• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiểu học

Cuộc thi Olympic Tiếng Anh trên mạng IOE

Đến trả lời mới nhất
  • 8 Lượt chia sẻ
  • 72.1K Lượt đọc
  • 694 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

• 44 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trường con nhà mình thì hôm qua nhắn con qua trường lấy giấy chứng nhận giải kk tiếng Anh qua mạng cấp quốc gia do Bộ giáo dục cấp, còn 1 giấy chứng nhận giải nhì cấp thành phố thì vẫn chưa thấy đâu?Nói chung là rất chán với cung cách làm việc của cán bộ nhà nước, kỳ thi thì đã kết thúc từ cách đây tận 4 tháng rồi thế mà chỉ có cái giấy chứng nhận vẫn chưa làm xong, con nhà mình thì không cần tờ chứng nhận đó để xét tuyển thẳng vào trường chuyên vì con đã có những giải khác nhưng chắc chắn có nhiều con cần đến nó, mà các trường thì đã bắt đầu nhận hồ sơ từ mấy ngày nay rồi, không hiểu các bác ở trên sở có biết vấn đề này không nhỉ mà sao các bác làm ăn tắc trách thế.
    • 1,283 Bài viết

• 4,117 Được cảm ơn

Bạn nhà mình thì tất cả các giải quận, Tp, Qg đều được nhà trường thưởng đầy đủ. Đi dự tuyên dương khen thưởng quận đã nhận phần thưởng, giấy khen các môn vòng quận. Đi dự học sinh tiêu biểu thủ đô thì nhận được mỗi một chiếc ba lô và áo mưa. Còn lại huy chương, bằng khen, giấy chứng nhận của TP và QG đều chưa có. Mình gọi điện lòng vòng gặp mấy thầy ban thi đua khen thưởng quận ( mỗi thầy phụ trách một môn). Đến hôm qua được thông báo là qua phòng GD lấy giấy chứng nhận. Còn bk với cả hc chưa thấy tăm hơi. Chán ko để đâu cho hết!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 523 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Giải thi trên giấy thấy vỉa hè đồn đại có chạy dc để dùng vào thẳng. Các giấy khen chứng nhận mà cứ bị mất hút có sao ko nhỉ?
    • 186 Bài viết

• 219 Được cảm ơn

đã có ai nhận được tiền thưởng của giải quốc gia chưa ạ. trong quyết định thấy có cả tiền thưởng sẽ đc chuyển về kèm huy chương mà sao ko thấy gì hết nhỉ
    • 83 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Dear Các bố mẹ

IOE có mở thêm mục thi thử. Mình liền vào thi thử lớp 4.
    Mình làm rất chậm rãi và nghiền ngẫm từng câu. Kết quả là được 188/ 200 câu
    (Phần lớn là What's your name? My name is David,...)

Mình có lưu ý có khả năng sai 3, nhưng kết quả hiện ra sai 12 câu?

Có vẻ chương trình này không được ổn lắm. Và mình thấy áp lực của các con khi thi lớn như thế nào?
    (Chất lượng đề thi hoặc hệ thống vận hành không tốt lắm)

Hay chẳng lẽ kiến thức của mình quá tệ so với chương trình lớp 4

Ý kiến chủ quan. Nhờ các bố mẹ tiếp tục check thử và cho ý kiến thêm ?
    • 633 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Một câu có knăng có nhiều lựa chọn thích hợp. Nhưng phải chọn trùng với đáp án của họ máy mới tính điểm. Mình đã nghe con kể và kiểm chứng điều này.
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Con nhà mình thì đã nhận tiền nhưng chưa nhận được huy chương và giấy chứng nhận.?????
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tiền thưởng của ban tổ chức ioe hay cua trường,quận,thành phố khen thường cho giải đó hả mẹ nó?
    • 83 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Thi thử IOE đề bị lỗi Font rất nhiều. Có cả lỗi sai đề nữa. Làm mấy đề mà điểm toàn loanh quanh 1600 đến 1800. Chắc do đề miễn phí nên chất lượng kém như vậy. Phải chuyển qua thi đề có thu phí xem sao. Hy vọng khi thi thật thì không bị nhiều lỗi trên. Nếu không thì thật không thể tưởng tượng nổi đây là chương trình thi Olympic cấp quốc gia !
    • 259 Bài viết

• 527 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi musawinx Xem bài viết
    Thi thử IOE đề bị lỗi Font rất nhiều. Có cả lỗi sai đề nữa. Làm mấy đề mà điểm toàn loanh quanh 1600 đến 1800. Chắc do đề miễn phí nên chất lượng kém như vậy. Phải chuyển qua thi đề có thu phí xem sao. Hy vọng khi thi thật thì không bị nhiều lỗi trên. Nếu không thì thật không thể tưởng tượng nổi đây là chương trình thi Olympic cấp quốc gia !
    Thi thử hay thật thì cùng phải đảm bảo độ chính xác mới có tính giáo dục, đâu phải thử thì có quyền cho đề sai? Thi thật chẳng qua là làm được nhiều lần hơn thôi chứ.
    • 523 Bài viết

• 602 Được cảm ơn

Ko biết bài mới gần đây thế nào chứ đợt trc mẹ con nhà cháu học ko thấy sai j đâu các bác. Nhà cháu còn có anh con nhà bác thi dc lên đến Bạc Qgia cũng ko thấy nói sai
    Các bác có thể xem lại trình duyệt xem hay chương trình đi xuống nhỉ?
    • 402 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

có mẹ nào nhận được tiền thưởng giải quốc gia chưa ạ
    • 17 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Nhận được tiền từ lâu rồi mà mẹ nó, họ chuyển qua tài khoản về trường hay quận gì đấy. thấy trường con nhà tớ phát tiền từ khi bế giảng, còn giấy chứng nhận tớ phải tự lên phòng giáo dục lấy.
    • 12 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hóa ra cũng vẫn có người dài cổ chờ phần thưởng như mình.Chán...Có nhà ai cũng chưa nhận,lên tiếng cho đỡ"tủi thân" các mẹ ơi
    • 402 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi uyentoclech Xem bài viết
    Hóa ra cũng vẫn có người dài cổ chờ phần thưởng như mình.Chán...Có nhà ai cũng chưa nhận,lên tiếng cho đỡ"tủi thân" các mẹ ơi
    Trên cả chán. Trong quyết định mình thấy có ghi rõ là tiền thưởng sẽ đc chuyển thế này, thế nọ. Vậy mà cho đến giờ này nó đang nằm ở đâu không hiểu nữa.
    Trường của con nhà Minhphương nằm ở quận nào ?
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Có mẹ nào cho con thi thử ioe lớp 5 không, các con làm thế nào, bé nhà mình làm đi làm lại 2 - 3 lần mà chỉ ở mức 170 câu thôi. không biết đó sai ở đâu ..
    • 83 Bài viết

• 60 Được cảm ơn

Mình tự mình thi thử lớp 4 mà cũng chỉ được kịch kim là 1880 thôi. Đề rất có vấn đề. Ít nhất là đề thi thử. Hy vọng là thi thật thì có đề chuẩn.
    • 402 Bài viết

• 241 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi musawinx Xem bài viết
    Mình tự mình thi thử lớp 4 mà cũng chỉ được kịch kim là 1880 thôi. Đề rất có vấn đề. Ít nhất là đề thi thử. Hy vọng là thi thật thì có đề chuẩn.
    năm ngoái con mình làm thử, mình đứng cạnh vài lần. không thấy có vấn đề gì cả
    • 19 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Mình đăng kí cho cháu thi gói thi rồi nhưng cũng chỉ được khoảng đó điểm thôi. Vậy đề cũng khó đối với các cháu, không biết nếu muốn cho con thi ioe thì nên ôn ở đâu, sách nào , chứ ôn theo sách cháu học Sách tiếng anh 5. thì không khả quan lắm. mẹ nào có con thi rồi chia sẻ cho mình ít kinh nghiệm với, mình muốn cho bé thi. Để sang năm thi vào lớp 6 đỡ vất vả
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 633 Bài viết

• 366 Được cảm ơn

Thi càng vào vòng trong lại càng xuất hiện những kiến thức không có trong chương trình các con đã đc học nên đúng là ôn theo sách các con vừa học khó đc điểm cao nhé.
    Theo mình trông chờ vào việc thi này để đỡ vất vả chuyển cấp thì rủi ro lắm. Các thể loại rủi ro khác nhau ko lường trc hết đc: ví dụ hôm thi, máy móc, đg truyền có vấn đề, tai nghe có vấn đề....