• Tuần 1

• Tuần 2

• Tuần 3

• Tuần 4

• Tuần 5

• Tuần 6

• Tuần 7

• Tuần 8

• Tuần 9

• Tuần 10

• Tuần 11

• Tuần 12

• Tuần 13

• Tuần 14

• Tuần 15

• Tuần 16

• Tuần 17

• Tuần 18

• Tuần 19

• Tuần 20

• Tuần 21

• Tuần 22

• Tuần 23

• Tuần 24

• Tuần 25

• Tuần 26

• Tuần 27

• Tuần 28

• Tuần 29

• Tuần 30

• Tuần 31

• Tuần 32

• Tuần 33

• Tuần 34

• Tuần 35

• Tuần 36

• Tuần 37

• Tuần 38

• Tuần 39

• Tuần 40

Tiểu học

Cách luyện chữ viết cho học sinh tiểu học

Đến trả lời mới nhất
  • 133 Lượt chia sẻ
  • 102K Lượt đọc
  • 263 Trả lời

• 161 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Bước vào lớp một, trước tiên các bé sẽ được học các nét chữ cơ bản, từ những nét cơ bản này sẽ tạo nên những chữ viết.

Ví dụ để viết chữ a thì bé phải biết chữ được tạo bởi hai nét, nét đầu tiên là nét cong kín, nét thứ hai là nét móc ngược phải. Nét đầu tiên của chữ được bắt đầu từ dòng kẻ thứ mấy và viết từ bên trái sang hay bên phải sang, nét được kết thúc ở dòng kẻ nào. Nếu các bé biết được các nét cơ bản này và quy tắc viết của các nét đó, đảm bảo chữ của các bé ngày một tiến bộ. Các mẹ phải nắm được những quy tắc trên để chỉ cho các bé khi luyện viết ở nhà nhé.

Dưới đây là một số nét cơ bản mà bé cần phải làm quen trước tiên:

2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 161 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muathanggieng Xem bài viết
    Mình vào nhưng thấy hơi ít, chưa đủ bộ chữ. Bạn có thể up lên cho đủ được không.
    Cảm ơn bạn nhiều.
    Cám ơn bạn. Mình sẽ update sớm bạn nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 28 Bài viết

• 13 Được cảm ơn

Mình sẽ theo dõi và học để kèm con, bạn làm ơn đưa dủ nhé. Lâu nay toàn khoán trắng cho cô chủ nhiệm và cô phụ trách Câu lạc bbộ luyện chữ của trường con,vì ko biết mà.Này bạn, có lần mình nghe cô giáo con nói dạy con viết chữ đứng thạo , xong mới dạy chữ nghiêng thì thuận lợi hơn, có nhất định phải thế không?Nếu thế thì lâu nhỉ,
    • 13 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trước đây mình cũng phải rèn chữ thêm cho con khi ở nhà, không hiểu rõ quy tắc viết cho đẹp, mình lên google và down những clip tập viết chữ truyền thống, viết cái kiểu chữ hoa đó mẹ, cũng hay và dễ hiểu lắm, nên cũng phần nào hiểu và giúp con rèn chữ được
    • 417 Bài viết

• 455 Được cảm ơn

Trước mình chỉ cho bé tô chữ th. Giờ mình cho bé tập viết vào vở o ly bé viết xấu kinh khủng giờ theo topic này để luyện chữ cho bé
    ba là cây nến vàng mẹ là cây nến xanh lá là lá la la thắp sáng một gia đình
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mn à,thế tuổi bắt đầu rèn chữ cho con là mấy tuổi,bắt đầu mn nha,bảng chữ cái cháu đọc rồi nhưng viết thì chưa biết tuổi nào bắt đầu
    Chỉnh sửa lần cuối bởi thuthao_84; 08/06/2014 vào lúc 09:09 AM.
  1. Đọc tiếp trên Webtretho

• 44 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

đánh dấu topic để tham khảo các chị nhé