Tiểu học

Cặp cho học sinh lớp 1

Đến trả lời mới nhất
  • 1 Lượt chia sẻ
  • 32K Lượt đọc
  • 81 Trả lời

5 Người đang theo dõi

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mẹ Bống xinh
    Phải mặc cả đấy mẹ nó ạ.Hoj nói 120 ngàn , mình mua là 80 ngàn , mình thấy ở đó cặp sách bé gái đẹp hoen cặp sách của bé trai.
    Ngại mặc cả nhưng biết trước thế này nếu đến đấy mình cũng sẽ mặc cả như vậy, cám ơn mẹ Bống xinh nhiều nhé .
    • 160 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Le
    Ngại mặc cả nhưng biết trước thế này nếu đến đấy mình cũng sẽ mặc cả như vậy, cám ơn mẹ Bống xinh nhiều nhé .
    Hà ơi mua cặp Miti cũng được đó, giá khoảng 70-80K, tớ cảm giác loại đó là nhẹ nhất đó, năm ngoái tớ mang ra cân khoảng 0,8-0,9kg.

• 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hai con thằn lằn con
    Hà ơi mua cặp Miti cũng được đó, giá khoảng 70-80K, tớ cảm giác loại đó là nhẹ nhất đó, năm ngoái tớ mang ra cân khoảng 0,8-0,9kg.
    Cám ơn mẹ Tôm nhiều .
    Các mẹ ơi mình hỏi 1080 họ bảo không có cặp Miti không hiểu đại lí của Miti ở đâu nhỉ? các địa chỉ trên lâu rồi không biết còn ở đấy nữa ko? mẹ nào biết chỉ giúp nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • G&B
    • 12 năm
    • 1,458 Bài viết

• 310 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ha Le
    Cám ơn mẹ Tôm nhiều .
    Các mẹ ơi mình hỏi 1080 họ bảo không có cặp Miti không hiểu đại lí của Miti ở đâu nhỉ? các địa chỉ trên lâu rồi không biết còn ở đấy nữa ko? mẹ nào biết chỉ giúp nhé.
    222 Bạch Mai mẹ nó ạ. Hôm qua vừa mua cho cu con, nó chọn cái Hugo 75k. Cạnh hàng của Miti cũng là 1 hàng bán cặp và túi, nhưng Miti thì trong nhà có biển vàng chữ đỏ to đùng chữ Miti, toàn chỉ cặp sách với ba lô thôi. Ít mẫu mã lắm nhưng thấy các mẹ khen là nhẹ nhất mà mẹ cháu lại lười lượn và mặc cả nên đèo thằng cu đến thẳng đấy luôn.
    :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing: :Smiling: :Laughing:
    • 866 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi G&B
    222 Bạch Mai mẹ nó ạ. Hôm qua vừa mua cho cu con, nó chọn cái Hugo 75k. Cạnh hàng của Miti cũng là 1 hàng bán cặp và túi, nhưng Miti thì trong nhà có biển vàng chữ đỏ to đùng chữ Miti, toàn chỉ cặp sách với ba lô thôi. Ít mẫu mã lắm nhưng thấy các mẹ khen là nhẹ nhất mà mẹ cháu lại lười lượn và mặc cả nên đèo thằng cu đến thẳng đấy luôn.
    Các mẹ ơi, địa chỉ cặp Miti bây giờ là 168 Bạch Mai nhé, cặp này được bảo hành 1 năm đấy.
    CN vừa rồi, sau khi dạo qua cửa hàng Miti, VPP Hồng Hà và 1 số cửa hàng khác cu cậu nhà mình cũng chọn được cặp hình người nhện của TQ giá 110K - hình thức và chất lượng cũng tạm được, mặc dù bố mẹ đều thích cặp siêu nhẹ của TQ trông đẹp, chắc chắn & gọn nhẹ hơn giá là 220K.
    • 87 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Nhóc nhà mình tháng 9 vào lớp 1 mà mình vẫn chưa biết nên mua cặp cho con thế nào? Các mẹ chia sẻ kinh nghiệm xem nên mua cặp hay ba lô thì tốt hơn, nếu mua thì hãng nào hoặc ở đâu có cặp đẹp và tốt nhé? Cám ơn các mẹ trước!
    • 182 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Chả là đứa cháu em mới đi học lớp 1, được học sinh giỏi, hỏi chị ý muốn gì, chị ý thủ thỉ với cô là muốn mua 1 cái cặp sách, mà là cái loại mở to đựợc ra cơ Các mẹ biết chỗ nào bán chỉ cho em với, T2 là sinh nhật bé rồi. Thanks các mẹ nhiều ạ.(E ở HN)
    • 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Cu cậu nhà mình cũng vừa bị hỏng cặp.Mình cũng đang muốn mua cặp cho cu cậu nhà mình mà vẫn chưa mua được. Các mẹ ơi có biết loại cặp nào tốt không? Cho mình hỏi là cặp Hồng hà dùng có được không? Hồi trước mình mua cho bé cặp Minh Tiên (Miti), nhưng không biết bây giờ cặp Miti bán ở đâu nhỉ. Mình vào hiệu sách TPhong nhưng ở đó toàn cặp của TQ trông có vẻ không được tốtcho lắm. Cu cậu nhà này dùng cặp khá tốn, năm nào cũng 2 cái thế này thì mình chết mất (hu, hu, hu...). Bảo con mang ít đồ đi thôi nhưng nào có nghe, hôm nào cặp cũng năng trĩu, nên chóng hỏng lắm. Mẹ nào có kn mua cặp bền, tốt ở đâu cho mình biết với.
    • 170 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cuaca Xem bài viết
    Cu cậu nhà mình cũng vừa bị hỏng cặp.Mình cũng đang muốn mua cặp cho cu cậu nhà mình mà vẫn chưa mua được. Các mẹ ơi có biết loại cặp nào tốt không? Cho mình hỏi là cặp Hồng hà dùng có được không? Hồi trước mình mua cho bé cặp Minh Tiên (Miti), nhưng không biết bây giờ cặp Miti bán ở đâu nhỉ. Mình vào hiệu sách TPhong nhưng ở đó toàn cặp của TQ trông có vẻ không được tốtcho lắm. Cu cậu nhà này dùng cặp khá tốn, năm nào cũng 2 cái thế này thì mình chết mất (hu, hu, hu...). Bảo con mang ít đồ đi thôi nhưng nào có nghe, hôm nào cặp cũng năng trĩu, nên chóng hỏng lắm. Mẹ nào có kn mua cặp bền, tốt ở đâu cho mình biết với.
    Mình vừa mới mua được cặp cho cu cậu nhà mình ở cửa hàng của Miti 168 Bạch Mai, nói chung là mình hài lòng, mẫu mã đẹp, trông đường may chắc chắn, giá cả lại phải chăng có 95k trong khi đó cặp của TQ 120k mà trông rất rởm. Miti có cả 1 cửa hàng/văn phòng ở 58 phố Ngọc Khánh nữa và có cả trang web: www.miti.com.vn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ui. hàng của miti không ổn đâu. tôi mua 1 balo laptop 345.000 ở chính của hàng Miti bạch mai nè. nhưng dùng hơn 1 tháng là lớp lót đã bị rách do may mím vải, tôi mang đến đó bảo hành. bốn ngày sau tôi đến lấy, mang về xem mới thấy nó chỉ may dúm chỗ rách đó vào thôi, mà cũng vẫn nhìn thấy chỗ rách và mép vải sờn ra ngoài, chả hiểu họ mang đi bảo hành ở đâu hay tự may vào thôi. đấy là sản phẩm đắt tiền chứ có ít đâu mà còn như thế. lần sau chắc tui phải kiếm hãng nào khác uy tín hơn thôi
    • 1,140 Bài viết

• 369 Được cảm ơn

Cặp Helitz (ở Quang Trung) rất nhẹ, siêu nhẹ, chỉ khaỏng 1kg/chiếc cặp. Và cặp không bị mùi như các loại cặp đang bán trên thị trường. Nhiều loại mở ra thì nồng mùi nhựa, vải keo dán... Giá quanh 1,1triệu VND.
    Các bạn mua cặp Helitz chú ý cái móc khỏa: Có 02 loại móc khóa cặp: 1 loại khóa nhựa và móc khóa sắt. Móc khóa nhựa sử dụng dễ dàng hơn loại bằng sắt. Loại bằng sắt lại có thêm 1 cái khóa trên bề mặt, cái này rất hay bị xoay, xoay 1 cái là nó tự động khóa cứng lại, không mở đc ra nữa, rất phức tạp và mất thời gian. Đặc biệt là với trẻ lớp 1 mới đi học. Tui đã mua đúng phải loại móc sắt này rồi và phải mang lại cửa hàng đổi sang móc khóa nhựa. vài lời chia sẻ để các mẹ lưu ý khi mua cặp cho con.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chao cac me, be nha minh sap di hoc mau giao ma cung can sam cho chiec cap dung do. Bong nha minh thich lam, den cua hang 294 KThien nhieu do nhi? minh se wa do, cam on cac me nhe!
    Cac me cho hoi, con di mau giao thi can mang nhieu do dung ntn cho tien? help.......
    • 38 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có mẹ nào dùng cặp Punaco chưa? không biết chất lượng thế nào/ mẹ nào dùng rồi cho mình ít kinh nghiệm nhé
    • 353 Bài viết

• 97 Được cảm ơn

Tớ thấy cặp của Miti là đẹp, nhưng các mẹ lưu ý chọn loại không quá to nhé. Bé nhà mình nhỏ mà cho đeo cặp to nó vẹo xương sống mất, có bé còn bị đi gù vì mang nặng quá đấy. Cứ như mình, mua 1 cái balô để 1 cái lap 2,3 kg mà hai bữa về trầy hết da vai đấy, khiếp thật. Đùng để nhiều đồ vào cặp của bé quá, nhiều bé nặng quá không giám kêu vì sợ mẹ mắng.
    • 7,741 Bài viết

• 7,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi close2u Xem bài viết
    Cặp Helitz (ở Quang Trung) rất nhẹ, siêu nhẹ, chỉ khaỏng 1kg/chiếc cặp. Và cặp không bị mùi như các loại cặp đang bán trên thị trường. Nhiều loại mở ra thì nồng mùi nhựa, vải keo dán... Giá quanh 1,1triệu VND.
    Các bạn mua cặp Helitz chú ý cái móc khỏa: Có 02 loại móc khóa cặp: 1 loại khóa nhựa và móc khóa sắt. Móc khóa nhựa sử dụng dễ dàng hơn loại bằng sắt. Loại bằng sắt lại có thêm 1 cái khóa trên bề mặt, cái này rất hay bị xoay, xoay 1 cái là nó tự động khóa cứng lại, không mở đc ra nữa, rất phức tạp và mất thời gian. Đặc biệt là với trẻ lớp 1 mới đi học. Tui đã mua đúng phải loại móc sắt này rồi và phải mang lại cửa hàng đổi sang móc khóa nhựa. vài lời chia sẻ để các mẹ lưu ý khi mua cặp cho con.
    Cặp cho bé vào lớp 1 thì giá khoang 300-400K còn chấp nhận được. Chứ cả triệu đồng thì thấy phí quá.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7,741 Bài viết

• 7,557 Được cảm ơn

Mình up cái này lên để mọi người góp ý kiến đây
    • 2,718 Bài viết

• 2,378 Được cảm ơn

mình cũng chưa mua cặp cho con trai, lót dép ngồi đây hóng xem sao? ko hiểu lớp 1 thì cặp có cần to lắm ko các mẹ nhỉ? mua loại nào? ở đâu được cặp tốt, nhẹ và phù hợp ạ
    • 99 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Hôm rồi mình ra một cửa hàng bán túi sách,vali trên đương Kim mã thấy có loại cặp kéo Hami - hàng VN chất lượng cao, thấy rất ổn, nhẹ, mầu sắc đẹp, hình babe và batman, Ben10 nên trẻ con rất thích. Hai bạn lớp con trai mình đã dùng và mình thấy rất ưng nên muốn tìm mua tăng sn cô cháu gái năm nay vào lớp 1. Giá 245K. Các mẹ tìm hiểu thêm xem sao nhé
    • 2,414 Bài viết

• 2,014 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangdinhkhoi Xem bài viết
    mình cũng chưa mua cặp cho con trai, lót dép ngồi đây hóng xem sao? ko hiểu lớp 1 thì cặp có cần to lắm ko các mẹ nhỉ? mua loại nào? ở đâu được cặp tốt, nhẹ và phù hợp ạ
    học NS ko cần cặp to đâu bạn, ngày thường các con để hết sách vở ở lớp, chỉ mang về vài quyển luyện viết ở nhà thôi, chỉ cuối tuần mới có thêm folder tiếng Anh, hoặc khi thi thì mang thêm sách tiếng A về ôn. Nhiều hôm con đi học cặp nhẹ tênh kìa. Các trường khác thấy thay mấy cái cặp 1 năm học, con mình cả năm mới rách 1 cái! Năm nay đang xin mua cặp kéo đây!
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 7,741 Bài viết

• 7,557 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi giangdinhkhoi Xem bài viết
    Các mẹ có con vào lớp 1 rồi, xin cho ý kiến nhé. Mình cũng quan tâm là có cần thiết mua cặp to cho bé không?
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5