Tiểu học

Chọn trường cho con vào lớp 1

Đến trả lời mới nhất
  • 0 Lượt chia sẻ
  • 5.13K Lượt đọc
  • 29 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào mọi người.
    Mình là thành viên mới của WTT. Mình rất cần sự giúp đỡ của các bạn trong việc chọn trường tiểu học cho con. Ai biết thông tin gì thì tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn rất nhiều. Hộ khẩu của mình ở phố Hàng Tre, Hoàn Kiếm theo đúng tuyến thì phải học ở Nguyễn Du, mà mình thấy chẳng có thông tin nào về trường này cả.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 38 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Mình cũng muốn xin ý kiến các bạn về trường ở khu Thanh Nhàn, ngoài Lê văn Tám còn có Tô Hoàng, Minh Khai.
    • 3,730 Bài viết

• 5,993 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Denva Xem bài viết
    Chào mọi người.
    Mình là thành viên mới của WTT. Mình rất cần sự giúp đỡ của các bạn trong việc chọn trường tiểu học cho con. Ai biết thông tin gì thì tư vấn giúp mình nhé. Cảm ơn rất nhiều. Hộ khẩu của mình ở phố Hàng Tre, Hoàn Kiếm theo đúng tuyến thì phải học ở Nguyễn Du, mà mình thấy chẳng có thông tin nào về trường này cả.

Trường này có hai cơ sở, một cùng với trường trưng vương, hai là cơ sở cũ của trường dân lập nguyễn huệ trên phố hàng tre. Lớp 1 trường nguyễn du có cô quế, nhà ở đường hồng hà dậy, lớp cô này rất đông
    • 3,730 Bài viết

• 5,993 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mdv100 Xem bài viết
    Mình cũng muốn xin ý kiến các bạn về trường ở khu Thanh Nhàn, ngoài Lê văn Tám còn có Tô Hoàng, Minh Khai.

Bạn ơi còn có trường trưng trắc hay trưng nhị gì đấy ở gần hồ hai bà. Lớp 1 có lớp tăng cường tiếng Pháp đấy
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Nhà cô Quế ơ TT NHàng đúng kh bạn chứ có phải dạy lớp 1 dâu. Dúng kh bạn. Con mình cũng năm nay học trường NGDu ban a nhung minh
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tutibimbim Xem bài viết
    Trường này có hai cơ sở, một cùng với trường trưng vương, hai là cơ sở cũ của trường dân lập nguyễn huệ trên phố hàng tre. Lớp 1 trường nguyễn du có cô quế, nhà ở đường hồng hà dậy, lớp cô này rất đông

Bạn ơi giúp mình với.

Con gái mình học trường Nguyen Du, bị phân vào lớp H mà mình chẳng có thông tin gì về cô cả. Bạn làm ơn cho mình thông tin với. Thaks ban nhiều.
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

ủa chị, sao lần trc e đã tư vấn chị xin bé vào lớp cô Dương Ngọc Anh rùi mà. Ko xin đc hả chị? Có gì c alo cho e, e sẽ nói chuyện cụ thể với c!

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuymeo Xem bài viết
    Bạn ơi giúp mình với.

Con gái mình học trường Nguyen Du, bị phân vào lớp H mà mình chẳng có thông tin gì về cô cả. Bạn làm ơn cho mình thông tin với. Thaks ban nhiều.
    • 1,056 Bài viết

• 350 Được cảm ơn

ủa chị, sao lần trc e đã tư vấn chị xin bé vào lớp cô Dương Ngọc Anh rùi mà. Ko xin đc hả chị? Có gì c alo cho e, e sẽ nói chuyện cụ thể với c! 0909. 688.866

Bạn ơi giúp mình với.

• 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cam on em nhieu nhe. Co gi toi chi se goi lai cho em.
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi SweetKitty Xem bài viết
    ủa chị, sao lần trc e đã tư vấn chị xin bé vào lớp cô Dương Ngọc Anh rùi mà. Ko xin đc hả chị? Có gì c alo cho e, e sẽ nói chuyện cụ thể với c!

Buổi tối c có gọi cho em nhưng kh được chi đoán là em bận. Như trao đổi với e sáng nay nếu có thể em giúp chị gửi cháu ở lớp cô Quế buổi tối 2 tuần một buổi em nhé. Em có thông tin luc nào thì nhắn tin cho chi theo số điện thoại 0904479698. Cám ơn em nhiều.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Buổi tối c có gọi cho em nhưng kh được chi đoán là em bận. Như trao đổi với e sáng nay nếu có thể em giúp chị gửi cháu ở lớp cô Quế buổi tối 2 tuần một buổi em nhé. Em có thông tin luc nào thì nhắn tin cho chi theo số điện thoại 0904479698. Cám ơn em nhiều.
    Cô Quế dạy lớp 2 chứ không chính thức dạy lớp 1 bạn à . Cô thườngn chỉ mở lớp dạy cho hs chuẩn bị vào lớp 1 vào tháng 6 hàng năm thôi.Vào năm học thì cô Quế chỉ dạy hs lớp 2 của cô. Con bạn học lớp cô Diệu Hương,lớp 1H, là gv mới dc chuyển từ trường dân lập Ng Huệ sang.Các cô giáo khác của khối lớp 1 năm nay thì dều là giáo viên lâu năm chuyên dạy lớp 1 của trường Nguyễn Du từ trước.Đó là những thông tin mình có thể cho bạn.Chúc con bạn có 1 năm học nhiều tiến bộ nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho mình hỏi một tý được ko? mẹ vitden có biết thông tin gì về cô Thanh Thủy ( Day ở Nguyễn Huệ giờ chuyển sang Trưng Vương) cho mình biết với.Thanks
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Vitden Xem bài viết
    Cô Quế dạy lớp 2 chứ không chính thức dạy lớp 1 bạn à . Cô thườngn chỉ mở lớp dạy cho hs chuẩn bị vào lớp 1 vào tháng 6 hàng năm thôi.Vào năm học thì cô Quế chỉ dạy hs lớp 2 của cô. Con bạn học lớp cô Diệu Hương,lớp 1H, là gv mới dc chuyển từ trường dân lập Ng Huệ sang.Các cô giáo khác của khối lớp 1 năm nay thì dều là giáo viên lâu năm chuyên dạy lớp 1 của trường Nguyễn Du từ trước.Đó là những thông tin mình có thể cho bạn.Chúc con bạn có 1 năm học nhiều tiến bộ nhé!
    Cám ơn mẹ Vitden nhiều nhiều nhe. Mình cũng buồn vì kh xin duoc vào lớp các cô khác mà lại kh biết thông tin gì về cô Diệu Hương. Mẹ nó oi làm ơn giúp mình một lần nữa hỏi hộ mình thông tin về cô giáo rồi nhan tin cho minh theo số này duoc kh. Cam on me no nhieu. dt 0904479698.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Bacsykinhbac Xem bài viết
    Cho mình hỏi một tý được ko? mẹ vitden có biết thông tin gì về cô Thanh Thủy ( Day ở Nguyễn Huệ giờ chuyển sang Trưng Vương) cho mình biết với.Thanks
    Mình chỉ được nghe một người trước đây cùng trường Nguyễn Huệ với cô Thủy khen là cô rèn chữ tốt .Nhưng chưa nghe phản hồi nào từ phía phụ huynh nên cũng không biết thế nào . Đó là tất cả những gì mình biết về cô Thủy .Thân mến.
    • 20 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cám ơn mẹ Vitden nhiều nhiều nhe. Mình cũng buồn vì kh xin duoc vào lớp các cô khác mà lại kh biết thông tin gì về cô Diệu Hương. Mẹ nó oi làm ơn giúp mình một lần nữa hỏi hộ mình thông tin về cô giáo rồi nhan tin cho minh theo số này duoc kh. Cam on me no nhieu. dt 0904479698.
    Sorry bạn nhé , vì mình không biết gì về kinh nghiệm dạy học của cô Diệu Hương .Nhưng mình nghĩ , cô giáo còn trẻ , chắc sẽ có lòng nhiệt tình với các con . Bạn cũng đừng nên lo lắng quá . Thân mến.
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Sorry bạn nhé , vì mình không biết gì về kinh nghiệm dạy học của cô Diệu Hương .Nhưng mình nghĩ , cô giáo còn trẻ , chắc sẽ có lòng nhiệt tình với các con . Bạn cũng đừng nên lo lắng quá . Thân mến.
    .

Thanks me Viden mot lan nua. Minh cung hi vong nhu vay vi moi khi dua con di hoc va don con deu thay con rat vui va thich di hoc nen cung yen tam hon.
    Neu co thong tin gi them ve truong NDu thi shảe cho minh voi nhe.
    • 43 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Cam on me Vitden nhe. Minh cung hi vong nhu ban vay. Neu co thong tin gi ve Co thi share cho minh voi nhe.
    • 58 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Có mẹ nảo có con học lớp 1 ở Trường Tiểu Học Kim đồng ở Giảng Võ không? Mình có con học ở lớp Cô thuỳ Linh 1G. Không biết cô giáo này có tốt không? Mình chưa biết các cô tiểu học ở trường này như thế nào có mẹ nào biết không giúp mình với
    • 6,851 Bài viết

• 1,351 Được cảm ơn

Các mẹ có ai biết thông tin về tiểu học Gia Thụy- Quận Long Biên cho mình xin thông tin với nhé, thanks trước nha các mẹ.
    • 87 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Denva Xem bài viết
    Chào mọi người.
    __________________________________________________ _____
    Mình nghĩ Trường Ng Du hiện nay cũng là truơng tốt đấy , mẹ nó ah. Yên tâm cho con học , mình có cô e gái làm GV o đây cũng rất nghiêm túc, mà toàn dạy các học sinh trường chuyên của các trường khác đấy, Oai phết.
    :Rose:Refresh
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2