Tiểu học

Cuộc thi Olympic Tiếng Anh trên mạng IOE

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 526 Trả lời

32 Người đang theo dõi

• 384 Bài viết

• 2,273 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T Xem bài viết
    Con gái mình học lớp 2 ở Tp HCm, vì con thích học tiếng anh nên tự lập nick rồi tham gia IOE. Ban đầu con lập nick cho học sinh lớp 3 nhưng cứ bị lỗi, con lập nick cho lớp 4 thì được nên làm lớp 4.

Con gái tự làm hết 15 vòng tự luyện. Hôm thứ 6 nghe con bảo cô giáo bảo sáng thứ 7 đi thi IOE cấp trường

Thi lớp 4 từ 7:30 đến 8 giờ. Con gái mình làm được 1640 điểm

Mình thấy con làm được vậy cũng là đáng khen vì đó là tự con làm chứ cô và mẹ không giúp gì. Cũng đang hóng xem con có tiếp được vào vòng trong không
    Tớ tưởng học lớp nào thi lớp đấy, hóa ra cấp trường thi nhảy cóc cũng được à? Biết thế mình xin cho con mình thử sức nhỉ :-)

Các mẹ cho mình hỏi lịch thi cấp quận bao giờ sẽ tổ chức nhỉ? Tks các mẹ !

• 31 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

4. Vòng thi cấp quận/huyện/thị xã/thành phố trực thuộc tỉnh
    Căn cứ vào kết quả thi cấp trường đối với Tiểu học và Trung học cơ sở, phòng
    GDĐT duyệt danh sách thi cấp quận, huyện và tương đương, thông báo thời gian và địa
    điểm thi, phân công giám thị coi thi.
    4.1. Cấp Tiểu học
    Vòng thi cấp quận/huyện/thị xã/thành phố trực thuộc tỉnh cho cấp Tiểu học được
    tổ chức vào ngày 11/1/2014 với khung giờ thi cho các khối như sau:
    - Khối lớp 3: từ 9h30’ đến 10h00’
    - Khối lớp 4: từ 7h30’ đến 8h00’
    - Khối lớp 5: từ 8h30’ đến 9h00’
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Tớ nghe nói là mỗi quận khống chế số lượng hs thi tiếp vòng quận, ví dụ là 30 cháu và họ sẽ lấy điểm từ cao xuống cho đủ 30 từ các trường trong quận, vậy sẽ có trường hợp các con nhất trường vẫn không lọt vào danh sách vì các bạn trường khác điểm cao hơn. Bạn nào biết thong tin chính xác xác nhận lại giúp mình với. Đây là lần đầu con mình thi, thời gian luyện 15 vòng không có, nó lập nick rồi cuống cuồng chạy cho hết 15 vòng để đạt tiêu chuẩn đi thi thôi nên mình không rõ xác định được cháu nào sẽ đi tiếp kỳ thi cấp quận rồi thì trường có luyện cho không hay lại tiếp tục về nhà tự luyện đợi đến ngày thi ạ?
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 386 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B Xem bài viết
    Tớ nghe nói là mỗi quận khống chế số lượng hs thi tiếp vòng quận, ví dụ là 30 cháu và họ sẽ lấy điểm từ cao xuống cho đủ 30 từ các trường trong quận, vậy sẽ có trường hợp các con nhất trường vẫn không lọt vào danh sách vì các bạn trường khác điểm cao hơn. Bạn nào biết thong tin chính xác xác nhận lại giúp mình với. Đây là lần đầu con mình thi, thời gian luyện 15 vòng không có, nó lập nick rồi cuống cuồng chạy cho hết 15 vòng để đạt tiêu chuẩn đi thi thôi nên mình không rõ xác định được cháu nào sẽ đi tiếp kỳ thi cấp quận rồi thì trường có luyện cho không hay lại tiếp tục về nhà tự luyện đợi đến ngày thi ạ?
    Mình nghe một mẹ nói cô giáo trường con bảo thế nên cho thi nick nữa. Nhưng thông tin không chính xác nên mình không dám nói. Giờ đọc thông tin của bạn thì có lẽ nó đúng. Hic, Con mình cũng nhất trường nhưng không hiểu nếu lấy 30 bạn như này thì con mình có được vào không. Trường khác các bạn toàn thi 2 nick và đạt bằng được điểm cao hơn, cũng thiệt thòi cho bé quá. Chẳng lẽ các cô trường con không biết việc này mà cho các con thi thêm?
    Tuy nhiên, mình thấy điều này không hợp lý. Nếu quận chọn luôn 30 bạn cao nhất quận thì lấy giải luôn cho xong cần gì thi thêm vòng quận nữa.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi mẹ nhím xù; 27/11/2013 vào lúc 03:36 PM.

• G&B
    • 11 năm
    • 1,442 Bài viết

• 301 Được cảm ơn

Mình cũng chả nắm được qui định nên phải lên đây chờ thông tin của các mẹ. Cũng nhiều khi khó cho các cô vì mình thấy chiều đến các PH cứ nằn nì xin cho con thi lại, thú thực lúc đó tớ cũng ngạc nhiên chả hiểu thi lại làm gì vì có biết qui định chọn lựa gì đâu, con nhà tớ có mỗi 1 nick lập vội, sáng máy trục trặc lúc vào được hệ thống thì hết thời gian nên bị tống về, tự dưng mất hết thời gian của mẹ, đã định dỗ không đến buổi chiều nữa nhưng hơi mếu nên mẹ đành cho nghỉ buổi học thêm để loay hoay tiếp, lại mấy gần 30' thử máy may mà chiều rất ít bạn nên cuối cùng cũng có máy dùng được.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:

• 41 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

chả hiểu năm nay thi cử máy móc có trục trặc gì không. các năm trước tớ thấy nhiều mẹ kêu lắm( nghe không rõ, thi có phần hình ảnh mà không nhìn thấy hình, ...đủ kiểu... . Nói chung thi thì cứ thi thôi chứ kết quả còn phụ thuộc nhiều yếu tố lắm. Các mẹ cứ chuẩn bị tinh thần trước.

• 1,809 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

[QUOTE=bkg;30911924]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi H&T Xem bài viết
    Con gái mình học lớp 2 ở Tp HCm, vì con thích học tiếng anh nên tự lập nick rồi tham gia IOE. Ban đầu con lập nick cho học sinh lớp 3 nhưng cứ bị lỗi, con lập nick cho lớp 4 thì được nên làm lớp 4.
    Lớ

Con gái tự làm hết 15 vòng tự luyện. Hôm thứ 6 nghe con bảo cô giáo bảo sáng thứ 7 đi thi IOE cấp trường

Thi lớp 4 từ 7:30 đến 8 giờ. Con gái mình làm được 1640 điểm

Lop 2 mà làm đc vầy là quá giỏi bạn ơi. Btw, mẹ Tynhe có con học Banmai đúg ko? Mình thấy con gái bạn giống Phuong Linh lớp chọn 4A8, con mình học cùg tuyển 1 và TA bảo bạn ý học giỏi. Hôm đưa con đi thi, ngồi voi mấy mẹ thấy con nào cug học thêm các thể loại mà mình sốt ruột wa, nhưg chồng mình vẫn nhất
    Quyết ko cho học thêm j cả.
    Đúng con mình là PL đấy mẹ nó à, bạn nhà mẹ nó tên là gì và học lớp nào vậy. Lớp đội tuyển tiếng anh là các bạn học giỏi mừ con mình hôm đó cũng may mắn hơn các bạn chút.
    Năm nay chương trình khó và nhiều nên mình cũng cho con đi học thêm (tuần 1 buổi toán và 1 buổi tiếng việt), nhưng với mục đích củng cố để nắm kiến thức, chứ chưa ôn luyện chuyên chọn gì cả.

• 386 Bài viết

• 215 Được cảm ơn

Đã có trường nào có danh sách và ôn luyện thi cấp quận cho các con chưa ạ?

• 1,809 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ nhím xù Xem bài viết
    Đã có trường nào có danh sách và ôn luyện thi cấp quận cho các con chưa ạ?
    Trường con nhà mình thì mới thông báo 10 bạn có điểm cao nhất mỗi khối ôn luyện, còn danh sách chốt thì đến giữa tháng 12 mới chốt.

• 34 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

[QUOTE=MeTynhe;30926440]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bkg Xem bài viết
    Đúng con mình là PL đấy mẹ nó à, bạn nhà mẹ nó tên là gì và học lớp nào vậy. Lớp đội tuyển tiếng anh là các bạn học giỏi mừ con mình hôm đó cũng may mắn hơn các bạn chút.Năm nay chương trình khó và nhiều nên mình cũng cho con đi học thêm (tuần 1 buổi toán và 1 buổi tiếng việt), nhưng với mục đích củng cố để nắm kiến thức, chứ chưa ôn luyện chuyên chọn gì cả.
    Bạn ý đáng iu và nguoi nhớn lắm, thi xong cầm giấy bút hỏi các bạn điểm để so sánh, trong khi thằg con mình thì ngơ ngơ chả để ý j cả. Con mình là Nguyen Gia Bách lớp 4A2. Chúc mừg bạn PL nhá. Sag hè rảnh rỗi có thể mình cho con đi học thêm, co j mình hỏi kn mẹ nó nhé. Tks
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)