me oi cho em hoi chut... con gái em nam nay 10 tuoi chua học TA o dau cả,chi học theo giáo trinh TA của trường thôi,em muốn cho cháu học o TT may school có dược ko? LL học phí cao quá nhà em ko có điều kiện.

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4