Tiểu học

Cuộc thi Olympic Tiếng Anh trên mạng IOE

Đến trả lời mới nhất
  • 3 Lượt chia sẻ
  • 47.7K Lượt đọc
  • 526 Trả lời

• 57 Bài viết

• 325 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeQuỳnhcòi Xem bài viết
    Thi vào vòng trong lớp 3 năm nay dễ, lớp 4, 5 khó hơn về ngữ pháp. Tuy nhiên mình thấy cuộc thi này tổ chức thế nào ấy, một số trường cô đọc mã cho một số bạn thi ở nhà hoặc thi đi thi lại nhiều lần để mọi cách lọt vào vòng quận.
    Đằng nào thì đội tuyển của trường cũng do trường quyết định. Còn thi cấp quận mình thấy thi tập trung, nghiêm túc và các cô có muốn can thiệp cũng ko được!

• 326 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Thi vào vòng trong lớp 3 năm nay dễ, lớp 4, 5 khó hơn về ngữ pháp. Tuy nhiên mình thấy cuộc thi này tổ chức thế nào ấy, một số trường cô đọc mã cho một số bạn thi ở nhà hoặc thi đi thi lại nhiều lần để mọi cách lọt vào vòng quận.
    Việc cho các con thi như thế là vi phạm quy chế, thực tế nếu cho các con thi kiểu này được điểm cao mà không đúng với thực lực của con thì cũng chỉ được đến giải cấp trường. Còn khi đi thi vòng cấp quận nếu các con học không khá thực sự thì cũng sẽ không đạt được giải gì hết.

• 268 Bài viết

• 62 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là không thực lực thì lên cấp cao hơn thì cũng chẳng làm được nhưng thực tế việc vi phạm này vẫn diễn ra cả ở cuộc thi toán và tiếng Anh trên mạng ở một trường, khiến cho học sinh mất lòng tin mà. Nếu nói là đội tuyển do trường chọn thì thiết nghĩ chẳng cần tổ chức thi vòng cấp trường làm gì, trường cứ tự chon thôi.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 326 Bài viết

• 512 Được cảm ơn

Mình cũng nghĩ là không thực lực thì lên cấp cao hơn thì cũng chẳng làm được nhưng thực tế việc vi phạm này vẫn diễn ra cả ở cuộc thi toán và tiếng Anh trên mạng ở một trường, khiến cho học sinh mất lòng tin mà. Nếu nói là đội tuyển do trường chọn thì thiết nghĩ chẳng cần tổ chức thi vòng cấp trường làm gì, trường cứ tự chon thôi.
    Tớ cũng đồng ý với bạn, đây là lần đầu tiên tớ nghe nói về việc tổ chức thi cấp trường kiểu này :-(

• 2,698 Bài viết

• 2,360 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi canary01 Xem bài viết
    Việc cho các con thi như thế là vi phạm quy chế, thực tế nếu cho các con thi kiểu này được điểm cao mà không đúng với thực lực của con thì cũng chỉ được đến giải cấp trường. Còn khi đi thi vòng cấp quận nếu các con học không khá thực sự thì cũng sẽ không đạt được giải gì hết.
    trường này buồn cười nhỉ, vì như thế thi quận sẽ chẳng ăn thua gì, thường nếu các trường muốn có kết quả tốt cấp quận thì cũng sẽ phải cố gắng chọn các bạn có khả năng tốt hơn đi thi. Làm thế đúng là phá hoại lòng tin trẻ con quá. thà trường cứ chỉ định luôn còn hơn

• 86 Bài viết

• 155 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTynhe Xem bài viết
    Chỉ có một điểm thi ở BM thôi mẹ nó ạ và bạn cao nhất Khối 5 là 1850, tớ thấy chị hàng xóm được 1600 (không nhớ là nghìn sáu mấy ) cũng thấy có trong danh sách dự kiến đi thi thành phố rùi.
    Hôm nay mới vào diễn đàn. Cảm ơn MeTynhe nhé. Sao tớ chưa thấy trường thông báo danh sách đi thi TP nhỉ? Mẹ Tynhe lấy thôgn tin 15 bạn thi TP ở đâu vậy, chỉ cho tớ với.

• 589 Bài viết

• 1,121 Được cảm ơn

Trường bé nhà mình thì vòng tự luyện cũng không cho thi ở nhà. Bắt đầu chọn các bạn thi vòng trường xong, các cô yêu cầu đến trường thi vòng tự luyện. Bé bảo bạn nào thi ở nhà thì cô cho ra khỏi danh sách.

• 1,595 Bài viết

• 1,391 Được cảm ơn

Mình thì có quan niệm là thi để cho con kiểm tra kiến thức nên con luyện ở nhà cũng chỉ được phép làm 1 lần, dù điểm thấp hay cao cũng ghi lại
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 1,809 Bài viết

• 317 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Bi&Bin Xem bài viết
    Hôm nay mới vào diễn đàn. Cảm ơn MeTynhe nhé. Sao tớ chưa thấy trường thông báo danh sách đi thi TP nhỉ? Mẹ Tynhe lấy thôgn tin 15 bạn thi TP ở đâu vậy, chỉ cho tớ với.
    À mẹ của chị lớp 5 hàng xóm nhà tớ là hiệu phó trường gì đó trong Hà Đông bảo với tớ thế. Hôm trước có một cô ở trường BM khoe với tớ là khối 5 quận lấy 12 bạn đi thi thì BM được 6 bạn nhưng bác hàng xóm thì bảo tớ bảo năm nào quận cũng lấy 15 xuất. Hôm nay tớ gặp cô Tâm tổ trưởng tiếng Anh BM cũng bảo là chưa thấy quận thông báo gì nên cũng đang sốt ruột.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

• 94 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Có mẹ nào có con thi ioe lớp 5 ở quận Hai Bà trưng không? Con trai mình chỉ được 1570 điểm thôi. Không biết điểm chuẩn chọn thi thành phố của quận thế nào nhỉ?