• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiểu học

Dạy con cách làm tập làm văn lớp 4

Đến trả lời mới nhất
  • 4 Lượt chia sẻ
  • 11.3K Lượt đọc
  • 4 Trả lời

Theo dõi Webtretho

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành
f | Chia sẻ bài viết
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cách hướng dẫn con làm tập làm văn lớp 4 như thế nào để con hiểu bài nhanh .Các bạn giúp mình nhé.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Văn lớp 4 có vẻ khó đấy .nhìn chung bây giờ các con đều làm theo khung mà cô giáo hướng dẫn trên lớp .Mẹ có thể mua những bài văn hay rồi sử dụng từ ngữ ,vốn từ rồi dạy con .Hoặc me cũng có thể cho con đọc.như thế sẽ tốt hơn nhưng mẹ phải đảm bảo con không chép nguyên si nhé!chúc mẹ thành công .khi nào có bài văn cụ thể mẹ cứ tâm sư nha!
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thật ra theo em nghĩ thì dạy tập làm văn lớp 4 không khó. Hầu như tất cả các dạng bài văn đều có khung sẵn, ví dụ bài văn về tả con vật thì gồm 3 phần, mở bài thân bài, kết bài. Phần mở bài: giới thiệu con vật. Thân bài: Miêu tả hình dáng, hoạt động, ích lợi... Kết bài: Cảm xúc về con vật. Một bài văn hay không phải là một bài văn khi tả cái gì cũng phải thật đẹp, mà một bài văn hay là một bài văn viết được thật nhất cảm xúc của mình. Vậy nên em khuyên bác nên để cho bé tự làm trước, rồi mình sẽ hướng cho bé theo. Văn khác toán là văn là viết về cảm xúc của mình, mỗi người có cảm xúc và suy nghĩ khác nhau nên hạn chế đánh giá bằng việc đúng sai mà bác có thể nói: theo mẹ nên thế này, thế này thì hợp lý hơn. Như vậy thì bé sẽ hứng thú học hơn và sẽ không phụ thuộc vào sách tham khảo nữa, khi gặp một bài nào, chỉ cần nhớ cái forum là bé sẽ tự làm tốt được. Em nói có gì không phải thì mong mọi người bỏ qua cho và sửa chữa, bổ sung nhé
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 41 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Chà dạy văn lớp 4 cực khó nhưng cũng cực dễ. Để dễ dạy nhất các mẹ hãy liệt kê tên các bài Tập làm văn ra giấy của 3 thể loại Kể chuyện và Miêu tả... Các mẹ sẽ thấy ngay cách dạy con viết văn lớp 4 như thế nào ngay. Có gì tôi tư vấn cho
    Nếu thầy cô và các bạn quan tâm đến phần mềm giải toán trên mạng tải về cài đặt nhanh trên máy và giúp hs luyện thi từ lớp 1 đến lơp 9 xin nhấn vào đây để tải
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 189 Bài viết

• 166 Được cảm ơn

Mình đang cần tìm 1 giáo viên để dạy tu từ, cảm thụ văn học và luyện viết văn cho con theo chương trình SGK và mở rộng (không nâng cao) ở tp. HCM. Bé nhà mình năm nay lên lớp 4. Tình trạng của con là đọc đề văn xong không biết viết gì.
    Cảm ơn mọi người trước nhé!
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Mattroidovabienxanh; 22/06/2012 vào lúc 11:09 AM.
    Tôi sẽ hát cho những niềm tin hiện lên rạng ngời
    Tôi sẽ hát cho ngọn lửa mãi vẫn cháy trong tim
    Hạnh phúc sẽ đến với tôi và sẽ đến cho mọi người
    Hát về một ngày mai tươi sáng rạng ngời.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)