Tiểu học

Cuộc thi Olympic Tiếng Anh trên mạng IOE

Đến trả lời mới nhất
  • 6 Lượt chia sẻ
  • 61K Lượt đọc
  • 654 Trả lời

62 Người đang theo dõi

• 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Kiến nghị BTC làm đề chuẩn hơn một chút. Các con đi thi về cũng phát hiện ra vài lỗi đề sai. (Lop 4)

1. How .... chairs are there?. There are four chair.

Chữ cần điền là many. Nhưng "four chair" của đề thì không có số nhiều là sai. Lỗi này nhiều bạn phản ánh.

2. Lỗi phát âm. Giống như bài tự luyện. Người đọc không phải là native speaker nên phát âm sai. Nếu đã không có phần nghe thì thôi. Còn đã có thì phải phát âm đúng. Khi bố mẹ nghe các bài tự luyện cùng con thấy phát âm nghe rất chối.

Các bạn có gặp thêm lỗi nào nữa không?
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Sao toàn các bố mẹ HN cả nhỉ? Mà ngoài đó học ôn ra sao mà các con được điểm cao thế các bố mẹ? Bố mẹ nào có bộ đề mấy câu khó của Tiểu học thì cho xin được không ạ. Cảm ơn nhiều.
    Chỉnh sửa lần cuối bởi Ba_NgocLinh; 13/01/2014 vào lúc 07:51 AM.
    • 23 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba_KhanhLinh Xem bài viết
    Con nhà mình hôm nay thi được 1880 điểm đứng thứ 2 quận Ba Đình, con nhà bạn giỏi quá 1910 điểm.
    Tớ nghĩ các bạn ấy là cùng level rồi. Trẻ con, làm 200 câu, sai đúng hơn kém nhau 2, 3 câu đâu có thể hiện đc gì. Bạn nhà tớ hôm đó gọi là có tý hên

Tiếc quá, bạn nhà bạn thi ở địa điểm khác, ko giao lưu đc. Hẹn dịp khác vậy.

Chúc mừng các bạn khối 3, 4 đã hoàn thành kỳ thi. Các bạn khối 5 tiếp tục chiến đấu nhé!
    • 95 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Con tớ lớp 3 quận Ba Đình thi được 1790 điểm.
    Cả nhà có biết xem kết quả thì xem được ở đâu được không?
    • 516 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Có bố/mẹ nào biết cơ cấu điểm giải IOE lớp 5 cấp quận năm trước cho các loại nhất/nhì/ba/KK là bao nhiêu điểm báo giúp nhé.

Thanks.
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongpt Xem bài viết
    Con tớ lớp 3 quận Ba Đình thi được 1790 điểm.
    Cả nhà có biết xem kết quả thì xem được ở đâu được không?
    - Đăng nhập
    - Chọn thống kê
    - Chọn thành phố (phần thành phố có hai cột số: Tiểu học và Trung học cơ sở. Bạn chọn cột số Tiểu học)
    - Chọn quận: Chọn tên quận là được
    - Chọn trường tiểu học
    - Chọn "Xem" bên cạnh tên của từng học sinh

Điểm ôn luyện và điểm thi từng cấp sẽ hiện ra
    • 2,718 Bài viết

• 2,378 Được cảm ơn

ơ tưởng lớp 5 cũng thi thứ 7 tuần vừa rồi chứ ạ, trường con nhà tớ cả 3 khối thi xong hết rùi
    • 2,718 Bài viết

• 2,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi musawinx Xem bài viết
    - Đăng nhập
    - Chọn thống kê
    - Chọn thành phố (phần thành phố có hai cột số: Tiểu học và Trung học cơ sở. Bạn chọn cột số Tiểu học)
    - Chọn quận: Chọn tên quận là được
    - Chọn trường tiểu học
    - Chọn "Xem" bên cạnh tên của từng học sinh

Điểm ôn luyện và điểm thi từng cấp sẽ hiện ra

Hôm trước thi có bạn nào gặp trục trặc không ạ, khối lớp 4 trường con nhà mình có 5 bạn đi thi mà chỉ thấy có 4 bạn có điểm. Bạn không có điểm hôm con nhà mình thi ra bảo bạn đang phải thi lại, hôm nay mình vào xem thì không thấy bạn ấy có điểm!
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuHa_7x Xem bài viết
    Có bố/mẹ nào biết cơ cấu điểm giải IOE lớp 5 cấp quận năm trước cho các loại nhất/nhì/ba/KK là bao nhiêu điểm báo giúp nhé.

Thanks.
    Theo kinh nghiệm của mình thì không có mức điểm cụ thể mà phân loại theo kết quả của từng năm.
    Ví dụ: Mỗi một quận có khoảng trên dưới 100 con đi thi thì sẽ xếp:
    - 5 bạn cao nhất từ trên xuống đạt GIẢI NHẤT
    - 10 bạn tiếp theo GIẢI NHÌ
    - 15 bạn tiếp theo GIẢI BA
    - 20 bạn nữa GIẢI KHUYẾN KHÍCH

Như vậy, kết quả giải từng năm sẽ phụ thuộc điểm số của năm đó. Không có điểm số tuyệt đối để phân loại giải cho tất cả các năm

Tương tự như chọn giải, để chọn vào đội tuyển thi cấp cao hơn (ví dụ cấp thành phố) thì thành phố và quận sẽ thống nhất số lượng chỉ tiêu cho từng quận căn cứ vào điểm của năm đó. Ví dụ 15 bạn được đi thi thành phố thì sẽ lấy từ cao xuống thấp khi nào đủ 15 thì thôi.

Con bạn quận nào và trường nào vậy. Lớp 5 thì chắc khoảng trên 1850 thì nhiều hy vọng giải cao: Nhất hoặc Nhì (tất nhiên phụ thuộc vào quận nữa)
    Có một cách để đếm số các bạn điểm cao là vào từng trường của quận, rồi lấy điểm ra. Cách này hơi mất thời gian

Đề nghị IOE có cách xem điểm thi chính thức theo từng cấp (điểm thi chứ không phải điểm tự luyện)
    Hiện nay chỉ hiển thị điểm tự luyện - Điểm này không dùng để làm gì cả
    Chỉnh sửa lần cuối bởi musawinx; 13/01/2014 vào lúc 01:59 PM.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,718 Bài viết

• 2,378 Được cảm ơn

Theo kinh nghiệm của mình thì không có mức điểm cụ thể mà phân loại theo kết quả của từng năm.

Như vậy, kết quả giải từng năm sẽ phụ thuộc điểm số của năm đó. Không có điểm số tuyệt đối để phân loại giải cho tất cả các năm

Tương tự như chọn giải, để chọn vào đội tuyển thi cấp cao hơn (ví dụ cấp thành phố) thì thành phố và quận sẽ thống nhất số lượng chỉ tiêu cho từng quận căn cứ vào điểm của năm đó. Ví dụ 15 bạn được đi thi thành phố thì sẽ lấy từ cao xuống thấp khi nào đủ 15 thì thôi.

Con bạn quận nào và trường nào vậy. Lớp 5 thì chắc khoảng trên 1850 thì nhiều hy vọng giải cao: Nhất hoặc Nhì (tất nhiên phụ thuộc vào quận nữa)
    Có một cách để đếm số các bạn điểm cao là vào từng trường của quận, rồi lấy điểm ra. Cách này hơi mất thời gian

Đề nghị IOE có cách xem điểm thi chính thức theo từng cấp (điểm thi chứ không phải điểm tự luyện)
    cái này thì tùy số lượng bạn đi thi của từng quận, như ioe năm ngoái thì quận Thanh Xuân khối 3 thì chỉ một giải nhất, nhưng Volympic lại 2-3 giải nhất thì phải. Nói chung là tùy vào số lượng bạn thi và điểm số của các bạn chứ không có công thức chung nhỉ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 50 Bài viết

• 503 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ba_NgocLinh Xem bài viết
    Sao toàn các bố mẹ HN cả nhỉ? Mà ngoài đó học ôn ra sao mà các con được điểm cao thế các bố mẹ? Bố mẹ nào có bộ đề mấy câu khó của Tiểu học thì cho xin được không ạ. Cảm ơn nhiều.
    Mình cũng có câu hỏi như vậy (?). Các bạn ở Hà Nội thi toàn điểm cao, giỏi thật. Bé của bạn Ba_NgocLinh ở đâu? Bé nhà mình thi ở quận 2, TP.HCM. Lớp 4 thì được 1830 điểm, còn thi vượt lớp 5 thì chỉ đạt 1780 điểm.
    • 44 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Ở HN cho nhiều giải ghê ha.
    Mình mới xem kết quả năm ngoái của quận Tân Phú TP HCM thì chỉ có:
    1 giải nhất cho bạn cao điểm nhất, 1 giải nhì, 1 giải 3 và 12 giải khuyến khích.
    Công nhận các bạn HN giỏi thật. Con mình thi khối 3, chỉ đạt 1770. Chắc là k có giải gì rồi.

Năm nay khối 3 có được thi cấp TP không vậy các bạn?

• 516 Bài viết

• 568 Được cảm ơn

Có bạn nào lấy được danh sách điểm thi quận của lớp 5 quận Thanh Xuân - HN thì post giúp lên nhé. Mình xin cảm ơn nhiều nhiều!
    • 2,718 Bài viết

• 2,378 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ThuHa_7x Xem bài viết
    Có bạn nào lấy được danh sách điểm thi quận của lớp 5 quận Thanh Xuân - HN thì post giúp lên nhé. Mình xin cảm ơn nhiều nhiều!
    nếu lấy được lớp 5 thì chắc cũng lấy được lớp 4, nếu có thì làm ơn chia sẻ luôn nhé, mình cám ơn nhiều
    • 95 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Tớ thấy thông báo thì hiểu là nếu có tài khoản giáo viên sẽ xem được danh sách này. Nếu lấy được lớp 3 thì chia sẻ cho mình với nhé.
    • 183 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi huongpt Xem bài viết
    Tớ thấy thông báo thì hiểu là nếu có tài khoản giáo viên sẽ xem được danh sách này. Nếu lấy được lớp 3 thì chia sẻ cho mình với nhé.
    Vì có quá nhiều quận/huyện nên tớ không thể up hết lên được nhưng tớ tổng hợp lại như sau:
    Các HS >1900 điểm

Khối 3:
    1. Sóc Sơn: 1HS 1910
    2. Thạch Thất: 1HS 1900
    3. Cầu Giấy: 3HS 1900, 2HS 1910
    4. Đống Đa: 3HS 1900, 1910, 1920
    5. Hoàn Kiếm: 1HS 1920
    6. Hoàng Mai: 1HS 1900
    7. Thanh Xuân: 1HS 1910
    Vậy HS cao nhất K3 là 1920

Khối 4:
    1. Long Biên: 1HS 1920
    2. Hoàng Mai: 1HS 1920
    3. Ba Đình: 1HS 1910
    4. Từ Liêm: 3HS 2 HS 1900, 1HS 1910
    5. Ba Vì: 1HS 1920
    Điểm cao nhất: 1920

Khối 5:
    1. Chương Mỹ: 1HS 1930
    2. Thanh Trì: 1HS 1910
    3. Từ Liêm: 7HS 2HS 1920, 3HS 1930, 1HS 1960
    4. Ba Đình: 2 HS 1920, 1930
    5. Cầu Giấy: 8HS 3HS 1900, 2HS 1910, 1HS 1920, 1HS 1930, 1HS 1940
    6. Đống Đa: 3HS 1HS 1910, 2HS 1940
    7. HBT: 3HS 2HS 1900, 1HS 1920
    8. Hoàn Kiếm: 2HS 1900, 1910
    9. Hoàng Mai: 3HS 1900, 1910, 1940
    10. Long Biên: 1HS 1910
    11. Tây Hồ: 3HS 1910, 2HS 1930
    12. Thanh Xuân: 3HS 2HS 1900, 1HS 1940
    13. Hà Đông: 4HS 2HS 1900, 1HS1910, 1HS 1930
    Điểm cao nhất là 1960.

Khối 5 có nhiều bạn điểm cao hơn cả nhỉ! Chắc các con cuối cấp nên tập trung hơn. Chúc các bạn ý ôn tập và hoàn tốt vòng thi cấp TP vào 22/3

6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

Thông tin chi tiết quá. Cám ơn bạn nhiều nhé. Chắc bạn là giáo viên . Các bạn khối 5 siêu thật. Rất nhiều bạn trên 1900. À thế còn các thành phố khác thì sao hả bạn?
    • 70 Bài viết

• 43 Được cảm ơn

À quên hỏi thêm MeBonBen: Khối 3 và 4 thì có thi thành phố không bạn? Người bảo có người bảo không nên không biết thế nào?
    • 2,718 Bài viết

• 2,378 Được cảm ơn

Ôi cám ơn MẹBonBen nhiều nhé, thế mà anh cu nhà mình thi khối 4 ở quận thanh xuân ra lại bảo cô bảo có bạn được 1920. Nhiều bạn ở Ba vì, chương mỹ ... Mà điểm cao quá, khâm phục các bạn ấy quá ạ
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 433 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

có bạn nào biết cách xếp giải hàng năm của quận Hà Đông k chia sẻ giùm mình với, chả biết con mình có hy vọng gì không...
    Em ngậm lá mảnh mai trên môi
    Mảnh mai hờ hững, mảnh mai hững hờ...